[Funland] Tư vấn giúp mua dàn nội địa cũ

Bí thư

Xe hơi
Em muốn mua bộ dàn nội địa cũ làm quà cho anh bạn ở tỉnh mê nghe nhạc, nhưng em hơi gà món này.
Xin hỏi các bác ở Hà Nội thì ra đâu để xem và lựa trực tiếp ợ. Ngân sách dự kiến mua ko quá 10triệu/bộ. Nhu cầu cần nghe CD, MD và radio; ko cần cassette. Yêu cầu dàn nguyên bản, hình thức đẹp, cũ đều.
Em xem trên web hunganhaudio.com thấy có bộ Onkyo Intec 275LTD rất ưng nhưng do đồ cũ bán tận Quảng Ninh ko xem đc trực tiếp nhỡ nó móp méo hoặc trầy xướt nhiều thì buồn lắm.
Bác nào có hàng inbox em, tks.

bo_thang_ty

Xe tăng
Bộ cụ chụp là dàn mini thôi. Phòng dưới 25m2.
Quan trọng bạn cụ nghe nhạc gì, hay dùng xem phim. Tầm 10 củ thì chọn bộ rời để phối ghép cũng hay rồi.

giaphuc

Xe buýt
Bộ 275 ltd nghe nhạc vàng, nhạc trữ tình cụ ạ, 25 m2 thì ok, giá tầm 12 củ

sandstone

Xe hơi
Cụ tham khảo trang trantriaudio.vn e thấy có nhiều bộ đẹp đấy ạ, nên mua đồ đời mới có thêm chức năng bluetooth tiện hơn cụ nhé!

Bí thư

Xe hơi
Bộ 275 ltd nghe nhạc vàng, nhạc trữ tình cụ ạ, 25 m2 thì ok, giá tầm 12 củ
Bộ cụ chụp là dàn mini thôi. Phòng dưới 25m2.
Quan trọng bạn cụ nghe nhạc gì, hay dùng xem phim. Tầm 10 củ thì chọn bộ rời để phối ghép cũng hay rồi.
Nghe nhạc vàng như Tuấn Vũ, Hương Lan là chính ợ
Bộ ghép thì chọn Amp gì và phối cùng loa gì với mức giá đó để nghe ổn ổn vậy cụ?

bo_thang_ty

Xe tăng
Nghe nhạc vàng như Tuấn Vũ, Hương Lan là chính ợ
Bộ ghép thì chọn Amp gì và phối cùng loa gì với mức giá đó để nghe ổn ổn vậy cụ?
Ỏ quê phòng rộng, nên chọn bộ ghép rời thì tốt, những bộ mini nghe phòng nhỏ thì rất hay, nhưng bộ công suất lớn nghe nhỏ lại không hay. Nghe nhac mở tầm 30-70% công suất thì ổn nhất.
Nếu nghe nhạc vàng theo quan điểm của em thì cụ chọn ONKYO, SANSUI, KENWOOD, còn SONY thiên về nhạc trẻ hơn.
Âm thanh nó phụ thuộc vào nhiều thứ, cái tai mọi người khác nhau, gu thẩm mỹ khác nhau, tâm trạng con người khác nhau.
Nghe đĩa CD, MP3, hoặc online cũng khác nhau, nên bảo bộ này hay dở, tùy đô khen chê. Audio chơi xác định mất học phí rồi.
Cụ cứ đi mua đồ của thợ, thợ mời cụ ngồi đúng chổ để âm thanh len ỏi vào tai, mời chén nước chè ngon, nhạc đúng bài nghe hay khuân về. Khuân về nhà nghe lại khác, chưa kể hàng sửa chữa, ghép...

Bí thư

Xe hơi
Ỏ quê phòng rộng, nên chọn bộ ghép rời thì tốt, những bộ mini nghe phòng nhỏ thì rất hay, nhưng bộ công suất lớn nghe nhỏ lại không hay. Nghe nhac mở tầm 30-70% công suất thì ổn nhất.
Nếu nghe nhạc vàng theo quan điểm của em thì cụ chọn ONKYO, SANSUI, KENWOOD, còn SONY thiên về nhạc trẻ hơn.
Âm thanh nó phụ thuộc vào nhiều thứ, cái tai mọi người khác nhau, gu thẩm mỹ khác nhau, tâm trạng con người khác nhau.
Nghe đĩa CD, MP3, hoặc online cũng khác nhau, nên bảo bộ này hay dở, tùy đô khen chê. Audio chơi xác định mất học phí rồi.
Cụ cứ đi mua đồ của thợ, thợ mời cụ ngồi đúng chổ để âm thanh len ỏi vào tai, mời chén nước chè ngon, nhạc đúng bài nghe hay khuân về. Khuân về nhà nghe lại khác, chưa kể hàng sửa chữa, ghép...
Hehe, xúc đc em 275LTD này rồi. Thấy người bán bảo em này nó đi đường Nội Bài về chứ ko đi đường biển, đường Cam về, chả rõ thế nào thôi thì cứ tạm tin \:D/
Hàng bảo hành toàn bộ 1 tháng, còn đủ cả dây tín hiệu, ant, remote zin, cắm điện 100V chạy phe phé, vol chỉ mở đến mức 6-7/40 đã đủ nghe
Các bác rành, thẩm hộ em cái.

Supercup85

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hehe, xúc đc em 275LTD này rồi. Thấy người bán bảo em này nó đi đường Nội Bài về chứ ko đi đường biển, đường Cam về, chả rõ thế nào thôi thì cứ tạm tin \:D/
Hàng bảo hành toàn bộ 1 tháng, còn đủ cả dây tín hiệu, ant, remote zin, cắm điện 100V chạy phe phé, vol chỉ mở đến mức 6-7/40 đã đủ nghe

Bộ này cụ mua bao nhiêu tiền đấy ah ?

BMW_X6M

Xe tăng
Toàn bộ >10tr chút ợ, về thi thoảng mới mở mà trẻ con nó kêu quá trời vì ko thích nghe nhạc vàng ^:)^
bộ này loa 202aLTD tầm giá ý là vừa, hay hơn và đúng bộ phải là loa 202aII LTD cụ ah

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ mua ở HĐ phỏng? :)

lavie74

Tháo bánh

Đẹp quá, cụ mua ở đâu đấy ạ ? Chấu cũng đang muốn tìm 1 em nghe phòng ngủ chỉ cần cd và fm ngon nét ko biết kiếm ở đâu tin cậy và chất lượng?

Bí thư

Xe hơi
Chắc cụ mua ở HĐ phỏng? :)
Đẹp quá, cụ mua ở đâu đấy ạ ? Chấu cũng đang muốn tìm 1 em nghe phòng ngủ chỉ cần cd và fm ngon nét ko biết kiếm ở đâu tin cậy và chất lượng?
Dàn này nhà cháu mua lại trên Nội Bài ợ

Trẻ con nó kêu nhiều cụ để lại E đê? :D
Mua nghe chơi thôi, giờ thấy trên mạng nhiều người bán dòng này mà cụ
Nhà cháu vừa múc thêm con sub điện Onkyo nữa, đánh nhạc giờ cứ gọi là rung giường :D

Chỉnh sửa cuối:

tieunguno1

Xe đạp

hàng ngon quá. e cũng đang tìm e dàn đại, thích độ hoành tráng của e Đại, bác vừa mua ở đâu cho e xin cái địa chỉ với ạ, có uy tín không bác