[Tư vấn] - Mặt đá bàn bếp

trungngothu

Xe tăng
Đá như ảnh mã nào e không biết, cụ xem cho giá nhé ?, tính m2 đá nguyên tấm, hay tính m2 sau khi hoàn thành sản phẩm ?

Đá này đá TQ mà, nhìn ảnh ko rõ lắm, mua ngoài kho họ tính theo m2 nguyên tấm, khổ từ 1m2-1m8 dài 2m4 đến 3m.

Any Vu

[Tịch thu bằng lái]
Đá này đá TQ mà, nhìn ảnh ko rõ lắm, mua ngoài kho họ tính theo m2 nguyên tấm, khổ từ 1m2-1m8 dài 2m4 đến 3m.
Nếu đá vicostone mã đầu 8xxx vân mây, khoảng bao nhiêu tiền /1 m2 cụ ?

Any Vu

[Tịch thu bằng lái]
E cũng chưa nhìn cụ thể bảng mã, tính hơn 3tr/1m2 là thành phẩm hay giá m2 đá nguyên tấm ?

hanoibaby

Xe điện
Đá trắng sứ nhân tạo cụ ơi đảm bảo đẹp, giá dưới 2 củ/m. Nếu nhiều xiền quá thì chơi loại hơn 1 củ/m cũng đẹp chán.
Cụ biết cụ nào thầu luôn cả bếp, thiết bị VS, hút mùi cho em SĐT nhé. Em đang cần đóng tủ bếp dài khoảng 4m.

hanoibaby

Xe điện
Ko cần biết đại lý nào đâu cụ, đá bọn này dễ phân biệt mà, khi thi công lắp đặt có giấy tờ xác nhận đầy đủ, đóng dấu công ty đàng hoàng, thợ lắp đặt đồng phục nhà máy, xe vận chuyển cũng vậy luôn, ko làm giả dc đâu. Cụ cần mấy mã đá trên mật thư cho e, bên em đang chạy chường trình giảm giá xốc, đảm bảo cụ hài lòng
Cụ cho em số cầm chân nhé.

huydatau

Xe tải
Bếp nhà em ở chung cư nhỏ xinh, muốn làm mặt đá trắng trong cho thoáng.
Các cụ tư vấn giúp em với, loại đá nào màu trắng mà kinh tế nhất ạ
Em vodka sẵn mời các cụ

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đá như ảnh mã nào e không biết, cụ xem cho giá nhé ?, tính m2 đá nguyên tấm, hay tính m2 sau khi hoàn thành sản phẩm ?

Em thấy giống mẫu Icelake BQ8668.
http://vicostone.com/Search?q=IceLake
Những mặt bàn hình thù cong queo, khùm khoằm, ko đặc trưng như thế này phải có thiết kế chính xác để nhà máy báo giá. Nói chung dự là rất đắt.

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bếp nhà em ở chung cư nhỏ xinh, muốn làm mặt đá trắng trong cho thoáng.
Các cụ tư vấn giúp em với, loại đá nào màu trắng mà kinh tế nhất ạ
Em vodka sẵn mời các cụ
Đá màu trắng mà vừa đẹp, vừa chất lượng thì đều rất đắt cụ ah: chỉ có các dòng của Vicostone mới đáp ứng được tiêu chí vừa chất lượng (chống thấm, chịu nhiệt, ít xước), vừa đẹp. Giá tham khảo 3,2 tr/md trở lên bao gồm VAT;
Ngoài ra các các dòng Granite Brazil cũng đảm bảo tiêu chí: Đẹp, vân bay bổng, độ bóng cao, cứng. Tuy nhiên giá đắt không kém Vicostone.
Đá nhân tạo Trung quốc màu trắng: rất nhiều nhưng khuyên cụ ko nên làm. Nếu cố làm thì làm đá trắng sứ dẻo (lưu ý là trắng sứ dẻo xịn), tuy nhiên phải gia công ở các xưởng mới được đẹp, thợ cắt bằng máy cầm tay bị dăm cạnh đá và vết nối bằng keo bị lộ.
Một dòng khác có thể dùng tạm: là Đá quartz của Trung Quốc giá mềm hơn Vico, chất lượng được, giá tầm 2 tr/md trở xuống.
Lựa chọn khác là Granite máu sáng, tuy nhiên ko được đẹp lắm, ví dụ tấm này:chỉ là màu sáng trắng thôi ko hoàn toàn trắng.