[HĐCĐ] Tư vấn Du lịch Cát Bà hè 2014

nguyenlamcatba

Xe buýt
Năm ngoái e ở đấy e ăn uống ở nhà hàng bên cụ đấy. Cụ nguyenlamcatba. Chế biến ngon hợp lý. Hehe. Chứ còn lại e k ấn tượng và k ưng nơi này.
vâng em nhận ra cụ rồi, năm nay khách đi cát ba so với năm ngoái ít lắm cụ ạ, với lại khu du lịch mà chả thấy quy hoạch được cái gì, khu vui chơi thì không có, cụ nói đúng resort ở đây chỉ đáng xách dép cho resort trong miền trung, em cũng từng thử dịch vụ trong đó rồi, nhân viên họ thân thiện, tận tình và ăn nói nhỏ nhẹ với khách lắm, trong Đà Nẵng mỗi năm họ thay đổi liên tục mà ngoài mình lúc nào cũng dậm chân tại chỗ. :), 2 năm nữa xong cái cầu Đình Vũ thì các khách sạn Cát Bà là chết đói hết mỗi hàng ăn thì sẽ thắng lợi, sẽ không còn việc khách sạn ép khách ăn và ép giá phòng nữa.

Chỉnh sửa cuối:

ifa43

Xe hơi
Chiều mai em có mặt tại HP mong được các cụ tư vấn nên gửi xe chỗ nào?đi ra đảo bằng phương tiện gì?ăn nghỉ ở đâu, giá cả ra sao gúp em với,em đi HP lần đầu mà,cám ơn các cụ.

nguyenlamcatba

Xe buýt
Chiều mai em có mặt tại HP mong được các cụ tư vấn nên gửi xe chỗ nào?đi ra đảo bằng phương tiện gì?ăn nghỉ ở đâu, giá cả ra sao gúp em với,em đi HP lần đầu mà,cám ơn các cụ.
cụ ơi nếu mà cụ xuống hải phòng thì gửi xe chỗ bến bính và đi ra bằng tàu cánh ngầm cho nhanh cụ nhóe,

Naviman

Xe tăng
Hè vừa rồi nhà em cũng đi CB bằng xe nhà từ HP ra đảo, mệt với 2 cái phà quá.
Khách sạn, nhà nghỉ ở CB hay có cái món ép khách đặt ăn.

nguyenlamcatba

Xe buýt
Hè vừa rồi nhà em cũng đi CB bằng xe nhà từ HP ra đảo, mệt với 2 cái phà quá.
Khách sạn, nhà nghỉ ở CB hay có cái món ép khách đặt ăn.
Chủ yếu mình cần người ta, người ta không cần mình cụ ạ, như cuối tuần ở Cát Bà không còn phòng thì mới chấp nhận đặt ăn đặt uống thôi cụ ơi, còn 2 năm nữa xong cái cầu thì các khách sạn, nhà nghỉ sẽ không còn cơ hội để nhốt họ vào chuồng nữa, em nói thật bỏ 1,5 triệu để ngủ khách sạn xuống Cát Bà tham quan tắm biển, ăn một bữa hải sản tối về Hà Nội là ok nhất, nhưng không phải bây giờ.

Naviman

Xe tăng
Chủ yếu mình cần người ta, người ta không cần mình cụ ạ, như cuối tuần ở Cát Bà không còn phòng thì mới chấp nhận đặt ăn đặt uống thôi cụ ơi, còn 2 năm nữa xong cái cầu thì các khách sạn, nhà nghỉ sẽ không còn cơ hội để nhốt họ vào chuồng nữa, em nói thật bỏ 1,5 triệu để ngủ khách sạn xuống Cát Bà tham quan tắm biển, ăn một bữa hải sản tối về Hà Nội là ok nhất, nhưng không phải bây giờ.
Em có người nhà ngoài CB, đặt KS cuối tuần thì cũng ko đến mức bị ép đặt ăn, nhưng số tiền bỏ ra ko thấy tương xứng với chất lượng được phục vụ cho lắm. Sau này đường xá thuận tiện có khi từ HP phi ra tắm biển, ăn chơi rồi về trong ngày vẫn ngon.

nguyenlamcatba

Xe buýt
Em có người nhà ngoài CB, đặt KS cuối tuần thì cũng ko đến mức bị ép đặt ăn, nhưng số tiền bỏ ra ko thấy tương xứng với chất lượng được phục vụ cho lắm. Sau này đường xá thuận tiện có khi từ HP phi ra tắm biển, ăn chơi rồi về trong ngày vẫn ngon.
Thường thì không bắt ăn cũng được nhưng giá phòng sẽ cao hơn,nếu giá phòng rẻ thì mình phải ăn cho người ta.

Naviman

Xe tăng

superrlinh

Xe buýt
Em đặt phòng thứ 4 này rồi nhưng không biết có nên đi không các cụ nhỉ :-ss. Mưa gió quá.

nguyenlamcatba

Xe buýt
Em đặt phòng thứ 4 này rồi nhưng không biết có nên đi không các cụ nhỉ :-ss. Mưa gió quá.
Em nghĩ là không nên đi vì miền bắc còn phải mưa đến hết 4/9 mới có nắng mà cụ, mà đi mưa công nhận là cũng có cái hay, nếu mà cụ đi thì nhớ ép khách sạn giảm giá phòng nhé, mưa này móc đâu ra khách mà đòi phòng đắt nếu nó đòi 600k thì cụ cứ ới em em đặt hộ phòng mặt biển cho chỉ có 400k,

superrlinh

Xe buýt
Em nghĩ là không nên đi vì miền bắc còn phải mưa đến hết 4/9 mới có nắng mà cụ, mà đi mưa công nhận là cũng có cái hay, nếu mà cụ đi thì nhớ ép khách sạn giảm giá phòng nhé, mưa này móc đâu ra khách mà đòi phòng đắt nếu nó đòi 600k thì cụ cứ ới em em đặt hộ phòng mặt biển cho chỉ có 400k,
Em đặt rồi cụ ạ, cũng rẻ như cụ nói. Nhưng mà lo biển động với mưa gió lại ngồi ôm nhau trong ks thì chán. Có lẽ em hủy đến lúc thời tiết đẹp hơn.

nguyenlamcatba

Xe buýt
Em đặt rồi cụ ạ, cũng rẻ như cụ nói. Nhưng mà lo biển động với mưa gió lại ngồi ôm nhau trong ks thì chán. Có lẽ em hủy đến lúc thời tiết đẹp hơn.
Ngoài này có khách đâu cụ , mưa suốt từ 3h đêm hôm qua tới bây giờ, trời có tạnh thì lươn được 1 tí là thôi. cụ xem dự báo thời tiết trên mạng đó là biết liền à

nguyenlamcatba

Xe buýt
Trời hôm nay hửng nắng rồi cụ nhóe

nguyenlamcatba

Xe buýt

kẹo lạc

Xe hơi
hẹn gặp cụ nguyenlamcatba vào ngày 31/8 nhé, em Dũng vừa gọi điện cho cụ

Valentino200784

Xe hơi
Chào cụ nguyenlamcatba.
E định đi CB chơi bằng 4b dịp tháng 1 tới, e đi lối phà Đình vũ + phà Gót.
E đi vào thứ 7 - 16/01, chỉ ở 1 đêm, hôm sau e đi phà từ CB sang Tuần châu ngủ lại Hạ long, thứ 2 e về HN.
Cụ cho e hỏi dịp đó có cần đặt phòng trước ko?
Đọc topic này xong e chấm được mấy chỗ là ks HungLong, ks SeaPearl, với CB Beach resort.
Cụ thấy mấy chỗ này có hơn kém nhau nhiều ko, budget của e dưới 1 củ 1 đêm

Tks cụ

adxnguyen

Xe tăng
Chào cụ nguyenlamcatba.
E đi vào thứ 7 - 16/01, chỉ ở 1 đêm, hôm sau e đi phà từ CB sang Tuần châu ngủ lại Hạ long, thứ 2 e về HN.
Đọc topic này xong e chấm được mấy chỗ là ks HungLong, ks SeaPearl, với CB Beach resort.

Tks cụ
Mùa này ra Cát Bà làm quái gì hở cụ
Tháng 1 lạnh rồi, có đi ngủ vịnh ngắm cảnh thì đi chứ Cát Bà em chả thấy có gì hay tầm đó trừ cái khu Núi Ngọc

nguyenlamcatba

Xe buýt
Chào cụ nguyenlamcatba.

Tks cụ
Em trả lời luôn là riêng mùa đông này cũng chẳng chỗ nào thiếu phòng đâu mà đặt trước làm gì các nơi thi nhau giảm giá, phòng đẹp nhất 280k là hết cỡ, sea pearl thì phòng ăn đứt Hùng Long, hùng long thì không gian thoáng hơn thôi, cat ba beach không gian đẹp giá phòng đắt, sea pearl hợp lý nhất gần trung tâm. Buget của cụ nếu mà đặt ở sea pearl chưa đến 1 củ đâu

Valentino200784

Xe hơi
Mùa này ra Cát Bà làm quái gì hở cụ
Tháng 1 lạnh rồi, có đi ngủ vịnh ngắm cảnh thì đi chứ Cát Bà em chả thấy có gì hay tầm đó trừ cái khu Núi Ngọc
tks cụ e lại thích đi biển mùa lạnh, e đi nghỉ thôi chứ ko cần vui chơi gì