Tư vấn Màu xe Lacetti - Hợp bản mệnh

kochit

Xe tải
Vợ chồng e sinh năm 82, chuẩn bị lấy 1 em Lác nhập về đi tết, vợ chồng e đều e mệnh Thủy.

E đọc trong forum thì biết là màu Đen - Trắng - Bạc đều hợp mệnh cả.

Nhưng e lại đang thích con màu XÁM (Xám của Lacetti nó cứ hơi ánh xanh e ko biết thuộc hành gì) vậy Xin các cụ tư vấn cho e là e lấy xe Lacetti màu Xám có hợp mệnh không ah?

E Cảm ơn các cụ ah (b)
Màu Xám là chuẩn rồi cụ. Xám- là Kim mà Kim thì sinh Thủy.

Chỉnh sửa cuối:

New_Carens

Xe điện
Nguyên thủ quốc gia các nước gần như 100% đi xe màu đen, chắc người ta không rành phong thuỷ!?

Mraaa

Xe tăng
Nguyên thủ quốc gia các nước gần như 100% đi xe màu đen, chắc người ta không rành phong thuỷ!?
Phương Đông mình mới duy tâm kiểu này thôi cụ ạ.

Nói chung chọn làm sao cho tâm mình thấy tĩnh là được. Vì làm cái gì cũng cần sự tỉnh táo mờ lại.

xe365vn

Xe container
lac SE lấy ngay chỉ có màu đen và bạc là sẵn
lac CDX thì đen và xám là nhiều
lấy trước Tết thì nhiều khi cũng khó đc như ưng ý

Symbolic

Xe tải
lac SE lấy ngay chỉ có màu đen và bạc là sẵn
lac CDX thì đen và xám là nhiều
lấy trước Tết thì nhiều khi cũng khó đc như ưng ý
E cũng phải đợi gần 2 tuần nữa mới lấy đc xe cụ ah. Màu đen thì sẵn nhưng Xám thì phải đợi ạ.

E muốn lấy để đi tết, chứ ra tết tự nhiên gánh thêm tiền biển số, với lại chẳng may nó lên thuế trước bạ thì lại mất tiền oan ạ.

TuCongCuu

Xe hơi
Năm nay tông màu sáng có vẻ lên ngôi các bác nhể:D

babyusb

Xe hơi
Website
www.avatelecom.vn
thực tế cháu thấy cháu 82 hợp màu xanh cụ ah

cháu cứ đi màu khác là bất ổn về với em màu xanh thấy bình an ngay, cụ thể vợ cả em mà điều khiển em vợ 2 y rằng xác xuất va chạm lớn (cho dù lái tốt) nhưng có vẻ ko hợp bằng em cho nên em suy em ra cụ, mua màu xanh cụ ah.

Emchaien

Xe buýt
Mê tín là 1 trong những phong tục tập quán của người Việt Nam ;))

Symbolic

Xe tải

cháu cứ đi màu khác là bất ổn về với em màu xanh thấy bình an ngay, cụ thể vợ cả em mà điều khiển em vợ 2 y rằng xác xuất va chạm lớn (cho dù lái tốt) nhưng có vẻ ko hợp bằng em cho nên em suy em ra cụ, mua màu xanh cụ ah.
E khoái màu Xám rồi cụ ah. Mà màu xanh này giờ e thấy ít nơi còn lắm ah.

xe365vn

Xe container
E cũng phải đợi gần 2 tuần nữa mới lấy đc xe cụ ah. Màu đen thì sẵn nhưng Xám thì phải đợi ạ.

E muốn lấy để đi tết, chứ ra tết tự nhiên gánh thêm tiền biển số, với lại chẳng may nó lên thuế trước bạ thì lại mất tiền oan ạ.
cụ đặt ở đâu mà 2 tuần? người ta có nhập về nữa đâu. cụ cẩn thận đấy. đến lúc đấy dí cho cụ con nào cụ chả gật ;)

Mờ 9

Xe hơi

- Xe Trắng, xám, bạc, ghi, là đại diện của hành Kim
- Ngũ hành của bác là : Thủy ( Đại Hải Thủy )
- Ngũ hành của màu xe tương sinh với ngũ hành của bác.

- Bác khoái màu xám (Gray) lại càng tốt :-bd Màu xám theo phong thủy là hợp với tuổi bác và màu đó nằm trong top đầu những màu sơn được ưa chuộng trên thế giới.
Bác hãy xem bảng kết quả khảo sát màu sơn ô tô được ưa chuộng trên toàn cầu và một số thị trường lớn nhé :
À em đang yêu một em sn 82, hỏi nhỏ bác một câu tuổi 82 có bướng, có ẩm ương như mấy bác ở trên nói k bác? :D
Toàn cầu

Bắc Mỹ

Châu Âu

Nhật Bản

Trung Quốc

Chỉnh sửa cuối:

VNS

Xe hơi
nhà cháu thích màu nào là quất mầu đó thôi chứ xem mệnh làm gì chứ :)>-

bobo0304

Xe hơi
Theo e thì các bác cứ thích màu nào thì lấy màu đó thui. Chọn màu nọ, màu kia để làm gì? Khi mà chất liệu chính của chiếc xe là bàng sắt. Rồi lại phải chọn màu mình không thích.Chúc lái xe an toàn!

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Vợ chồng e sinh năm 82, chuẩn bị lấy 1 em Lác nhập về đi tết, vợ chồng e đều e mệnh Thủy.

E đọc trong forum thì biết là màu Đen - Trắng - Bạc đều hợp mệnh cả.

Nhưng e lại đang thích con màu XÁM (Xám của Lacetti nó cứ hơi ánh xanh e ko biết thuộc hành gì) vậy Xin các cụ tư vấn cho e là e lấy xe Lacetti màu Xám có hợp mệnh không ah?

E Cảm ơn các cụ ah (b)
Cụ cứ chọn màu cho hợp đi rồi tới khi mua nó không có thì lại buồn. Màu xám em nghĩ là màu hiếm đó ạ Em có thấy một cái xe cũ màu nửa đen nữa xanh da trời. Không biết đó có phải màu cụ định hỏi không. Màu này hiện tại xe mới không có đâu. Cụ nên chọn một trong 2 màu ghi bạc và đen cho nó dễ có ạ.

Symbolic

Xe tải
Thông tin cụ đưa thật là bổ ích ah. E đọc xong mà độ thích tăng lên mấy chục % nữa. Vodka cụ ah

- Xe Trắng, xám, bạc, ghi, là đại diện của hành Kim
- Ngũ hành của bác là : Thủy ( Đại Hải Thủy )
- Ngũ hành của màu xe tương sinh với ngũ hành của bác.

- Bác khoái màu xám (Gray) lại càng tốt :-bd Màu xám theo phong thủy là hợp với tuổi bác và màu đó nằm trong top đầu những màu sơn được ưa chuộng trên thế giới.
Bác hãy xem bảng kết quả khảo sát màu sơn ô tô được ưa chuộng trên toàn cầu và một số thị trường lớn nhé :
À em đang yêu một em sn 82, hỏi nhỏ bác một câu tuổi 82 có bướng, có ẩm ương như mấy bác ở trên nói k bác? :D
Toàn cầu

Bắc Mỹ

Châu Âu

Nhật Bản

Trung Quốc

Chỉnh sửa cuối:

tpauto

Xe máy
Hê hê, nhà cháu cũng SN 82 và cũng đi xe màu y như ảnh của cụ nè. Cụ cho hỏi mình hay ọp ẹp ở đâu cho nhà cháu ké với.

Symbolic

Xe tải
cụ đặt ở đâu mà 2 tuần? người ta có nhập về nữa đâu. cụ cẩn thận đấy. đến lúc đấy dí cho cụ con nào cụ chả gật ;)
E hiện tại cũng đang hơi lăn tăn về vấn đề này ah.

E hỏi cụ là lấy xe để bãi ở ngoài trời tầm 1 tháng rồi thì có vấn đề gì không ah, hay là nên đợi để lấy xe vừa mới về ah?

Thanks cụ ah

oto_dream

Xe buýt
E thì e mua xe cũng theo mệnh tí. Mà e cũng xem cái thống kê màu xe bán chạy nhất và xe ít tai nạn nhất trên thế giới---> màu bạc ạ

sh150i1980

Xe tăng
Thế e hỏi các cụ bây giờ có con LAC - CDX 2010 chạy được 3000Km , bán 350 triệu mà màu ko hợp với các cụ , liệu các cụ có mua ko? em thì em chiến luôn ....