Tư vấn morning nhập

hayho

Xe hơi
Hehe, ok cụ. Vâng thì em có lấy đâu, ông anh bảo lấy rồi cứ để bỉm HN mà đi nhưng khổ em thì phải thế chấp vay NH nên ko để thế được, nhà thì ko sổ đỏ nên chỉ thế chấp xe thôi. Đau đầu lắm, trước có con i10 ở tỉnh đk 3/2015 đi gần 1 vạn giao bán 420, chắc về 410 đc nhưng rồi họ lại ko bán nữa, nếu bán là em cũng quất luôn rồi. hic. Rồi lại đến Mirage 2013 nữa chứ, loằng ngoằng rồi chủ lại ko bán nữa, đen vái. Chán với mấy ả xe cũ đau hết cả ruột -> chốt lại vợ bảo lấy xe mới khỏi đau đầu, cũng tiếc tiền thuế trc bạ lắm đới nhưng thôi tìm xe cũ để hợp cả màu rồi y/c của mình nữa thì khó lắm chi bằng mua mới, vợ ủng hộ thế nên quất hehee. Nói chung là không hoàn hảo đc và cũng chả cái gì là đc tất cả, đc cái lọ mất cái chai, em thì chọn mất mấy chục cái chai vậy :))
Vâng vợ cả đã ủng hộ thế thì cứ tiến hành thôi cụ ạ, cụ làm e ghen tị ghê cơ :))

hayho

Xe hơi
Oài, con xe mà e hụt ý cụ, mấy chim lợn vào 3 hôm cái bán đc luôn, e đoán quả này thợ lãi 13-15 củ cụ ạ, khổ thân chủ cũ, rao 2 tuần k bán đc vì lắm chim lợn bu vào quá :))

sonmes

Xe tải
Nhà e bên Long biên, bạn bè e bán xe, sửa xe, mở salon cũng có mấy thằng, nhưng bạn bè thì bạn bè, nó cũng phải mua sữa cho con, vậy nên e cứ tự thân vận động cụ ạ :))
Nhất thân, nhì quen cụ ơi, có mấy khi nhờ đến nhau đâu nên em nghĩ cụ đừng có ngại. Bít rằng ai cũng phải lo bỉm sữa cho con nhưng ít ra thân, quen thì sẽ lợi hơn, về tình trạng xe ntn chắc sẽ ko bị ăn quả đắng, còn về giá cả thì họ cũng ko thiệt đâu, họ bán ra ngoài lãi 20-30 chai thì họ bán cho cụ cũng phải có ~15 chai đúc túi rồi, mình được cái là họ sẽ ktra xe giúp mình. Hoặc là cụ tìm đc xe thì nhờ họ đi xem cho, ok họ trong nghề sẽ trả giá chuẩn cho cụ với tình trạng xe cụ tìm đc. Tốt quá còn gì, em cũng toàn hỏi mấy anh bạn buôn bán xe dưới HN về xe mình đang tìm mà. Em nghĩ cụ nên như vậy, hehee :)

sonmes

Xe tải
Oài, con xe mà e hụt ý cụ, mấy chim lợn vào 3 hôm cái bán đc luôn, e đoán quả này thợ lãi 13-15 củ cụ ạ, khổ thân chủ cũ, rao 2 tuần k bán đc vì lắm chim lợn bu vào quá :))
Chuẩn rồi cụ, thế nên người bán gặp phải thợ thuyền thì chỉ có bán rẻ mà thôi, quân xanh quân đỏ hết, chim lơn bu quanh mừ, mòn nghề này em được các cao nhân trong nghề truyền lại, và bít đâu 1 ngày nào đó em cũng trở thành chim lợn thì sao nhỉ? =))

hayho

Xe hơi
Nhất thân, nhì quen cụ ơi, có mấy khi nhờ đến nhau đâu nên em nghĩ cụ đừng có ngại. Bít rằng ai cũng phải lo bỉm sữa cho con nhưng ít ra thân, quen thì sẽ lợi hơn, về tình trạng xe ntn chắc sẽ ko bị ăn quả đắng, còn về giá cả thì họ cũng ko thiệt đâu, họ bán ra ngoài lãi 20-30 chai thì họ bán cho cụ cũng phải có ~15 chai đúc túi rồi, mình được cái là họ sẽ ktra xe giúp mình. Hoặc là cụ tìm đc xe thì nhờ họ đi xem cho, ok họ trong nghề sẽ trả giá chuẩn cho cụ với tình trạng xe cụ tìm đc. Tốt quá còn gì, em cũng toàn hỏi mấy anh bạn buôn bán xe dưới HN về xe mình đang tìm mà. Em nghĩ cụ nên như vậy, hehee :)
Khoản check xe e có chỗ check tốt nhất việt nam rồi, tốt hơn chỗ đó chắc chỉ có ra nc ngoài cụ ạ, vậy nên e mới dám tự tin tự mình đi tìm chứ cụ
E là e còn tính tự mình làm giấy tờ cho nó rẻ nữa là đằng khác ý chứ, e nghĩ thiên hạ làm đc thì mĩnh cũng làm đc ạ :))

sonmes

Xe tải
Khoản check xe e có chỗ check tốt nhất việt nam rồi, tốt hơn chỗ đó chắc chỉ có ra nc ngoài cụ ạ, vậy nên e mới dám tự tin tự mình đi tìm chứ cụ
E là e còn tính tự mình làm giấy tờ cho nó rẻ nữa là đằng khác ý chứ, e nghĩ thiên hạ làm đc thì mĩnh cũng làm đc ạ :))
Tuyệt cú mèo rồi cụ, thế thì khỏi lo ợ. còn khoản giấy tờ thì xe cũ em chưa làm chứ xe mới thì em đã đi đk rồi, chả lo chuyện đăng ký. xe cũ chắc ra được cái HĐCC rồi đi nộp thuế và đăng ký bình thường, nếu khác tỉnh thì còn khoản rút hồ sơ làm di chuyển tỉnh nữa thôi cụ nhỉ. Chỉ lo tìm xe thôi chớ giấy tờ em cũng chạ lo ợ.

hayho

Xe hơi
Tuyệt cú mèo rồi cụ, thế thì khỏi lo ợ. còn khoản giấy tờ thì xe cũ em chưa làm chứ xe mới thì em đã đi đk rồi, chả lo chuyện đăng ký. xe cũ chắc ra được cái HĐCC rồi đi nộp thuế và đăng ký bình thường, nếu khác tỉnh thì còn khoản rút hồ sơ làm di chuyển tỉnh nữa thôi cụ nhỉ. Chỉ lo tìm xe thôi chớ giấy tờ em cũng chạ lo ợ.
Hơ, cụ toàn chơi xe mới à, mãi lần này vc e mới có xe đứng tên mình, còn đâu là của nhà ;)) ít tiền cũng đc, dù sao cũng là của mình, cũng vui vui cụ ạ
Thôi e đi ngủ để mai đi làm đây, chúc cụ ngủ ngon và mơ thấy vợ 2 xinh lung linh như hoa hậu

sonmes

Xe tải
Hơ, cụ toàn chơi xe mới à, mãi lần này vc e mới có xe đứng tên mình, còn đâu là của nhà ;)) ít tiền cũng đc, dù sao cũng là của mình, cũng vui vui cụ ạ
Thôi e đi ngủ để mai đi làm đây, chúc cụ ngủ ngon và mơ thấy vợ 2 xinh lung linh như hoa hậu
Em đã mua xe đâu, đây là lần đầu trước toàn đăng ký cho cơ quan thôi nên có chút ít gọi là kinh nghiệm, hehe. Từ khi qđ mua xe em chưa mơ thấy xe mình mua nó ntn, chỉ thấy vợ bảo mơ chồng mua xe đem về, máu hơn cả mình, hehe. Ok cụ, G9 & see again

TrungDung86

Xe đạp
Tới e sẽ nhờ cụ một số vấn đề nhé :)

hayho

Xe hơi
Thế mua xe cũ giờ thì nên check ở đâu? Hay cứ lôi qua hãng nhờ trợ giúp của a Hải vậy cụ?
Cái này trên diễn đàn nhiều cụ làm mà, khoảng 500-600k, cụ cứ tự tìm hiểu đi, e chưa tận mắt nên k dám bình luận

TrungDung86

Xe đạp
Cái này trên diễn đàn nhiều cụ làm mà, khoảng 500-600k, cụ cứ tự tìm hiểu đi, e chưa tận mắt nên k dám bình luận
E lần đầu mua xe nên cũng nhiều bỡ ngỡ và lo lắng cụ ạ