[Funland] tư vấn kinh doanh buôn bán cho người 60 tuổi

sutubungto

Xe buýt
Chào các cụ, bố mẹ em ở một ngôi làng nhỏ bên cạnh thành phố biển hồ tinh hoa mãnh liệt. Mẹ em 60 tuổi cựu giáo chức, bố em 60 tuổi làm tư nhân.
Do covid công ty bố em làm thua lỗ triền miên, đã sa thải 3/4 lao động, chuẩn bị sa thải nốt bố em.
Mẹ em có lương hưu, bố em thì không, một phần vì thu nhập một phần cũng vì ở nhà chán quá, không có việc gì làm nên bố em muốn tìm việc.
Em thì ngại bố em đi làm xa vất vả nên đang tính thuê cái kiot ở cổng chợ quê cho bố mẹ kinh doanh buôn bán gì đó, tiền thuê khoảng 2 triệu/ tháng.

chỉ cần lợi nhuận 4 triệu/ tháng là được, quan trọng nhàn, không nặng nhọc, không mất nhiều thời gian.
Nhờ các cụ tư vấn xem nên kinh doanh buôn bán cái gì được ạ ?

Nhà em thì không còn ruộng, do người ta mua hết ruộng với giá 900k/ m rồi phân lô bán nền xây thành phố tinh hoa bán 99 triệu/m rồi ạ.

em thì vẫn thi thoảng phụ giúp bố mẹ, trung bình 50 triệu/ năm nên bố mẹ chi tiêu cũng không quá khó khăn, nhưng chủ yếu không có việc làm nên bố em chán.

hưvô

Xe lăn
Nhanh nhất thì mở cửa hàng tạp hoá cụ ạ.

mega_fun

Xe điện
Xem xung quanh thế nào làm cái cửa hàng giặt là cụ.

ngu ngơ

Xe điện
Trông tạp hoá còn khổ hơn bảo vệ văn phòng, lương lậu cũng được. Kiếm chân bảo vệ đỡ thuê kiot.

XPQ

Xe cút kít
Mua bộ bình tích ấm ủ, điếu cày lông gà, bộ bàn thấp ghế lùn hàng nước. Kẹo lạc lương khô, kẹo cao su sim điện thoại. Ấm đun điện thùng nước đá. Và hàng ngày đắm mình trong những tư tưởng cao siêu của Số luận.

Đấy là ước mơ của em lúc về già. :)):)):))

boy_spott

Xe điện
Em đang lo 60tuoi mình sẽ làm gì

sutubungto

Xe buýt
Trông tạp hoá còn khổ hơn bảo vệ văn phòng, lương lậu cũng được. Kiếm chân bảo vệ đỡ thuê kiot.
quê em không có văn phòng cụ ơi, chỉ có nhà máy, khu công nghiệp, bảo vệ ở nhà máy thì giờ người ta toàn tuyển công ty chuyên nghiệp hết rồi, toàn dưới 50 tuổi thôi. ở nhà máy thì phải làm xoay ca ngày ca đêm vất lắm.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em thì ngại bố em đi làm xa vất vả nên đang tính thuê cái kiot ở cổng chợ quê cho bố mẹ kinh doanh buôn bán gì đó, tiền thuê khoảng 2 triệu/ tháng.

chỉ cần lợi nhuận 4 triệu/ tháng là được, quan trọng nhàn, không nặng nhọc, không mất nhiều thời gian.
Buôn bán gì cũng mất nhiều thời gian cụ nhé.

onano69

Xe container
Làm đại lý Xổ số kiến thiết :)

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Muối dưa cà, bán chè... Với mức tài chính mà bạn đang nhắm tới thì làm 2 cái mình nêu thừa lãi!

Chào các cụ, bố mẹ em ở một ngôi làng nhỏ bên cạnh thành phố biển hồ tinh hoa mãnh liệt. Mẹ em 60 tuổi cựu giáo chức, bố em 60 tuổi làm tư nhân.
Do covid công ty bố em làm thua lỗ triền miên, đã sa thải 3/4 lao động, chuẩn bị sa thải nốt bố em.
Mẹ em có lương hưu, bố em thì không, một phần vì thu nhập một phần cũng vì ở nhà chán quá, không có việc gì làm nên bố em muốn tìm việc.

Nhà em thì không còn ruộng, do người ta mua hết ruộng với giá 900k/ m rồi phân lô bán nền xây thành phố tinh hoa bán 99 triệu/m rồi ạ.

em thì vẫn thi thoảng phụ giúp bố mẹ, trung bình 50 triệu/ năm nên bố mẹ chi tiêu cũng không quá khó khăn, nhưng chủ yếu không có việc làm nên bố em chán.
Cửa hàng bếp gas cụ ạ.

tienaka

Xe điện
Mua bộ bình tích ấm ủ, điếu cày lông gà, bộ bàn thấp ghế lùn hàng nước. Kẹo lạc lương khô, kẹo cao su sim điện thoại. Ấm đun điện thùng nước đá. Và hàng ngày đắm mình trong những tư tưởng cao siêu của Số luận.

em như cụ này cho nhanh :D

Thằng bạn em cũng có ước mơ giống hệt cụ

chandai.toinack

Xe điện
Cửa hàng bếp gas cụ ạ.
Cửa hàng bếp gas râtz cực cụ nhé. Nhà em 20 năm làm gas và bếp gas các loại đây ạ.
Hôm rồi, vch em ra. Thuyết phục mãi BM chồng em chứ cần chừ ko vào Nha trang ở cho khoẻ người. 1 phát ck cho thằng ku em. Nhờ nó tới đặt vấn dêd mua lại tên tuổi số lượng hàng hoá. Xong phút mốt luôn. Vì đưa giá giá xực hời ( thực ra vẫn là tiền của mình).
Đỡ lăn tăn.

Tầm này BM em chỉ ăn ngủ nghỉ đi tập thể dục, đi tắm biển vì biển ngay dưới, đi loanh quanh bằng xe đạp, e xuống Nha trang nghỉ hè nhưng cũng tách riêng ra nhà khác ở để Ông bà đỡ nhức đầu mấy đứa nhóc nhà em.

Trong khi đó Bố Mẹ đẻ em thì kiểu ko có cv ko chịu đc, đi đâu cũng ngại ko ng trông nhà, vướng cháu vướng con, nên chả đi đâu đc. Xong lại thik nấu rượu, hứng lúc nào nấu lúc đó. Toàn nấu cho người nhà. Cơ mà tiền kiếm cũng nhiều vì ng nhà nhưng ng nhà của ng nhà rồi nhà máy đặt 🤣 khổ xong cứ cuốn theo làm.

Tầm này nếu cụ chủ muốn các Cụ vừa có viêkc làm cho vui vừa có tiền ra tiêdn vào, thì chỉ có bán mấy món ăn dân dã, có vườn thì trồng rau bán, lao động khoẻ người nữa. Còn lâu dài thì đúng là chỉ bán tạp hoá là ok nhất. Hoặc bán đồ khô như gạo đậu cá khô các kiểu.

Ah có cái sp gì mà Natto đậu nành lên men rất tốt cho trẻ em và ng già bị tiền đình, tim gì í, cụ chủ để ng nhà uống và giới thiệu các Cụ trong làng uống cũng ok. Chiết khấu ko cao nhưng ap lành mạnh mình vừa uống vừa bán cũng đc ạ.

chandai.toinack

Xe điện
Tự dưng nghĩ tới ng lớn tuổi, em cứ ấp mãi cái dự án Làng Hưu Trí, mô hình này đã có ở nc ngoài rồi thì phải:
Nó ko phải viện dưỡng lão như mình đang làm.
Mà là Làng hưu trí cao cấp. 1 khu lớn có hồ có sông, phân khu từng nhà, có vườn tược để rau củ các thể loại. Cụ nào mua luôn nhà cũng đc. Hoặc thuê để ở cũng đc. Hàng ngày các Cụ chỉ đạp xe trong làng tập thể dục, trồng rau, nuôi cá. Đại loại cuộc sống thư giãn thảnh thơi ko quá khổ cũng ko sướng trong 1 khu như resort + kết hợp farm, toàn người cao tuổi cỡ 60 trở lên, có cả hệ thống y tế.... Ui nghĩ thik lắm luôn.

Doinhucaitoi

Xe buýt
Các cụ có tuổi e nghĩ chỉ tạp hóa lặt vặt cho đỡ phải tính toán và vất vả.

smallcarvn

Xe buýt
yêu cầu thu nhập 4 triệu/1 tháng thì Làm cái xe đẩy nho nhỏ bán đồ ăn chín ( VD: như món lòng lợn, chả giò...+ ít dưa cà muối, sáng ông bà ra chợ mua về làm hoặc đặt luôn lò mổ, rồi nghỉ ngơi đến khoảng 4h chiều đẩy xe ra chợ hoặc cổng khu công nghiêp bán cho anh em công nhân, chả mất tiền thuê mặt bằng mà thu nhập có khi còn hơn ý. chợ chiều chỗ em cũng nhiều ông bà lớn tuổi bán hàng, có bà thì làm thúng bún ra bán, có ông thì làm mẹt lòng lợn, cái bếp than tổ ong + nồi nước trần, bán đắt hàng phết, giá hơn 100K/ cân. có cụ bà thì bán mấy hũ dưa cà muối. ngôi gần nhau tán chuyện vui phết.

ctth

Xe tải
Em năm nay 60. Em cũng nghĩ kiếm chân bảo vệ cụ hêy

Aquatrue.vn

Xe tải
Website
www.aquatrue.vn
Đầu tư chứng đâu đó 20%/năm. Tuy nhiên phải có kiến thức và không chạy theo FOMO.