Chi hội Tư vấn: Hỏi ý kiến liên quan đến Forte- Cerato - P2

babykunkun

Xe buýt
Ôi thế mà cụ không báo sớm làm e múc 1 bộ mới rồi. Xe cụ trước khi thay cả xe có đồ đạc gì tháo được pm cho em nhé.
Cụ ý điêu đấy, cụ ý quý xe hơn cả vợ cả cơ hehe. Cụ ko chụp cái ảnh khoe lên đây ah, cẩn thận nhiều anh em gặp xe cụ lại nhầm là xe em, lại gọi cho vợ em bảo em lang thang dưới hải phòng đồ sơn thì chết em

33A-7777

Xe tải
E xin tư Vấn Sơn vành xe a !

Báo cáo các cụ : e vừa mới cưới vợ 2 Là e Kia forte . Và cũng La Thành viên mới của KFC a ! Tình hình Là e thấy có mấy e forte Sơn vành đen , cácbon đẹp quá nên e muốn hỏi các cụ Sơn vành ở đâu và kinh Phi có đắt không a ?
e xin cảm ơn các cụ Đã chỉ giáo a !!!

scopion84

Xe tải
Cụ sang nhà Việt vòi mà sơn, sang đó các cụ ý tư vấn cho

bmw_9680

Xe tải
hôm trc sơn lại cả xe cụ ko bảo thợ nó sơn cho

OKiaforte

Xe buýt
SK ở phía ghế phụ, SM ở trong khoang máy. Cụ bảo bọn chuyên nó cà cho. Cũng toát mồ hôi mới xơi đc đấy
Sông có thể cạn, núi có thể mòn nhưng số khung số máy thì không bao giờ có thể thay đổi được trừ phi muốn làm giả:P
Em muốn tự làm cho biết cụ ah. Mà mình cà bằng giấy gì cụ nhỉ? Thank U!

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Em muốn tự làm cho biết cụ ah. Mà mình cà bằng giấy gì cụ nhỉ? Thank U!
Chuẩn thì cà = giấy nhiệt (chứa sẵn mực trên giấy), nhưng ko có giấy nhiệt thì giấy thường cũng được ợ :)

HungSanity

Xe hơi
Hỏi các cụ chọn Forte hay Vios cho lần đầu tiên

Hai xe này ko cùng phân khúc nhưng cùng tầm giá ạ. Em thfi tính thanh niên nên rất thích Forte nhưng Vios thì lại đc tiếng là bền bỉ và giữ giá hơn ạ. Các cụ đi cả hai rồi cho em tý dòng ý kiến với ạ.

- Xe nào ăn xăng hơn (tính cùng phiên bản)
- Chi phí thay đồ và bảo dưỡng
- Độ bền.

Các cụ cho em xin ý kiến.

QuangTit

Xe đạp
Nhà em vừa mua xe xong, cũng từng chiến đấu cật lực để chọn giữa 2 con này. Em với ông anh thì thanh niên thích Forte, còn bố em thì tính giống các cụ thích bên cứ đòi vios.
Thế là 1 hôm ra ngoài em gọi cho 1 con taxi Vios ngồi thử, với cũng rất may là có 1 cụ trong đây 1 lần đi tam đảo cũng cho bố em ngồi thử nên cụ cũng xuôi luôn.

Về kĩ thuật thì em ko rành lắm, nhưng mà theo như em đọc với cảm nhận thì thế này.

Về ăn xăng với máy thì Vios tiết kiệm hơn, 1 phần là động cơ 1.5 trong khi Forte 1.6 với cả toy làm động cơ cũng tốt hơn chút chút.
Bền thì em nghĩ là Toy hơn, nhưng cũng chẳng hơn nhiều vì xe hàn như Kia hay Huyn giờ làm cũng rất là tốt
Đồ em ko biết vios thế nào chứ Kia thì nhiều vô kể, đồ thay với đồ để độ thì ko thiếu.

Riêng về phần thanh niên thì em đặc biệt khuyên cụ lấy forte, năm nay lấy hoặc đợi bản mới ra cũng đc vì thấy nhiều cụ bảo sắp có forte mới. Cảm giác lái thích hơn hẳn vios, ngồi trong cũng thích hơn. Kiểu dáng tốt hơn cũng với cái khoản options phong phú.

scopion84

Xe tải
Xăng ăn nhiều ít phụ thuộc chính vào người lái, mà nếu Forte có nhiều hơn thì 1 tháng em dự cụ cũng chỉ bị dôi ra độ 200k tiền xăng là cùng nên ko phải quan tâm lắm.

Về độ giữ giá thì là như nhau, nhưng Vios số sàn thì khi bán tính thanh khoản sẽ cao hơn

Đồ thay thế thì nhiều như nhau, tuy nhiên Forte đồ độ nhiều gấp ba nghìn hai trăm bảy chín lần Vios :))

=> Chốt lại nếu cụ là U40 mà có đủ thóc thì cứ Forte mà chơi

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Xăng ăn nhiều ít phụ thuộc chính vào người lái, mà nếu Forte có nhiều hơn thì 1 tháng em dự cụ cũng chỉ bị dôi ra độ 200k tiền xăng là cùng nên ko phải quan tâm lắm.

Về độ giữ giá thì là như nhau, nhưng Vios số sàn thì khi bán tính thanh khoản sẽ cao hơn

Đồ thay thế thì nhiều như nhau, tuy nhiên Forte đồ độ nhiều gấp ba nghìn hai trăm bảy chín lần Vios :))

=> Chốt lại nếu cụ là U40 mà có đủ thóc thì cứ Forte mà chơi
Vãi con số :v
======
P.s: Em đang lên kế hoạch làm bài so sánh một cách hoàn chính Forte với Vios nè ;) Cụ chủ thớt vẫn lăn tăn thì em mời đến tham dự buổi test luôn nhóe ;)

HungSanity

Xe hơi
Cảm ơn các cụ, em thì mới 28t thôi ạ, theo kế hoạch thì năm sau em sẽ có con đầu lòng. Nói chung em muốn có xe để đưa đón vợ con cho đỡ khổ. Em ko làm kinh doanh nên nhu cầu đi lại khá ít. Có thì sẽ về quê năm vài ba lần.

Em tháy Vios ng ta dùng làm taxi nhiều quá, nói thật là ko thấy khoái. Xe cũng xấu, nhưng mấy ng cứ khuyên nên lấy Toy làm em phân vân. Chứ em là em nghiêng đến 9 phần về Forte rồi.

Mà Forte mới bao giờ ra mắt cụ nhỉ?

Cuabien

Xe điện
Điên mà mang KF ra so với Vios ghẻ, ông nhà nghỉ xoá hộ mấy cái bài kiểu này đi không thể nào mấy con cẩu lang thang ngửi thấy mùi mứt lại bâu vào sủa nhức đầu !

Hồi KFC mới lập đã có 1 ông tướng đua với Chỉ tụt tí lật xe trên Mỹ đình, giờ Nhà nghỉ đòi thi nữa lại chết một mớ ... :))

Chỉnh sửa cuối:

nghianhaxinh

Xe đạp
Số 321 Trường Chinh - Thanh Xuân - Hà Nội
Website
xaydungnhaxinh.vn
Cảm ơn các cụ, em thì mới 28t thôi ạ, theo kế hoạch thì năm sau em sẽ có con đầu lòng. Nói chung em muốn có xe để đưa đón vợ con cho đỡ khổ. Em ko làm kinh doanh nên nhu cầu đi lại khá ít. Có thì sẽ về quê năm vài ba lần.

Em tháy Vios ng ta dùng làm taxi nhiều quá, nói thật là ko thấy khoái. Xe cũng xấu, nhưng mấy ng cứ khuyên nên lấy Toy làm em phân vân. Chứ em là em nghiêng đến 9 phần về Forte rồi.

Mà Forte mới bao giờ ra mắt cụ nhỉ?
Cụ có 28T mà chọn vios thì có lẽ muốn trở về dĩ vãng rồi, dân VN mình chết vì thương hiệu, mà thương hiệu bây giờ TOYOTA với KIA thì có hơn nhau nhiều đâu, đi oto mà đợi đến lúc nó hỏng thì khuya lắm, cụ đừng so sánh TOY với KIA như kiểu ware tàu với ware thái nhé, nói thật nội thất vios nhìn như chuồng gà cụ ah

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Điên mà mang KF ra so với Vios ghẻ, ông nhà nghỉ xoá hộ mấy cái bài kiểu này đi không thể nào mấy con cẩu lang thang ngửi thấy mùi mứt lại bâu vào sủa nhức đầu !

Hồi KFC mới lập đã có 1 ông tướng đua với Chỉ tụt tí lật xe trên Mỹ đình, giờ Nhà nghỉ đòi thi nữa lại chết một mớ ... :))
Vụ đấy có video hay hình ảnh gì ko anh :D, em định làm 1 cái test nho nhỏ cũng vì đến giờ vẫn có quá nhiều người hỏi (như cụ chủ thớt đây), bản thân em cũng nhận được quá nhiều câu hỏi này (ngoài đời) :D
--------
P.s: để em gộp thớt này vào mục hỏi đáp chứ không xóa, vì vẫn nhiều người thắc mắc mà :D, mấy con cẩu lang đi qua mà lèm bèm em bem luôn :D
======
P.s2: Cụ chủ thớt muốn xem test xe thì contact với em nhóe :P

HungSanity

Xe hơi
Vụ đấy có video hay hình ảnh gì ko anh :D, em định làm 1 cái test nho nhỏ cũng vì đến giờ vẫn có quá nhiều người hỏi (như cụ chủ thớt đây), bản thân em cũng nhận được quá nhiều câu hỏi này (ngoài đời) :D
--------
P.s: để em gộp thớt này vào mục hỏi đáp chứ không xóa, vì vẫn nhiều người thắc mắc mà :D, mấy con cẩu lang đi qua mà lèm bèm em bem luôn :D
======
P.s2: Cụ chủ thớt muốn xem test xe thì contact với em nhóe :P

Em thấy nhiều người thắc mắc như em, giừo lại còn ra cả City, Sunny nữa nên càng thêm phần bối rối :). Nếu cụ có buổi thử giữa 2 xe này thì thông báo trước em nghĩ sẽ nhiều cụ có cùng phân vân như em :)