Tư vấn LX150 và SHi125

quanganh

Xe máy
Website
www.vtv.vn
Cứ SH mà chiến bác ạ. LX máy tã nhanh lại còn uống xăng nhiều:77:. Dù gì SH còn có phun xăng điện tử nên cũng đỡ "lục tốn" hơn(b)(b)(b)

Tễu

Xe hơi
Trước ở rạp múa rối nước còn giờ thì lên bờ
Theo e thì không nên mua xe đẹp cho bà cả vì nếu thế mình làm mà cho thằng khác nó ngắm ! Với lại chị e đi cái LX hay SH thì phát sinh đủ thứ đi kèm để sành địu như xe.
Bác cứ chọn cái xe ga nào tiết kiệm xăng, cốp to to 1 tí để chị e còn chứa đồ lỉnh kỉnh và giá tiền vừa fải thôi là ổn bác ợ. Chúc 2 bác sắm được xe nhanh !!! (b)

denon

Xe tải
Nhà Tôi đang dùng 2 loại này Bác tham khảo nhé
+) LX :
ưu điểm:có trung tâm bảo hành, nếu hỏng gọi điện sẽ đến ngay hiện trường khắc phục, khó mất trộm vì khóa có từ, sơn zin
nhược điểm :kêu to, nhất là LX120, xe đi tay lái rất rung do máy kêu, phụ tùng thay thế đắt, bánh xe bé, vào góc cua thấy xe bị lạng ghê ghê, ăn xăng 4-5 lít
+) SH:
ưu điểm: bánh to, đi rất bốc, ăn xăng khoảng 3 lít, máy êm,
nhược điểm: xe cao đối với phụ nữ không cao, đi không có trạm bảo hành nên tự đi kiếm chỗ sửa chữa, dễ mất trộm, Bác lưu ý khi mua về nên thay tất cả dầu máy, dầu lab cho yên tâm vì tôi đã bị hỏng Lab do người bán không tư vấn phải thay nên cứ để đi => 2 tuần hỏng luôn, nếu thay mât 3-4 triệu, sơn có thể không zin vì mầu xe nào bán chạy thì sẽ bị sơn lại đẹp như thật, khó phát hiện, khi dán nilon, bóc ra dán lại mới biết
+) nói chung 2 loại này máy bền: LX chạy bằng trục, SH máy nhật, nên mua xe 150 vì xác xe rất nặng, chạy 125 xe rất kêu, tôi đã so sánh cả 2 loại đặc biệt là LX nếu 125 thì như là máy mài ấy
+) Bác có thể tham khảo xe Spacy như Bác buloongi nói: đi nhẹ nhàng, không cao, máy êm, bền tuy nhiên xe mẫu mã ra lâu rồi quen mắt nên nhiều người không thích lắm

Ý kiến của tôi: dùng 2 loại thấy thích SH hơn xong sau khi đi một loạt xe, bây giờ lại thấy thích loại xe nhẹ như mio, dream, phiu chờ, càng nhẹ càng tốt, đi về nhà để ngoài sân thoải mái không sơn đạo trích, đi ra đường luồn lách nhanh, mất đỡ tiếc:21:, chán nhất mấy xe trên là nặng nề, nhât là lúc cho vào nhà và gửi xe

gato

Xe đạp
spacy đi bác ơi -

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Ặc thôi cho em rút lại nhé, LX ngu thôi còn iPhone thì chỉ không thông minh lắm ạ

kamasutra

Xe hơi
LX thì thiết kế đẹp miễn chê nhưng phụ nữ con gái đi thì hợp chứ đàn ông con trai đi em thấy cứ yếu yếu thế nào ý

nhbinhdbp

Xe tải
Trước tiên em xin nói thật là đã lục tung cả mục 2 bánh lên để tìm vẫn đề của em, cũng có mấy bài nhưng vẫn chưa an tâm nên mở bài này xin ý kiến các bác hòng có được lựa chọn cho nó chuẩn ạ:

Chả là em có ý định mua xe ga cho vợ đi (cả em cũng đi:P) và sau khi xem xét thì cũng chon ra hai loại này để tìm hiểu thêm. những tưởng chọn được(l) nhưng ôi thôi, tìm hiểu càng nhiều thì tâm trạng càng bất an:(. Hum nay nhân dịp đi công tác về lặn lội vô đây xin các bác tư vấn giùm em xem nên mua loại nào. Có mấy vấn đề thui ạ:
- Độ bền động cơ (và các thứ khác nữa như: Dịch vụ sửa chữa thuận tiện)
- Cơ chế điều khiển và An toàn vận hành.
- Tiêu hao nhiên liệu
- .... càng nhiều càng tốt ạ
Rất mong các bác tư vấn!
Bác mua cho vợ cả nên việc đầu tiên bác nên hỏi qua vợ bác thích cái nào
Thích là quất luôn

:21:

tuan_ga

Xe hơi
Bác ùi!Nếu chị nhà cáo to xinh gái thì mua SH còn be bé xinh xinh thì đi Spacy cho lành ah!LX chỉ được cái mã còn phèo bỏ xừ :77:

tungpaul

Xe hơi
em đang đi LX125 đây..theo em bác nên chọn SHi:(

belancer

Xe buýt
sao các cụ bài LX kinh thế, vợ cả nhà em chạy gần 2 năm rồi, có sao đâu.
bảo dưỡng 2-3 lần gì đấy, đổ xăng là chạy. tiếng nổ là đặc trưng của vespa,đừng trách nó, thích êm thì đi xe nhật.

xưa em chạy SH125 đời đầu, tối dạo phố thì tản nhật nóng hết cả cxim, cạch luôn.SH cũng hay bị hỏng phần điện lắm, các cụ ra phủ doãn mà xem, sửa la liệt chứ ít gì. Dưng mà SH đời đầu chạy rất bốc.

Kevin_pham

Xe đạp
sao các cụ bài LX kinh thế, vợ cả nhà em chạy gần 2 năm rồi, có sao đâu.
bảo dưỡng 2-3 lần gì đấy, đổ xăng là chạy. tiếng nổ là đặc trưng của vespa,đừng trách nó, thích êm thì đi xe nhật.

xưa em chạy SH125 đời đầu, tối dạo phố thì tản nhật nóng hết cả cxim, cạch luôn.SH cũng hay bị hỏng phần điện lắm, các cụ ra phủ doãn mà xem, sửa la liệt chứ ít gì. Dưng mà SH đời đầu chạy rất bốc.
Cụ này nói đúng...SH hay bị hỏng và` lỗi phần điện...còn LX từ năm 2007 là theo tiêu chuẩn Euro3 rồi là đã là phun xăng điẹn tử như SHi rồi nhé...như nhau thôi quan trọng la do ng sử dụng mục đích chính là j...

spiderman

Xe tăng
Nhà Tôi đang dùng 2 loại này Bác tham khảo nhé
+) LX :
ưu điểm:có trung tâm bảo hành, nếu hỏng gọi điện sẽ đến ngay hiện trường khắc phục, khó mất trộm vì khóa có từ, sơn zin
nhược điểm :kêu to, nhất là LX120, xe đi tay lái rất rung do máy kêu, phụ tùng thay thế đắt, bánh xe bé, vào góc cua thấy xe bị lạng ghê ghê, ăn xăng 4-5 lít
+) SH:
ưu điểm: bánh to, đi rất bốc, ăn xăng khoảng 3 lít, máy êm,
nhược điểm: xe cao đối với phụ nữ không cao, đi không có trạm bảo hành nên tự đi kiếm chỗ sửa chữa, dễ mất trộm, Bác lưu ý khi mua về nên thay tất cả dầu máy, dầu lab cho yên tâm vì tôi đã bị hỏng Lab do người bán không tư vấn phải thay nên cứ để đi => 2 tuần hỏng luôn, nếu thay mât 3-4 triệu, sơn có thể không zin vì mầu xe nào bán chạy thì sẽ bị sơn lại đẹp như thật, khó phát hiện, khi dán nilon, bóc ra dán lại mới biết
+) nói chung 2 loại này máy bền: LX chạy bằng trục, SH máy nhật, nên mua xe 150 vì xác xe rất nặng, chạy 125 xe rất kêu, tôi đã so sánh cả 2 loại đặc biệt là LX nếu 125 thì như là máy mài ấy
+) Bác có thể tham khảo xe Spacy như Bác buloongi nói: đi nhẹ nhàng, không cao, máy êm, bền tuy nhiên xe mẫu mã ra lâu rồi quen mắt nên nhiều người không thích lắm

Ý kiến của tôi: dùng 2 loại thấy thích SH hơn xong sau khi đi một loạt xe, bây giờ lại thấy thích loại xe nhẹ như mio, dream, phiu chờ, càng nhẹ càng tốt, đi về nhà để ngoài sân thoải mái không sơn đạo trích, đi ra đường luồn lách nhanh, mất đỡ tiếc:21:, chán nhất mấy xe trên là nặng nề, nhât là lúc cho vào nhà và gửi xe
Bác có cả LX120 nữa à, em chưa nhìn thấy.
SH ăn có 3 lít thôi hả bác, 1 lít nữa bọn bán xăng bơm thừa mà bác ko để ý đấy.hihi(k)

Fundriver

Đi bộ
Kiểu này có khi em mua cả 2 loại về dùng cho nó máu vả lại đỡ lăn tăn:'(
Tối qua đọc xong, vợ cả em bảo "mua spacy" :102:
@bác: ngotatto (đừng có dây vào LX , vào MX đi)
MX là cài gì đới hả bác?*-)

quanganh

Xe máy
Website
www.vtv.vn
Theo e thì không nên mua xe đẹp cho bà cả vì nếu thế mình làm mà cho thằng khác nó ngắm ! Với lại chị e đi cái LX hay SH thì phát sinh đủ thứ đi kèm để sành địu như xe.
Bác cứ chọn cái xe ga nào tiết kiệm xăng, cốp to to 1 tí để chị e còn chứa đồ lỉnh kỉnh và giá tiền vừa fải thôi là ổn bác ợ. Chúc 2 bác sắm được xe nhanh !!! (b)
Ý bác là đang nói đến SCR ạ :21:

hikaru2010

Xe đạp
nếu bác mua cho vợ cả đi thôi thì spacy ,còn cho cả 2 người đi thì Sh125i mà chiến ,xe này nó cũng ko cao lắm đâu ,chẳng lẽ chị nhà lại ko đi guốc hay sao:-)

OKLEY

Xe buýt
E thi e bo 1 phieu cho SPACY di lanh nhat nhe nhang thoai mai.LX chan vai mua chi phi money......

pokekie

Xe tải
e thấy phụ nữ đi Spacy vẫn là chuẩn nhát , 2 đứa bạn e là con gái , mua LX 125, và 150 , đều bán đi mua Spacy sau tầm hơn 1 năm sử dụng . Nói chung Lx dc mỗi cái giáng thôi , còn chất lượng thì ko dc như tên tuổi của hãng .
À, mà xe của e là Shi 150, e đi dc gần 3k km rồi , muón thay dầu lab thì ra hàng sửa xe nào cũng có hả các bác ???