[Funland] Tư vấn mua quạt cây

Sao Mai

Xe tăng
E nghe nói mitsu mới không tốt và bền như trước đây, nhưạ ọp ẹp và nhanh lỗi. E chưa dùng, chỉ thấy cccm có nhận xét nv ạ. Không biết cụ mua lâu chưa và mã nào để e tham khảo
Em xài rồi đây, đc vài tháng tối đi ngủ tắt, sáng hôm sau mở thấy đứng im, chẳng hiểu sao nó cháy motor

Gcar

Xe container
Cụ dùng gen 1 lâu chưa? Điều khiển phải dùng app qua đt và mấy đt dùng cũng được? E vẫn đang phân vân e này với toshiba vì giá ngang nhau, đều invester, DC, nhiều cấp độ gió..
Gen 1 không phải là không pin đâu, vẫn có pin và thật ra đắt hơn vì có tính năng như ngã quạt hay xách quạt lên thì tự tắt. Còn gen 2 hiện giờ có 2 loại, 1 có pin và 1 không pin rẻ hơn. Và thêm cái quạt Viomi nũa (nhưng thiết kế của Mi tối giản, đẹp hơn).

Điều khiển bằng tay hay rờ mót. Qua điện thoại Android hay iphone, thì phải dùng wifi sóng 2.4Ghz (cục wifi nào cũng có tần số này, nhưng rất khó chịu nếu nhà dùng mạng wifi 5Ghz tốc độ cao). Khi vào app thì phải chọn vùng Trung Quốc mới được, dù vẫn có tiếng Anh.

Quạt Smart Mi thì quảng cáo gió thay đổi tự nhiên (nhưng yếu hơn chế độ gió cố định), cực êm, linh kiện tốt, giá tốt. Thiết kế tối giản kiểu Apple, nhỏ gọn nữa, trẻ em xách lên được (chỉ nặng 3kg6 bằng 1 nửa Tóshiba)
Còn Toshiba thì không rõ.

Chỉnh sửa cuối:

theanhbplc

Xe buýt
Gen 1 không phải là không pin đâu, vẫn có pin và thật ra đắt hơn vì có tính năng như ngã quạt hay xách quạt lên thì tự tắt. Còn gen 2 hiện giờ có 2 loại, 1 có pin và 1 không pin rẻ hơn. Và thêm cái quạt Viomi nũa (nhưng thiết kế của Mi tối giản, đẹp hơn).

Điều khiển bằng tay hay rờ mót. Qua điện thoại Android hay iphone, thì phải dùng wifi sóng 2.4Ghz (cục wifi nào cũng có tần số này, nhưng rất khó chịu nếu nhà dùng mạng wifi 5Ghz tốc độ cao). Khi vào app thì phải chọn vùng Trung Quốc mới được, dù vẫn có tiếng Anh.

Quạt Smart Mi thì quảng cáo gió thay đổi tự nhiên (nhưng yếu hơn chế độ gió cố định), cực êm, linh kiện tốt, giá tốt. Thiết kế tối giản kiểu Apple, nhỏ gọn nữa, trẻ em xách lên được (chỉ nặng 3kg6 bằng 1 nửa Tóshiba)
Còn Toshiba thì không rõ.
Chắc e kiếm con toshiba cho thông dụng, ai cũng dùng được

theanhbplc

Xe buýt
Em xài rồi đây, đc vài tháng tối đi ngủ tắt, sáng hôm sau mở thấy đứng im, chẳng hiểu sao nó cháy motor
Vâng, e cũng nghe nói quạt của mit thời gian gần đây nhanh hỏng và linh kiện chán lắm

Andydo

Xe điện
Cụ mua loại nào thì cũng cứ bạc đạn là trên hết. Mitsu giờ chỉ có bạc thau thôi dùng chán lắm.
Pana, kdk xài bạc đạn. VN có quạt Lioa dùng bạc đạn
Ngoài ra có dòng quạt xiaomi tích hợp pin, kết nối wifi. Hay dở thế nào em chưa rõ

theanhbplc

Xe buýt
Cụ mua loại nào thì cũng cứ bạc đạn là trên hết. Mitsu giờ chỉ có bạc thau thôi dùng chán lắm.
Pana, kdk xài bạc đạn. VN có quạt Lioa dùng bạc đạn
Ngoài ra có dòng quạt xiaomi tích hợp pin, kết nối wifi. Hay dở thế nào em chưa rõ
E đang định lấy con toshiba d30 hay d10 có invester, nhưng hình như đều là bạc thau thì phải. Nhờ cụ nào thông não giúp em chút ạ

MichaelT

Xe hơi
Em cũng có con mit chạy 5 năm nay chưa đụng chạm gì, giờ mất remote ko biết mua đâu, cụ nào biết chỗ mua mách giùm em vs ạ

NoAvatar

Xe tải
E đang định lấy con toshiba d30 hay d10 có invester, nhưng hình như đều là bạc thau thì phải. Nhờ cụ nào thông não giúp em chút ạ
em cũng đang phân vân con toshiba và xiaomi.
oshiba có mã LSD10 và LSD30 khác nhau những gì vậy cụ? Em không thấy chỗ nào nói rõ ràng cả :)

quanghuy1288

Xe tải
hôm trước e ra ngó quạt tóshiba rùi, y sì con midea, động cơ dc khá êm và nhẹ, tuy nhiên cánh quạt quay có vẻ bị đảo, chắc do trình độ gia công k = nhật bản.

canhhoabatdiet

Xe container
Mùa hè sắp đến, e cần mua quạt cây để phòng ngủ dùng khi trời không quá nóng hoặc bật với điều hoà, ngân sách khoảng 2 triệu. Vì để trong phòng ngủ nên cần mát và gió nhẹ (êm). Em đã xem qua một số bài nhưng thấy phân vân quá, chưa biết chọn sản phẩm của pana, dkd, mitsu, toshiba... hay mã nào của các hãng đấy. Mong cccm đã dùng và hiểu về sản phẩm tư vấn giúp e. E cảm ơn ạ.
Cụ mua quạt National (Panasonic) Vương miện Nắp lật (Made in Japan), cánh 35cm nắp lật, 4 cấp số, điện 100v. Là hết thuốc cho các loại êm. Gió nó mát như cù mà êm ru. Bật số nhỏ nhất trong phòng ngủ mà gần như ko nghe thấy tiếng gió. Em trải nghiệm rồi nên chia sẻ cùng cụ.

luongngoc

Xe tăng
Cụ mua quạt National (Panasonic) Vương miện Nắp lật (Made in Japan), cánh 35cm nắp lật, 4 cấp số, điện 100v. Là hết thuốc cho các loại êm. Gió nó mát như cù mà êm ru. Bật số nhỏ nhất trong phòng ngủ mà gần như ko nghe thấy tiếng gió. Em trải nghiệm rồi nên chia sẻ cùng cụ.

Quạt này giá chát, mấy loại nội địa 7-8 trăm dùng được không cụ

LDTTA

Xe hơi
Quạt KDK N30NH em mới mua dùng khá ok. Tầm 2,5tr ạ.

tungnt145

Xe hơi
cho hỏi cụ chủ chốt dùng loại nào vậy? tôi cũng đang thích loại động cơ DC mà hàng Nhật bản giá cao quá

matizvan2009

Xe ba gác
cho hỏi cụ chủ chốt dùng loại nào vậy? tôi cũng đang thích loại động cơ DC mà hàng Nhật bản giá cao quá
em cũng chưa dùng quạt động cơ DC (chắc là động cơ dc nhưng vẫn dùng/cắm nguồn ac) nên không biết nó có hay hơn động cơ ac không chứ mấy cái quạt động cơ DC 12v nhà em dùng (từ nguồn tấm nlmt) để hút gió các nhà wc nhà em nó hú như động cơ máy bay, vợ em nó kêu ời ời vì ồn.

matizvan2009

Xe ba gác
Em cũng có con mit chạy 5 năm nay chưa đụng chạm gì, giờ mất remote ko biết mua đâu, cụ nào biết chỗ mua mách giùm em vs ạ
em thấy trên sendo họ chào bán chừng 50k/cái, không biết có ổn không

cuongdiv

Xe container
Sắp nóng chảy mỡ rồi, e lại ủn thớt lên