[Funland] Tư vấn mua sơn hộ gia đình

Thanhtranbk

Xe buýt
Em định sơn spec nhờ các cụ tư vấn giúp em hãng sơn này, chất lượng có ổn không ạ?Hãng này so sánh với jotun thì hơn kém nhau ở điểm gì
Spec là 1 nhãn hàng của Four Oranges chất lượng trung bình, thi công hao sơn được cái màu sắc đẹp ngang Dulux, màng sơn mỏng, chiết khấu % cao nên hay được thợ tư vấn (thường thì thợ sẽ ăn % công trình) đánh vào lòng tham giảm giá của chủ nhà ít hiểu biết.
Nói chung nếu có đk thì cứ Dulux mà làm. Jotun, Nippon cũng đc nhưng kém hơn tí

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em chuẩn bị hoàn thiện nhà, 4 sàn mỗi sàn 100m ạ. Trên of có cụ nào là đại lý chính hãng của dulux khu vực sóc sơn hoặc có cụ nào biết hoặc đã làm của đại lý lớn uy tín tại khu vực sóc sơn, trung giã, Hà Nội thì nhờ các cụ giới thiệu với ạ.
Cảm ơn các cụ !
Em đây ạ, kho phân phối tại Phú Hữu Sóc Sơn luôn ạ

Chỉnh sửa cuối:

Mss AN TÂM

Xe điện
Em định sơn spec nhờ các cụ tư vấn giúp em hãng sơn này, chất lượng có ổn không ạ?Hãng này so sánh với jotun thì hơn kém nhau ở điểm gì
Spec chỉ ck cao ngất thôi ạ

Mss AN TÂM

Xe điện
Cụ cho em hỏi nhà trát xong được bao lâu thì sơn được ạ. Nhà em vừa trát xong được 1 tuần mà có thợ nói phải để vài tháng mới nên sơn kẻo hỏng mất sơn. Em mua gần 80 tr tiền sơn nên nếu hỏng thì uổng quá.
Theo khuyến cáo của các hãng thì sau khi trát hoàn thiện cả ốp lát thì thời gian để khô kiệt hoàn toàn từ trong ra là 28 ngày ạ ở thời tiết nhiệt độ bình thường ạ. Còn sơn chưa bật nắp thùng hạn sự dụng có hãng lên đến 3 năm, hạn sự dụng ngắn nhất là sơn kova chỉ 6 tháng trên bao bì nhưng cụ để 2 năm cũng ko sao đâu 🤣

Tomy Trọc

Xe tăng
Trần nhà em là trần thạch cao, nó bị bóc một mảng sơn rơi xuống. Em nghĩ chỉ cần cao qua lớp sơn cũ là có thể sơn lớp sơn mới vào được.
Dạ. Sơn lên được ạ. Nhưng em đảm bảo với cụ sản phẩm cụ lên hình chối.

Tomy Trọc

Xe tăng
Úi sơn 40m mà nhân công 1.5-2 củ á cụ,giá gì mà khủng thế nhỉ,hôm rồi nhà ô anh em làm nhà nhỏ lắt nhắt khó làm mà công 18k/m,còn bt rẻ hơn,như của cụ kia công chắc 700k,làm tý buổi sáng là xong
Em tính đơn giản như này ạ. Nếu trong trường hợp trần xấu bả vá nhiều, liệu cụ bảo thợ bả vá trong bao lâu để lấy lại mặt phẳng?
+ đợi bao lâu để chỗ bả khô để ráp?
+ vết bả cũ và mới không lót thì luôn tạo ra cái gờ gờ. Thế thì là 1 lót 2 màu trần. Vậy cả thời gian xử lý, che chắn, lót , màu, quét góc, dọn dẹp trả mặt bằng thì mất trong bao lâu?

Carens2009

Xe điện
Cụ nhanh nhẹn tý thì ra mua thùng sơn +5kg bột bả làm trong ngày túc tắc là xong,chỗ nào dễ cạo thì cạo không thì bả bột,đợt dịch em buồn buồn mua 2 thùng sơn về lọ mọ tự làm tầng 1 dt 70m sàn,túc tắc 5 hôm cũng xong tiết kiệm đc món tiền bia mà lại khoẻ người :)
Em cảm ơn cụ tư vấn, em cũng định mua sơn về tự sơn. Nhưng không biết chỗ nào bán đúng giá, vì thấy các cụ trên kía nói còn chiết khấu gì đó.

Tomy Trọc

Xe tăng
Úi sơn 40m mà nhân công 1.5-2 củ á cụ,giá gì mà khủng thế nhỉ,hôm rồi nhà ô anh em làm nhà nhỏ lắt nhắt khó làm mà công 18k/m,còn bt rẻ hơn,như của cụ kia công chắc 700k,làm tý buổi sáng là xong
Với số lượng nhiều thì OK, có thể nhận công là 13.5-15k/m lăn lại là đúng. Thậm chí có người nhận 12k/m công có vài nghìn mét lăn lại. Nên mỗi trường hợp lại khác nhau. Cụ chia như thế chưa hợp lý lắm

Tomy Trọc

Xe tăng
Em thấy mấy thằng thợ nó bảo, cứ sơn 1 nước đi chỗ nào không đẹp sơn nước 2 là đẹp thôi.
Dạ. Hên xui cụ à. Nếu cứ 1 nước không đẹp 2 nước là đẹp thì sướng quá

CDX 1.8_Red

Xe tải
Em thấy mấy thằng thợ nó bảo, cứ sơn 1 nước đi chỗ nào không đẹp sơn nước 2 là đẹp thôi.
Đâu đơn giản thế đc Cụ. Xử lý bề mặt mới lâu, làm ép quá lại nhanh hỏng, nghe thợ nhiều khi phải mua thêm vật tư lần nữa đấy ạ.

hoangdt8

Xe tải
Cụ chủ thớt mua đc sơn chưa? Nếu mua đc rồi inbox em địa chỉ và giá sơn để em tham khảo với ạ