[Funland] Tư vấn hỗ trợ anh em dùng, chơi, nghịch Blackberry :)

DTV

Xe tăng
Bác chủ thớt tư vấn cho tí tẹo.

Tôi đang dùng 9780 và 8230. Lúc copy danh bạ từ 9780 sang 8230 tôi hay syn từ 9780 ra Microsoft Outlook, xong lại syn từ Microsoft outlook ra 8230. Vấn đề ở chỗ người nào tôi lưu 2-3 số (Home, mobile, office ...) thì khi sang 8230 hay bị cắt mất, chỉ còn 1 số. Bác cho hỏi làm cách nào khắc phục nhỉ?

tuancua

Xe hơi
Ủng hộ cụ, em đang ngâm cứu để ra nhập

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
Bác chủ thớt tư vấn cho tí tẹo.

Tôi đang dùng 9780 và 8230. Lúc copy danh bạ từ 9780 sang 8230 tôi hay syn từ 9780 ra Microsoft Outlook, xong lại syn từ Microsoft outlook ra 8230. Vấn đề ở chỗ người nào tôi lưu 2-3 số (Home, mobile, office ...) thì khi sang 8230 hay bị cắt mất, chỉ còn 1 số. Bác cho hỏi làm cách nào khắc phục nhỉ?
Hiện tại, bác thử chuyển danh bạ sang Gmail, sync xuống bằng Google sync xem có được không ạ?

Thông thường sync từ đời thấp lên đời cao rất ok, nhưng sync ngược lại thường hay phát sinh lỗi.
Nếu không được bác dùng thủ công Backup và restore bằng BDM xem thế nào ạ :)
Thông thường e chơi BBprotect nên toàn sync từ đó xuống hoặc từ mail cơ quan Outlook nhưng sang các đời máy tương đồng nên chưa bị lỗi này

Ủng hộ cụ, em đang ngâm cứu để ra nhập
Welcome bác :)

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
cụ ơi, phân biệt vỏ xịn, sạc xịn, pin xịn của bb thế nào vậy ạ?

Cái này bác hỏi cực khó :D.
Vỏ mỗi dòng 1 khác, sạc cũng có gập, có thay chân, pin thì cũng vậy.
Cách nhanh nhất là tìm 1 người bán hàng tin tưởng, mang đến món đồ cần phân biệt nhờ kiểm tra giúp :). Phân biệt ngoài hình dáng bề ngoài còn là hiệu năng khi sử dụng nữa. Ví du: Sạc xịn k đơ loạn cảm ứng, k gây ra chết nguồn. Pin xịn dung lượng tốt hơn, thời lượng sử dụng cao hơn...

Xe máy
Cái này bác hỏi cực khó :D.
Vỏ mỗi dòng 1 khác, sạc cũng có gập, có thay chân, pin thì cũng vậy.
Cách nhanh nhất là tìm 1 người bán hàng tin tưởng, mang đến món đồ cần phân biệt nhờ kiểm tra giúp :). Phân biệt ngoài hình dáng bề ngoài còn là hiệu năng khi sử dụng nữa. Ví du: Sạc xịn k đơ loạn cảm ứng, k gây ra chết nguồn. Pin xịn dung lượng tốt hơn, thời lượng sử dụng cao hơn...
Mua chính hãng thì ko lo về vấn đề này đâu

tuxedo075

Xe tải
Cụ chủ cho em hỏi ở chỗ nào thay đc viền cao su của bb9105 nhỉ. Của em viền cao su sứt sẹo hết rùi.

26net

Xe máy
Mình sợ dùng loại này rùi.

26net

Xe máy
Trước dùng thấy nó lằng nhằng quá bán luôn.

nnm2008

Xì hơi lốp
Hiện tại, bác thử chuyển danh bạ sang Gmail, sync xuống bằng Google sync xem có được không ạ?

Thông thường sync từ đời thấp lên đời cao rất ok, nhưng sync ngược lại thường hay phát sinh lỗi.
Nếu không được bác dùng thủ công Backup và restore bằng BDM xem thế nào ạ :)
Thông thường e chơi BBprotect nên toàn sync từ đó xuống hoặc từ mail cơ quan Outlook nhưng sang các đời máy tương đồng nên chưa bị lỗi này

Welcome bác :)
Dùng back up và restore ở BDM là chuẩn nhất rồi, vừa nhanh mà lại vừa chuẩn nhé

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
Mua chính hãng thì ko lo về vấn đề này đâu
Hi, k phải ai cũng có điều kiện mua chính hãng bác à :).. hàng ngoài chiếm đa số mà :).

Cụ chủ cho em hỏi ở chỗ nào thay đc viền cao su của bb9105 nhỉ. Của em viền cao su sứt sẹo hết rùi.
Hàng hiếm, máy lại khó thay mở lắm cụ ơi :D..

Mình sợ dùng loại này rùi.
Hi, bài toán khó giải, giải được thấy ưng lắm :)

Dùng back up và restore ở BDM là chuẩn nhất rồi, vừa nhanh mà lại vừa chuẩn nhé
:)

minh0075

Xe điện
E cho con e con 9780, mua 9700 về dùng thấy hơi chán...> bán cho 1 cụ.
Đi mua con Sony xperia sola về dùng càng chán,mới nhận ra dùng BB quá lâu,nó quen mất rùi.Lại mang ra đổi 9900, mất toi 10%=550k sau 1 hôm hức hức.
Con của e ở Nhật cường wifi ầm ầm,về nhà( có pas word ) lại trở chứng,sóng căng đét nhưng vào Brown ko kết nối mạng được.
E ngu IT,cụ nào chỉ e phát e thanks ạ.

NewPeace

Xe điện
Bạn Ben lì 8X cho hỏi, dùng BB mà cắm doc xạc suốt liệu có chai pin không?

Chỉnh sửa cuối:

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
E cho con e con 9780, mua 9700 về dùng thấy hơi chán...> bán cho 1 cụ.
Đi mua con Sony xperia sola về dùng càng chán,mới nhận ra dùng BB quá lâu,nó quen mất rùi.Lại mang ra đổi 9900, mất toi 10%=550k sau 1 hôm hức hức.
Con của e ở Nhật cường wifi ầm ầm,về nhà( có pas word ) lại trở chứng,sóng căng đét nhưng vào Brown ko kết nối mạng được.
E ngu IT,cụ nào chỉ e phát e thanks ạ.
Khổ thân bác :)
Trường hợp này em nghĩ nguyên nhân có thể xuất phát từ 2 lý do:
- Bộ phát wifi.
Khi dùng bộ phát, các gia đình thường có password. Khi đó có nhiều tầng bảo mật, wifi của bác đang để ở tầng bảo mật cao WPA.. bảo mật cao quá nó k cho 99 của bác và 1 số thiết bị khác vào ..:). Bác cần thay đổi thử mật khẩu về bảo mật thấp hình như là WEP sẽ dễ kết nối hơn. Thông thường máy sẽ báo k kết nối được, dù pass chuẩn nếu do bộ phát

- Do máy: Bác xem có tùy chỉnh phần nào đó => k tải được dữ liệu.
Ví dụ tùy chỉnh: Data services off ở mục Mobilenetwork options hay k?

Chỉnh sửa cuối:

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
Bạn Ben lì cho hỏi, dùng BB mà cắm doc xạc suốt liệu có chai pin không?
Dock sạc là cầu nối giữa sạc của bác và máy.
Thông thường khi pin đầy sẽ có ngắt dòng tại sạc hoặc chân pin còn dock k có ngắt. Tùy vào dòng máy và thông thường hãng thường khuyên người dùng sạc đầy là rút ra, hoặc để no pin thêm 1-2h chứ k cắm quá lâu.
Pin chai thông thường là do số lần sạc pin và cách sạc để no quá lâu! Nhiều dòng máy nguồn yếu cũng k nên để cắm sạc quá lâu.

Nếu bác cắm sạc sử dụng thông thường thì e nghĩ k vấn đề gì đâu ạ!

NewPeace

Xe điện
Dock sạc là cầu nối giữa sạc của bác và máy.
Thông thường khi pin đầy sẽ có ngắt dòng tại sạc hoặc chân pin còn dock k có ngắt. Tùy vào dòng máy và thông thường hãng thường khuyên người dùng sạc đầy là rút ra, hoặc để no pin thêm 1-2h chứ k cắm quá lâu.
Pin chai thông thường là do số lần sạc pin và cách sạc để no quá lâu! Nhiều dòng máy nguồn yếu cũng k nên để cắm sạc quá lâu.

Nếu bác cắm sạc sử dụng thông thường thì e nghĩ k vấn đề gì đâu ạ!
Ý nhà em là con 9900 ấy, để doc sạc trên bàn cho oách thì có góp phần chai pin không?

minh0075

Xe điện
Tks cụ tư vấn dù e làm mọi cách vẫn chưa được.~X(
Cụ cho e hỏi phụ kiên 9900 có cái ốp lưng hay bao da nào ngon tý ko( ốp thì phải mỏng,mềm cơ) thấy cái viền đời này bằng cao su chán quá.
Hỏi cụ câu nữa là e thấy có chỗ bán bb9000 nói máy mới tinh ,nguyên seal,box,giá 5 củ liệu có đáng tin ko?tưởng đời này hết sx rùi.

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
Tks cụ tư vấn dù e làm mọi cách vẫn chưa được.~X(
Cụ cho e hỏi phụ kiên 9900 có cái ốp lưng hay bao da nào ngon tý ko( ốp thì phải mỏng,mềm cơ) thấy cái viền đời này bằng cao su chán quá.
Hỏi cụ câu nữa là e thấy có chỗ bán bb9000 nói máy mới tinh ,nguyên seal,box,giá 5 củ liệu có đáng tin ko?tưởng đời này hết sx rùi.
Hic, lạ thật, bác thử tham khảo các bác giỏi IT xem ạ.
Ốp em có mấy loại, khá mỏng, có loại Fonemax silicon, nhưng nhìn vân 3d kim cuong. Nhìn xa giống làm bằng nhựa. 150k ạ

9000 nguyên seal 100% giá 5t em nghĩ là vẫn còn. Giá như vậy là đắp gấp 2.5 lần giá 9000 hiện tại đấy ạ :)

Hàng đó từ hãng ra, nhưng nằm ở kho của store nào cũng được 4 năm rồi( 9000 ra từ năm 2008). Đến thời điểm hiện tại, 9700,9780 mng để ý, trên store của hãng cũng đã dỡ xuống k còn bán nữa rồi.

Máy để lâu chắc không sao, nhưng phụ kiện như Pin thì có thể đã hỏng. Hàng đó mang tính chất sưu tầm, để bày là chính ạ !:)