[Tư vấn] - Mặt đá bàn bếp

em cũng vừa đi khảo giá xong: kim sa trung cổ trắng dẻo là 800k/m2, cổ trắng sứ là 750k/m2 thợ bắt mình tự mua xi và cát ợ. Nếu mài cạnh làm máy thì 200k/md. Trắng vân mây công nghiệp 1tr/md (khổ 60). Lavabo kim sa trung đâu 1600/chiếc (dài<1,2m) cả giá đỡ rồi

dinhdung87

Xe buýt
Em từng làm đá tự nhiên kiểu kim sa này kia rồi, một thời gian là bị thấm vào mạch đá lau kiểu gì cũng ko sạch. Giờ em dùng đá Visco, chọn mã rẻ nhất cho kinh tế, nhiều mẫu đẹp, yên tâm về chất lượng.
Visco á, em chưa thấy ai tư vấn loại này! Cụ đã dùng thử chưa

Sent from my iPhone using Tapatalk

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em từng làm đá tự nhiên kiểu kim sa này kia rồi, một thời gian là bị thấm vào mạch đá lau kiểu gì cũng ko sạch. Giờ em dùng đá Visco, chọn mã rẻ nhất cho kinh tế, nhiều mẫu đẹp, yên tâm về chất lượng.
Đá Kim sa trung tỉ lệ thấm là 0.03% gấp 10 lần tiêu chuẩn cho phép của đá Granite (theo TCVN 4732-2007 yêu cầu là <0.5%) nên nó gần như ko thấm. Và là một trong những loại đá tự nhiên tốt nhất về cơ lý tính. Chỉ mỗi tội màu sắc nó hơi cũ và tối.
Hiện tại các dòng đá hạt của Phú Sơn chất lượng tương đương dòng hạt của Vicostone, dòng vân thì kém hơn. Dòng vân của các loại đá Nhân tạo thạch anh đều có tỉ lệ thấm cao hơn dòng hạt do phải pha màu nhiều hơn nên hàm lượng thạch anh thấp đi, do đó quá trình sử dụng cần tuân theo hướng dẫn sử dụng của nhà sản xuất.

Visco á, em chưa thấy ai tư vấn loại này! Cụ đã dùng thử chưa

Cụ trên đang nói tới Vicostone cụ ah, cụ ấy gõ nhầm thành Visco thôi ah.

dinhdung87

Xe buýt
Đá Kim sa trung tỉ lệ thấm là 0.03% gấp 10 lần tiêu chuẩn cho phép của đá Granite (theo TCVN 4732-2007 yêu cầu là <0.5%) nên nó gần như ko thấm. Và là một trong những loại đá tự nhiên tốt nhất về cơ lý tính. Chỉ mỗi tội màu sắc nó hơi cũ và tối.
Hiện tại các dòng đá hạt của Phú Sơn chất lượng tương đương dòng hạt của Vicostone, dòng vân thì kém hơn. Dòng vân của các loại đá Nhân tạo thạch anh đều có tỉ lệ thấm cao hơn dòng hạt do phải pha màu nhiều hơn nên hàm lượng thạch anh thấp đi, do đó quá trình sử dụng cần tuân theo hướng dẫn sử dụng của nhà sản xuất.

Cụ trên đang nói tới Vicostone cụ ah, cụ ấy gõ nhầm thành Visco thôi ah.
Nói chung muốn làm bàn bếp đá trắng vân thì dùng loại nào phổ thông mà khả năng thấm ít hả cụ?

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nói chung muốn làm bàn bếp đá trắng vân thì dùng loại nào phổ thông mà khả năng thấm ít hả cụ?

EM có inbox cho cụ.
Cụ nghiên cứu dùng một trong các mã như BQ8440, BQ8330 hoặc BQ8220 của Vicostone: www.vicostone.com
Hoặc mã PQ270, PQ230 của Phú Sơn: www.phusonstone.com;

Ngoài ra thì có thể có các lựa chọn khác.

dinhdung87

Xe buýt

leductan

Xe đạp
Quan trọng là cụ thích màu sắc như thế nào.
Còn đá để làm thang bộ, đáp ứng các tiêu chí cơ bản thì nhiều loại lắm. Giá từ 500k-1.000k/m2 là cụ cũng có nhiều lựa chọn rồi: từ trắng suối lau, trắng bình định, vàng nhạt bình định, xanh đen căm pu chia, granite vân gỗ, Kim sa trung,...và rất nhiều loại granite trong nước cũng như TQ đáp ứng các tiêu chí giá hợp lý, chất lượng đảm bảo, đẹp vừa phải. Cụ đừng chọn phải mấy cái đá nhuộm đen sì, với đỏ choét, vàng cháy, xanh biêng biếc là được. Cụ đừng ham các loại đá mà một màu tuyệt đối. Thường là đá một màu đen tuyền thì dễ dính đá nhuộm, chỉ có đen Bazan với đen Ấn Độ là gần với đen tuyền nhất.
Ngân sách mà loanh quanh trên dưới 1.000k/m2 em khuyên mọi người làm các dòng đá Ấn Độ như: Kim sa trung, xanh đen Ấn Độ, xanh Hasan, nâu Anh Quốc,...
...độ bóng tốt mà độ bền thì rất ổn.
Đá bếp thì nên được ưu tiên lựa chọn kỹ lưỡng và có đầu tư một chút.
Đá làm Lavabor trong WC thì cơ bản là loại nào cũng được.
Cháu đang muốn tìm đá mặt bếp, kim sa trung thôi mà mỗi nơi báo giá 1 kiểu, chỗ thì 900k, chỗ thì 1tr250k, cụ xem phân biệt được nhuộm hay không nhuộm như thế nào ạ

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cháu đang muốn tìm đá mặt bếp, kim sa trung thôi mà mỗi nơi báo giá 1 kiểu, chỗ thì 900k, chỗ thì 1tr250k, cụ xem phân biệt được nhuộm hay không nhuộm như thế nào ạ
Thường thì giá làm bàn bếp dưới 1.000k/md chắc là các đội thợ nhận làm trực tiếp không qua chủ, không qua quản lý.
Còn giá phổ biến của nó ở mức 1.100-1.200k/md ở các cửa hàng đá.
Kim sa cơ bản ko phải lo về nhuộm, chỉ khác chút về chất lượng đánh bóng bề mặt thôi.

leductan

Xe đạp
Thường thì giá làm bàn bếp dưới 1.000k/md chắc là các đội thợ nhận làm trực tiếp không qua chủ, không qua quản lý.
Còn giá phổ biến của nó ở mức 1.100-1.200k/md ở các cửa hàng đá.
Kim sa cơ bản ko phải lo về nhuộm, chỉ khác chút về chất lượng đánh bóng bề mặt thôi.
Cụ cho cháu hỏi giờ mọi người toàn dùng đá mặt bếp màu sáng, cháu dùng màu tối có phải lạc hậu quá rồi không ạ, màu sáng thì nhanh bị ố bẩn không ạ?

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ cho cháu hỏi giờ mọi người toàn dùng đá mặt bếp màu sáng, cháu dùng màu tối có phải lạc hậu quá rồi không ạ, màu sáng thì nhanh bị ố bẩn không ạ?
Cụ chịu khó lội còm nhé, trên này em và các cụ khác trả lời rất nhiều và rất kỹ các loại đá rồi ah.
Lạc hậu hay ko là do quan điểm của mình thôi ah, nó phù hợp với tủ bếp là được quan trọng gì đâu.
Đá màu sáng thì chọn lựa phải kỹ càng chút.

leductan

Xe đạp
Cụ chịu khó lội còm nhé, trên này em và các cụ khác trả lời rất nhiều và rất kỹ các loại đá rồi ah.
Lạc hậu hay ko là do quan điểm của mình thôi ah, nó phù hợp với tủ bếp là được quan trọng gì đâu.
Đá màu sáng thì chọn lựa phải kỹ càng chút.
cụ ib em báo giá nhé

avid_liquid

Xe buýt
Website
promedia.vn
Làm mặt đá cho tủ chậu lavabo thì nên dùng loại nào ạ, các cụ tư vấn cho cháu với? Cảm ơn các cụ.

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Làm mặt đá cho tủ chậu lavabo thì nên dùng loại nào ạ, các cụ tư vấn cho cháu với? Cảm ơn các cụ.
Đá mặt Lavabor ko yêu cầu cao quá về việc chịu nhiệt, chịu ăn mòn hoá chất nên cụ có thể lựa chọn các loại theo mức đầu tư: Từ đá granite, đá nhân tạo Trung Quốc, đá Marble, đá Phú Sơn, hay đá Vicostone đều được.
Nếu dùng nhân tạo TQ hoặc Marble thì để ý chút đến việc dùng chất tẩy: ko nên đổ trực tiếp chất tẩy mạnh như VIM lên mặt đá nó có thể làm mất độ bóng của đá.
Gần đây có các loại đá nhân tạo TQ nhìn cảm quan rất đẹp do sử dụng công nghệ in vân lên mặt đá, tuy vậy những dòng này ko nên sử dụng để làm Lavabor, chỉ sử dụng để ốp tường các vị trí trong nhà khô ráo.

avid_liquid

Xe buýt
Website
promedia.vn
Đá mặt Lavabor ko yêu cầu cao quá về việc chịu nhiệt, chịu ăn mòn hoá chất nên cụ có thể lựa chọn các loại theo mức đầu tư: Từ đá granite, đá nhân tạo Trung Quốc, đá Marble, đá Phú Sơn, hay đá Vicostone đều được.
Nếu dùng nhân tạo TQ hoặc Marble thì để ý chút đến việc dùng chất tẩy: ko nên đổ trực tiếp chất tẩy mạnh như VIM lên mặt đá nó có thể làm mất độ bóng của đá.
Gần đây có các loại đá nhân tạo TQ nhìn cảm quan rất đẹp do sử dụng công nghệ in vân lên mặt đá, tuy vậy những dòng này ko nên sử dụng để làm Lavabor, chỉ sử dụng để ốp tường các vị trí trong nhà khô ráo.
Cụ tư vấn cháu 1 mẫu của Phú Sơn với và báo cháu chi phí với ạ

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com

leductan

Xe đạp
Kim sa trung giá nó cũng public mà cụ: nếu thợ làm tương đối đẹp chút thì 1.200k/md, đắt hơn hay rẻ hơn tầm 100k còn do tay nghề thợ, dịch vụ các thứ.

Có gì em inbox cho cụ nhé.
đợi cụ lâu quá, bên làm tủ bếp báo giá 1tr3/md cụ ạ, có đắt quá không ạ

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
đợi cụ lâu quá, bên làm tủ bếp báo giá 1tr3/md cụ ạ, có đắt quá không ạ
Cũng bình thường thôi ah, yêu cầu làm cẩn thận chút là được cụ ah. Chênh nhau ít có đáng mấy đâu ah.

THUM

Xe tải
cụ Hagi94 cho em hỏi, em đang có nhu cầu làm mặt bàn bếp, mặt bàn chậu rửa phòng tắm , dùng đá Vicostone thì giá cao quá, em định dùng đá Phú Sơn có được không cụ và loại nào thì ok nhất, giá cả tầm ntn cụ nhỉ. Thanks cụ.

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
cụ Hagi94 cho em hỏi, em đang có nhu cầu làm mặt bàn bếp, mặt bàn chậu rửa phòng tắm , dùng đá Vicostone thì giá cao quá, em định dùng đá Phú Sơn có được không cụ và loại nào thì ok nhất, giá cả tầm ntn cụ nhỉ. Thanks cụ.
Chất lượng đá Phú Sơn nó như nhau thôi ah.
Dòng hạt của Phú Sơn thì khả năng chịu thấm, độ bóng tốt gần như dòng hạt đơn sắc của Vicostone. Dòng vân thì khả năng chịu thấm kém hơn Vicostone một chút.
Đấy là nói về chất lượng đá thôi. Còn Vicostone thì vẫn là một thương hiệu lớn xứng tầm quốc tế vì nó là cả một hệ thống full option từ mẫu mã phong phú, chất lượng đá tốt đến thi công, dịch vụ đi kèm.
Phú Sơn sản xuất được mỗi mấy tấm đá, mẫu mã cũng chưa phong phú lắm, với lại ở đại lý không có hết các mẫu của nhà máy, rồi quẳng cho đại lý bán thôi, ko có dịch vụ đi kèm. Tuy vậy em đánh giá đó là cơ hội cho những đơn vị thi công như em để phát triển các mảng thi công hoàn thiện, hi hi.
Có gì em inbox cụ nhé.