Tư vấn mua xe Altis với.

LX6899

Xe tải
mua MT hay AT đều được cụ ah, ở tỉnh chả quan trọng vì đường thoáng. nếu bố cụ lớn tuổi rồi thì mua AT đi cho nhàn hạ, và mama đi ké cũng ok.

papanam

Xe đạp
Hôm nay em đi cùng bố đến tổng cộng 4 showroom của Toyota. Gia đình quyết định sẽ lấy em Altis 1.8 AT.
Hiện tại mức offer tốt nhất được hưởng là mức giá 743tr ( trên giá niêm yết 773) , thêm dán kính 3M, lót sàn, 10l xăng.
Cụ nào có giá tốt hơn thì em sẽ liên lạc lại nhé, chắc thứ 2 sẽ đặt tiền và lấy xe trong tuần thôi. PM em sđt.
Có giá thơm hơn kụ show cho ae tham khảo với ợ, iem cũng đang quan tâm :D

Bò lốp

Xe lăn
Cụ yên tâm đi, đã xuống hà đông thì bố con cụ không phải thất vọng đâu ạ
chuẩn cho phong cách bán hàng của mấy sêu hà đông,năm ngoái em mua cho bà chị gái con ăntit đời mới mà nv phục vụ tuyệt vời,em thấy khác hẳn với nv toy hk(em mặc quần đùi vào xem và hỏi chả ma nào tiếp,em đi ra nuôn và xuống hà đông theo sự hướng dẫn của thằng em làm kỹ thuật ở đó.xem và mua trong 1h

biatuoi

Xe hơi
Website
lexus-thanglong.vn
giá cả các đại lý đưa ra có phần tung hỏa mù cho người mua xe.

Giá hóa đơn đầu vào xe Altis 1.8MT của các đại lý là 723tr x 5% = 690tr.
Tức là nếu bán đúng giá niêm yết đại lý lãi được 36tr. Ngoài ra các đại lý còn tặng gói PK, xăng dầu....
Mong bác Sơn La sớm mua được xe ngon bổ rẻ.

Rất mong được phục vụ bác!

lam.giathon

Xe buýt
Website
www.isuzuviethai.bonbanh.com

Tức là nếu bán đúng giá niêm yết đại lý lãi được 36tr. Ngoài ra các đại lý còn tặng gói PK, xăng dầu....

Bác sơn la mua AT mà cụ:D

lam.giathon

Xe buýt
Website
www.isuzuviethai.bonbanh.com
chuẩn cho phong cách bán hàng của mấy sêu hà đông,năm ngoái em mua cho bà chị gái con ăntit đời mới mà nv phục vụ tuyệt vời,em thấy khác hẳn với nv toy hk(em mặc quần đùi vào xem và hỏi chả ma nào tiếp,em đi ra nuôn và xuống hà đông theo sự hướng dẫn của thằng em làm kỹ thuật ở đó.xem và mua trong 1h
Rất cảm ơn chia sẻ thật lòng của Cụ:)

tuongnhamo

Xe hơi
Nếu cụ thich Toy theo em nên mua ngay xe mới. Giá cả phụ thuộc vào từng thời điểm thôi,Toy có những mẫu xe bán nguyên giá. Đố cụ mặc cả được. khi cụ mua xe cũ về lời ra tiếng vào thành thử lại nghĩ ngợi. Tiền của mình, xe tên người khác.
Theo em nên chọn xe dựa trên những yếu tố sau:
- Quan điểm sử dụng( mua di bán lại,dùng lâu dài, tiết kiệm, an toàn...)
- Sở thích
- Giá cả
Chúc cụ có được lựa chọn phù hợp.
Nếu cần tư vấn sâu hơn cụ có thể điện cho em!

Mr.BoomBa

Xe tải
Em tìm mua giúp bố em con xe. Hiện tại cả nhà đều mờ mịt về xe cộ, bố em ~ 50 rồi nên cũng chưa có nhiều kinh nghiệm và năng động tìm hiểu như giới trẻ, em mạn phép mỏi các bác 2 thứ sau:

Em có 2 PA mua xe:
PA1: Altis 1.8 2012 mới, mua ở đại lý cho an tâm, em ước lượng tổng thiệt hại tầm 800. Em thấy giá ở đại lý tầm >700, có chỗ khuyến mại 680tr. Cho em hỏi là giá ở các đại lý đưa ra trên mạng đã là giá fix chưa, liệu mình mặc cả nói chuyện với các saler của bên ấy có được giảm giá thêm không? Có ưu đãi gì thêm ko?

PA2. Altis 2010 or 2011, giá từ 700-800. Xe tư nhân không va quệt hay ngập.
Cái này bố em thích nhưng mà lo ko biết check xe, rất lo đã tai nạn, ngập nước ở đâu thì lại dở, mà em cũng ko biết là mua xe cũ ở đâu, chứ rình trên 4rum cả tháng mới có bác rao đúng con mình thích, tóm lại đường nay em chưa có kinh nghiệm, nhờ cụ nào đã mua xe cũ rồi tư vấn em với :|.

Đó, bác nào mua xe năm 2012 altis rồi thử tư vấn em nhé, xem chi phí như nào thì hợp ly... em cảm ơn các bác nhiều.(*)
Ở HN mà kiếm xe chưa va quyệt thì khó lắm. Chỉ có xe chưa đâm đụng hoặc xe mới thôi :D
E khuyên cụ nên cố lên Camry. E mới mua altis cuối năm ngoái giờ lại đang thèm Cam rồi. Ngồi trong thoải mái và "sướng" hơn nhiều. Altis chỉ hơn Cam ở khả năng tiết kiệm thôi. Đi xa thì ngồi Cam đỡ mệt hơn nhiều

nguyenhuusonan

Xe máy

Cụ này làm phép tính tài thật: 723 x 5% = 690 ? tôi cho vào Excell enter mãi ko ra con số 690.

ducleminh

Xe điện
Cảm ơn 2 bác đã nhiệt tình chỉ dẫn, em cũng đang nghiêng về em 1.8MT, vì nhà em ở Sơn La, em lại học HN, bố thỉnh thoảng xuống thăm lái đường đèo dốc nhiều đi MT cho khoẻ. Vs lại đường trên SL riêng vắng vẻ, cứ tà tà đi thôi ko phải tăng giảm liên tục như ở HN.
Tuy nhiên cũng hơi lo, mẹ em vừa đi bằng B2, được 30/30 và 100/100, ko biết bố mua cho bố hay cho mẹ nữa, nếu là mẹ thì AT có vẻ hợp hơn nhỉ :D.
Bác nào có chỉ dẫn mua xe ở đại lý thì giúp em nhé, sao mà mặc cả đc giá tốt thì em kính bác mấy bữa vodka liền hehe, nhiệm vụ em đang hơi bị nặng nề, hôm trc bố em đã định lấy Vios 1.5G rồi mà em can lấy can để, thế nên đang bị giao trọng trách tìm hiểu lại việc mua xe cho bố :D.
Cảm ơn trước các bác nhé :D
Đèo dốc nhiều thì AT cho nhàn, khoẻ cũng không kém đâu cụ.

tuantmvn

Xe hơi
Cập nhật cuối cùng.
Thứ 6 này bố con em lấy xe sau 1 chuỗi ngày loằng ngoằng khảo giá và thương lượng. So với mức giá ban đầu 773 giảm 25tr của các đại lý đưa ra thì em mua được giá 773 - 35tr = 738 tiền măt. Tặng dán kính Sun-Gard của Mẽo (8tr), tặng bọc da sàn (1tr) và miễn phí hỗ trợ lấy giấy lưu hành tạm thời (1 tr). Tính gia tổng khoảng 45tr trong khi giá nhập hoá đơn xanh là 735tr :|
Bác nào có nhu cầu mua thì em giới thiệu cho bạn nhân viên bán hàng, phong cách rất thẳng thắn ko vòng vèo tóm khách gà như em hehe.

tuantmvn

Xe hơi
Bác Hiếu bên Hà Đông cũng cho em 1 offer mà em nghĩ rất hay, đó là giảm 30tr + 1 năm bảo hiểm thân vỏ.
Cơ mà em vs bác ko có duyên, nến chiều hôm ấy mà bác giữ đc em màu đen ấy cho em thì em đã kí luôn với bác rồi. Tiếc là em đã xem ngày lấy xe, thứ 6 là bắt buộc phải chiến rồi :D.
Hẹn bác Hiếu ở F2.
Hẹn Linh Toy Pháp Vân F2 :D. Cảm ơn cậu đã tư vấn, nếu như mức giá cậu ko quá nhiều lần giảm mà quyết đoán cho mình giá cuối luôn thì anh em đã có để đến chung kết.

thaiquyen

Đi bộ
tình hình là em cũng như bác vậy . cũng là em và bố em . nhưng mà ở đông Anh hà nội . hôm nay em với bố lượn mấy show của toyota vs 1 show của honda mỹ đình . rõ ràng e cũng ko thích civic mới lắm , vẫn kết em atis hơn . đi mấy show đều là 773 thì em qua thăng long có giảm 20tr thì còn 753 . về xem diễn đàn thì thấy bên hoàn kiếm là 680 ... thắc mắc quá .. e cũng khó lựa chon quá , bác chủ mua rồi ở đâu và giá cả thế nào đấy cho em cái điạ chỉ được không ? e cũng đang quan tâm

mtq84

Xe hơi
Website
chupanhhn.com
Cập nhật cuối cùng.
Thứ 6 này bố con em lấy xe sau 1 chuỗi ngày loằng ngoằng khảo giá và thương lượng. So với mức giá ban đầu 773 giảm 25tr của các đại lý đưa ra thì em mua được giá 773 - 35tr = 738 tiền măt. Tặng dán kính Sun-Gard của Mẽo (8tr), tặng bọc da sàn (1tr) và miễn phí hỗ trợ lấy giấy lưu hành tạm thời (1 tr). Tính gia tổng khoảng 45tr trong khi giá nhập hoá đơn xanh là 735tr :|
Bác nào có nhu cầu mua thì em giới thiệu cho bạn nhân viên bán hàng, phong cách rất thẳng thắn ko vòng vèo tóm khách gà như em hehe.
Bác chủ con em contact của bạn sale này được ko?
Hôm qua, vợ chồng em qua Toy Mỹ đình, gặp 1 chú em Sale hợm hĩnh, hời hợt và ...nói chung là rất khó chịu.
Thanks