Tư vấn lắp camera lùi cho GLK, sử dụng luôn màn hình 5" theo xe

cxoto.vn

Xe tải
Em muốn lắp camera lùi cho xe GLK nhưng sử dụng màn hình theo xe có được không, nhờ các bác tư vấn, nếu không dùng được màn hình đó thì lắp thêm màn hình DVD, chi phí cho vụ này là bao nhiêu ạ, cám ơn các bác ;;);;)

Vodka nào !!!!!!!!

HangB2

Xe điện
màn hình theo xe chỉ là navigator thôi, không tích hợp được chức năng hiển thị khi lắp camera lùi đâu cụ ợ (cái đó cần DVD)

ý kiến của em là cụ nên để nguyên bản vì nhiều lý do:
- taplo GLK vốn dĩ rất đẹp
- thay DVD vào thì được nhưng chắc chắn không đẹp hơn
- chưa chắc thay DVD xong thì hệ thống điều khiển trên vô lăng còn sử dụng được (cái này cụ tham khảo thêm vì em thì nghe nhiều người bảo được và cũng nhiều người bảo không)
- chọc vào phần điện rồi thì nếu có vấn đề gì về điện xẩy ra trong quá trình sử dụng thì cụ quên cái chuyện bảo hành chính hãng đi luôn ợ

trả lời vậy chẳng thỏa mãn câu hỏi của cụ đúng không? đừng vote em nhé :))

khoatran

Xe hơi
Theo em thì bác lắp được bằng cách cấy một bộ chuyển đổi vào bộ navigator của xe với đk là xe có bộ này, sau đó bác lắp chiếc camera xịn một tý là được, bác ra thằng Hướng trước nó làm ở Con Rồng Đỏ nó làm cho, theo em được biết hiện ở HN chỉ nó làm được thì phải. Nó có CH ở chỗ công viên Lênin thì phải. Mong thỏa mãn được nhu cầu của bác!!!

belancer

Xe buýt
Tránh sờ vào phần điện đóm trong vòng 2 năm nếu bác muốn được bảo hành bảo tỏi.
Cái camera lùi có hay ho gì đâu, trước em chạy grandis chả mấy khi dùng, vì ảnh qua camera lùi giống như gương cầu lồi ấy, không chính xác.
GLK có cảm biến parktronic nếu bác dùng quen thấy ngon hơn camera lùi nhiều.

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Bác cxoto.vn bán hàng Mẹc mà còn hỏi vậy thì hóa ra đại lý Ngôi sao ko có thợ kĩ thuật sao? GLK mới ra được 1 năm vậy chắc chắn chưa em nào hết BH vậy mà sale đã tư vấn lắp đồ ngoài?

@Hàng B2 cho em hỏi nhờ với, màn theo xe là Navigation vậy làm sao để dùng Navi? em đoán là cần có bản đồ tương thích với chuẩn Mec?

khoatran

Xe hơi
Bác cxoto.vn bán hàng Mẹc mà còn hỏi vậy thì hóa ra đại lý Ngôi sao ko có thợ kĩ thuật sao? GLK mới ra được 1 năm vậy chắc chắn chưa em nào hết BH vậy mà sale đã tư vấn lắp đồ ngoài?

@Hàng B2 cho em hỏi nhờ với, màn theo xe là Navigation vậy làm sao để dùng Navi? em đoán là cần có bản đồ tương thích với chuẩn Mec?
Navi cua Mec chỉ tương thích vơi vùng, miền nơi họ xk sang thôi, cũng như GX470 hoăc 570 cũng vậy xuất sang Mẽo thì chỉ dùng được ở nước nó thôi!!!

cxoto.vn

Xe tải

Bác có vẻ thích chọc ngoáy, tất nhiên là em đủ kiến thức để biết là xe có thể lắp được đồ OEM, cái quan trọng ở đây em hỏi là sử dụng màn hình đi theo xe chứ không cần thay màn hình khác.
Còn về tư vấn lắp đồ ngoài: đây là câu hỏi mang tính chất tham khảo và cân nhắc vì khách hàng CÓ NHU CẦU lắp camera lùi, tất nhiên xe của họ, tiền họ bỏ ra, kể cả họ mua xe về để đập em cũng không có ý kiến gì.
Em cũng xin trả lời luôn màn hình theo xe không phải là Command để tích hợp được Navigation, chỉ để hiện thị thông tin thôi

cxoto.vn

Xe tải
Thường thường nếu muốn có Navigation thì sẽ có kèm 1 đĩa DVD chứa dữ liệu, map của các vùng miền. Đầu DVD này không liên quan gì đến Entertainment, hoặc sử dụng HDD để lưu dữ liệu

HangB2

Xe điện

cụ đoán chưa đúng ợ, cái bản đồ navigator này cần:
- được cài đặt sẵn theo từng nước và
- có GPS kết nối vệ tinh để úp ***
vậy nên về VN mình chưa dùng được khi cái con VINASAT hồi nào vẫn chỉ lượn lờ trên đó chạy thử nghiệm

nick em là HạngB2 nhưng hôm đăng ký viết thiếu dấu cụ ợ :(

Chỉnh sửa cuối:

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
Em muốn lắp camera lùi cho xe GLK nhưng sử dụng màn hình theo xe có được không, nhờ các bác tư vấn, nếu không dùng được màn hình đó thì lắp thêm màn hình DVD, chi phí cho vụ này là bao nhiêu ạ, cám ơn các bác ;;);;)

Vodka nào !!!!!!!!
Cụ này bờm thiệt. Ai mà làm ở hãng lại đi hỏi cái vấn đề đúng ra người tiêu dùng hỏi chính bản thân cụ. Vd em mua xe nhờ cụ tư vấn thì cụ \:D/trời và \:D/ chỉ đất à ? Kiến thức mà Mer dạy cụ để ở đâu ?

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
Bác có vẻ thích chọc ngoáy, tất nhiên là em đủ kiến thức để biết là xe có thể lắp được đồ OEM, cái quan trọng ở đây em hỏi là sử dụng màn hình đi theo xe chứ không cần thay màn hình khác.
Còn về tư vấn lắp đồ ngoài: đây là câu hỏi mang tính chất tham khảo và cân nhắc vì khách hàng CÓ NHU CẦU lắp camera lùi, tất nhiên xe của họ, tiền họ bỏ ra, kể cả họ mua xe về để đập em cũng không có ý kiến gì.
Em cũng xin trả lời luôn màn hình theo xe không phải là Command để tích hợp được Navigation, chỉ để hiện thị thông tin thôi
Nếu em vào chỗ cụ em hỏi lắp camera lùi, cụ bảo là chờ em hỏi OTOFUN hay sao ?

Dr.Machine

Xe buýt
Thực ra các kụ cũng nên thông cảm vì kụ này là sales mà đã là sales thì kỹ thuật cũng gọi là để biết chứ đi sâu thì cũng tịt, nên việc hỏi cái đó cũng là chuyện thường tình thui mà. Theo kinh nghiệm cho thấy thì để có thể lắp được Camera lùi thì màn hiển thị phải có chức năng DVD hoặc Tivi*-:), với GLK thì cái màn trên táp lô chỉ là màn hiển thị thông tin nên nếu muốn lắp thì vứt đi rùi ra một số cửa hàng đồ chơi độ màn hình là được. Tuy nhiên cách tốt nhất cho nó lành là thửa riêng cái màn hình khác hoặc thay cái kính chiếu hậu có gắn Camera của hàng Xẻng hay Hồ Cẩm Đào gì đó là được.

mario

Xe hơi

fansbmw

Xe tải
Kụ Mario lắp xong hú em một tiếng nhé, đang máu quá đây

belancer

Xe buýt
Cục này chỉ là giao thức trung gian cho phép input nhiều tín hiệu hình video (từ navi, dvd, camera lùi...) và ra 1 đường LCD, các thiết bị kia vẫn phải mua thêm.
Em băn khoăn là mấy cái điều khiển trên vô lăng, và con chuột có còn dùng được không nhỉ?
Dù sao thì màn 5" vẫn là hơi bé.
option chuẩn của GLK khi đi với bộ navi là màn 7" nhưng hình như MBV không bán ở VN.

Ai bảo các cụ là cái màn hình 5' phải vứt đi.
Video Interface cho MEC w211 và 204. Vẫn dùng được màn hình zin theo xe với đầy đủ chức năng. Lắp đc camera lùi, DVD, GPS.
Cụ solara bên otosaigon lắp rồi mời các cụ vào đây tham khảo
http://www.otosaigon.com/forum/m1053042-p44.aspx
còn đây là link bán
http://www.navvideo.com/navvideo-models-nv_w221w204.asp
Em đã order 1 bộ sắp tới sẽ lắp và up ảnh hầu các cụ

cxoto.vn

Xe tải
Thế mới biết có nhiều ông không biết gì vẫn cứ gào lên ra vẻ hiểu biết, không biết thì hỏi, muốn giỏi phải học, không phải em làm ở hãng thì cái gì em cũng rành, câu hỏi này em đã có giải pháp, xin phép các bác nếu không trả lời đc câu hỏi trên của em thì miễn comment làm loãng nội dung của thớt ạ

cxoto.vn

Xe tải
Cụ này bờm thiệt. Ai mà làm ở hãng lại đi hỏi cái vấn đề đúng ra người tiêu dùng hỏi chính bản thân cụ. Vd em mua xe nhờ cụ tư vấn thì cụ \:D/trời và \:D/ chỉ đất à ? Kiến thức mà Mer dạy cụ để ở đâu ?
Trên otofun không chỉ có người tiêu dùng mà còn có rất nhiều anh em làm xe am hiểu về kỹ thuật. Mà ai nói với cụ là người tiêu dùng thì kiến thức của họ không có, cụ nhầm cơ bản rồi đấy ạ, kiến thức là vô cùng, chẳng ai vỗ ngực tự khen mình giỏi được. Cái gì em không biết thì em đi hỏi, không giấu dốt. Có chăng là cóc ngồi đáy giếng, mở mồm ra chê người khác bờm, em nói thế có gì không phải mong cụ bỏ quá

cxoto.vn

Xe tải
Cục này chỉ là giao thức trung gian cho phép input nhiều tín hiệu hình video (từ navi, dvd, camera lùi...) và ra 1 đường LCD, các thiết bị kia vẫn phải mua thêm.
Em băn khoăn là mấy cái điều khiển trên vô lăng, và con chuột có còn dùng được không nhỉ?
Dù sao thì màn 5" vẫn là hơi bé.
option chuẩn của GLK khi đi với bộ navi là màn 7" nhưng hình như MBV không bán ở VN.
Cám ơn cụ, em đang nghiên cứu xem với GLK có dùng cách này được không ạ.

Michael Vu

Xe hơi
Hệ thống Telematic trên GLK là NTG 4. Với NTG 4, Vòng MOST có Master là đầu Audio 20 (hoặc Audio 50, hoặc COMMAND), không có Audio Gateway. Liên kết MOST là liên kết quang học. Camera lùi sử dụng dây S-Video và dây LIN để truyền tín hiệu với vòng MOST và kết nối với màn hình. Màn hình của GLK tại VN là màn hình dùng cho Audio 20 nên không thể nhận được tín hiệu S-Video và phát được. Nếu muốn có Camera lùi chỉ có cách đặt COMMAND về và mua thêm các phụ tùng linh tinh của camera lùi (tra chi tiết trên FP-EPC và tham khảo WIS nếu có, hầu như không lắp được vì ở VN chưa được đào tạo để lắp và lắp xong phải SCN-Coding với FDOK mới dùng được). Nếu chủ xe mua về muốn chọc ngoáy theo ý muốn thì không ai cản được, họ đập xe cũng được mà. Nhưng góp ý với bác Cò Chúa là mình đại diện cho hãng thì không nên tư vấn KH làm gì trong 2 năm bảo hành nếu không được MBV guidleline và nên hỏi anh em ở Aftersale trước khi lên diễn đàn hỏi, tránh các rắc rối không cần thiết.

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
Thế mới biết có nhiều ông không biết gì vẫn cứ gào lên ra vẻ hiểu biết, không biết thì hỏi, muốn giỏi phải học, không phải em làm ở hãng thì cái gì em cũng rành, câu hỏi này em đã có giải pháp, xin phép các bác nếu không trả lời đc câu hỏi trên của em thì miễn comment làm loãng nội dung của thớt ạ
Hôm nào ghé 10 Quang Trung gặp em nha cụ. Theo tôi, chú phải học hỏi thêm mới làm sales mer được nhé. Trên diễn đàn không nên xửng cồ như thế, ở các đại lý họ đào tạo salesman rất nhiều tình huống lắm, làm như thế mới là salesman giỏi.

Kính cụ