[Funland] tư vấn kinh doanh buôn bán cho người 60 tuổi

Tiểungưnhi88

Xe điện
yêu cầu thu nhập 4 triệu/1 tháng thì Làm cái xe đẩy nho nhỏ bán đồ ăn chín ( VD: như món lòng lợn, chả giò...+ ít dưa cà muối, sáng ông bà ra chợ mua về làm hoặc đặt luôn lò mổ, rồi nghỉ ngơi đến khoảng 4h chiều đẩy xe ra chợ hoặc cổng khu công nghiêp bán cho anh em công nhân, chả mất tiền thuê mặt bằng mà thu nhập có khi còn hơn ý. chợ chiều chỗ em cũng nhiều ông bà lớn tuổi bán hàng, có bà thì làm thúng bún ra bán, có ông thì làm mẹt lòng lợn, cái bếp than tổ ong + nồi nước trần, bán đắt hàng phết, giá hơn 100K/ cân. có cụ bà thì bán mấy hũ dưa cà muối. ngôi gần nhau tán chuyện vui phết.
Món này phải dậy từ 4 giờ sáng đi lấy lòng, xong làm lại mới bán được, em thấy đồ khô hợp hơn cộng với dưa cà.

Batman

Xe container
Cụ lo gì cho người đã trải qua 3/4 cuộc đời rồi.
Cụ có giỏi có tài, thì cũng chỉ là con của ông Cụ, nên không lo nổi đâu.
Ông cụ sẽ xoay sở được, còn việc của cụ là phải ngoan, biếu được gì các cụ thì biếu, còn đâu thì kệ thôi.
Chào các cụ, bố mẹ em ở một ngôi làng nhỏ bên cạnh thành phố biển hồ tinh hoa mãnh liệt. Mẹ em 60 tuổi cựu giáo chức, bố em 60 tuổi làm tư nhân.
Do covid công ty bố em làm thua lỗ triền miên, đã sa thải 3/4 lao động, chuẩn bị sa thải nốt bố em.
Mẹ em có lương hưu, bố em thì không, một phần vì thu nhập một phần cũng vì ở nhà chán quá, không có việc gì làm nên bố em muốn tìm việc.
Em thì ngại bố em đi làm xa vất vả nên đang tính thuê cái kiot ở cổng chợ quê cho bố mẹ kinh doanh buôn bán gì đó, tiền thuê khoảng 2 triệu/ tháng.

chỉ cần lợi nhuận 4 triệu/ tháng là được, quan trọng nhàn, không nặng nhọc, không mất nhiều thời gian.
Nhờ các cụ tư vấn xem nên kinh doanh buôn bán cái gì được ạ ?

Nhà em thì không còn ruộng, do người ta mua hết ruộng với giá 900k/ m rồi phân lô bán nền xây thành phố tinh hoa bán 99 triệu/m rồi ạ.

em thì vẫn thi thoảng phụ giúp bố mẹ, trung bình 50 triệu/ năm nên bố mẹ chi tiêu cũng không quá khó khăn, nhưng chủ yếu không có việc làm nên bố em chán.

vieteuro

Xe container
Mua bộ bình tích ấm ủ, điếu cày lông gà, bộ bàn thấp ghế lùn hàng nước. Kẹo lạc lương khô, kẹo cao su sim điện thoại. Ấm đun điện thùng nước đá. Và hàng ngày đắm mình trong những tư tưởng cao siêu của Số luận.

Đấy là ước mơ của em lúc về già. :)):)):))
Lại được giao lưu với nhiều người có cùng đam mê :))
Ấy tháng nào cũng phải nộp phế cho xxx đấy :))

• Vodka
Reactions: XPQ

XPQ

Xe cút kít
Lại được giao lưu với nhiều người có cùng đam mê :))
Ấy tháng nào cũng phải nộp phế cho xxx đấy :))
Thì nó là hệ sinh thái mờ lậy. Được cái là ai thì cũng cùng chia sẻ đam mê cái vẻ đẹp của toán học.😁😁😁😁😁

Hunterking29

Xe máy
bán trà đá, bán xôi, bánh mì ăn sáng cụ ak

HI_CLASS

Xe điện
Mua bộ bình tích ấm ủ, điếu cày lông gà, bộ bàn thấp ghế lùn hàng nước. Kẹo lạc lương khô, kẹo cao su sim điện thoại. Ấm đun điện thùng nước đá. Và hàng ngày đắm mình trong những tư tưởng cao siêu của Số luận.

Đấy là ước mơ của em lúc về già. :)):)):))
Cụ này tư vấn chuẩn này. Kiếm cái gốc đa hay vệ ao làng làm bộ bàn trà đá, kẹo lạc thêm it nc ngọt, bim bim với thuốc lào ngon là ấm rồi.

• Vodka
Reactions: XPQ

Gừng

Xì hơi lốp
Chào các cụ, bố mẹ em ở một ngôi làng nhỏ bên cạnh thành phố biển hồ tinh hoa mãnh liệt. Mẹ em 60 tuổi cựu giáo chức, bố em 60 tuổi làm tư nhân.
Do covid công ty bố em làm thua lỗ triền miên, đã sa thải 3/4 lao động, chuẩn bị sa thải nốt bố em.
Mẹ em có lương hưu, bố em thì không, một phần vì thu nhập một phần cũng vì ở nhà chán quá, không có việc gì làm nên bố em muốn tìm việc.
Em thì ngại bố em đi làm xa vất vả nên đang tính thuê cái kiot ở cổng chợ quê cho bố mẹ kinh doanh buôn bán gì đó, tiền thuê khoảng 2 triệu/ tháng.

chỉ cần lợi nhuận 4 triệu/ tháng là được, quan trọng nhàn, không nặng nhọc, không mất nhiều thời gian.
Nhờ các cụ tư vấn xem nên kinh doanh buôn bán cái gì được ạ ?

Nhà em thì không còn ruộng, do người ta mua hết ruộng với giá 900k/ m rồi phân lô bán nền xây thành phố tinh hoa bán 99 triệu/m rồi ạ.

em thì vẫn thi thoảng phụ giúp bố mẹ, trung bình 50 triệu/ năm nên bố mẹ chi tiêu cũng không quá khó khăn, nhưng chủ yếu không có việc làm nên bố em chán.

cụ cứ cho bố cụ làm kiot

ok thì cứ triển

nếu thấy ko ổn thì cho cụ làm bảo vệ

khu e bảo vệ toàn 60-70t