Tư vấn hệ thống nội thất cho vợ Yaris của e với...

lada204

Xe máy
Chào các bác, chả là e mới dành dụm được chút ít và lấy lại của ngừoi thân em Yaris hatchback ( ĐK 2007, 1.3, số tự động xe còn nguyên bản, chưa lắp đặt nội thất gì cả) E đang muốn tân trang 1 số thứ sau và nhờ các bác tư vấn giúp e với a.. Đa tạ các bác trước:
1. Lắp đầu DVD loại nào cho phù hợp. budget của e tầm 10M (yêu cầu màn hình to môt chút ~ hơn 7 inche , có tích hợp được sạc Iphone và cắm Iphone vào chơi nhạc được..)
2. Dán film cách nhiệt: budget <10M.
3. E mới nghe thử loa của Yaris thì thấy không ổn lắm, không biết có cần nâng cấp hoặc chỉnh sửa lại dàn âm thanh nguyên bản của nó ko nữa
4.Đại tu, bảo dưỡng, chăm sóc xe, dọn nội thất....
E nhờ các bác tư vấn giúp e xem nên dùng loại nào cho phù hợp, chỉ địa điểm uy tín chất lượng cho e
Ngoài ra, các bác còn thấy em Yaris nguyên bản của em cần làm gì thêm thì chỉ dùm em
Em cảm ơn các bác nhiều
PS: e ở HN nhé các bác

LongThinhTech2

[Tịch thu bằng lái]
Chào bác,mấy món này em có thể giúp được bác từ A - Z' :D
1.DVD tầm 10tr đáp ứng các yêu cầu đó của cụ thì cũng có nhiều lựa chọn như : Skypine,Pioneer..
2.Phim cách nhiệt trên thị trường có rất nhiều loại như : Vkool,3M,Llumar,.. Tầm ~ 10M thì bác dán cho em Vkool là chuẩn nhất.
3.Nâng cấp âm thanh thì vô cùng lắm bác ạ,quan trọng là nhu cầu thưởng thức & Mức đầu tư của bác là thế nào?? Đơn giản thì bác có thể thay 2 cặp loa vừa tiền + quả Sub là âm thanh cũng cải thiện kha khá so với nguyên bản rồi..Còn bác muốn hơn nữa thì nhiều nhiều lắm..
4.Dọn nội thất,đánh bóng,rửa máy,phủ nano...
Xe bác ghế vẫn là nỉ hay da rồi ? Nếu ghế nỉ+nhà có trẻ nhỏ nữa thì bác làm thêm phần bọc da nữa thì về cơ bản những thứ thiết thực nhất cho xe cũng ổn ổn rồi đấy ạ..

tranthaiduc

Xe buýt
bác nên để nguyên bản bên ngoài.ben trong thì tùy nhưng ko nên bọc sàn .nếu bọc ghế da thì nên dùng xịn.ko thì thôi.em chưa thấy xe yaris nào ngoài đuòng lắp thêm phụ kiện mà đẹp cả.

lada204

Xe máy
Đa ta các bác đã quan tâm..!
@ Bác Longthinh cho e xin ít địa chỉ để e qua e ngó được ko?

LongThinhTech2

[Tịch thu bằng lái]
Cụ qua Nguyễn Thị Định Cafe,em loanh quanh ngay đó thôi...Âm thanh Yaris bên em cũng làm nhiều rồi, biếu cụ tấm hình của 1 trong số chúng để cụ có thêm cảm hứng nhé :

chawks0202

Xe buýt
Em thấy ý kiến bác này chuẩn. Ngoài ghế da ra thì chả nên làm gì cả. He he nhưng em không thích da xịn, làm giả da 2 năm thay một lần cho lành, em cung thay như thế nhưng dùng 2 năm rồi vẫn chưa bị gì nên vẫn chưa co cớ để thay lại bộ da khác
bác nên để nguyên bản bên ngoài.ben trong thì tùy nhưng ko nên bọc sàn .nếu bọc ghế da thì nên dùng xịn.ko thì thôi.em chưa thấy xe yaris nào ngoài đuòng lắp thêm phụ kiện mà đẹp cả.

lada204

Xe máy
Cám ơn các cụ đã tận tình chỉ bảo e, về cơ bản e thấy cũng ổn rồi.
Các cụ ơi, còn việc đại tu, bảo dưỡng thì nên vào đâu làm hả các cụ? Nên vào hãng làm hay ra gara nào có uy tín hả các cụ?
Các cụ chỉ sớm cho e với, e muốn bảo dưỡng lại trong tuần này luôn

lada204

Xe máy
Các cụ đi đâu hết rồi vậy? chỉ giúp e để kịp bảo dưỡng trong tuần này với
Đa tạ các cụ

misatbt

Xe đạp
Bác mới lấy xe nên cái j bác cũng thích, tâm trạng cũng như em hồi trước thôi. Xe bác còn nguyên bản thì e nghĩ việc đầu tiên bác nên trải sàn da, bọc ghế da loại xịn. Xe em mua được 1 năm thì bọc ghế da, nhìn nội thất cái xe sang hơn hẳn. Sau đó thì tuỳ bác. E chỉ khuyên thế thôi.
Ps: bác mua cái lọ đánh bóng nội thất nhựa của Watco, đánh bóng toàn bộ nội thất nhựa của xe, bác cũng sẽ thấy khác biệt ngay, nhìn là yêu lun!!!

Linhlovely

Xe tăng
Cám ơn các cụ đã tận tình chỉ bảo e, về cơ bản e thấy cũng ổn rồi.
Các cụ ơi, còn việc đại tu, bảo dưỡng thì nên vào đâu làm hả các cụ? Nên vào hãng làm hay ra gara nào có uy tín hả các cụ?
Các cụ chỉ sớm cho e với, e muốn bảo dưỡng lại trong tuần này luôn
Vào hãng cũng được ạ, mà sang Kụ Vietvoiz bên Ja Lâm cũng rât ổn ạ