Tư vấn giúp em về cách đi xe số tự động

Infinity wheel

Xe hơi
:^)
pác này mới đi có khác, tham khảo kỹ quá.
Cứ đạp thoải mái đi.
Mon 2.0 ăn ít xăng thôi.
Nếu nhiều quá thì đổi lên 2.5 mà đi, hết ít cực.:))

tuanle

Xe tải
Sao mấy bác tài cơ quan mình lại bảo hộp số AT nhanh hỏng hơn MT nhỉ?
Xe CQ mình đi rất nhiều, 10 năm nay chưa bao giờ thấy trục trặc hộp số.
em nói thật, bác đừng buồn, tài cơ quan bác mấy ai đã đc đi xe số AT mà phát biểu, cho trèo lên nhìn thấy 1 lô lốc P R N D L 2L 3L rồi O/D On Off... chưa kể lại có xe còn S +/-...:102: hoảng *** nó rồi nói chi tới phân biệt

em nói dễ hiểu dư lày: MT muốn phá côn/số thì dễ lắm, cứ ép số, vê côn là tèo, còn xe AT thì muốn phá cũng khó mà phá đc, thế thì cái nào mau hỏng?

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com

tuanprado

Xe tăng
Em sài cô Mondeo 2.0 số tự động, các bác bảo em đi như thế này đã đúng kiểu chưa nhé (với cách đi ở đường tương đối rộng) Cho ga nhíc đến số 2 trên bảng điều khiển khi xe chạy đến vận tốc mình cho là vừa phải thì chuyển về số mo, khi thấy tốc độ chậm lại (Quãng đường để nó chậm lại em tính cũng phải đến 500m - 1 cây) thì em lại cho về số P và cứ thế tiếp tục (trừ khi đường đông quá không thực hiện được thì thôi. Chỗ dừng đèn đỏ thì em chuyển về số mo. Các bác cho em lời khuyên xem đi thế có được không nhé :101:
Chỉ cần đọc mấy dòng trên là biết ngay bạn này chưa lái xe tự động bao giờ. Chẳng ai sử dụng xe như bạn này nói. Xe đang chạy mà bạn đẩy cần số về vị trí P được sao ?

Sinh ra cái anh số tự động để người lái được nhàn nhã, được an toàn hơn, chứ có đâu để rối rắm phức tạp ngớ ngẩn như bạn đang đùa.
Tôi biết là bạn đang đùa nên không ngại nói thẳng, vì biết chắc là bạn sẽ không tự ái.

Goal

Xe tăng
Chưa có ai có nghiên cứu để xem cái cách mà cụ chủ thớt đề ra có tiết kiệm được xăng hay không? Nhưng rõ ràng là nó rất ngớ ngẩn (xin lỗi cụ chủ thớt). Các bài viết và phân tích trên đây đã cho thấy điều đó!:69::69::69:

Nhà sản xuất đã nghiên cứu và tính toán chán rồi, không chờ đến mình đâu ạ. Bác cứ đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Mà trong HDSD nó không viết những gì như bác viết cả! :21::21::21:

Thai Ha

Xe buýt
Rắc rối thế cụ. Cứ 1 chân mà vận hành, đi tới thì di ga vừa phải. Đi chậm lại thì dà phanh. Chỉ chú ý khi dừng đèn đỏ lâu thì về mo, chân phanh phải giữ đề phòng cụ nào đi sau hấp tấp húc vào đít thì mềnh không húc tiếp vào các cụ đằng trước. Cẩn thận hơn thì kéo phanh tay. Khi quen đường quen xe thì chỉ cái chân nó tự xử lý thôi mừ.:6:

audi8

Xe tải
Em nhớ hồi đầu đi xe AT, chân phải mỏi nhừ ra, còn 2 chân kia thì tê tê... :)):)):))

QuanCong

Xe tải
Website
www.facebook.com
Sao mấy bác tài cơ quan mình lại bảo hộp số AT nhanh hỏng hơn MT nhỉ?
Xe CQ mình đi rất nhiều, 10 năm nay chưa bao giờ thấy trục trặc hộp số.
Ý bác ấy nói là cứ đi kiểu như bác chủ thớt hỏi thì sẽ hỏng nhanh hơn :redface:
Em nhớ hồi đầu đi xe AT, chân phải mỏi nhừ ra, còn 2 chân kia thì tê tê... :)):)):))
Em chuyển từ MT sang AT thấy bình thường chả thấy tê tê gì, chỉ thất nhàn hơn (b)

tran_thuat_lai

Xe lăn
cách tốt nhất là lắp thêm cái chân côn giả vào sau đó đi kiểu bán tự động ....:))

PPit

Xe máy
Em thấy bác nào lập ra thớt này không vui lắm.
Bác đi quen MT rroif thì mới chuyển sanng AT thấy nó thiếu thiếu một tý vì tay chân không múa được nhưng mà AT là để bác được sướng hơn rất nhiều. Sao cứ lăn tăn mấy cái vụ này nhỉ? em thấy bác nào nói đúng, lắp cái chân côn giả vào mà tha hồ đạp thả, dư mà cẩn thận thấy không có cảm giác gì lại gí vào chân ga thì dư lào :69:

ngheowa

Xe tải
em bảo bác cái này nhé, bác cứ thử cho xe chạy rà rà tấm 40km/h thôi, giữ nguyên chân ga và cho chân trái rà nhẹ lên chân phanh 1 tí nhé và cảm nhận vui cực luôn đỡ phải cầu kì như bác tả ở trên

nhieumucdich

Xe hơi
Khi dừng đèn đỏ >20 giây thì hiện tại em đang áp dụng một trong hai phương án sau:
(i) Về N và kéo phanh tay;
(ii) Về thẳng P để xe đỡ trôi.
Phương án (ii) em hay sử dụng hơn vì không phải kéo phanh tay mà chỉ kéo roẹt cái là về P rồi. Vì không có kinh nghiệm về máy móc nên không biết phương án nào lợi hơn? Mong các cụ chỉ giáo.

nh0k_s0c0l4

Xe hơi
xe AT mỗi chặng đường chỉ có 2 thao tác số, leo lên kéo roạt phát xuống D, đến nơi đẩy roạt phát lên P, cho nó nhàn, đừng phức tạp hóa vấn đề nữa
Chuẩn chuẩn :6:

Cu Sut

Xe buýt
Em sài cô Mondeo 2.0 số tự động, các bác bảo em đi như thế này đã đúng kiểu chưa nhé (với cách đi ở đường tương đối rộng) Cho ga nhíc đến số 2 trên bảng điều khiển khi xe chạy đến vận tốc mình cho là vừa phải thì chuyển về số mo, khi thấy tốc độ chậm lại (Quãng đường để nó chậm lại em tính cũng phải đến 500m - 1 cây) thì em lại cho về số P và cứ thế tiếp tục (trừ khi đường đông quá không thực hiện được thì thôi. Chỗ dừng đèn đỏ thì em chuyển về số mo. Các bác cho em lời khuyên xem đi thế có được không nhé :101:
Em chịu không hiểu được ý nghĩa và ý định của cái dòng đậm đậm trên của cụ?

Cu Sut

Xe buýt
Khi dừng đèn đỏ >20 giây thì hiện tại em đang áp dụng một trong hai phương án sau:
(i) Về N và kéo phanh tay;
(ii) Về thẳng P để xe đỡ trôi.
Phương án (ii) em hay sử dụng hơn vì không phải kéo phanh tay mà chỉ kéo roẹt cái là về P rồi. Vì không có kinh nghiệm về máy móc nên không biết phương án nào lợi hơn? Mong các cụ chỉ giáo.
Em nghĩ phương án (i) tốt hơn. P là phanh xe bằng số, HDSD nói chỉ dùng đến P khi cụ (P)ark xe thôi. Khi đi trên đường thường chỉ để D hoặc cùng lắm là N khi tạm dừng.

linhnhaque

Xe đạp
dạ iem người hà lội, dưng mà hiện iem đang sống sài gềnh rồi
cụ có nhìn thấy cái cân không, vote cho iem phát

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
cách tốt nhất là lắp thêm cái chân côn giả vào sau đó đi kiểu bán tự động ....:))
Cũng có Ný: lắp chân côn giả vào thỉnh thoảng thấy nhớ nhớ thì ấn ấn dịn dịn dí dí mấy cái :21: