[Tư vấn] - Mặt đá bàn bếp

Mr Thao

Xe tải
Website
www.viethomedecor.vn

Em làm bếp cho khách hay làm kiểu này mọi người tham khảo nhé

LehmanBrothers

Xe điện

Em làm bếp cho khách hay làm kiểu này mọi người tham khảo nhé
Hiếm khi người ta đưa bếp vào phía sau một bức tường, nhỡ bị mỡ nó bắn quay lưng muốn bỏ chạy có vỡ mặt ;)) . Tủ bếp này phổ thông thôi có gì lớn đâu.

Nếu tiêu chuẩn khi mở cửa bước vào bếp thì bếp từ nên ở tay phải, vòi bếp ở bên trái.

Mr Thao

Xe tải
Website
www.viethomedecor.vn
Hiếm khi người ta đưa bếp vào phía sau một bức tường, nhỡ bị mỡ nó bắn quay lưng muốn bỏ chạy có vỡ mặt ;)) . Tủ bếp này phổ thông thôi có gì lớn đâu.

Nếu tiêu chuẩn khi mở cửa bước vào bếp thì bếp từ nên ở tay phải, vòi bếp ở bên trái.
cái này là chung cư cụ ơi họ thiết kế sẵn rồi
mình đang nói đến mặt đá mà

Sharemaster

Xe hơi
Đá Phú sơn (màu trắng) các cụ cho hỏi dùng một thời gian có bị ố vàng không? Đơn giá m dài khoảng bao nhiêu

LJK

Xe buýt

Theo hiểu biết của em bếp và chậu rửa ở phía bên nào lại còn do hướng của chủ nhà nữa cơ cụ ơi :)

themlaixe

Xe buýt
Em lắp vicoston và thấy vui vì quyết định của mình. 2850k/m2

LehmanBrothers

Xe điện

themlaixe

Xe buýt
Viscostone độ bền bề mặt còn hơn đá Lg hay Samsung. Từ Tết giờ Visco min 3.8tr/m cụ ạ, m2 thì còn cao nữa.
Quên, em mua là m dài, bao gồm cả lưỡi gà hay lưỡi lợn gì đó. Giá nó có nhiều khung mã mà. Em lấy mã phổ thông là 2850k/m dài

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Quên, em mua là m dài, bao gồm cả lưỡi gà hay lưỡi lợn gì đó. Giá nó có nhiều khung mã mà. Em lấy mã phổ thông là 2850k/m dài
Cụ có nhầm ko ah? Nhóm rẻ nhất của Vicostone là nhóm A, các loại đá đơn màu hạt mịn cũng đang có giá trên 3 tr/md bao gồm VAT.
Hay giá cụ nói chưa bao gồm VAT. Giá của Vicostone bao giờ cũng phải trả VAT nên nhiều lúc đại lý nói ko rõ gây hiểu nhầm. Mà Vicostone giờ nó public giá bán lẻ rồi ah.

themlaixe

Xe buýt
Cụ có nhầm ko ah? Nhóm rẻ nhất của Vicostone là nhóm A, các loại đá đơn màu hạt mịn cũng đang có giá trên 3 tr/md bao gồm VAT.
Hay giá cụ nói chưa bao gồm VAT. Giá của Vicostone bao giờ cũng phải trả VAT nên nhiều lúc đại lý nói ko rõ gây hiểu nhầm. Mà Vicostone giờ nó public giá bán lẻ rồi ah.
Em nhớ thanh toán mất hơn 16tr mặt đá. Trong đó mài cạnh phần 2 miếng đá lấy ra khi khoét chậu và bếp là 750k. Và khoảng 5.3m dài mặt đá. Nên giá 2850k/m dàu là giá em thanh toán ( em ko có lấy vat). Thời điểm tháng 12/2017

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em nhớ thanh toán mất hơn 16tr mặt đá. đó mài cạnh phần 2 miếng đá lấy ra khi khoét chậu và bếp là 750k. Và khoảng 5.3m dài mặt đá. Nên giá 2850k/m dàu là giá em thanh toán ( em ko có lấy vat). Thời điểm tháng 12/2017
Ah vâng, tháng 12/2017 thì đúng rồi ah. Các mã đơn sắc lúc đó giá tầm 2750k/md.
Cụ lấy hoá đơn hay ko thì vẫn phải trả “giá” bao gồm cả VAT.
Vicostone chất lượng khỏi phải bàn rồi ah.
Hiện tại trên thị trường Sài Gòn mới có dòng đá Cambiria đến từ Mĩ, hàm lượng thạch anh theo giới thiệu là cao nhất trong các dòng đá nhân tạo, bảo hành trọn đời, và mức giá còn đẳt hơn cả Vicostone.
Em cũng thấy choáng váng về nó từ vẻ đẹp, đẳng cấp, đến cả mức giá!
Ở Mĩ thì nó đang như vậy, ko biết về VN nó sẽ thế nào!

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đá Phú sơn (màu trắng) các cụ cho hỏi dùng một thời gian có bị ố vàng không? Đơn giá m dài khoảng bao nhiêu
Về cơ bản thì nguyên tắc sống còn là "Của bền tại người ah".
Khả năng bị ố là liên quan đến chỉ tiêu độ hút nước của đá và ngoài ra còn phụ thuộc việc sử dụng của khách hàng.
Nói phổ thông hơn thì là khả năng chống thấm của đá thì đá nào cũng có một hệ số thấm nhất định.
Đá Kim sa trung là một loại đá có độ hút nước khoảng 0.05% cao hơn 10 lần tiêu chuẩn Việt Nam cho phép -->Một loại đá có chất lượng tuyệt vời, các chỉ tiêu cơ lý đều vượt xa TCVN, từ độ hút nước, độ bề uốn, độ cứng vạch bề mặt, chịu mài mòn sâu.
Khả năng chống thấm của Vicostone tốt hơn đá Phú Sơn, tuy vậy trong các quy tắc bảo hành của Vicostone thì có quy định khá chặt chẽ: Các trường hợp loại trừ không được bảo hành bao gồm:

"Vicostone không bảo hành các vết phải xử lý trong 24h như dấu vân tay, vết đáy cốc,
vết ố bẩn hoặc bất kì vết nào khác xảy ra trong quá trình sử dụng hàng ngày của
khách hàng. Vicostone không bảo hành các lỗi liên quan tới bề mặt sản phẩm đối với
các sản phẩm VICOSTONE® có bề mặt đặc biệt (bao gồm bề mặt honed, leather,
eggshell hoặc brushed). Vui lòng xem kĩ hướng dẫn sử dụng sản phẩm đá thạch anh
VICOSTONE® để biết phương thức bảo trì sản phẩm đúng cách."

Nếu xét theo tiêu chí trên, Vicostone là 24h, thì đá Phú Sơn theo chủ quan của em là 12h. Và không khuyến khích việc để vết bẩn đọng lâu trên mặt đá.
Đặc biệt là vết đáy cốc, cụ nào cứ để đáy cốc đọng nước chè qua đêm trên tất cả các loại mặt đá thì đá nào cũng bị dính vết ố.

Kết luận: Tiền nào thì của đấy. Nếu sử dụng loại đá chất lượng ko bằng thằng hàng đầu thì bù lại phải giữ gìn nó sạch sẽ hơn, do mình đã mua sản phẩm giá rẻ hợp lý hơn rất nhiều. Và kể cả là sản phẩm càng đắt tiền thì cũng càng phải sử dụng nó cẩn thận hơn. Và với các sản phẩm đá màu trắng thì yêu cầu bắt buộc là sau mỗi bữa nấu cơm phải lau chùi sạch sẽ nó chứ ko được để vết bẩn đọng trên mặt đá cả ngày được.

boclua

Xe đạp

Sharemaster

Xe hơi
Về cơ bản thì nguyên tắc sống còn là "Của bền tại người ah".
Khả năng bị ố là liên quan đến chỉ tiêu độ hút nước của đá và ngoài ra còn phụ thuộc việc sử dụng của khách hàng.
Nói phổ thông hơn thì là khả năng chống thấm của đá thì đá nào cũng có một hệ số thấm nhất định.
Đá Kim sa trung là một loại đá có độ hút nước khoảng 0.05% cao hơn 10 lần tiêu chuẩn Việt Nam cho phép -->Một loại đá có chất lượng tuyệt vời, các chỉ tiêu cơ lý đều vượt xa TCVN, từ độ hút nước, độ bề uốn, độ cứng vạch bề mặt, chịu mài mòn sâu.
Khả năng chống thấm của Vicostone tốt hơn đá Phú Sơn, tuy vậy trong các quy tắc bảo hành của Vicostone thì có quy định khá chặt chẽ: Các trường hợp loại trừ không được bảo hành bao gồm:

"Vicostone không bảo hành các vết phải xử lý trong 24h như dấu vân tay, vết đáy cốc,
vết ố bẩn hoặc bất kì vết nào khác xảy ra trong quá trình sử dụng hàng ngày của
khách hàng. Vicostone không bảo hành các lỗi liên quan tới bề mặt sản phẩm đối với
các sản phẩm VICOSTONE® có bề mặt đặc biệt (bao gồm bề mặt honed, leather,
eggshell hoặc brushed). Vui lòng xem kĩ hướng dẫn sử dụng sản phẩm đá thạch anh
VICOSTONE® để biết phương thức bảo trì sản phẩm đúng cách."

Nếu xét theo tiêu chí trên, Vicostone là 24h, thì đá Phú Sơn theo chủ quan của em là 12h. Và không khuyến khích việc để vết bẩn đọng lâu trên mặt đá.
Đặc biệt là vết đáy cốc, cụ nào cứ để đáy cốc đọng nước chè qua đêm trên tất cả các loại mặt đá thì đá nào cũng bị dính vết ố.

Kết luận: Tiền nào thì của đấy. Nếu sử dụng loại đá chất lượng ko bằng thằng hàng đầu thì bù lại phải giữ gìn nó sạch sẽ hơn, do mình đã mua sản phẩm giá rẻ hợp lý hơn rất nhiều. Và kể cả là sản phẩm càng đắt tiền thì cũng càng phải sử dụng nó cẩn thận hơn. Và với các sản phẩm đá màu trắng thì yêu cầu bắt buộc là sau mỗi bữa nấu cơm phải lau chùi sạch sẽ nó chứ ko được để vết bẩn đọng trên mặt đá cả ngày được.

Cảm ơn cụ nhiều. Tóm lại nên dùng Vicostone hay Phú Sơn cụ

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cảm ơn cụ nhiều. Tóm lại nên dùng Vicostone hay Phú Sơn cụ
Cụ dùng Vicostone khi đủ ngân sách. Giá Vicostone public ở showroom rồi.
Dùng Phú Sơn khi cần lựa chọn ưu tiên kinh tế hơn (mức giá tham khảo bằng 75% đến 50% tuỳ mã so với Vicostone)

tog

Đi bộ
Cụ dùng Vicostone khi đủ ngân sách. Giá Vicostone public ở showroom rồi.
Dùng Phú Sơn khi cần lựa chọn ưu tiên kinh tế hơn (mức giá tham khảo bằng 75% đến 50% tuỳ mã so với Vicostone)
bạn cho xin contact, zalo... để liên lạc với, tôi đang ốp đá mặt bếp và 2 cái bàn đá lavabo

br,