[HĐCĐ] Tư vấn Du lịch Cát Bà hè 2014

Flamingovietnam

Xe buýt
Đi Cát Bà cũng sướng mà, năm nay E tính đi lại, ngày trước ae đi bị gặp Bão, ko có thuyền về đất liền. Phải ở lại thêm 2 ngày, mất thêm mấy Củ @@
Thế thì năm nay Cụ phải "phục thù" thôi. Tầm cuối tháng 7 đầu tháng 8 là Bão bắt đầu đổ bộ nhiều vào vùng Cát Bà.
Theo Em, Cụ nên sắp xếp đi sớm.

Flamingovietnam

Xe buýt
Các Cụ có dự định đi Cat Bà vào mùa tháng 6 và tháng 7 thì nên đặt phòng sớm, chứ đầu tuần đặt cho cuối tuần thì khó đặ phòng lắm mà giá lại cao.
Sáng nay Em vừa lùng sục mấy các khách sạn ổn ổn 1 chút cho 1 cụ ofer, nhưng đều hết phòng.

ips2

Xe máy
cũng muốn thử một lần mà....

VÁCH BÌNH PHONG

Xe đạp
em cũng quan tâm đến chỗ này

VinhCivic

Xe tăng
Các Cụ có dự định đi Cat Bà vào mùa tháng 6 và tháng 7 thì nên đặt phòng sớm, chứ đầu tuần đặt cho cuối tuần thì khó đặ phòng lắm mà giá lại cao.
Sáng nay Em vừa lùng sục mấy các khách sạn ổn ổn 1 chút cho 1 cụ ofer, nhưng đều hết phòng.
Cám ơn cụ chủ thớt...10/6 này em và cả mấy anh em nhà gấu (5 gia đình nhỏ) cũng định ra đấy...không vào Cuối tuần nên chắc vắng hơn cuối tuàn... em lưu số ĐT của cụ rồi, có gì nhờ cụ giúp đỡ nhá.

Flamingovietnam

Xe buýt
Cám ơn cụ chủ thớt...10/6 này em và cả mấy anh em nhà gấu (5 gia đình nhỏ) cũng định ra đấy...không vào Cuối tuần nên chắc vắng hơn cuối tuàn... em lưu số ĐT của cụ rồi, có gì nhờ cụ giúp đỡ nhá.
Theo Em, Cụ cứ chốt sớm đi, ông bạn Em cũng là ofer CN này đưa cả nhà ra Cát Bà và Thứ 3 về, nhưng phòng thì đã đặt cách đây 1 tuần rồi.
Cụ đi trong tuần thì sẽ đỡ đông hơn.
Có gì Cụ cứ call cho Em.

VinhCivic

Xe tăng
Theo Em, Cụ cứ chốt sớm đi, ông bạn Em cũng là ofer CN này đưa cả nhà ra Cát Bà và Thứ 3 về, nhưng phòng thì đã đặt cách đây 1 tuần rồi.
Cụ đi trong tuần thì sẽ đỡ đông hơn.
Có gì Cụ cứ call cho Em.
10/6 gia đình gấu em có việc...(Cát bi hải phòng) xong việc khoảng 2-3h gì đó mới khởi hành bắt taxi ra bến Bính...giờ giấc chưa cố định được nên chưa giám chốt cụ thể... thế mới khó... có gì khó khăn em sẽ a lô nhờ cụ giúp đỡ nhé./

Flamingovietnam

Xe buýt
10/6 gia đình gấu em có việc...(Cát bi hải phòng) xong việc khoảng 2-3h gì đó mới khởi hành bắt taxi ra bến Bính...giờ giấc chưa cố định được nên chưa giám chốt cụ thể... thế mới khó... có gì khó khăn em sẽ a lô nhờ cụ giúp đỡ nhé./
Ok Cụ,
Có gì Cụ cứ alo Em theo số cầm tay bên dưới ạ.

Flamingovietnam

Xe buýt
Em lại ủn lên, thớt rơi sâu quá rồi.

Flamingovietnam

Xe buýt
Cụ chủ ơi đặt trước đc phòng à? Trước đc bao lâu và đặt qua đâu ạ?
Em chuyên cung cấp dịch vụ đặt phòng khách sạn, tour trọn gói và vé mát bay Cụ ạ.
Còn đặt trước được bao lâu thì Em ko dám chắc vì cái này phụ thuộc vào tình trạng phògn của khách sạn ạ.

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Cuối tuần em cũng tổ chức cho anh em đi Tuần Châu - Cát Bà. Cụ nào có số nhà nghỉ hay ks nào cho e xin số đặt phòng với ạ .

matiz99

Xe tải
e cũng đánh dâú cái.........

K2DnC

Xe tăng
Em chuyên cung cấp dịch vụ đặt phòng khách sạn, tour trọn gói và vé mát bay Cụ ạ.
Còn đặt trước được bao lâu thì Em ko dám chắc vì cái này phụ thuộc vào tình trạng phògn của khách sạn ạ.
Vậy em vẫn có thể đặt gạch cụ trong khoảng 1 tuần đổ lại?

cxd2710

Xe đạp
e vs bạn định đi vào chủ nhật ngày 22-6, theo cụ nên ở khách sạn nào đẹp tầm giá 500k/đêm, và ăn nhà nổi thì nên ăn nhà nào giá cả hợp lý, bọn e ít tuổi nên kinh phí cũng có giới hạn :) ,
Chào các Ofers.
Chả là năm ngoái, Em có dịp được đi đầy ở Cát Bà 1 tháng, rồi thỉnh thoảng mỗi tháng xuống vài ba lần. Trên of cũng có nhiều Cụ/Mợ biết em và cũng có một số Cụ/Mợ pm, sms hỏi em về thông tin Du lịch Cát Bà.
Để các Cụ/Mợ có nhu cầu đi Cát Bà hè năm nay, Em xin được đưa ra một số thông tin để các Cụ/Mợ được biết, hy vọng sẽ góp phần thành công cho chuyến đi củ các Cụ/Mợ.
Xin phép mod cho Em được đăng bài này ạ.

1. Phương tiện và đường đi:
- Nếu tự đi ô tô:
+ Thông thường nếu tự đi ô tô ra Cát Bà thì nên đi đường Tuần Châu rồi qua Phà sang Cát Bà ở bến Gia Luận, sau đó đi thêm khaỏng 30km nữa là đến Thị trấn Cát Bà.
+ Đi đường Hải Phòng qua cảng Đình Vũ. Nếu đi đường này thì phải qua 2 lần phà: Từ Đình Vũ đi Cát Hải, Sau đó đi thêm 1 lần phà Từ Bến Giót sang Cái Viềng và chạy thêm 30km nữa là đến Cát Bà.
- Đi xe khách: Ra bến xe Lương Yên, bắt xe khách xuống bến xe Tam Bạc Hải Phòng, bắt taxi (khoảng 25k) hoặc xe ôm (Khoảng 15 -20k) ra bến Bính mua vé tàu cánh ngầm (200k) chạy thẳng 45 - 60 phút ra thị trấn Cát Bà. Sau đó bắt xe ôm, hoặc xe điện về khách sạn với chi phí khoảng 10k về khách sạn.
- Mua vé trọn gói của Hoàng Long. Phương án này phù hợp với những gia đình có con nhỏ, nhưng thời gian di chuyển chậm vì phải đi 1 lần ô tô từ HN, 2 lần tàu cao tốc và 1 lần xe trên đảo.

2. Khách sạn (mỗi quan tâm lớn đây)
Ở Cát Bà hệ thống khách sạn, nhà nghỉ đa dạng, tuy nhiên giá cũng đa dạng.
Hệ thống 3 sao gồm có: Sunriser Resort, Cat Ba IslanRessort, Cat Ba Beach Resort (3 anh này nằm ở 3 bãi tắm), Catbaholidayview, Hùng Long, Hải Long, Seapearl,... Giá từ 8 - 900k trở lên, cuối tuần cao hơn)
Hệ thống thấp hơn (2 sao): Cat Ba Dream, Giếng Ngọc, Hoàng Gia Minh,... 5-600k/đêm.
Ngoài ra, các khách sạn mini, nhà nghỉ ở Cát Bà cũng rấ nhiều, giá giao động từ 250k trở lên, cuối tuần có thể gấp đôi.

3. Tham quan, tắm biển:
- Cát Bà là đảo nhỏ, các điểm tham qua không quá nhiều, phù hợp với các chương trình du lịch ngắn ngày như 3N2Đ, 4N3Đ.
+ Pháo Đài Thần Công: Nằm trên đỉnh núi cao nhất tại thị trấn Cát Bà, có độ cao 177m so với mực nức biển, nơi đây là căn cứ địa quân sự được Pháp xây dựng từ những năm 40 của thế kỷ trước, tại đay còn có 2 khẩu pháo cỡ lớn được sản xuất cách đây hơn 100 năm, có tầm bắn khoảng 40km. Vé thắng cảnh là 50k, thuê xe 16 chỗ mất khoảng 300-400k.
+ Vườn Quốc Gia Cát Bà
+ Vịnh Lan Hạ: Là 1 phần của vịnh Ha Long. Giá vé thắng cảnh 30k, thuê tàu tham quan 3h (đoàn dưới 30 người) khoảng 1,5 - 2 tr.
- Cát Bà có 3 bãi tắm Cát Cò 1,2,3. Ngoài ra có thể tắm ở đảo Khỉ, nhưng phải đi tàu ra. Các bãi biển ở Cát bà nhìn chung là hơi sâu 1 chút, nhưng được cái nước rất trong và xanh.

4. Ăn uống:
Nhìn chung giá cả ăn uống ở Cát Bà cũng không quá đắt. Mình thấy rằng giá còn rẻ hơn Hà Nội.
Dọc đường thị trấn và đường Núi Ngọc có rất nhiều Nhà hàng, các bè nổi ở thị trấn cũng đa dạng và phong phú. Trước khi ăn, nên hỏi giá trước.

5. Mua sắm: Chợ thị trấn Cát Bà cái gì cũng có. Nếu muốn mua hải sản thì nên đi chợ vào buổi sáng. Quà lưa niệm bán rất nhiều tại chợ quà lưu niệm thị trấn vào buổi tối (Đối diện cảng Cát Bà)

6. Nên đi thời gian nào: Du lịch Cát Bà cao điểm vào các tháng 5,6,7,8 hàng năm. Tháng 6 và tháng 7 là 2 tháng cao điểm nhất. Vào mùa cao điểm, các ngày cuối tuần giá phòng thường lên cao và cháy phòng.

Lời khuyên: Nên đặt trước tất cả các dịch vụ để có chuyến đi như ý.

P/s: Các cao nhân có thêm kinh nghiệm nào hay thì đưa ra cho mọi người tham khảo, chứ đứng ném đa Em mà tội nghiệp nhé.

K2DnC

Xe tăng
Cụ chủ lặn đâu mấy hôm nay ý nhỉ? chắc nhiều khách quá ko có time Online :)

dinhhunghd

Xe buýt
Cuối tuần em cũng tổ chức cho anh em đi Tuần Châu - Cát Bà. Cụ nào có số nhà nghỉ hay ks nào cho e xin số đặt phòng với ạ .[/QUOTE
Cuối tuần sau (19_21 /06) em cũng đi Cát Bà không biết có cụ nào có số của khách sạn nào cho em xin.

7030

Xe buýt
Hát hò thì đắt kinh hoàng, 500k-600k/h. Bọn em ngồi 2 tiếng lúc ra đi hơn 2 triệu :(

hung vuong GL

Xe buýt
Em oánh dấu vào đây mấy hôm nữa đi em nhờ vả cụ chủ nhá.