[Funland] Tư vấn mua quạt cây

luckylac43d

Xe buýt
U em cũng lỡ mua 1 quạt cây Mitsu 2tr dùng chán òm :((
Trước e cũng dùng mitsu, pana hàng xuất r nhưng chất lượng kém lắm, nhất là mitsu. Từ khi chuyển sang pana nội địa thì đúng là k có j để chê.

Goyave

Xe buýt
Cảm ơn Cụ, E oánh dấu để có gì qua đây sửa
Cửa hàng có biển hiệu tên gì ko Cụ, hay Cụ có nhớ số nhà ko
E có 2 cái mitsu, tự nhiên điều khiển loạn cả lên. Chán cả năm nay k thèm dùng. Cụ nào biết sửa ở đâu tốt k?
Nghỉ covy rỗi rãi em vật cái quạt Mit 10 tuổi ậm ạch ra thay cái mạch khiển 80k lại ngon choét. Mà cái anh 3 tàu giỏi thật, mạch của nó rất tối giản trong khi anh Mit làm thì một đống linh kiện mà đa phần đều tậm tịt sau một thời gian sử dụng.

canhhoabatdiet

Xe container
Trước e cũng dùng mitsu, pana hàng xuất r nhưng chất lượng kém lắm, nhất là mitsu. Từ khi chuyển sang pana nội địa thì đúng là k có j để chê.
Ý cụ nói thì Mitsu, pana sản xuất tại Thái Lan thì không thể gọi là hàng xuất được.
Nói hàng xuất ở đây thì phải được hiểu là Panasonic, Mitsu sản xuất tại Nhật Bản và xuất đi nước khác
Còn sản xuất tại Thái Lan thì chỉ gọi là sản xuất tại nước thứ 3, chứ không gọi là hàng xuất.
Hàng xuất mà Made in Japan thì hàng Nhật nội địa xếp xó ngay.

luckylac43d

Xe buýt
Ý cụ nói thì Mitsu, pana sản xuất tại Thái Lan thì không thể gọi là hàng xuất được.
Nói hàng xuất ở đây thì phải được hiểu là Panasonic, Mitsu sản xuất tại Nhật Bản và xuất đi nước khác
Còn sản xuất tại Thái Lan thì chỉ gọi là sản xuất tại nước thứ 3, chứ không gọi là hàng xuất.
Hàng xuất mà Made in Japan thì hàng Nhật nội địa xếp xó ngay.
ok cụ. ý e hàng xuất ở đây là hàng k fai made in japan. Nhà e dùng tủ lạnh 6 cánh pana xuất, made in japan, phải nói là dùng cực thích.

canhhoabatdiet

Xe container
ok cụ. ý e hàng xuất ở đây là hàng k fai made in japan. Nhà e dùng tủ lạnh 6 cánh pana xuất, made in japan, phải nói là dùng cực thích.
Vâng. Thì tủ lạnh Panasonic Made in Japan điện AC 220V thì dùng thích còn gì bằng. Đỡ ổn áp chuyển nguồn lằng nhằng. Nhìn chung là có giá hơn bản nội địa AC 100V

westlake

Xe buýt
Toshiba bây giờ thuộc Midea TQ rồi phải không ạ
Cơ quan tôi vừa mua mấy cái quạt Toshiba, giá rẻ hơn Pana 1 tí nhưng phần nhựa nhìn rất rởm, quạt thì ồn ào, toàn made in China. Chắc chắn là 1 công ty nào TQ gia công rồi gắn mác Toshiba lên thôi. Thua xa con mấy con quạt Thái như Hatari hoặc Jiplai chứ ko thể so với Pana hoặc KDK dc

tranmanhha

Xe điện
Vâng. Thì tủ lạnh Panasonic Made in Japan điện AC 220V thì dùng thích còn gì bằng. Đỡ ổn áp chuyển nguồn lằng nhằng. Nhìn chung là có giá hơn bản nội địa AC 100V
Em có cái quạt Panasonic, hàng made in Japan luôn ( Osaka ). Lúc đầu dùng cũng thích. Sau bị loạn chức năng, vẫn phải đi thay cục tụ mất 250k.

supporter

Xe điện
Các cụ biết ở đâu bán cánh quạt cho quạt Mit RV16 gì đó không? Nhà em bị vỡ cánh

canhhoabatdiet

Xe container
Cơ quan tôi vừa mua mấy cái quạt Toshiba, giá rẻ hơn Pana 1 tí nhưng phần nhựa nhìn rất rởm, quạt thì ồn ào, toàn made in China. Chắc chắn là 1 công ty nào TQ gia công rồi gắn mác Toshiba lên thôi. Thua xa con mấy con quạt Thái như Hatari hoặc Jiplai chứ ko thể so với Pana hoặc KDK dc
Tại Châu Á, hiện nay hàng sản xuất tại nước thứ 3 về quạt thương hiệu Nhật, chắc Panasonic, KDK sản xuất tại Malaysia chắc vẫn đỉnh nhất. Tàu thì kể cả Tàu xuất Nhật em vẫn không ưng (vì chất lượng cũng xoàng xoàng và lại điện 100v loằng ngoằng), mua mịe con KDK hoặc Panasonic - Made in Malaysia điện 220V dùng còn tiện và sướng hơn.
Note: Theo em biết thì KDK và Panasonic trước lia và hiện giờ có liên quan đến nhau thì phải. Nhìn thiết kế và chất lượng y như nhau. Chung 1 dây chuyền thì phải. Mà KDK bây giờ thuộc Panasonic rồi thì phải.

Chỉnh sửa cuối:

vitbau

Xe tải
Quạt mitsu em dùng thấy ồn. Nó hay bị rung cái chân khi bánh xe bị kéo đi kéo lại nhiều

Gaffer

Xe tăng
Tô bây giờ hình như bị Tàu nó mua rồi mà cụ, như Sanyo cũng vậy
Philips cũng về tay Tàu phát chán hẳn ngay.

hunggal

Xe tăng
Không rõ cơ quan bác mua toshiba nào mà rởm thế? Hay mua hàng nhái? Em đang dùng cả toshiba và pana đây. Em có hai con Panasonic thì cho bác giúp việc một, còn một vứt xó và mua hai em toshiba về thay. Phải nói là chỉ ân hận đã không mua toshiba ngay từ đầu.

seeyou

Xe điện
Cụ thử chụp ảnh lên xem có đúng hàng chuẩn Toshiba không?

theanhbplc

Xe buýt
E nghĩ các cụ mua con media nội địa tàu, 5 cánh, 8 tốc độ gió, giá hợp lý khoảng 1,3tr, có khiển... dùng trong phòng điều hoà hay nhà vó con nhỏ thích lắm ạ, quạt êm ru, cần mạnh thì bật số to thì sẽ hơi ồn hơn. Trước đây e cũng băn khoăn như các cụ và cũng tìm hiểu mấy quạt nội địa và quạt liên doanh của pana, mitsu.. nhưng cuối cùng chọn media thấy quá ưng ý. Chúc các cụ có sự lựa chọn tốt. Em là người dùng, không phải sale nên viết theo cảm nhận thôi ạ.

Euro2CityStar

Xe lăn
Không rõ cơ quan bác mua toshiba nào mà rởm thế? Hay mua hàng nhái? Em đang dùng cả toshiba và pana đây. Em có hai con Panasonic thì cho bác giúp việc một, còn một vứt xó và mua hai em toshiba về thay. Phải nói là chỉ ân hận đã không mua toshiba ngay từ đầu.
so với con này thì thua thật

ferrari360

Xe buýt
E nghe nói mitsu mới không tốt và bền như trước đây, nhưạ ọp ẹp và nhanh lỗi. E chưa dùng, chỉ thấy cccm có nhận xét nv ạ. Không biết cụ mua lâu chưa và mã nào để e tham khảo
Chính xác đấy.
Mitsu mới rất kém,nhất là phần bảng mạch hay bị loạn.
Nhà mình mua mấy cái vài năm gần đây toàn loạn mạch với đủ số bệnh vặt ltinh.