[Funland] Tư vấn lựa chọn máy khoan cho gia đình ?

NguyenAnhPhan

Xe container
Bên ấy họ đang bán giá 1289k. Hộp giấy. Phụ kiện có tay cầm phụ và khóa mở mang ranh.

wave-tau

Xe container
Chiến lược kd của bosch giờ cũng khác trước, trước xanh sẫm là hàng pro bao giờ cũng đắt hơn hàng hobby dùng cho gia đình là xanh lá cây. Tầm hơn chục năm trước mua con bosch xanh lá cây tầm củ rưỡi là chiến tàm tạm roài.
Giờ xanh lá ngày 1 ít, còn xanh sẫm đắt mà chất lượng bằng xanh sẫm+ xanh lá chia đôi. :D

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Máy này e gà mờ nên hoặc đặt shop chính hãng trên các trang thương mại điện tử hoặc ra siêu thị điện máy mua thì chắc ko dính hàng pha ke. E seach ko có 13re mà toàn thấy 16re
Cụ kiếm dòng 13RE, 16RE do Nga sản xuất ấy!

Các cụ mới dùng máy khoan ko nên nhất thiết phải chọn bosch. Hãy là người tiêu dùng thông minh. Thị trường bây giờ rất nhiều hãng ngon. Tầm 1 triệu thì Makita, maktec, stanley, dewalt, ryobi. Nếu có hộp nhựa đi kèm thì càng tốt. Em tư vấn cụ cuongdiv model khoan 2 chức năng maktec MT814ksp 800k trên shopee nhé.

RosemaryCherry

Xe container
Nhu cầu của cụ thì dùng con này cho gọn: Milwaukee C12 HZ-0

Hàng máy pin thì cụ cứ makia hay milwaukee mà vã. Máy pin Bosch không bằng hai hãng kia.
Nên nhớ là chọn một thương hiệu để tận dụng pin cho các loại máy khác của hãng. Ví dụ em theo makita thì chỉ cần mua 1 bộ sạc và 2 cục pin loại 18v, còn lại chỉ mua thân máy rồi dùng chung pin với nhau sẽ tiết kiệm nhiều.
Ah bác ơi em hỏi chút, em tra thì máy trên chính hãng 2k5, mà ko bao gồm pin, sạc. Vậy mình phải mua pin/sạc riêng ah bác???
Em tưởng nó bao gồm tất rồi chứ nhỉ????
Ah máy trên bác dùng chưa ạ??? Độ nặng và rung lắc có lớn ko, nếu phụ nữ cầm cắt cành nhỏ có ổn ko bác???

Nếu để tận dụng pin như bác nói, bác đề xuất hộ em 1 con khoan, bắt vít/đóng đinh của Milwaukee luôn được ko????
Cảm ơn bác nhiều!

Loitran

Xe tăng
Không liên quan đến máy khoan, bác cho em hỏi Makita hoặc hãng khác cưa chạy pin cắt cây, cắt cành loại cây bé bé (cành to bằng cổ tay người lớn) để làm vườn thì dùng loại nào ổn ợ, ngân sách cũng chạy từ 2-5tr ạ. Loại nào cầm nhẹ nhẹ cho đỡ mỏi tay bác nhé, càng nhẹ càng tốt ợ.
Em cảm ơn bác.
Nhẹ máy thì cắt nó chậm, rung giật gây mỏi hay e tay
nếu sài nhiều mua cái Makita18V Cordless Reciprocating Sabre Saw XRJ04 / DJR186 cắt đa năng tùy lưỡi cắt và có thể sài pin chung với các loại máy khác như khoan,vít

Muốn chuyên cắt cây không nhỏ nhẹ thì sài kiểu lưỡi dây sên

minhtranslator

Xe tải
Ah bác ơi em hỏi chút, em tra thì máy trên chính hãng 2k5, mà ko bao gồm pin, sạc. Vậy mình phải mua pin/sạc riêng ah bác???
Em tưởng nó bao gồm tất rồi chứ nhỉ????
Ah máy trên bác dùng chưa ạ??? Độ nặng và rung lắc có lớn ko, nếu phụ nữ cầm cắt cành nhỏ có ổn ko bác???

Nếu để tận dụng pin như bác nói, bác đề xuất hộ em 1 con khoan, bắt vít/đóng đinh của Milwaukee luôn được ko????
Cảm ơn bác nhiều!
Cụ lưu ý là câu hỏi ban đầu của cụ là tìm một con máy nhỏ gọn nên em đề xuất con đó. Em đã nói là em theo hệ sinh thái Makita rồi.
Ban đầu thì cụ có thể mua 1 pin cũng đc nếu ít dùng, mua 1 sạc nữa. Rồi các máy khác như bắn vít, cưa đĩa, máy xiết bulong chỉ cần tận dụng pin sạc đó là được. Máy Milwaukee thì rất khỏe, bền, ít bị làm nhái,... Nhưng khá đắt so với dòng khác. Con trên phụ nữ dùng thoải má
Xin lưu ý là phải chọn máy dùng cùng loại pin (12v hoặc 18v hoặc 20v). Những pin ghi 60v hay 72v, 80v... là pin tàu fake nhé.

wildcat74

Xe điện
Cách đây độ 10 năm em mua bộ quãng củ rưỡi ở Metro, h vẫn dùng tốt. Cân tất cả các nhu cầu khoan, mua cả 1 bộ gá thành khoan bàn chỗ mặt trời sáng tạo

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào dùng qua em máy vặn vít Bosch Go Gen 2 này chưa ạ?

RosemaryCherry

Xe container
Cụ lưu ý là câu hỏi ban đầu của cụ là tìm một con máy nhỏ gọn nên em đề xuất con đó. Em đã nói là em theo hệ sinh thái Makita rồi.
Ban đầu thì cụ có thể mua 1 pin cũng đc nếu ít dùng, mua 1 sạc nữa. Rồi các máy khác như bắn vít, cưa đĩa, máy xiết bulong chỉ cần tận dụng pin sạc đó là được. Máy Milwaukee thì rất khỏe, bền, ít bị làm nhái,... Nhưng khá đắt so với dòng khác. Con trên phụ nữ dùng thoải má
Xin lưu ý là phải chọn máy dùng cùng loại pin (12v hoặc 18v hoặc 20v). Những pin ghi 60v hay 72v, 80v... là pin tàu fake nhé.
Nhẹ máy thì cắt nó chậm, rung giật gây mỏi hay e tay
nếu sài nhiều mua cái Makita18V Cordless Reciprocating Sabre Saw XRJ04 / DJR186 cắt đa năng tùy lưỡi cắt và có thể sài pin chung với các loại máy khác như khoan,vít

Muốn chuyên cắt cây không nhỏ nhẹ thì sài kiểu lưỡi dây sên

minhtranslator : em cảm ơn bác. Em vẫn ưu tiên máy nhỏ gọn và bền ạ, mah em cũng chưa bao giờ đụng đến máy cưa, máy khoan hay bắt vít nên em cũng ko biết giá con bác đề xuất là 2k5 là đắt hay rẻ so với các hãng khác. Nếu nó chưa gồm pin và sạc thì ở còm nào đó bác bảo pin 1k4, sạc 0.9k thì con máy cỡ 5k tổng đúng ko ạ???
Em sẽ lưu ý nếu mua các máy có công dụng khác phải cùng loại pin ạ.

Loitran : lưỡi dây sên dài hay ngắn hơn lưỡi bình thường bác, loại lưỡi nào cũng được nhưng nhìn răng cưa ko ghê và có thể chạy bền tốt và nhẹ là em ưng ạ. Em cảm ơn bác.

Chỉnh sửa cuối:

Loitran

Xe tăng
minhtranslator : em cảm ơn bác. Em vẫn ưu tiên máy nhỏ gọn và bền ạ, mah em cũng chưa bao giờ đụng đến máy cưa, máy khoan hay bắt vít nên em cũng ko biết giá con bác đề xuất là 2k5 là đắt hay rẻ so với các hãng khác. Nếu nó chưa gồm pin và sạc thì ở còm nào đó bác bảo pin 1k4, sạc 900k thì con máy cỡ 5k tổng đúng ko ạ???
Em sẽ lưu ý nếu mua các máy có công dụng khác phải cùng loại pin ạ.

Loitran : lưỡi dây sên dài hay ngắn hơn lưỡi bình thường bác, loại lưỡi nào cũng được nhưng nhìn răng cưa ko ghê và có thể chạy bền tốt và nhẹ là em ưng ạ. Em cảm ơn bác.
Lưỡi sên sẽ theo size máy không lắp lẫn cỡ dây được và nó sẽ bất lợi khi mua thay ở VN
Lưỡi cưa sọc em nghĩ VN dễ mua hay kiếm hơn
Nếu bác cắt ở mức tương đối nhiều với cỡ như cổ tay em nghĩ bác nên sài như cái
Makita18V XRJ04 / DJR186 đó còn muốn nhỏ nhẹ có thể sài cái Milwaukee C12 HZ-0 như cụ trên nói tuy nhiên cái đó pin 12v thì sẽ hơi nhỏ, kiểu pin để bác sài chung với máy khác thì bác nên xem kỹ việc dùng chung rồi hẵng mua, vì không chỉ pin mà sạc nữa nếu bác muộn gọn nhà thì dùng chung cụm thiết bị sẽ giúp mình ngăn lắp gọn gàng hơn
Bác có thể kiếm các dòng máy nhỏ như Milwaukee C12 HZ-0 làm bởi Makita/Bosh tương tự vậy cũng có, giá cả,kiểu pin khác nhau ....vvv

NguyenAnhPhan

Xe container
Cụ xem video review cũng có thể đánh giá được đấy ạ.

RosemaryCherry

Xe container
Lưỡi sên sẽ theo size máy không lắp lẫn cỡ dây được và nó sẽ bất lợi khi mua thay ở VN
Lưỡi cưa sọc em nghĩ VN dễ mua hay kiếm hơn
Nếu bác cắt ở mức tương đối nhiều với cỡ như cổ tay em nghĩ bác nên sài như cái
Makita18V XRJ04 / DJR186 đó còn muốn nhỏ nhẹ có thể sài cái Milwaukee C12 HZ-0 như cụ trên nói tuy nhiên cái đó pin 12v thì sẽ hơi nhỏ, kiểu pin để bác sài chung với máy khác thì bác nên xem kỹ việc dùng chung rồi hẵng mua, vì không chỉ pin mà sạc nữa nếu bác muộn gọn nhà thì dùng chung cụm thiết bị sẽ giúp mình ngăn lắp gọn gàng hơn
Bác có thể kiếm các dòng máy nhỏ như Milwaukee C12 HZ-0 làm bởi Makita/Bosh tương tự vậy cũng có, giá cả,kiểu pin khác nhau ....vvv
Em cảm ơn bác, em cũng chủ yếu cắt tỉa cành bé, còn thỉnh thoảng mới cắt loại cỡ lớn như cổ tay thôi ạ.

SunShine.Anh

Xe tải
Dùng con này bắn vít cũng hay phết các cụ. Đầy đủ đầu, thay cũng nhanh

tuyenmthn

Xe buýt
Con này dở dở ương ương cụ ạ.
Vặn vít nhỏ thì khó vì tay cầm to và lực không mượt do dùng nút bấm nó chạy hết tốc luôn, cấp trượt có nhưng vẫn dễ toét ốc.
Vặn ốc to tí thì không vặn được do yếu (dùng 1 pin 3,6V, 2Ah, động cơ chổi than loại nhỏ).
Cụ cố tí làm con XTD 14, hàng sách tay cho rẻ. Lưc xoán 175Nm, chỉnh tốc 3 cấp điện tử, có chế độ vít T chống vỡ đầu vít. XTD 14 kết hợp với các loại mũi khoan, đầu chuyển có thể chiến từ khoan tường nhẹ, vặn vít, bắn tôn, khoan nhôm, tháo Bulong cỡ vừa...

minhtranslator

Xe tải
Nếu nó chưa gồm pin và sạc thì ở còm nào đó bác bảo pin 1k4, sạc 0.9k thì con máy cỡ 5k tổng đúng ko ạ???
Giá pin đó là giá em đề xuất với cụ chủ topic thôi. Pin theo máy của cụ thì mua pin 3A (dưới 8 trăm) sạc cũng khoảng đấy nữa là dùng được rồi.

RosemaryCherry

Xe container
Giá pin đó là giá em đề xuất với cụ chủ topic thôi. Pin theo máy của cụ thì mua pin 3A (dưới 8 trăm) sạc cũng khoảng đấy nữa là dùng được rồi.
Vâng, em cảm ơn bác nhiều ạ!

Wall1

Xe buýt
Em mua được rồi cụ ạ: Bosch GBH 3-28DRE
Con này mà cụ muốn khoan sắt phi 4 hoặc 6 thì chán luôn.
Khoan lỗ lên tường để bắt cái quạt thì khác gì dùng dao phay cắt quả ớt.
Cụ mở dịch vụ khoan cắt bê tông thì hợp.