Tư vấn dùm em dán nóc và đổi màu củ phanh KIA Forte SX trắng

codingvn

Xe đạp
Chào các cụ,

Tình hình là em đang sở hữu 1 em KIA Forte SX 2011 màu trắng em nhìn thấy các bác có xe Hyundai Sonata với Lacetti (có hoặc độ) cái nóc xe màu đen bóng đẹp quá nên em muốn làm thêm cho xe em như vậy. Theo các cụ em nên dán carbon (vải hoặc decal) hay dán decal bóng bình thường hoặc là cách gì đó ... để nó đen cái nóc được ko (em ko muốn sơn lại nóc nhé)

Thứ 2 em muốn các bác tư vấn là em muốn đổi màu cái củ phanh sang màu đỏ, theo các cụ làm như nào ? Có phải thay luôn củ phanh,lazang đi kèm ko hay làm như nào ?

Và cái quan trọng là em ở Hải Phòng các cụ có đia chỉ nào "thảm mỹ" được vụ này ko ? em hỏi mấy gara của Sơn lâm, đức lâm ... đều ko làm cái này chán quá hay em phải lên HN làm :(

airspace

Xe tăng
1. Em nghĩ ko nên dán đen lóc. những ngày nóng vừa rồi thì nóng phải nói là kinh khủng. em đang muốn phủ xe bóng như gương tránh nắng đây... lóa mắt ng đi đường luôn....
2. Sơn phanh thì có gì khó đâu. bác kiếm 4 cái kích và tháo hết bánh ra rồi qoýet sơn vào là xong! :D

codingvn

Xe đạp
Cám ơn các bác đã tư vấn

Tình hình hôm nay em đã tìm được người dán decal carbon rồi. Nhưng số em đen như ... kiếm ngay mấy thằng mới vào nghề nó cắt xấu điên.

Nhìn xa thì đẹp ko có lỗi gì nhìn gần các góc cạnh nó làm xấu quá.

1 bên chỗ lái chỗ cao su dọc xe trên nóc ấy nó cắt nẹm mất 40 cm sâu vào 0.5 cm hĩ hix.

Nó có ảnh hưởng đến cách âm hay rò rỉ nước vào ở chỗ cao su đó ko các bác.

Chán hẳn chẳng lẽ lấy máy sấy tóc bóc ra. Đang lợn lành thành lợn què

fuxe

Xe container
Chuẩn chuẩn, cụ chủ hỏi cách làm mà chưa chịu hỏi chỗ đã làm ngay nên bị hậu quả :(
01./ Vụ nóc xe thì nên dán ...các-bon, đẹp và bền hơn.
02./ Vụ phanh thì có 2 lựa chọn:
- Dùng ốp Bem-bô (150k-200k / 1 chiếc thì phải, lâu em ko update giá)
- Sơn chịu nhiệt - tự sơn được.

fuxe

Xe container
Chuẩn chuẩn, cụ chủ hỏi cách làm mà chưa chịu hỏi chỗ đã làm ngay nên bị hậu quả :(
01./ Vụ nóc xe thì nên dán ...các-bon, đẹp và bền hơn.
02./ Vụ phanh thì có 2 lựa chọn:
- Dùng ốp Bem-bô (150k-200k / 1 chiếc thì phải, lâu em ko update giá)
- Sơn chịu nhiệt - tự sơn được.

Walking Tall

Xe buýt
Website
www.sand.com.vn
Em thấy dán nóc decal đen bóng là đẹp nhất cụ ah! Nhưng em chỉ thấy các xe khác là đẹp thôi, chứ KF dán lên xong trông nó cứ thế nào ý.

Còn vụ phanh cụ làm 1 bộ Brembo (2 cái) dán vào là xong, nhanh - gọn - nhẹ nhưng chạy đc mấy hôm là nó lại bung ra ý mah :D