Thảo luận Tư vấn giúp em CX5 2.5 vs CRV 2.0 vs Tucson

Rommy Nguyen

Xe máy
1
tháng nay e thay đổi từ 2.0>2.5. Bây giờ thì awd or chờ bản 2017 cụ ah. Theo cụ sale nói e hết t9 quyết có phải là hết t9 có bản 2017 ko?
Bác thích chơi AWD để offroad hay chạy thành phố vậy? Xe đô thị kiểu gì cũng ko hợp off

Rommy Nguyen

Xe máy
E đi Tp thôi. Nhưng mua bản cx5 2.5 lại thấy hớ so với crv. Nên muốn awd cho đỡ thiệt. Ntn thì khó nhỉ
Mình đã đi làm công tác nhiều loại xe thấy nhu cầu dùng 2 cầu thừa lắm, bác lấy cx5 2.5 thường hoặc crv bản top là hợp lý vì sức mạnh, tính năng, độ an toàn đều tốt cả. Hoặc chờ hẳn năm sau ra bản mới hẳn, năm nay ủng hộ công nghiệp Uber với Grab

Zace032003

Xe tải
Mình đã đi làm công tác nhiều loại xe thấy nhu cầu dùng 2 cầu thừa lắm, bác lấy cx5 2.5 thường hoặc crv bản top là hợp lý vì sức mạnh, tính năng, độ an toàn đều tốt cả. Hoặc chờ hẳn năm sau ra bản mới hẳn, năm nay ủng hộ công nghiệp Uber với Grab
Rất cảm ơn cụ đã tư vấn! E cũng muốn làm e cx5 nhưng thế này thì khó quá! Thôi

zieclam

Xe tải
thế thì làm em Cx5 2.0 đi thành phố cũng ổn cụ nhỉ, lại tiết kiệm mà full option

Trang0919699883

[Tịch thu bằng lái]
Số 7 Trần khát chân kéo dài, Hai Bà Trưng, Hà Nội

Trang0919699883

[Tịch thu bằng lái]
Số 7 Trần khát chân kéo dài, Hai Bà Trưng, Hà Nội
em cũng thích cx5 hơn crv vì công nghệ tiên tiến hơn, lại ủng hộ công nghiệp ô tô vịt ngan. Em chờ bản mới, đi cho sướng khỏi lăn tăn mẫu mã lạc hậu trong mấy năm.
Vâng. E cũng hy vọng bản mới sớm ra để phục vụ các cụ. Cần gì hỗ trợ alo e nhé.

picaso182

Xe buýt
Tucson thiết kế cháu thấy đẹp-hiện đại, xe nhập cách âm rất tốt nhưng không biết bản lắp ráp này thế nào. Còn CR-V thì ồn, máy - hộp số lạc hậu và mẫu cũ quá rồi . Giá CRV về như mấy hôm sale off thì đáng tiền hơn

K2DnC

Xe tăng
Chả có gì là thừa cả, nếu ko lăn tăn về tài chính thì cứ full option mà dùng (chênh nhau khoảng 50 củ). Chả có gì là thừa đâu cụ ạ, Nói chung các cụ phải bị ba ti lê 1 vài lần các cụ mới biết giá trị của 2 cầu, còn nếu chưa bị thì đương nhiên các cụ sẽ cảm thấy thừa thãi vì chả bao giờ dùng đến nó. Cũng như cái ĐT có khả năng chống nước ý mà. Chả mấy khi các cụ mang ngâm nước để dùng cả, nhưng sẽ có nhiều trường hợp đi tắm biển hoặc đi bơi các cụ mang ra dùng thì những người khác lại thèm giá như ĐT mình cũng chống được nước để seo phì dưới biển. E so sánh hơi khập khiễng nhưng sự thật là cái gì cũng có công dụng riêng của nó chả có gì là thừa, thừa hay thiếu là do tài chính của mình thôi. Đừng nói là loanh quanh HN mà ko bị lầy. Trời mưa vào các khu ven HN đường lầy lội xe 1 cầu vẫn ba ti lê như thường.

Mazda Quân Bùi

Xe đạp
Sao lại so CX 5 2.5 với CRV 2.0 cụ?.
Phải so CX5 2.0 với CRV 2.4 chứ.
CRV 2.4 dù khỏe hơn CX5 2.0 chút ở dải tua cao. Nhưng các tiêu chí khác như công nghệ động cơ, hộp số, công nghệ, nội thất & trang bị CRV 2.4 còn chưa ăn được CX5 2.0.
Đồng quan điểm với cụ

Mazda Quân Bùi

Xe đạp
tháng nay e thay đổi từ 2.0>2.5. Bây giờ thì awd or chờ bản 2017 cụ ah. Theo cụ sale nói e hết t9 quyết có phải là hết t9 có bản 2017 ko?
Hiện tại vẫn chưa có kế hoạch ra bản mới CX5 cụ nhé. Cụ ưng bản nào thì quyết thôi ạ!

Fun_fun

Xe tăng
Chả có gì là thừa cả, nếu ko lăn tăn về tài chính thì cứ full option mà dùng (chênh nhau khoảng 50 củ). Chả có gì là thừa đâu cụ ạ, Nói chung các cụ phải bị ba ti lê 1 vài lần các cụ mới biết giá trị của 2 cầu, còn nếu chưa bị thì đương nhiên các cụ sẽ cảm thấy thừa thãi vì chả bao giờ dùng đến nó. Cũng như cái ĐT có khả năng chống nước ý mà. Chả mấy khi các cụ mang ngâm nước để dùng cả, nhưng sẽ có nhiều trường hợp đi tắm biển hoặc đi bơi các cụ mang ra dùng thì những người khác lại thèm giá như ĐT mình cũng chống được nước để seo phì dưới biển. E so sánh hơi khập khiễng nhưng sự thật là cái gì cũng có công dụng riêng của nó chả có gì là thừa, thừa hay thiếu là do tài chính của mình thôi. Đừng nói là loanh quanh HN mà ko bị lầy. Trời mưa vào các khu ven HN đường lầy lội xe 1 cầu vẫn ba ti lê như thường.
Đa số là thừa.
Một số đi đến chỗ nào lầy thì họ cẩn thận, rón rén, và có thể xắn quần lội trước, có thể stop, có thể quay đầu. Số này sẽ bảo họ vẫn đi khắp mọi miền đất nước bằng xe 1 cầu có sao đâu. Với số này thì ko biết cụ gảy đàn hay bật bông.
Phần lớn, họ không đi vào những chỗ khó, và phù hợp với mục đích sử dụng của họ và là đủ. Như vậy lựa chọn của họ là hợp lý quá đi chứ.
Nhưng còn loại dơ dở như em chẳng hạn, bh ít đi chỗ khó, có chăng dăm ba năm mới gặp 1 tình huống nhẹ mà vẫn thích 4x4, mt.

zieclam

Xe tải
ba ti lê là gì cụ ơi, thông não em phát

K2DnC

Xe tăng
Đa số là thừa.
Một số đi đến chỗ nào lầy thì họ cẩn thận, rón rén, và có thể xắn quần lội trước, có thể stop, có thể quay đầu. Số này sẽ bảo họ vẫn đi khắp mọi miền đất nước bằng xe 1 cầu có sao đâu. Với số này thì ko biết cụ gảy đàn hay bật bông.
Phần lớn, họ không đi vào những chỗ khó, và phù hợp với mục đích sử dụng của họ và là đủ. Như vậy lựa chọn của họ là hợp lý quá đi chứ.
Nhưng còn loại dơ dở như em chẳng hạn, bh ít đi chỗ khó, có chăng dăm ba năm mới gặp 1 tình huống nhẹ mà vẫn thích 4x4, mt.
E vẫn bảo lưu quan điểm sẽ ko có gì là thừa nếu mình ko lăn tăn về tài chính :)

ba ti lê là gì cụ ơi, thông não em phát
Cụ google hộ em nhé.

Fun_fun

Xe tăng
E vẫn bảo lưu quan điểm sẽ ko có gì là thừa nếu mình ko lăn tăn về tài chính :)

Cụ google hộ em nhé.
Có lẽ Cụ ko đọc.
E nói "đa số là thừa" và "phần lớn không đi" thì ko phải là tất cả. Cụ nằm ngoài số đó về mặt lý thuyết.