[Funland] Tư vấn dùng thẻ tín dụng

hminh2005

Xe điện
Thẻ cho phép tiêu trước trả sau thông thường 1 tháng. Đến hạn thì thấy thông báo chuẩn bị trả tiền đã tiêu. Nhưng nếu mình chỉ trả phần thông báo (mức tối thiểu) thì phần còn lại lãi sẽ tính ở mức nào ko biết ? Vì em thường đến ngày là TT luôn hết

Marybeauty

Đi bộ
Bên e đang có thẻ tín dụng ưu đãi khi thanh toán học phí
Bác nào có con mà thanh toán học phí qua thẻ tín dụng được và theo tháng inb e ạ
Số tiền hoàn 5% tối đa 600K/ tháng

thanphong

Xe máy
Thẻ cho phép tiêu trước trả sau thông thường 1 tháng. Đến hạn thì thấy thông báo chuẩn bị trả tiền đã tiêu. Nhưng nếu mình chỉ trả phần thông báo (mức tối thiểu) thì phần còn lại lãi sẽ tính ở mức nào ko biết ? Vì em thường đến ngày là TT luôn hết
Bên em là từ 30 - 35%/năm cụ nhé. Lãi suất đáo tùy loại thẻ trung bình từ 1.6 - 1.8%/tháng. Vậy nên nếu bí quá thì nên đáo trong ngắn hạn.

Nobita090

Xe tải
Các cụ cho em hỏi
Em muốn mở thẻ để rút tiền ra tiêu trước xong trả sau thì nên dùng thẻ nào ạ ?
Em rút tầm 10tr quay đầu thôi ạ

thanphong

Xe máy
Các cụ cho em hỏi
Em muốn mở thẻ để rút tiền ra tiêu trước xong trả sau thì nên dùng thẻ nào ạ ?
Em rút tầm 10tr quay đầu thôi ạ
Thẻ visa hoặc master card cụ nhé. JCB hiện tại phí rút hơi cao tùy pos. Cụ định mở thẻ theo lương hay sang ngang thẻ / nuôi thẻ? Cụ cần thông tin inbox em

Nobita090

Xe tải
Thẻ visa hoặc master card cụ nhé. JCB hiện tại phí rút hơi cao tùy pos. Cụ định mở thẻ theo lương hay sang ngang thẻ / nuôi thẻ? Cụ cần thông tin inbox em
Em cg ít dùng ý ạ. Nhưng nếu cần dùng thì muốn rút ra ạ
Em nghĩ e ko thích hợp với nuôi thẻ lắm

thanphong

Xe máy
Em cg ít dùng ý ạ. Nhưng nếu cần dùng thì muốn rút ra ạ
Em nghĩ e ko thích hợp với nuôi thẻ lắm
Vâng cụ có điều kiện tốt thì có thể làm loại thẻ miễn lãi 55 ngày. Tính ra phí đáo rút dịch vụ giờ từ 1.6 - 1.8%/55 ngày thì 1 năm lãi suất tương đương 9 - 10%/năm

kutetrang

Xe máy
e vừa bị phát thẻ VIB bị bọn hacker nó quẹt gần 20tr, e báo ngay tổng đài khóa thẻ thì đợ tra soát 55 ngày, k biết lấy lại đc tiền k. Thẻ e k cung cấp cho ai, k bấm link lạ, chỉ tiêu loanh quanh trả tiền vé mbay, ksan, bảo hiểm, shopee. Gần đây đang thấy VIB k còn đc hài lòng như trc thì bị luôn vụ này, để xem VIB giải quyết thế nào e update tiếp. Mất tiền k lấy lại đc thì thôi e xin feedback loại bỏ VIB

Sako1102

Đi bộ
e vừa bị phát thẻ VIB bị bọn hacker nó quẹt gần 20tr, e báo ngay tổng đài khóa thẻ thì đợ tra soát 55 ngày, k biết lấy lại đc tiền k. Thẻ e k cung cấp cho ai, k bấm link lạ, chỉ tiêu loanh quanh trả tiền vé mbay, ksan, bảo hiểm, shopee. Gần đây đang thấy VIB k còn đc hài lòng như trc thì bị luôn vụ này, để xem VIB giải quyết thế nào e update tiếp. Mất tiền k lấy lại đc thì thôi e xin feedback loại bỏ VIB
Thẻ e toàn phải khoá/ giảm HM thanh toán đấy cụ. Lúc nào cần thanh toán thì mở HM trên đt. Hơi mất công tí nhưng kiểm soát được vụ hacker như trường hợp của cụ

kutetrang

Xe máy
Thẻ e toàn phải khoá/ giảm HM thanh toán đấy cụ. Lúc nào cần thanh toán thì mở HM trên đt. Hơi mất công tí nhưng kiểm soát được vụ hacker như trường hợp của cụ
e tiêu nhiều lắm nên nếu như vậy thì bất tiện thực sự :( . e dùng thẻ tín dụng của 5 NH nữa mà chưa dính, dính đúng VIB

PTmobileNVS

Đi bộ
90 nguyễn văn săng, Phường tân sơn nhì, HCM
không nên ntn nha b. mình sẽ phân tích điểm lợi và hại
Lợi:
B sẽ chỉ cần thanh toán 5% hạn mức tiêu dùng
Hại
Dư nợ này vẫn còn đó
Với đa số các bank b sẽ bị tính lãi cho toàn bộ dư nợ ban đầu ( kể từ ngày sao kê ) tùy mỗi ngân hàng nhưng bình quân không dưới 2%/1th
Mất quyền miễn lãi, tức ở kỳ sau bất kỳ GD nào của b cũng sẽ phát sinh lãi
Về lâu dài hệ thống sẽ cộng dồn lãi và gốc

từ đó có thể nói thanh toán tối thiểu là 1 sai lầm
trường hợp ko đủ tài chính có thể đáo hạn, hoặc chuyển trả góp.

PTmobileNVS

Đi bộ
Vâng cụ có điều kiện tốt thì có thể làm loại thẻ miễn lãi 55 ngày. Tính ra phí đáo rút dịch vụ giờ từ 1.6 - 1.8%/55 ngày thì 1 năm lãi suất tương đương 9 - 10%/năm
b tính vậy là chưa đúng rồi
55 ngày, 30 ngày tiêu dùng và có quyền trả chậm 25 ngày.
bản chất 1 năm vẫn là 12 kỳ sao kê, tương ứng với 12 kỳ thanh toán
như vậy dù 1,8% thi cũng là 1,8X12 = 21,6% chứ làm gì có chuyện 9-10%
nhưng nếu ace ko đáo thường xuyên sẽ rẻ hơn thôi

PTmobileNVS

Đi bộ
Em hiện tại đang có 3 thẻ tín dụng: MB, VIB, VP và đang muốn đóng lại chỉ dùng 1 hoặc 2 thẻ
Các Cụ nào am hiểu tư vấn giúp Em nên để thẻ nào dùng ạ!
toàn diện nhất như e đang dùng là VIB travel, cash ko quá cao nhưng ko giới hạn, ngoài ra còn có lượt phòng chờ :D

thanphong

Xe máy
b tính vậy là chưa đúng rồi
55 ngày, 30 ngày tiêu dùng và có quyền trả chậm 25 ngày.
bản chất 1 năm vẫn là 12 kỳ sao kê, tương ứng với 12 kỳ thanh toán
như vậy dù 1,8% thi cũng là 1,8X12 = 21,6% chứ làm gì có chuyện 9-10%
nhưng nếu ace ko đáo thường xuyên sẽ rẻ hơn thôi
Chuẩn bác. Ko đáo thường xuyên sẽ rẻ, với 1 vài dòng thẻ được cashback thì còn rẻ hơn nữa :D

PTmobileNVS

Đi bộ
Chuẩn bác. Ko đáo thường xuyên sẽ rẻ, với 1 vài dòng thẻ được cashback thì còn rẻ hơn nữa :D
ừm chuẩn b
E làm việc với 1 số b từ ngân hàng họ tinh vi tới độ, đi rút tiền mà tiền cash lời luôn. như thẻ Amex của VIB họ đi hỏi ai có pos Vietcom ngành F&B, chấp nhận phí 4% luôn nhưng tiền cash về lời ( GD 7tr :v )