[Thảo luận] Tư vấn lắp X-driven

blackcivic 2.0

Xe tăng
DVR có 2 loại chỉ ghi hình và có thêm GPS. Loại có GPS thì chia thành GPS online hiện luôn tốc độ xe trên màn hình, mặc dù không biết có chuẩn với tốc độ trên đồng hồ xe không, loại GPS offline thì phải rút thẻ cắm vào máy tính thì mới xem được tốc độ. Loại xài GPS thì có thể của Khựa hoặc Hàn Xẻng, đa phần của Hàn Xẻng không có màn hình kèm theo nên hơi khó khi chiến với xxx tại chỗ, lúc này đòi hỏi phải có lap trong xe để cắm thẻ sang mở file trên lap. Loại có GPS thì có thể còn có cả G-sensor để ghi lại va chạm khi tai nạn xảy ra.
Nói chung chỉ cần xài loại không có GPS và có sẵn màn hình tầm 2 inch trên máy là ổn cụ ạ. Cụ thích thì em đang có đấy, do gạch của các cụ trên OF dễ vỡ quá :(
Kụ biết bị ném gạch sao còn comment kiểu tự sướng này.......

mai.thanh10

Xe container
Cụ Jing-hàn xẻng vào đây tư véo phát, em cũng ké cụ chủ để chọn mua một em íc-đ-rai-vừn

bobom

Xe tải
Còn tùy codec do máy hỗ trợ cụ ạ, cùng file là avi nhưng mã codec khác nhau hơn nữa điện thoại đời cao đa phần cũng chỉ hỗ trợ một vài codec thôi cụ ạ, cắm vào chắc chắn không thể đọc được, đầu DVD trên xe còn kén mã hơn nữa kìa. Thế nên việc cái DVR có sẵn màn hình 2-2,5 inch vẫn là chuẩn nhất, không có nó thì lại phải phụ thuộc vào cái khác, lúc cần lại không dùng được thì lại hóa dở, tốn time tốn tiền cụ ạ.
Em ko chuyên về toán tin nên ko biết Codec là gì và đi theo lại có mã nữa ah, em chỉ biết cái đờ rai vừn của em nó ghi file ở định dạng .mp4, chuẩn HD, nên đa phần các xe đã có DVD cùng màn hình, cũng như các điện thoại hàng trung cấp loại cảm ứng trở lên đều xem đc định dạng .mp4 chuẩn HD ah.
Mà đa số các cụ đã có 4 bánh thì đã có ai phôn, hat tê sê hay ai pát gì đó, vậy em nghĩ có màn hình chỉ là điều kiện đủ thôi.

mai.thanh10

Xe container
.....
Mà đa số các cụ đã có 4 bánh thì đã có ai phôn, hat tê sê hay ai pát gì đó, vậy em nghĩ có màn hình chỉ là điều kiện đủ thôi.
Em có mỗi cái cục gạch, có khi 141 còn qui tội có hàng lạnh tren xe ý chứ :)).

kharma

Xe tải
em thì chơi kiểu này:
1. Galaxy tab 7 inc của Samsung
2. Car dock của chính hãng lắp lên kính lái hoặc tab lô
3. Cài phần mềm miễn phí tên là Dailyroads
4. Cụ bật luôn GPS trên smart phone thế là có luôn tốc độ ngày giờ

Còn vấn đề xi nhan đèn dây bảo hiểm thì nhà cháu chịu ạ :D

hieuhic

Xe điện
em thì chơi kiểu này:
1. Galaxy tab 7 inc của Samsung
2. Car dock của chính hãng lắp lên kính lái hoặc tab lô
3. Cài phần mềm miễn phí tên là Dailyroads
4. Cụ bật luôn GPS trên smart phone thế là có luôn tốc độ ngày giờ

Còn vấn đề xi nhan đèn dây bảo hiểm thì nhà cháu chịu ạ :D
Chơi cái này tốn tiền 3G lắm, hơn nữa gặp hôm trời nắng nóng máy nó tự tắt ngay.