[Funland] Tư vấn mua máy sấy quần áo

hieukon

Xe container
Nhiều công nghệ nhưng liệu mình có dùng đến không ạ? Nhu cầu của em là sấy khô và không nhăn quần áo thôi ạ. À. Em hỏi thêm là sấy thông hơi, tụ hơi, bơm nhiệt, heatpum… gì đó thì loại nào ưu điểm nhất ạ?
e mới đc dùng sấy thông hơi, nhưng e thấy ổn, giá đầu tư vừa phải, tiền điện phát sinh thì e cũng k thống kê, vì "bỏ tiền mua xe- ngại j đổ xăng", phục vụ mình mà cụ
e thấy cũng k nhăn quần áo đâu cụ ak, nhưng sấy thông hơi phải để chỗ thông thoáng cụ nhé, để trong nhà vs mọi ng hay dùng heatpum ạ

cairong_2011

Xe container
nhà cháu mua sấy loại bơm nhiệt của Samsung, dùng mấy năm rồi chưa thấy thấy gì phải phàn nàn
ngân sách ít thì mua loại thông hơi, cao hơn thì mua loại ngưng tụ hoặc bơm nhiệt, cháu thấy công nghệ thì chắc cũng chả cao siêu gì đâu nên cứ tiện đâu mua đấy, giá tốt dịch vụ hậu mãi tốt là mua
Các công nghệ này khác nhau thế nào hả cụ ? Các hãng đều có máy dùng công nghệ này hay mỗi hãng một kiểu ? VN ta nên dùng công nghệ nào hợp lý về tiền và chất lượng ?

Namsilver

Xe buýt
nhà em chung cư cao tầng, hướng ban công tây bắc, nắng và gió thì thôi rồi...quần áo phơi khô cứng luôn ý chứ

nhưng đến mùa đông thì máy sấy mới thể hiện sức mạnh của nó cụ ak

từ sấy quần áo chăn màn, áo khoắc, quần bò....quá tiện

rồi dần dần thanh quen, đến khi nắng vỡ đầu nhà e cũng k phơi nữa, sấy hết cho tiện.
Trời nắng thì phơi quần áo mới tốt cụ ạ. Sấy chỉ lúc trời nồm ẩm, mưa hay có việc gấp thôi.

Nhà ban công bé nên em tính mua mấy sấy quần áo
Em dùng hàng ngày và 1 tuần giặt chăn ga sấy 1 lần nên nhờ các cụ tư vấn mua loại nào ạ?
Tiêu chí ngon rẻ
Nếu có người quen thì mua máy nhật là tốt nhất bác, công nghệ heatpump cao hơn hẳn, ít tốn điện lắm, nhà em ngày nào cũng giặt sấy 1 mẻ mà tiền điện chả đáng là bao

.Bo My

Xe lăn
Các công nghệ này khác nhau thế nào hả cụ ? Các hãng đều có máy dùng công nghệ này hay mỗi hãng một kiểu ? VN ta nên dùng công nghệ nào hợp lý về tiền và chất lượng ?
heatpump là máy đắt nhất, công nghệ như máy lạnh, chỉ chuyển nhiệt từ nơi này sang nơi khác chứ không đun nóng nên rất tiết kiệm điện.

SS máy giặt và máy sấy đều giá tốt kể cả so với mấy cty nhỏ hơn, nếu chịu khó đi check giá trên laz hay điện máy chợ lớn, điện máy xanh online...

gaquay123

Xe tăng
Nhà ban công bé nên em tính mua mấy sấy quần áo
Em dùng hàng ngày và 1 tuần giặt chăn ga sấy 1 lần nên nhờ các cụ tư vấn mua loại nào ạ?
Tiêu chí ngon rẻ
Em lấy con máy sấy Casper Thái chưa đến 5 củ, về sấy ngon! Quần áo lấy ra chỉ việc mặc! Công nghệ cảm ứng độ ẩm!

tieunhupha

Xe điện
Em thấy giá sêm sêm electrolux nếu máy đời cao và cùng chức năng cụ ạ. Elec heatpum 9kg thấy cũng gần 30tr tương đương bosch seria 8 Nếu so sánh với elec thì cái nào hơn ạ? Chứ nó cao giá hơn hẳn thì em ko nói
Nếu giá Bosch cao hơn kha khá chứ ngang nhau thì em chọn Bosch cụ ạ. Vì nhà em dùng máy giặt Bosch nên lựa chọn này cũng dễ hơn. Hehe.

Tuoitan

Xe buýt
Ước mong mãi e vừa mới làm con elec 8.5kg hơn 10t dòng EDS (đắt hơn EDV tầm 1.5t, nhưng ghi chống nhăn, k biết có đúng k?) Nhờ các cụ quen dùng chia sẻ kinh nghiệm: một mẻ q/áo từ máy giặt 8.5kg có sấy hết đc k, có phải phân loại quần áo để sấy riêng k? Làm thế nào để tối ưu? Em cảm ơn.

vnhn

Xe tăng
Năm ngoái em cũng lăn tăn ko biết mua loại gì. Sau tìm hiểu thì thôi chốt nua con thông hơi galanz 8.5kg giá có hơn 5 củ. Mua loại rẻ thôi, hỏng sửa dễ còn ko thì mua cái mới cũng vẫn rẻ chán so với mua loại cao cấp hơn. Dùng ngon lành, quần áo mềm mại, khô ráo. Nhược điểm duy nhất là đồ nylon dễ bị co rút. Mua máy sấy thì nên mua loại lớn, thông số 8kg thì mình cũng chỉ nên cho quần áo ít hơn số đấy để máy hoạt động hiệu quả.

pisces_hn

Xe container
em mua hẳn cái bơm nhiệt, giờ phơi xong cũng cho vào sấy 30 phút cho đỡ bui vải

haunt86

Xe tăng
Em thấy giá sêm sêm electrolux nếu máy đời cao và cùng chức năng cụ ạ. Elec heatpum 9kg thấy cũng gần 30tr tương đương bosch seria 8 Nếu so sánh với elec thì cái nào hơn ạ? Chứ nó cao giá hơn hẳn thì em ko nói
Chắc cụ xem giá siêu thị chứ con Elec đó tầm 20tr thôi ạ. Hôm 10/10 em nhập code còn hơn 19tr tặng cả nồi chiên ko dầu. Nói chung là dùng sấy xong quen ko muốn phơi nữa vì nhàn, quần áo thơm tho, vải khăn nó bông chứ ko cứng như phơi nắng, ngoài ra lọc được bao nhiêu bụi vải

bearbie

Xe điện
Có 1 đợt tui quởn đi đo điện tiêu thụ mấy thứ trong nhà. Con elex 7tr, chạy mức thường dùng hết 53 phút, tốn 1.2kwh. Con đó giờ 5 năm rồi vẫn chạy tốt mỗi ngày. Nó có tính năng ủi sơ, nên quần áo đi học của tụi nhỏ không cần ủi nữa. Sấy xong treo lên ngay là đẹp.

wave-tau

Xe container
Ước mong mãi e vừa mới làm con elec 8.5kg hơn 10t dòng EDS (đắt hơn EDV tầm 1.5t, nhưng ghi chống nhăn, k biết có đúng k?) Nhờ các cụ quen dùng chia sẻ kinh nghiệm: một mẻ q/áo từ máy giặt 8.5kg có sấy hết đc k, có phải phân loại quần áo để sấy riêng k? Làm thế nào để tối ưu? Em cảm ơn.
Khi giặt đã phải phân loại rồi ợ, vd hay giặt nhất là vải sợi bông, ngoài ra còn có giặt giầy, ga, bọc chăn gối, giặt chăn, giật gối, giặt đồ thể thao (toàn nylon), quần áo tối mầu,quần bò,...... chuơng trình giặt đồ lót cũng riêng vì nó làm giặt nóng hơn bình thuờng, hay giặt giầy tự nó điều chỉnh tốc độ chậm.

Giặt xong qua bên sấy cũng thế thôi, chọn đúng loại chứ ko nên giặt cùng hỗn hợp, như máy nhà em mà cho cả đống vào chả có chuơng trình nào để giặt hỗn hợp. :D

Vd như nhà em ngày nào cũng giặt 1 mẻ quần áo sợi bông vì loại này là nhiều, 1 tuần 2 lần đồ lót+ tất, 1 tuần 1 lần ga, bọc chăn gối, quần bò ít mặc có khi cả tháng mới đuợc 2 mẻ, quần áo thể thao chất nylon cũng gom lại giặt cùng, thuờng 1 tuần 1 lần. Cho sang bên sây chọn đúng thế ko bao giờ bị co vải hay chỗ khô chỗ không.

wave-tau

Xe container
Nhiều công nghệ nhưng liệu mình có dùng đến không ạ? Nhu cầu của em là sấy khô và không nhăn quần áo thôi ạ. À. Em hỏi thêm là sấy thông hơi, tụ hơi, bơm nhiệt, heatpum… gì đó thì loại nào ưu điểm nhất ạ?
Công nghệ thuờng nó đuợc tích hợp hết trong các chuơng trình giặt, vd giặt sạch hơn, ko hại quần áo, tiết kiệm điện năng, bền... Còn mấy cái họ quảng cáo nói chung hãng nào cũng có, so mấy công nghệ trên trên này nhiều cụ so rồi nhưng theo em ko nên lăn tăn mấy cái đó, tài chính ổn, nhiều quần áo chất liệu đỏng đảnh nên đầu tư máy tốt, mà thuờng là đắt nhất (bơm nhiệt) , đơn giản thế thôi ợ. :D

L.C.D

Xe container
Nhà em dùng máy giặt Bosch và máy sấy Samsung heatpump thấy tạm ổn. Quả máy sấy nhiệt Electrolux thì siêu bền, hơn tuổi con zai em (17 năm) vẫn chạy tốt (em để ở quê). Sấy nhiệt tốn điện hơn nhưng quần áo thơm nức nở, thơm hơn mùi nắng í. Cụ nào ko muốn đầu tư nhiều tiền thì cứ mua Elec sấy nhiệt tầm 8 củ là ổn, tiền điện tốn hơn máy heatpum tí tẹo thôi, ko đáng kể.

bobby thai

Xe hơi
Em vote cho LG, dùng hơn 3 năm nay chạy tốt và ổn định.

hieukon

Xe container
Trời nắng thì phơi quần áo mới tốt cụ ạ. Sấy chỉ lúc trời nồm ẩm, mưa hay có việc gấp thôi.
dùng nhiều thành quen, giờ nhà e k phơi nắng nữa cụ ak
trừ 1 số đồ phải phơi nắng thì phải phơi thôi ạ

coolpix8700

Xe ngựa
dùng nhiều thành quen, giờ nhà e k phơi nắng nữa cụ ak
trừ 1 số đồ phải phơi nắng thì phải phơi thôi ạ
Cách đây 2 hay 3 năm cũng có topic về máy sấy.
Hồi đó hội nhà em cũng vừa mua cái máy sắy LG. Lúc đó mới mua về nên thỉnh thoảng còn thấy bật. Nhưng lâu rồi...!

hungeverest

Xe điện
Máy sấy quần áo, máy rửa bát, robot lau nhà là sai lầm lớn của e. Từ hồi e tha mấy thứ đó về nhà, e không còn được nghe tiếng gầm rú của khối động cơ V12 nữa đại loại như: sao quần áo giặt xong rồi mà giờ này chưa phơi lên mai lấy gì mà mặc, sao bát đũa ăn xong ngồi chơi game, xem phim đến 11h đêm mà chưa rửa hay ối giời lại làm mẻ bát nữa rồi, nhà thì như cái chuồng heo mà ko quét dọn gì cả, còn vân vân nữa. Mà chúng ta bỏ chi phí ra để sở hữu khối động cơ đó chỉ để được nghe tiếng gầm rú, vậy mà giờ đây cứ thì thầm như xe điện. Sai lầm, sai lầm.

thanhhaimh52

Xe tải
Máy sấy thì không như máy rửa bát. Đối với nhiều gia đình mua về cũng xếp xó vì vẫn phơi nhiều hơn. Chỉ dùng khi nồm ẩm. Cháu có 1 số kinh nghiệm như sau kính các cụ:
1. Mua máy Sấy headpump của Elex, Bosch, LG là đỉnh nhất. Bosch thì chưa được thông dụng lắm theo em cứ Elex hay LG mà quất chính hãng, bảo hành sữa chữa đầy đủ dịch vụ. Máy headpump nó đỡ hại quần áo, điện năng sử dụng chỉ bằng 1/3 so với máy thông hơi hay ngưng tụ.
2. Mua vào thời điểm tháng 3-4 vừa hết mùa nồm hãng giải quyết hàng tồn giá rẻ hơn 30%. Nhà em làm con máy sấy cao cấp nhất của elex mà có 15.5 triệu. Cao điểm nó phải tầm 21-22.
3. Dùng máy sấy sẽ giảm toàn bộ bụi vải trong nhà. Cái này em thấy đáng giá nhất.