Tư vấn mông đau or Buổi sáng

thanh_hoi

Xe điện
Mondeo rẻ vì sao?
Năm 2006, Bộ T/c bán thanh lý mấy trăm xe Mondeo Apec. Bán theo lỗ, mỗi lô 5 chiếc. Giá bán đâu có 550 tr/xe. Do đó, từ mức giá này đã hình thành mức giá mới cho xe Mondeo cũ. Ngoài ra, Mondeo ăn xăng hơn Camry nên giá cũng bị rẻ hơn.
tiền nào của nấy, được cái lọ thì mất cái chai, quang trọng là bác thích cái nào. Giá xe nói lên tất cả. Không phải tự nhiên mà mông nó lại rẻ thế

Võ Hải Đông

Xe đạp
Phải nói là ai thực sự đi Mon mới hiểu về Mon thế nào về độ được và không được của em nó. EM thấy nhiều cụ chê thế này thế nọ nhưng đối với những người đã sử dụng như tôi thì xin khẳng định những thành phần đó toàn là thần chém gió với '' nghe bảo ''.

thichtriton299

Xe buýt
Kính chào các cụ.

Số là vợ chồng em ky cóp mãi mới có được 350 củ khoai, vả lại cháu cũng đi làm xa (11km) nên cũng đang tính kiếm v2 chạy cho đỡ mệt.

Cháu cũng google mấy hôm nay thì thấy tầm tiền này ngoài matiz với em Kia buổi sáng chỉ có mỗi Mông đau 2.5 2005 có vẻ ổn nhất về chất xe và option (cháu chưa ngồi thử). Tuy nhiên bi h cháu đang phân vân không biết nên chọn một em gái châu mỹ 9 tuổi nhưng chân dài đùi to hàng họ đầy đủ hay một em hàn quốc nhỏ nhắn và trẻ đẹp nên cần nhờ các cụ tư vấn ạ.

Cháu nghĩ một tháng bỏ ra tầm 3 củ đổ xăng là cũng chịu được. Tuy nhiên em mông đau cũng 9 tuổi rồi có nhiều thứ phải sửa không. Cháu thấy có rất nhiều ý kiến trái chiều về em nó. Người thì nói sửa đắt, uống xăng như uống bia, người thì nói cũng không quá tệ. Các cụ giúp cháu mới.
Quan trọng là mục đích của cụ.Nếu hay đi trong phố thì mua Morning hoặc Getz đi nó lành.Còn hay đi xa đông người thì múc Mondeo thôi cụ ơi

zzBMWzz

Xe đạp
Em nhờ cụ chủ thớt tí a. Nhà cháu đang tìm Focus sedan AT khoảng đời 2008-2009. Cao hơn nhà em ko đủ lúa . Cụ nào có xe cần nâng cấp thì hú em với ơ. Đa tạ các kụ trước

oiquetoi

[Tịch thu bằng lái]
hihi. Tầm tiền đấy và thu nhập như cụ chủ thì cứ làm con Morning mà đi cho chắc chắn, yên tâm. Mondeo giá hạt dẻ nhưng chi phí sử dụng rất cao nhé: xăng, chi phí bảo dưỡng, sửa chữa. Nhất là khi em Mondeo đã tầm 10 tuôi thì chi phí thôi rồi luôn. Cụ chủ đi mondeo thì cứ xác định mỗi ngày riêng đi làm nó ngốn khoảng 70k tiền xăng nhé, mỗi năm chi phí khoảng 50 chai cho e nó bảo dưỡng... Nuôi em Mondeo này thà nuôi bồ nhí sướng hơn.heheh

anhbac.Mondeo

Xe buýt
hihi. Tầm tiền đấy và thu nhập như cụ chủ thì cứ làm con Morning mà đi cho chắc chắn, yên tâm. Mondeo giá hạt dẻ nhưng chi phí sử dụng rất cao nhé: xăng, chi phí bảo dưỡng, sửa chữa. Nhất là khi em Mondeo đã tầm 10 tuôi thì chi phí thôi rồi luôn. Cụ chủ đi mondeo thì cứ xác định mỗi ngày riêng đi làm nó ngốn khoảng 70k tiền xăng nhé, mỗi năm chi phí khoảng 50 chai cho e nó bảo dưỡng... Nuôi em Mondeo này thà nuôi bồ nhí sướng hơn.heheh
"50 chai/năm",...ko biết mà nói bừa người ta cười cho đấy.

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Hô hô 50 chai tiền bảo dưỡng 1 năm - quá là ông Apec thay full cả xe mới hết cái vài chục, mà đồ xe của ông ấy vẫn còn ngon chán.

Elec

Xe buýt
Nói chung cụ đã lăn tăn thế thì tốt nhất là mua KM, ko nên mua Mông.

Đã mua Mông là phải máu và chơi cụ ah, mà đã chơi thì ko nên tính toán.

Ftanan

Xe hơi
Em thấy cụ đó có nói bừa đâu cụ. Xe cụ chắc thường đắp chiếu và nhà cụ có gara nên mới nói thế chứ nghèo như chúng em 1 tháng 1t5 tiền gửi xe, 2-2t5 tiền xăng, 1 năm 2 khoản đó đã ngốn hết 40-50 củ, cộng với kiểm định, bảo trì đường bộ, bảo hiểm vật chất, bảo dưỡng này nọ, lọ dầu lọ nước mát, vân vân... bọt bèo cũng 10 củ rồi. Đấy là chưa kể đến thay đồ, thay đạc, cớm túm, cớm phạt, vân vân.... Em sợ cụ nào nói <50 chai hay củ mới bị cười cơ ạ :) Làm thế nào mà cụ áp được định mức của cụ cho mọi người được cụ nhỉ.

Mon07

Xe buýt
Em thấy cụ đó có nói bừa đâu cụ. Xe cụ chắc thường đắp chiếu và nhà cụ có gara nên mới nói thế chứ nghèo như chúng em 1 tháng 1t5 tiền gửi xe, 2-2t5 tiền xăng, 1 năm 2 khoản đó đã ngốn hết 40-50 củ, cộng với kiểm định, bảo trì đường bộ, bảo hiểm vật chất, bảo dưỡng này nọ, lọ dầu lọ nước mát, vân vân... bọt bèo cũng 10 củ rồi. Đấy là chưa kể đến thay đồ, thay đạc, cớm túm, cớm phạt, vân vân.... Em sợ cụ nào nói <50 chai hay củ mới bị cười cơ ạ :) Làm thế nào mà cụ áp được định mức của cụ cho mọi người được cụ nhỉ.
Nói như cụ thì xe quái nào chả thế, cứ gì Mon. Nói bừa là 50 chai/năm để làm gì đó cho xe Mon bình thường mà xe khác không phải làm ấy, đấy chính là nói bừa còn gì. Em là em hiểu thế, nếu không đúng thì các cụ chỉ giáo nhỉ, nhưng em chắc nhiều cụ hiểu giống em.

Ftanan

Xe hơi
Nói như cụ thì xe quái nào chả thế, cứ gì Mon. Nói bừa là 50 chai/năm để làm gì đó cho xe Mon bình thường mà xe khác không phải làm ấy, đấy chính là nói bừa còn gì. Em là em hiểu thế, nếu không đúng thì các cụ chỉ giáo nhỉ, nhưng em chắc nhiều cụ hiểu giống em.
Nhiều cụ hiểu giống cụ và kể cả cụ nữa chắc quái gì đã đi Mon! Nhiều cụ mà cụ cho là nói bừa biết đâu đi Mon thật và nói thật thì làm sao. Cụ sáng tác ra Mon hay sao mà cụ nói người khác nói bừa.

gia doi

Xe điện
Cụ chạy mông đau thì hơi lục tốn khoản xăng và đồ thay thế so vơi dùng moning. Tầm tiền đó cụ dùng moning chỉ đổ xăng và đến kỳ thay dầu là hết phim còn mông đau thì mệt mỏi lém.

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Em xác nhận cụ Mon07 không nói bừa và cụ ấy đang cưỡi mondeo 2007 thật hêh

Còn về vụ sửa chữa thì em mới đi Mondeo được 6 tháng, nhưng chi ra mất 310 triệu tiền lặt vặt rồi, hix hix

Nhiều cụ hiểu giống cụ và kể cả cụ nữa chắc quái gì đã đi Mon! Nhiều cụ mà cụ cho là nói bừa biết đâu đi Mon thật và nói thật thì làm sao. Cụ sáng tác ra Mon hay sao mà cụ nói người khác nói bừa.

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Em cùng ý kiến với cụ ! (dòng màu đỏ). Cụ Mon07 nói vậy là quá đủ để hiểu. Trừ trường hợp các cụ ấy chưa bao giờ sd Mondeo or có nhưng...vớ phải con cùi bắp => nằm nhiều hơn đi. => phán như thánh...vật.^:)^

santhanhcong

Xe tải
Website
thanhcongauto.vn
Em cũng đang đi Ford, nếu cụ đi nhiều và đường hay tắc hoặc trong phố thì em khuyên cụ nên mua morning. Đi ít đường thoáng và có thời gian chăm sóc thì em nghĩ chnj Mondeo. Quanh quẩn Hn thì em buổi sáng vẫn là tối ưu nhất

oiquetoi

[Tịch thu bằng lái]
Bình luận khá căng thẳng nhỉ. Tóm lại, có thể hiểu dư thế lày:
1. Các bác đi Mông đều gián tiếp xác nhận: Đi Mông tốn kém chi phí hơn so với các em khác cùng phân khúc: xăng dầu, sửa chữa, bảo dưỡng + mất giá nhanh hơn, bán lại khó hơn, lâu hơn.
2. Mua Mông đã qua sử dụng là hên xui 50-50 thui. Vớ được em Mông nào chắc, mẩy, tròn đầy, trắng bốp (vỗ vào kêu đôm đốp ý) thì ok, chỉ đổ xăng, thay dầu là vi vu.
Gặp phải em Mông đen xì, lép kẹp, nổi mụn cóc thì ráng chịu nha. Mà khi bán xe cũ, Bác chủ nào chả chém là xe ngon, đang sử dụng nuột, không lỗi lầm.
Hỏi thật, bác nào bỏ ra vài trăm triệu mua Mông thế này chắc là cũng máu cờ bạc lắm đây.hihihi
Bác nào đồng tình, vote em phát.
Em cũng sẵn sàng nhận gạch đá từ các Monger rồi nhé, cứ táng mạnh vào, đầu em cứng lắm.

Albea ELX

Xe tải
Nếu đúng cụ ki cóp mãi mới được ngần ấy thì em khuyên thật cụ nên mua morning, hai cái xe hoàn toàn khác nhau nên không thể lấy số tiền cụ đầu tư lúc đầu mà so sánh được cụ ạ