[Funland] Tư vấn mổ vách ngăn mũi

Quangnghialxag

Đi bộ
Em thì ngạt nhẹ ở mũi, thay phiên nhau ngạt !
Hơn tuần nay đầu ê ê, chụp CT não bs bảo bình thường, 0 lệch vách ngăn, còn nội soi mũi thì lại bảo vách ngăn bị lệch phải phẫu thuật !
Em nghe mà đứng 0 vững ... Các cụ bị LVN mũi có triệu chứng thế nào, phẫu thuật xong khó chịu 0 .. Huhu...

Tonydo

Xe buýt
Em thì ngạt nhẹ ở mũi, thay phiên nhau ngạt !
Hơn tuần nay đầu ê ê, chụp CT não bs bảo bình thường, 0 lệch vách ngăn, còn nội soi mũi thì lại bảo vách ngăn bị lệch phải phẫu thuật !
Em nghe mà đứng 0 vững ... Các cụ bị LVN mũi có triệu chứng thế nào, phẫu thuật xong khó chịu 0 .. Huhu...
Cụ khám và chụp ở đâu, của e chụp thì kqua lại vẹo vách và polip, nhưng khám thì bsy bảo chỉ bị viêm xoang, điều trị gần 1 năm nay chỉ ổn định chứ chưa khỏi.

Quangnghialxag

Đi bộ
Cụ khám và chụp ở đâu, của e chụp thì kqua lại vẹo vách và polip, nhưng khám thì bsy bảo chỉ bị viêm xoang, điều trị gần 1 năm nay chỉ ổn định chứ chưa khỏi.
Em khám ở BV Tỉnh ! BS não thì bảo kết quả CT ok, BS Tai Mũi Họng nội soi bảo bị vẹo, mà giờ em đang uống thuốc, tuần sau lên dĩa ... em lo quá các cụ ợ ... :(

hai12345

Xe đạp
mình mổ dc hơn 1 tháng, chỉnh hình vách ngăn và coblator cuốn mũi dưới. Sau mổ thấy thở tốt hơn, tuy chưa dc 100%, vẫn phải dùng thuốc xịt mũi để chống dị ứng (bv kê Avamys nhưng mình đề nghị đổi sang flixonase vì cơ quan có, mà mình cũng hợp thuốc này, bs đồng ý). Ngày trước chưa mổ thì mũi lúc nào cũng chỉ thở dc 1 bên, mệt và khổ vô cùng, h thì đỡ hơn rồi, tuy chưa dc sung sướng do mình nghi xoang của mình viêm nhẹ, làm mặt mũi nhiều lúc vẫn hơi nặng). Ae có vẹo vách ngăn và phì đại cuốn thì nên mổ, thuốc ko chữa dc đâu. Mình học Đông y thử bn cách mà cũng ko ăn thua, bệnh thực thể mà.

hoa sơn

Xe tải
chỗ nào chuyên làm tiểu phẫu mũi (đốt cuốn, phì đại..) dịch vụ tốt hả các cụ

Mr.Ech

Xe đạp
Từ đó đến nay mũi bạn thế nào? Ke cho mình nghe nhé.
E cũng giống như bác này, đã từng phẫu thuật vách ngăn(Do lệch vách ngăn). Chắc được 1 năm, giờ là phù nề cuốn mũi/viêm mũi xuất huyết rồi. Tịt luôn 1 bên mũi rồi bác.

hoa sơn

Xe tải
nghe nói có dụng cụ sử dụng đặt vào trong khoang miệng giúp thông thoáng đường thở có cụ nào biết không xin chỉ giáo ạ

hà khệnh

Xe tải
Mình thì đau họng,ngạt mũi,đau đầu thường xuyên 2 năm nay,đi nội soi,chụp Ct rồi MRI các kiểu ,chỗ thì bảo xoang,chỗ thì kêu chào ngược dạ dầy,người thì bảo fai phẫu thuật vách ngăn mũi,bà thì kêu ko phải PT j cả,haizz.đang rối ko biet fai làm tn đây:((

mabu_210

Xe điện
Mình thì đau họng,ngạt mũi,đau đầu thường xuyên 2 năm nay,đi nội soi,chụp Ct rồi MRI các kiểu ,chỗ thì bảo xoang,chỗ thì kêu chào ngược dạ dầy,người thì bảo fai phẫu thuật vách ngăn mũi,bà thì kêu ko phải PT j cả,haizz.đang rối ko biet fai làm tn đây:((
Xoang thôi cụ ưi, e mạo muội mách cụ bài của em áp dụng đến giờ em khoẻ re rồi nhé:
Cụ mua muối hầm pha loãng với nước ấm cho vào xy lanh nhựa, ngày xịt lên mũi 2 lần, sáng và chiều, kiên trì áp dụng cụ sẽ thấy thần tiên xuất hiện nhé.

hà khệnh

Xe tải
Xoang thôi cụ ưi, e mạo muội mách cụ bài của em áp dụng đến giờ em khoẻ re rồi nhé:
Cụ mua muối hầm pha loãng với nước ấm cho vào xy lanh nhựa, ngày xịt lên mũi 2 lần, sáng và chiều, kiên trì áp dụng cụ sẽ thấy thần tiên xuất hiện nhé.
Em cũng thử các kiểu rồi cụ ạ,các loại p khám TMH o HN này em đi nhẵn mặt r ,dạo nayf 1 bên đầu nó đau tê từ dưới cằm lên thái dương,hoảng quá :((

Em cũng thử các kiểu rồi cụ ạ,các loại p khám TMH o HN này em đi nhẵn mặt r ,dạo nayf 1 bên đầu nó đau tê từ dưới cằm lên thái dương,hoảng quá :((
Cụ nên đi mổ giống em đi chứ để lâu khổ lắm

razor9999

Đi bộ
Em mới mổ song ngày hqua ạ. Trc lúc mổ nghiên cứu cứ tưởng hậu phẫu k mệt mõi đau đớn j. nhưng không phải ạ. e chỉ chỉnh vách ngăn ở Hoàn Mỹ Sai gòn . bác sĩ chỉ mổ 1 bên mũi rồi đặt miếng gạc vào đó . mổ song cảm giác 2 lỗ mũi như bị viêm rát và buốt như bị cảm . máu thì chảy xuống cùng với nhớt or đàm ở cổ . lúc vừa mổ song máy tiếng còn thở dc 1 bên mũi k đặt gạt. tới 7 8h tối qua là bit lun . phải thở bằng miệng . tới bi giờ vẫn còn chảy máu . mai là đi tháo gạc rồi . hy vọng khõe hơn có bác nào giống e ko
bạn ơi tình trạng bạn thế nào rồi? mình cũng đi khám hoan my sg bác sĩ bảo vẹo vách ngăn, polyp mũi, viêm amidan hốc mũ. mình đã mổ amidan ở HM đc 2 tháng bác sĩ bảo sau mổ 3 tháng quay lại mổ vẹo vách ngăn và polyp mà giờ viêm soang nên uống thuốc đc 3 tuần mà chưa hết. bạn chia sẻ mình kinh nghiệm vs

bauham111

Đi bộ
em vừa mổ vách ngăn mũi xong nhưng sau 2 ngày mổ em đi rút 2 cục vãi trong mũi ra. lúc đầu rút thở bth nhưng 1 ngày sau nó nghẹt lại em soi đèn vô thì thấy trong có máu với nước mũi hay mủ gì đó đông cứng bên trong. ai mổ này rùi cho em xin tư vấn với ạ chứ em lo quá :((

dang_cap_de

Xe máy
Số 26, BT1B, Bùi Xuân Phái, Mỹ Đình, Từ Liêm, HN
Website
m.facebook.com
em vừa mổ vách ngăn mũi xong nhưng sau 2 ngày mổ em đi rút 2 cục vãi trong mũi ra. lúc đầu rút thở bth nhưng 1 ngày sau nó nghẹt lại em soi đèn vô thì thấy trong có máu với nước mũi hay mủ gì đó đông cứng bên trong. ai mổ này rùi cho em xin tư vấn với ạ chứ em lo quá :((
Cụ mổ đâu thế? Có gì báo kết quả cho ae hóng với nhé!

Tuan96

Đi bộ
Tôi bị lệch vách ngăn mủi do bẩm sinh, cách đây 6 7 năm khi đi khám thì đã bị chuẩn đoán nhưng tình trạng chỉ bị nhô ra và cũng k có triệu chứng gì đặc biệt. Tầm 1 năm trở lại đây thì bệnh cũng có nặng hơn 1 phần, tuy k phải thay đổi thời tiết nó sẽ sổ mũi. Nhưng nếu ngồi điều hòa quá lâu trong 1 thời giang liên tục, trời mưa đi dầm mưa ướt hết cả khẩu trang và thời tiết quá lạnh thì tôi sẽ bị sổ mũi 1 bên bị lệch. Vừa rồi tôi đi chụp CT ở TW HUẾ thì người ta bảo tôi đã đến lúc phải mổ để chỉnh vách ngăn. Ngoài ra tôi k bị bất kể gì như xoang cả. Chỉ là lệch vách ngăn mũi. Tuần tới tôi chuẩn bị nhập viện để mổ vách ngăn đây
Tôi con bị viêm họng hạt mãn tính và cả sưng amidan nhẹ cấp nên 1 thời gian sau tôi cắt luôn amidan vì nó cứ hay hành sốt hàng tuần lắm. Dạo gần đầy phía trên họng chổ thông giữa mũi và họng thấy nó khá rát và hành sốt nhẹ. K biết chổ đó có phải là bị viêm V.A do nước mũi chảy xuống và viêm amidan làm chổ đó bị viêm k nhỉ. Ai có biết gì thì chia sẽ 1 chút kinh nghiệm với

Tôi bị lệch vách ngăn mủi do bẩm sinh, cách đây 6 7 năm khi đi khám thì đã bị chuẩn đoán nhưng tình trạng chỉ bị nhô ra và cũng k có triệu chứng gì đặc biệt. Tầm 1 năm trở lại đây thì bệnh cũng có nặng hơn 1 phần, tuy k phải thay đổi thời tiết nó sẽ sổ mũi. Nhưng nếu ngồi điều hòa quá lâu trong 1 thời giang liên tục, trời mưa đi dầm mưa ướt hết cả khẩu trang và thời tiết quá lạnh thì tôi sẽ bị sổ mũi 1 bên bị lệch. Vừa rồi tôi đi chụp CT ở TW HUẾ thì người ta bảo tôi đã đến lúc phải mổ để chỉnh vách ngăn. Ngoài ra tôi k bị bất kể gì như xoang cả. Chỉ là lệch vách ngăn mũi. Tuần tới tôi chuẩn bị nhập viện để mổ vách ngăn đây
Tôi con bị viêm họng hạt mãn tính và cả sưng amidan nhẹ cấp nên 1 thời gian sau tôi cắt luôn amidan vì nó cứ hay hành sốt hàng tuần lắm. Dạo gần đầy phía trên họng chổ thông giữa mũi và họng thấy nó khá rát và hành sốt nhẹ. K biết chổ đó có phải là bị viêm V.A do nước mũi chảy xuống và viêm amidan làm chổ đó bị viêm k nhỉ. Ai có biết gì thì chia sẽ 1 chút kinh nghiệm với
đi mổ vách ngăn là dc cụ ak, e mới mổ cách đây 2 năm ơ 108, giờ khỏi rồi