[Funland] Tư vấn giúp em mấy con dao nhà bếp ạ

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Bác thớt về vn cả tuần rồi tư vấn gì nữa. Khéo chuẩn bị đăng bộ mua bên nhật trên rao vặt cũng nên. :D

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Bác thớt về vn cả tuần rồi tư vấn gì nữa. Khéo chuẩn bị đăng bộ mua bên nhật trên rao vặt cũng nên. :D
E về rồi nói chung là dao cũ bên nhật vào trang đấu giá chắc toàn việt nam đấu thôi tầm e cũng đấu thử triệu 6 dc chục con mà ko biết là loại nào tốt ko. Đợt này sang e đấu lấy chục con về cho mỗi nhà một hai con. Vừa rồi e xách dc cái bếp từ về thôi còn dao để gửi sau

fishbed4

Xe tăng
Cụ về làm bộ Dao Việt Knife 1,5 củ 3 con ốp chống rỉ. Thấy quảng cáo độ cứng cũng 61 HRC. Chất lượng hoàn thiện cũng khá đẹp.

Bee Art

Xe hơi
Website
www.beeart.vn
E về rồi nói chung là dao cũ bên nhật vào trang đấu giá chắc toàn việt nam đấu thôi tầm e cũng đấu thử triệu 6 dc chục con mà ko biết là loại nào tốt ko. Đợt này sang e đấu lấy chục con về cho mỗi nhà một hai con. Vừa rồi e xách dc cái bếp từ về thôi còn dao để gửi sau
Up ảnh lên xem cụ

cuabacang

Xe tải
Dao là hàng liên quan trực tiếp đến luyện kim nên chắc chắn là China phải mua lại phôi với giá ko rẻ nên chắc chắn ko thể có chuyện rẻ hơn quá nhiều so với hàng xịn được cụ ạ. Còn với hàng thấp cấp và trung cấp thì em nghĩ Xiaomi làm được vì phẩm cấp thép thấp hơn cũng dễ mua hơn. Với dao bếp thì Xiaomi có hơn cũng chỉ hơn được mấy ông làm hàng cùi cùi thôi cụ ạ chứ đừng so với Đức, Nhật…

Sent from iPhone via OTOFUN
Dao đắt tiền thương hiệu thôi, ko tính những bộ custom, và dao Đức nó ko thiết kế cho các món kiểu Á. Vd thái thịt bò hay lợn luộc. Và các bác nên bỏ tư tưởng dùng đồ nồi đồng cối đá kiểu Lx đi, dao dùng 5,7 năm là thay được rồi.

kimma

Xe điện
Các cụ nhà mình sành quá toàn chỉ em con 5 triệu một con e choáng quá. E mua loại củ một con thôi cụ ak
Tôi khuyên thật với Cụ là nếu không biết mài thì tốt nhất đừng mua những loại dao nhật.
Và cũng đừng bh mài dao bằng cái gạt, nó sẽ mất hết lưỡi dù bất cứ dao của nc nào .
Cụ tìm mua dao của hãng Victorinox ý, rẻ bèo , kiếm cái dũa cây, liếc vài phát là sắc như nc. Dao chặt cũng mua của nó luôn, dùng khỏi phải nghĩ về độ sắc và bền. Dao hãng này Tôi dùng 22 năm nay còn chưa bỏ đi đấy. Ai đến nhà cũng nói dao sắc khiếp hồn luôn. Nó thuộc hàng ngon, bổ , rẻ chính hiệu đấy.

caphale_89

Xe tải
Chắc cụ câu like, tầm dưới 1.5 củ thì về nước mà mua ạk

Dan du an

Xe ba gác
Em mua con dao chuyên để thái mỏng dính của Đa Sỹ có 50 k mà vợ thích cực, thái nhoay nhoáy

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Đồ Jav tốt hơn 1 chút, nhưng mẫu mã, độ tiện ích nói thật là ở mức trung bình khá thôi. Dùng nhiều thấy nhàm nhàm.

Sau vài lần xách tay mấy đồ nội trợ về tặng vợ e rút ra kinh nguyệt là cứ về VN mà mua, ngon bổ rẻ. Dùng 2 năm hỏng, cũ thì càng có cơ hội mua loại mới Thái, Tàu, Việt, Đức, Pháp, ... dùng cho sướng, đặc biệt là mẫu mã rất đẹp.

À tại cụ chứ có phải tại em đâu. Cụ k nói giá tiền. Em cũng chỉ mới nêu hàng vừa tiền.
Nếu cụ k ngại hàng cũ thì đi xem đấu giá ở bên đấy. Mua hàng cũ đấu giá.
Nếu k cụ mua bộ Kai, dòng Soho dùng cũng ổn. Lưu ý: hàng rẻ thì về VN mua rẻ hơn ở bển.
Lý do thì thôi em k nói.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Nhà em dùng dao Kiwi của Thái , dao gọt hoa quả kiwi e dùng vài năm mà vẫn sắc , giá thì 22k/ chiếc

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
À tại cụ chứ có phải tại em đâu. Cụ k nói giá tiền. Em cũng chỉ mới nêu hàng vừa tiền.
Nếu cụ k ngại hàng cũ thì đi xem đấu giá ở bên đấy. Mua hàng cũ đấu giá.
Nếu k cụ mua bộ Kai, dòng Soho dùng cũng ổn. Lưu ý: hàng rẻ thì về VN mua rẻ hơn ở bển.
Lý do thì thôi em k nói.
Shjt, đơn giá 5 củ là hàng "vừa tiền" à bác.
Thảo nào mấy thằng Jav nó chặt chém ác quá.

Hoa_anh_đào

Xe tải
Dạ hàng trung bình của nó đấy ạ. Hàng cao hơn tí tầm 10 củ trở lên ạ!
Dao cụ mua của KAI dùng thích mấy loại Nhật khác thì ko biết có phải Nhật xịn ko , KAI có nhà máy ở vn , nên về đây mua rẻ hơn , mua các shop đắt Phết , thi thoảng em mua hàng tầu ngầm nó rẻ hơn nhiều nhưng thi thoảng mới có

NNS

Xe ngựa
Thôi nhường các bác.
Êm ra siêu thị, làm mấy phát 100K vậy.
6 tháng lại mua mới được.
hêhhe, với người ko ham mê thì thật phi lí kì quặc khi mua con dao vài K Mẽo, trong khi con dao khựa, 5'Thái chỉ vài chục K, thật vô bổ khi mua con Dupont 2k Mẽo trong khi 2k Việt mua đc bao diêm vẫn chỉ để lấy lửa =))
mấy cụ mê dao thì cứ nhìn thấy món mình chưa có là lại rạo hết cả rực lên.
5 củ con dao chỉ là hàng trung trung tiền thôi, thậm chí còn 2nd, có những con siêu cấp cả .... hơn trăm củ cơ cụ ạ

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
hêhhe, với người ko ham mê thì thật phi lí kì quặc khi mua con dao vài K Mẽo, trong khi con dao khựa, 5'Thái chỉ vài chục K, thật vô bổ khi mua con Dupont 2k Mẽo trong khi 2k Việt mua đc bao diêm vẫn chỉ để lấy lửa =))
mấy cụ mê dao thì cứ nhìn thấy món mình chưa có là lại rạo hết cả rực lên.
5 củ con dao chỉ là hàng trung trung tiền thôi, thậm chí còn 2nd, có những con siêu cấp cả .... hơn trăm củ cơ cụ ạ
Đúng là vô bổ ạ.
Dù chỉ với 5 củ.

ý yên

Xe buýt
DAO ĐA SỸ mà rỉ thì cụ làm theo cách sau: Sau khi thái đừng rửa mà dùng khăn lau khô - Bôi 1 lớp mỡ hoặc dầu ăn lên để hạn chế oxy hóa. Khi nào dùng thì rửa sạch trước khi thái. Thái xong lại làm bước trên.
10 năm mới bỏ

NNS

Xe ngựa
Đúng là vô bổ ạ.
Dù chỉ với 5 củ.
đúng vô bổ thiệt, cơ mà cuộc sống nó thường phải có nhừng thứ hâm hâm thế nó mới đỡ chán cụ nhể? với cụ này mua con dao xịn đẹp, mua đc cái bật lửa Zippo, Dupont hiếm là niềm vui, là mê mẩn nhưng mua con Iphone mới ra thì chả thấy mẹ gì hấp dẫn..... và ngược lại với nhiểu người khác chẳng hạn =))