[Funland] Tư vấn mua tủ lạnh side by side

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Không có cái gọi đông mềm+chân không đâu cụ êu(bản quyền). Tất nhiên tủ lạnh nó chỉ ăn thua ở việc duy trì nhiệt độ thôi.
Nhưng cccm mua tủ lạnh thì cứ nội địa Nhật mà xài.Hàng new là ok nhất(có đk).
CCCM có tin là rau hơi héo,quả hơi se mặt đưa vào tủ vài hôm:rau xanh lại,quả mọng nước không?
Nó có factory rau quả 🤪

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Cụ chia sẻ lý do chọn mẫu này với, giá bao nhiêu tiền cụ?
Cụ tìm clip trên YouTube
Có 2 loại 6 cửa và nhỏ thì 3 cửa tuỳ thuộc vào nhu cầu gia đình cụ
Giá từ 12tr đến gần 100 củ

polizia

Xe container
Mấy cụ kts trẻ vẽ cái gian bếp lúc nào cũng lung linh óng ánh và cái tủ lạnh luôn nhốt vô ngăn tủ MDF...

...em dám cá cả đời các kts ấy chưa bao giờ lật cái hdsd của tủ lạnh ra đọc dòng này: Tủ lạnh cần tối thiểu 10-15cm khoảng cách với tường để bảo đảm hiệu suất. Cứ cho nó vô tủ thì sau này gia chủ trả tiền điện mệt nghỉ luôn :D
Em cũng ghét nhất yếu tố này.
Tủ lạnh giờ xu hướng ngày càng to vs hiện đại nên thiết kế bếp chỗ để tủ lạnh là cứ phải để mở.
Mịa nhiều căn rõ rộng nhưng thiết kế cái ô chứa tủ lạnh bé mà tù vđ.

thaomoc

Xe tăng
E cũng đang định kiếm 1 e Hitachi loại to và lấy đá trong cho rẻ, e thấy web model giá cũng rẻ, loanh quanh 20tr, ko biết có bác nào dùng chưa cho e xin ít review a.
E thấy mẫu này thông số cũng ổn, nhờ cụ nào biết tư vấn jup

bimbim71

Xe điện
Cụ đo vị trí để tủ của nhà cụ xong phi ra ch điện máy ưng con nào múc con đó, hỏi trên này thằng nào chả xui mua cái nhà nó đang dùng😂.
Xách mé+bảo thủ nó sinh ra hệ quả là đây chứ đâu.

formula_one

Xe tăng
Cụ đo vị trí để tủ của nhà cụ xong phi ra ch điện máy ưng con nào múc con đó, hỏi trên này thằng nào chả xui mua cái nhà nó đang dùng😂.
Với tủ lạnh tầm tiền độ 20 triệu trở lại thì cụ chọn cách này được, tiện cái nào ưng mắt xúc luôn cho nhanh, chủ yếu xem kích thước với hình thức và vài tính năng cơ bản. Với tủ lạnh cao tiền vài chục củ thì nên tham khảo trước để xem nhu cầu của mình cần gì, tủ đáp ứng được gì, tham khảo xem dòng đó hay hư hỏng gì không, so sánh giữa các dòng tủ với nhau để chọn cái mình cần. Cái này không chỉ cho tủ lạnh mà tất cả các đồ dùng, xe cộ đều theo nguyên tắc vậy cụ ah.

conco1978

Xe điện
nhiều cánh thì nó nhiều xiền mà cụ, đắt gấp 3 đén 4 lần side by side, hàng nồi đại chạy 100v tốn điện hơn :((
Vâng, đợt này tủ 6 cánh xuất khẩu (điện 220V) về cũng nhiều, giá tầm 50-100tr tùy loại

bimbim71

Xe điện
Cũng tùy cụ ạ, em đang dùng đồ Nhật Bãi 2nd đây tốt hơn nhiều con mới đấy
Đây là tủ lạnh newlike nhưng là bản dành cho thị trường nội địa,theo tiêu chuẩn Nhật,em khuyên vậy.
Tiện đây em hỏi các cụ chuyên lý:Cùng Modell,cùng đời,cùng dung tích,cùng năm sản xuất,cùng Made in Japan tủ nội địa(100v)công bố chỉ số tiêu thụ điện/năm thấp hơn tủ xuất (220v) hàng trăm số điện?

Hại Điện

Xe container
Đây là tủ lạnh newlike nhưng là bản dành cho thị trường nội địa,theo tiêu chuẩn Nhật,em khuyên vậy.
Tiện đây em hỏi các cụ chuyên lý:Cùng Modell,cùng đời,cùng dung tích,cùng năm sản xuất,cùng Made in Japan tủ nội địa(100v)công bố chỉ số tiêu thụ điện/năm thấp hơn tủ xuất (220v) hàng trăm số điện?
Rồi xài mấy chục năm thì tiền chênh số điện kia mới bằng chênh tiền tủ ?

Vd cái mới ở VN 20tr, nội địa 100tr. Vậy xài bao nhiêu năm thì mới lại 80tr kia ?

formula_one

Xe tăng
Cũng tùy cụ ạ, em đang dùng đồ Nhật Bãi 2nd đây tốt hơn nhiều con mới đấy
Cái này em không phủ nhận vì thực tế hàng mới bán ở VN cũng đa dạng từ bình dân vài triệu đến hàng chục hàng trăm triệu nên có xấu có tốt cũng là đương nhiên. Và hàng nhật nội địa có tiêu chuẩn riêng nên chất lượng và tính năng cũng phong phú hơn hàng mới bán tại VN. Tuy nhiên em chỉ ghét nhất xài hàng Nhật nội địa (kể cả mới cứng 100%) là chữ giun dế và điện 100v (nhưng cũng may mấy đồ audio của em xài hàng Nhật đều tiếng Anh, ít gặp chữ giun dế :D )