Tư vấn máy ảnh, máy quay kỹ thuật số (Phần 2)

ladug

Xe hơi
Bác cho em hỏi em đang dùng 400D với 1 lô ống kính của mấy cái máy phim hồi trước, thấy chụp thì chả làm sao cả nhưng mà thằng bạn em nó bảo chụp máy số với ống phim cũ sau này sẽ lỗi máy??? Cái này có đúng ko vậy bác để em còn biết đường đổi lens

Em nghĩ cái thằng bạn nhà bác xui đểu, lắp vừa là được mà.... bác đã quen chụp MF thì cứ MF loại M42 mà chơi, ảnh chụp đẹp như lờ... ống bán theo cân.. tiền để còn làm việc khác

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
Em nghĩ cái thằng bạn nhà bác xui đểu, lắp vừa là được mà.... bác đã quen chụp MF thì cứ MF loại M42 mà chơi, ảnh chụp đẹp như lờ... ống bán theo cân.. tiền để còn làm việc khác
qúa chuẩn luôn, ảnh đẹp hơn L, cơ mà tủ nhà ông mèo đủ các cỡ L mới đau :))

levutrang1957

Đi bộ
toi hoi nhieu cau nhung khong biet tim tra loi o dau, chan quá
cung muon vote vai bai nhung kinh nghiem chua co, hen sau nhe

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
em có thấy bác hỏi ở đâu đâu nhỉ ??
có gì bác cứ hỏi, các bác ở đây nhiệt tình lắm :69:

Bác gõ có dấu đã ạ. Forum tích hợp gõ dấu sẵn rồi mà bác còn ngại ko gõ thì các bác ở đây ngại trả lời bác là phải rồi.

hero9988

Xe đạp
Cảm ơn Bác Vũ Nhât. Máy dùng tốt lắm. Nhưng từ cửa hàng Bác ra, rẽ về Hai Bà Trưng, thế là dính ngay đường cấm. May gặp chú em xxx tốt, chỉ phạt có 90 K...

hieunghn

Xe máy
bác vũ nhật cho em hỏi , em có 1 cái nikon cool pix 2500 , 2.0 MP , bị hỏng , đưa đi khám ở chỗ chợ vải , bác thợ trả về bảo là hỏng mô tơ , ko có đồ thay thế , chỗ bác có linh kiện ko ạ? em muốn sửa làm kỉ niệm , cái máy ảnh đầu tiên mình mua được
tks bác

maybach63

Xe buýt
Em đang định mua 1 con Canon 12"chấm". Bác tư vấn xho em xem con Ixus 960is hay con A 650is hay hơn ạ. Mai có lẽ em qua xem rồi bác tư vấn cho em luôn cái nhé! Bác giảm giá chút đỉnh cho anh em OF đó nha! :D

vunhat

Xe buýt
Website
WWW.VUNHATCAMERA.COM
Bác muốn lịch sự ,bỏ túi ,vợ con dùng thuận tiện thì dùng em Ixus 960is
Còn bác muốn khai thác tính năng và có dáng máy ảnh một chút thì chọn a650, em này dung pin AA chưa bao gồm pin sạc và bộ sạc
Giá thì lúc nào cũng tốt cho AE OF

amater

Xe máy
Website
www.dhl.com
Bác VŨ NHẬT ơi, Bác VŨ NHẬT... này!.
EM cũng mới lỡ dại hít phải D-SLR:102:. Thực tình ko phải do đua đòi hay bị bạn bè lôi kéo và cũng chẳng sống trong môi trường nghiệp ngập, chỉ tại cái tội tò mò:18:.
Nói dông nói dài cũng muốn nhờ bác tư vấn cho em làm quả súng cho nó... hoành tá tràng. Em đang băn khoăn giữa Fuji S9600; Pana FZ30/50, Canon 400D/20D và Nikon D40X/70S (tất cả 2nd cho nó "hạt rẻ" và có luôn Len kit). Theo bác thì em chọn súng nào là phù hợp, em trình amateur, con nhà nghèo, chủ yếu chụp phong cảnh, sự kiện, thi thoảng closeup, panorama. Nếu sau này có điều kiện mới lên dòng cao cấp được. Hiện em đáp ứng được khoảng 10tr bác ợ, cho em lời khuyên nhé.
Nhịn tối mong tin bác (c)!

vunhat

Xe buýt
Website
WWW.VUNHATCAMERA.COM
Bác VŨ NHẬT ơi, Bác VŨ NHẬT... này!.
EM cũng mới lỡ dại hít phải D-SLR:102:. Thực tình ko phải do đua đòi hay bị bạn bè lôi kéo và cũng chẳng sống trong môi trường nghiệp ngập, chỉ tại cái tội tò mò:18:.
Nói dông nói dài cũng muốn nhờ bác tư vấn cho em làm quả súng cho nó... hoành tá tràng. Em đang băn khoăn giữa Fuji S9600; Pana FZ30/50, Canon 400D/20D và Nikon D40X/70S (tất cả 2nd cho nó "hạt rẻ" và có luôn Len kit). Theo bác thì em chọn súng nào là phù hợp, em trình amateur, con nhà nghèo, chủ yếu chụp phong cảnh, sự kiện, thi thoảng closeup, panorama. Nếu sau này có điều kiện mới lên dòng cao cấp được. Hiện em đáp ứng được khoảng 10tr bác ợ, cho em lời khuyên nhé.
Nhịn tối mong tin bác (c)!
Thui , lỡ dại Hút hít DSLR rùi thì cố thôi:)
Với tầm giá 10T thì cố một chút thì xơi em D40X, Em này cho chất lượng ảnh ko thua kém CANON vì chất lượng ống kính NIKON làm đòng đều từ loại rẻ tiền cho tới loại đắt
Loại thứ 2 là 350D ,Giá dưới 10T chất lượng chẳng khác 400D mỗi tội màn hình nhỏ và ko có clean sensor auto(cái này hầu như ko có tác dụng ở môi trường VN)
Cá nhân em thì bác nên lấy D40X
Còn hàng 2 tay thì em ko có

Lãng Du

Xe tải
@ Bác Vũ Nhât.
sau hơn 1 tháng em vẫn ko có hướng dẫn sử dụng nên ôm cái máy như cục sắt bác ơi. Bác kiếm cho em quyển tiếng Việt thì tốt, ko có thì tiếng anh cũng được, chứ đọc quyển tiếng Nhật thì em chỉ có nước khóc thôi ạ. cám ơn bác

@ Bác Vũ Nhât.
sau hơn 1 tháng em vẫn ko có hướng dẫn sử dụng nên ôm cái máy như cục sắt bác ơi. Bác kiếm cho em quyển tiếng Việt thì tốt, ko có thì tiếng anh cũng được, chứ đọc quyển tiếng Nhật thì em chỉ có nước khóc thôi ạ. cám ơn bác
Bác đọc được tiếng Anh thì lên Site của Nikon dowwnload bản .pdf về đọc trên máy tính. Còn nếu rảnh mời em cafe thì có hẳn 1 bản hướng dẫn sử dụng chi tiết hơn của Thomb Hogan viết

vunhat

Xe buýt
Website
WWW.VUNHATCAMERA.COM
@ Bác Vũ Nhât.
Ngày kia bác qua em gửi quyển tiếng Anh nhé

amater

Xe máy
Website
www.dhl.com
Thui , lỡ dại Hút hít DSLR rùi thì cố thôi:)
Với tầm giá 10T thì cố một chút thì xơi em D40X, Em này cho chất lượng ảnh ko thua kém CANON vì chất lượng ống kính NIKON làm đòng đều từ loại rẻ tiền cho tới loại đắt
Loại thứ 2 là 350D ,Giá dưới 10T chất lượng chẳng khác 400D mỗi tội màn hình nhỏ và ko có clean sensor auto(cái này hầu như ko có tác dụng ở môi trường VN)
Cá nhân em thì bác nên lấy D40X
Còn hàng 2 tay thì em ko có
Dạ thank bác nhiều nhiều, nhưng quấy quả bác chút nữa nhá. Có người bạn chán Cà Lông 400D muốn gả cho em, máy còn mới, body+len 18-55, đủ phụ kiện . Theo bác giá 8tr5 (537$) thì như thế nào ạ?
Nhanh nhanh nhé bác, em kịp lấy máy tiếp đoàn Tiger Rally(y)

vunhat

Xe buýt
Website
WWW.VUNHATCAMERA.COM
Dạ thank bác nhiều nhiều, nhưng quấy quả bác chút nữa nhá. Có người bạn chán Cà Lông 400D muốn gả cho em, máy còn mới, body+len 18-55, đủ phụ kiện . Theo bác giá 8tr5 (537$) thì như thế nào ạ?
Nhanh nhanh nhé bác, em kịp lấy máy tiếp đoàn Tiger Rally(y)
Nếu máy còn trên 90% chất lượng thì giá đó OK(y)