[Funland] Tư vấn,Giúp đỡ các Cụ,Mợ phát triển Website thương mại điện tử Free.

chuotdong

Xe điện
Cụ làm miễn phí thế thì lấy gì sống?
Em cũng có quan niệm khác:
- Cái website chỉ là một phần nhỏ trong cái gọi là thương mại điện tử, em đánh giá nó chiếm 20%
- Việc chia sẻ là cơ hội để học hỏi nhau, cùng phát triển
- Em cũng thỉnh thoảng download các theme FULL ở trên mạng để làm web cho bạn bè, nhưng sau đó khi chính thức thì đều mua. Không dùng bản free để test vì khó thể hiện

rubinh0c

Xe tải
Số 35 Phố Hoàng Đạo Thành, Thanh Xuân, Hà Nội
Website
www.hangnhat123.com
Trong những bộ Opencart, Magento, WP, Jomla... Thì theo cụ làn site bán hàng ổn nhất. Điểm mạnh và yếu của từng bộ mã nguồn mở đó
Theo em thì Magento là mạnh nhất, tuỳ biến cao và kém theo đó sử dụngnos phải có khả năng về code, nó thật sự chuyên nghiệp và cũng đòihỏi những người thật sự chuyên nghiệp.
Opencart thì được nhiều người ưa chuộng với tính năng dê sử dụng, tuỳ biến cũng cao và có đầy đủ chắc năng cho 1 website thương mại điện tử.
WP và Jomlla thì em chỉ thấy nguiow việt mình là hay dùng thôi... :D, bởi nó dễ dùng, nhiều người dùng nên chia sẻ cũng nhiều. còn cá nhân em thì Wp và JL không đượ tính là website thương mại điện tử :D

chuotdong

Xe điện
Theo em thì Magento là mạnh nhất, tuỳ biến cao và kém theo đó sử dụngnos phải có khả năng về code, nó thật sự chuyên nghiệp và cũng đòihỏi những người thật sự chuyên nghiệp.
Opencart thì được nhiều người ưa chuộng với tính năng dê sử dụng, tuỳ biến cũng cao và có đầy đủ chắc năng cho 1 website thương mại điện tử.
WP và Jomlla thì em chỉ thấy nguiow việt mình là hay dùng thôi... :D, bởi nó dễ dùng, nhiều người dùng nên chia sẻ cũng nhiều. còn cá nhân em thì Wp và JL không đượ tính là website thương mại điện tử :D
em cũng nhất trí với cụ WP và Jomlla chưa bao giờ được công nhận là website thương mại điện tử trên thế giới.

Tuy nhiên Magento .... chẳng hạn mà làm trang miễn phí hay giá rẻ, chưa thấy trang nào ra hồn cả

rubinh0c

Xe tải
Website
www.hangnhat123.com
em cũng nhất trí với cụ WP và Jomlla chưa bao giờ được công nhận là website thương mại điện tử trên thế giới.

Tuy nhiên Magento .... chẳng hạn mà làm trang miễn phí hay giá rẻ, chưa thấy trang nào ra hồn cả
Cụ à, bản thân code Magento đã rất mạnh rồi, cụ chỉ cần cài đặt và không cài thêm gì dùng đã ngon rồi, thích thf cụ chăm chút cho cai giao diện, còn opencart thì cần thêm nhiều thứ nữa mới ngon được. mà opencart thì em lại có rất nhiều thứ mà chẳng ở đâu có, mà có cũng phải mua từ 50$ trở đi :D

Otozin

Xe hơi
giá làm site opencart

Bạn cho biết là làm 1 site bán hàng bằng opencart bạn lấy công bao nhiêu?
Opencart có thể làm site bán giầy và quần áo vớiii tính năng ở mục hàng hóa có phần size và mầu, size nào có thì hiện rõ, size hết thì mờ, màu sắc cũng như vậy Giá có thể update bằng file excel hay cách khác mà có thể thay đổi hàng loạt.
Nếu có thể nhắn cho mình vài demo bạn đã làm.

rubinh0c

Xe tải
Website
www.hangnhat123.com
Bạn cho biết là làm 1 site bán hàng bằng opencart bạn lấy công bao nhiêu?
Opencart có thể làm site bán giầy và quần áo vớiii tính năng ở mục hàng hóa có phần size và mầu, size nào có thì hiện rõ, size hết thì mờ, màu sắc cũng như vậy Giá có thể update bằng file excel hay cách khác mà có thể thay đổi hàng loạt.
Nếu có thể nhắn cho mình vài demo bạn đã làm.
mình ghi rõ ràng là mình giúp free. bạn mua tên miền và Hosting để mình làm giúp, opencart cho đầy đủ như chọn size, màu, ... có thể cập nhật hay xuất sản phẩm ra file excel, có thể lọc sản phẩm tìm kiếm như những website lớn như pico, trananh...vv
Bạn vui lòng inbox mình gửi demo cho bạn xem.

Otozin

Xe hơi
Nhận free ngại lắm, nếu đạt được yêu cầu mình sẵn sàng trả chi phí chất xám

s0s82

Xe tải

OpenCart thì em chưa sử dụng nên em no comment ạ.

WP và Joomla thì nó cùng một kiểu nó là hệ thống quản trị dữ liệu CMS nó sẽ là website thương mại điện tử nếu cụ cài các extension về thương mại điện tử ạ.
Nếu cụ muốn biến Jooma thành website thương mại điện tử thì cài thêm các extension sau http://extensions.joomla.org/extensions/e-commerce
Trong này thằng Virtuemark là lâu đời nhất.

Thằng Magento thì chuyên về TMĐT rồi nhưng phần quản trị nội dung lại yếu

Em mạn phép so sánh 3 thằng này theo quan điểm của em

Quản trị nội dung
1. Joomla
2. WP
3. Magento

Thương mại điện tử
1. Magento
2. Joomla (Virtuemark - VM)
3. WP
Thực ra em công nhận cái Magento nó chuyên về TMĐT nên chức năng của nó ăn đứt VM. Cơ mà nếu mà VM vẫn chơi ngon.

Tùy biến website
1. Joomla
2. Magento, WP (em tạm cho 2 thằng này cùng mức vì cái đồ tùy biến của 2 thằng này dở ẹt)

3. Tốc độ.
1. Joomla
2. WP
3. Magento
Cái này nếu cụ nào làm lập trình thấy rõ, Magento chạy trên server mượt vậy thôi chứ chạy trên local thì là ác mộng

Em thì em vote cho thằng Joomla ạ. Không chỉ người Việt mình dùng ạ mà rất nhiều website trên thế giới dùng. Các site em nhận thì 90% là Joomla ạ.
Với Joomla cụ có thể biến nó thành website TMĐT, website tin tức, diễn đàn hay bất cứ gì cụ muốn.

hienld

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
20 Nghĩa Đô, Hà Nội - 0908630088 - 0827788333
Website
giadungnhaviet.com
Em cũng đang dùng Joomla tại www.xegiadinh.vn nên ngồi hóng các cụ chỉ giáo.

rubinh0c

Xe tải
Website
www.hangnhat123.com
hosting mất tiền ko cụ ơi, nền tảng nào mới nhất cụ
Hosting rất nhiên là cụ phải mua rồi, nếu cụ thích dùng hosting không ổn định thì có thể dùng hosting share,
Nền tảng ý cụ nói là nền tảng gì cơ ạ?

rubinh0c

Xe tải
Website
www.hangnhat123.com

VinatechJSC

Xe hơi
Website
vietthaiauto.vn
Em có trang http://otopro.net nhờ cụ tư vấn cần thay đổi gì để bán đc nhiều hàng?
Như của cụ cần SEO quảng bá , hoặc lâu dài SEO từ khóa ,
SEO quảng bá : Viết bài giới thiệu sản phẩm công ty của cụ lên tất các cả các kênh có người dùng trực tiếp vd, diễn đàn, forum , báo chí, vvv...
SEO từ khóa : Khách hàng search từ khóa sản phẩm trên Google ra web của cụ .
vvv
Cụ cần tư vấn chi tiết inbox em nhé !

SmartOne

Xe tăng
Website
vietgoing.com
Giờ nhiều cụ hảo tâm quá. Tiếc quá em vừa mới nhờ thằng em làm được hộ cái web rồi chứ ko thì cũng gõ cửa đằng cụ.

chuotdong

Xe điện
OpenCart thì em chưa sử dụng nên em no comment ạ.

WP và Joomla thì nó cùng một kiểu nó là hệ thống quản trị dữ liệu CMS nó sẽ là website thương mại điện tử nếu cụ cài các extension về thương mại điện tử ạ.
Nếu cụ muốn biến Jooma thành website thương mại điện tử thì cài thêm các extension sau http://extensions.joomla.org/extensions/e-commerce
Trong này thằng Virtuemark là lâu đời nhất.

Thằng Magento thì chuyên về TMĐT rồi nhưng phần quản trị nội dung lại yếu

Em mạn phép so sánh 3 thằng này theo quan điểm của em

Quản trị nội dung
1. Joomla
2. WP
3. Magento

Thương mại điện tử
1. Magento
2. Joomla (Virtuemark - VM)
3. WP
Thực ra em công nhận cái Magento nó chuyên về TMĐT nên chức năng của nó ăn đứt VM. Cơ mà nếu mà VM vẫn chơi ngon.

Tùy biến website
1. Joomla
2. Magento, WP (em tạm cho 2 thằng này cùng mức vì cái đồ tùy biến của 2 thằng này dở ẹt)

3. Tốc độ.
1. Joomla
2. WP
3. Magento
Cái này nếu cụ nào làm lập trình thấy rõ, Magento chạy trên server mượt vậy thôi chứ chạy trên local thì là ác mộng

Em thì em vote cho thằng Joomla ạ. Không chỉ người Việt mình dùng ạ mà rất nhiều website trên thế giới dùng. Các site em nhận thì 90% là Joomla ạ.
Với Joomla cụ có thể biến nó thành website TMĐT, website tin tức, diễn đàn hay bất cứ gì cụ muốn.
Sao em thấy web thiết kế bằng Joomla không đẹp

Đồ tùy biến là dùng cái gì vậy cụ, phần mềm để hỗ trợ viết và chèn code
Em thấy theo cụ đánh giá ở trên thì Magento không có khả năng tùy biến ạ ?

Giờ nhiều cụ hảo tâm quá. Tiếc quá em vừa mới nhờ thằng em làm được hộ cái web rồi chứ ko thì cũng gõ cửa đằng cụ.
Đồ free thì không yêu cầu chi tiết được.
Em thấy cụ nào làm free mà được như 1 trang của 1 cụ trên OF này thì cũng ổn đấy:

http://rasa.vn

Chỉnh sửa cuối:

huydell

Xe buýt
Em lót 1 suất nhờ cụ chủ giúp nhé

otopro.net

Xe buýt
Bán được nhiều hàng hay không là do cách Cụ giao tiếp chứ sao lại hỏi em. Thay đổi thì cụ cũng tối ưu hết trong website là được, Website của cụ đang sử dụng mã nguồn mở Wordpress mà mã nguồn Wordpress mạnh về Tin tức, Blog chứ về mảng thương mại điện tử không được hoàn hảo lắm đâu ạ. Dân VN mình thấy dễ sử dụng là cứ dùng thôi.
Mấy nằm rồi em dùng Open Cart nên đổi sang WP tí cho vui ấy mà.

heo-map

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.hoteljob.vn
ben e dang can lam web, cu giup nhe

otopro.net

Xe buýt
mình ghi rõ ràng là mình giúp free. bạn mua tên miền và Hosting để mình làm giúp, opencart cho đầy đủ như chọn size, màu, ... có thể cập nhật hay xuất sản phẩm ra file excel, có thể lọc sản phẩm tìm kiếm như những website lớn như pico, trananh...vv<br />
Bạn vui lòng inbox mình gửi demo cho bạn xem.
Quả import và export dữ liệu để chỉnh sửa sp hàng loạt nếu số lượng sp vài nghìn là tèo server ngay.

rubinh0c

Xe tải
Website
www.hangnhat123.com