[Funland] Tư vấn mua chung cư khi làm việc tại Duy Tân

Mrhung Nguyen

Xe hơi
Tầm tiền đó cụ tìm chung cư khu xuân phương hoặc khu an khánh hoài đức là ổn, gần cầu giấy đi làm cũng tiện

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ mợ,
Em cóp được 500 củ năm nay quyết mua cái chung cư để ở cho có chỗ chui ra chui vào. Sở dĩ tiền ít mà vẫn mua vì mấy năm nay để được đồng nào lại cho bên nội ngoại vay, không cho thì ngại chi bằng mang nợ cho nhẹ đầu. Em dân thuần kỹ thuật, không phải dân "đầu đất" nên không có tầm nhìn đầu cơ, làm công ăn lương nhẹ cái đầu.
Vợ em làm bên Duy Tân (em làm bên mạn Tôn Thất Tùng nhưng công việc không gò bó thời gian, mua nhà gần chỗ vợ làm cho đỡ nhọc) nên muốn mua tiện đi lại tầm 30p đến chỗ làm. Dự kiến vay bank 1 tỏi, tài chính 2 vợ chồng có thể trả được max 15 củ/ tháng. Thu nhập 2 vợ chồng em ổn định, dịch có kéo dài vài năm nữa cũng không ảnh hưởng gì.
Các cụ thông thái tư vấn giúp em nên mua dự án nào cộng với trong năm nay thời điểm nào là thích hợp nhất?
Phố Duy Tân vô vàn chung cư, khu này sắp thành phố đi bộ rồi cụ ei.

Cap Còm

Xe điện
:) làm j cụ
Trc e bán nhà e 70m nhìn sang công viên n04 b2 chưa đến 2 củ
Chắc cụ bán lâu rồi chứ, cách đây 10 tháng em mua đã hơn 2 củ/65m2, sau đấy vài tháng có người đòi mua 2 củ 2 đấy

SoOc

Xe đạp
Chào các cụ mợ,
Em cóp được 500 củ năm nay quyết mua cái chung cư để ở cho có chỗ chui ra chui vào. Sở dĩ tiền ít mà vẫn mua vì mấy năm nay để được đồng nào lại cho bên nội ngoại vay, không cho thì ngại chi bằng mang nợ cho nhẹ đầu. Em dân thuần kỹ thuật, không phải dân "đầu đất" nên không có tầm nhìn đầu cơ, làm công ăn lương nhẹ cái đầu.
Vợ em làm bên Duy Tân (em làm bên mạn Tôn Thất Tùng nhưng công việc không gò bó thời gian, mua nhà gần chỗ vợ làm cho đỡ nhọc) nên muốn mua tiện đi lại tầm 30p đến chỗ làm. Dự kiến vay bank 1 tỏi, tài chính 2 vợ chồng có thể trả được max 15 củ/ tháng. Thu nhập 2 vợ chồng em ổn định, dịch có kéo dài vài năm nữa cũng không ảnh hưởng gì.
Các cụ thông thái tư vấn giúp em nên mua dự án nào cộng với trong năm nay thời điểm nào là thích hợp nhất?
Tài chính 1 tỷ hơn vẫn có thể mua đc căn 2PN ở Vân Canh, Hoài Đức. Từ Vân Canh ra Duy Tân mà ko dính tắc đg thì cũng chỉ 15 phút thôi ạ. Chị em đang bán căn 2 ngủ, bác quan tâm thì ib ạ

xedaphuyenthoai

Xe tải
chung cư tầm 1.5 tỷ cụ có quan tâm mạn Long Biên không ạ? em có 1 bác gửi bán căn chung cư cũ, tầng 2, sổ nhà nước giữ vì bác này chỉ trả 1 phần vì là người có công cách mạng, cần chuyển nhượng thì trả hết rồi láy sổ, sửa sang nhà cửa là đc. giá bác ấy muốn là 1.3 tỷ. cụ qua xem trước rồi tính nhé

Nhật_Ánh219

Xe đạp
chung cư tầm 1.5 tỷ cụ có quan tâm mạn Long Biên không ạ? em có 1 bác gửi bán căn chung cư cũ, tầng 2, sổ nhà nước giữ vì bác này chỉ trả 1 phần vì là người có công cách mạng, cần chuyển nhượng thì trả hết rồi láy sổ, sửa sang nhà cửa là đc. giá bác ấy muốn là 1.3 tỷ. cụ qua xem trước rồi tính nhé
Mạn đó xa quá bác à. Em dạt về Mỹ Đình, Nam Bắc Từ Liêm thôi

xedaphuyenthoai

Xe tải
Mạn đó xa quá bác à. Em dạt về Mỹ Đình, Nam Bắc Từ Liêm thôi
thế bên này e lại ko nắm, nhưng mạn này thì có Ecohome Đông Ngạc, giờ tăng giá nhưng có khả năng vừa túi tiền nhà cụ, bạn em ở đây phải 6 năm rồi, nhà ổn, thiết kế vẫn rất ok, cụ tìm khu này thử xem nhé. còn dạt xa tận Tây Mỗ thì né Smart ra, dân trong đấy cắt lỗ nhiều vì chất lượng sống kém lắm