[Funland] Tư vấn máy giặt truyền động gián tiếp dây curoa và truyền động trực tiếp.

tieunhupha

Xe điện
Như cụ trên đã nói thì truyền động gián tiếp thì ồn.
Theo kinh nghiệm của em nếu truyền động trực tiếp sẽ ảnh hưởng đến trục động cơ. Trong các máy tự động em luôn dùng truyền động gián tiếp để nếu có bất thường thì sẽ ảnh hưởng đến phần gối đỡ chứ ko ảnh hưởng đến phần động cơ
Truyền động trực tiếp nếu hỏng thì chi phí thay thế lớn nhưng thực tế là nó có hỏng cho đâu mà lo chứ cụ. Giờ hãng bảo hành 10 năm cho động cơ truyền động mà em cũng chưa nghĩ ra liệu nó ko hỏng thì sau khoảng 15 năm mình đã muốn đẩy nó đi lắm chưa.

tamock

Xe buýt
Hay nhỉ. Nhà em đang chạy con Electrolux, mấy lần sửa cửa rồi. Lần nào các bác thợ cũng bẩu lần sau anh thay máy giặt nên chọn LG. Lên đây lại thấy OFer khuyên ngược lại. Đúng ko biết đâu mà lần :D

formen

Xe lăn
Hay nhỉ. Nhà em đang chạy con Electrolux, mấy lần sửa cửa rồi. Lần nào các bác thợ cũng bẩu lần sau anh thay máy giặt nên chọn LG. Lên đây lại thấy OFer khuyên ngược lại. Đúng ko biết đâu mà lần :D
Khó đấy cụ ợ, e đang chạy 2 con cùng lúc- Lg và elec. Elec thì hay lỗi như c dùng, lg thì mỏng nhẹ, chạy vẫn rung chứ k im thút thít như qc.
Giờ cc hỏi nên dùng máy nào em cũng chịu k tư vấn đc.
Nhưng bản thân em sẽ quay lại elec cho lần mua tới. Lg biết thế là đủ r.

tieunhupha

Xe điện
Khó đấy cụ ợ, e đang chạy 2 con cùng lúc- Lg và elec. Elec thì hay lỗi như c dùng, lg thì mỏng nhẹ, chạy vẫn rung chứ k im thút thít như qc.
Giờ cc hỏi nên dùng máy nào em cũng chịu k tư vấn đc.
Nhưng bản thân em sẽ quay lại elec cho lần mua tới. Lg biết thế là đủ r.
LG có nhiều phân khúc máy giặt nên cụ so sánh loại ngang giá ý. Về hàng giá cao em đánh giá LG chạy ổn, êm ái, nhiều chức năng, có 2 lồng giặt rời nên tiện trong việc phân loại. Còn Elec em thấy chỉ có lò vi sóng là đáng dùng còn lại thì em sẽ ko chọn nếu được. Máy giặt Elec có nhược điểm là chống nước main kém nên nhiều nhà dùng ở tầng 1, trong WC dễ cháy main, còn các nhà có chống nước main hoặc dùng ở vị trí khô ráo lại ko bị nên có thể trải nghiệm sẽ khác nhau.

linh.7

Xe buýt
em bàn về hỗ trợ lắp đặt thôi:
Thay cho cụ cái vòi nc nếu k vừa miệng van nc giá 150k giá mua tiệm kim khí 40-60k.
Bán thêm bộ chân kê 600k - giá mua 150k-200k.
Dây thoát nếu thiếu 100k.
Kê máy cho phẳng cấp điện, nc và hd sd. Ngoài ra mua thanh lý con cũ của cụ với giá 500k- 1tr max.
cái van nước ấy lúc đầu em đi mua ko được cái khớp nối, thế là e cắt moẹ nó cái đầu đi, nối thẳng cái ống nước vào vòi luôn, thêm cái đai sắt siết vào, tự nhiên lại đỡ đc 1 mớ, bh dù đi chỗ nào, nhà nào đều được

alansaint

Xe buýt
Đồ điện tử hên xui! Nhà em Tivi LG, tủ lạnh SAMSUNG, Máy giặt Electrolux mà 9 năm nay chưa có cái nào có vấn đề. Cứ thế mà dùng thôi. Em không quan tâm hãng nào lắm, cứ nhìn thấy đẹp, hợp lý là mua.
Máy giặt Electrolux theo em đánh giá là tốt! Nhà em 6 người ngày nào cũng giặt bao năm trời nhìn vẫn như mới! Giặt tốt luôn

linh.7

Xe buýt
em vote truyền động trực tiếp nhé: êm, bền, yên tĩnh

pham minh

Xe container
Em cạch mặt thằng Elex, dù xưa tín nhiệm nó lắm, nhưng sau này nó vả cho 2 phát: Máy giặt (sau cho luôn tay thợ sửa) và Lò vi sóng (bà già bán sắt vụn)
Em cũng cạch mặt thằng này rồi, chất lượng của nó tụt nhanh như tụt quần. Em dùng hãng này từ 1997, đủ loại từ hút bui, máy giăt, lò vi sóng, tủ lạnh, điều hóa, hút mùi... Ngày xưa thì ok nhưng giờ chất lượng kém lắm. Nhiều đồ dùng chết ngay từ khi chưa hết bảo hành, có khi mới qua bảo hành vài tháng là chết, mà chữa tốn lắm, thay phụ tùng toàn vài triệu nếu hết bảo hành