[HĐCĐ] Tư vấn Du lịch Cát Bà hè 2014

nguyenlamcatba

Xe buýt
Úi, thì ra cụ vừa alo cho em phải không? Thế thì hay quá rồi, đợt này cũng toàn anh em OF đi cả cụ ơi...Cụ gửi pm cho em cái thực đơn để mng tham khảo với - nếu tiện thì qua giao lưu với cụ tí nhỉ?
Cụ inbox cho em email của cụ nha

longthang

Xe buýt
Dạ thưa cụ phòng Holiday view đợt này cũng xuống cấp rồi cụ ạ, nếu nghỉ khách sạn 3 sao gần bãi tắm cụ nghỉ ở Hùng Long 3 sao hợp lý nhất khách sạn mới xây sạch sẽ, nhiều phòng hướng biển, cụ đi vào ngày thường thì giá phòng rẻ nên không phải lăn tăn vấn đề đặt phòng trước cụ nhé, nói thật với cụ 3 sao ở Cát Bà chỉ có Hùng Long và Sea Pearl còn chấp nhận được. còn Hướng dương, Holiday view à Hoàng Tử trên Tripadvisor khách Tây chê cũng nhiều lắm.
nhà hàng Phương Phương là của cụ phải không ạ, thứ 7 này em đưa cả gia đình gồm 3 người lớn, 2 trẻ em đi cát bà, em sẽ vào quán cụ ăn cho đỡ bị chặt chém, nhờ cụ tư vấn luôn cho em phòng nghỉ 2 giường cỡ 1tr đổ lại với ạ.

Chỉnh sửa cuối:

svdieukien

Xe máy
Theo Em, Cụ cứ đặt trước cho nó lành. Holydayview phòng hơi bé, nhưng cũng ở được.
Giá giao động từ 800k trở lên. Ở đây đơợc cái tiện đi tắm biển vì chỉ cách bãi Cát Cò 1 khoảng 100m.
Cần hỗ trợ gì, Cụ cứ ới Em.
E cũng dự định đi cùng thời gian như cụ chung1012 . Cụ Flamingo check dùm e giá resort với giá của ks Hùng Long đc ko cụ, còn nếu ks thấp hơn 1 chút thì ở ks nào đc hả cụ? Cảm ơn cụ nhiều nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

svdieukien

Xe máy
Dạ thưa cụ phòng Holiday view đợt này cũng xuống cấp rồi cụ ạ, nếu nghỉ khách sạn 3 sao gần bãi tắm cụ nghỉ ở Hùng Long 3 sao hợp lý nhất khách sạn mới xây sạch sẽ, nhiều phòng hướng biển, cụ đi vào ngày thường thì giá phòng rẻ nên không phải lăn tăn vấn đề đặt phòng trước cụ nhé, nói thật với cụ 3 sao ở Cát Bà chỉ có Hùng Long và Sea Pearl còn chấp nhận được. còn Hướng dương, Holiday view à Hoàng Tử trên Tripadvisor khách Tây chê cũng nhiều lắm.
Đầu tháng 8 e ra e qua thăm nhà hàng cụ nhé, cụ cho e cái địa chỉ hay e gọi số phone của cụ?

nguyenlamcatba

Xe buýt
nhà hàng Phương Phương là của cụ phải không ạ, thứ 7 này em đưa cả gia đình gồm 3 người lớn, 2 trẻ em đi cát bà, em sẽ vào quán cụ ăn cho đỡ bị chặt chém, nhờ cụ tư vấn luôn cho em phòng nghỉ 2 giường cỡ 1tr đổ lại với ạ.
vâng đúng rồi cụ ạ, em cũng inbox tư vấn cho cụ về phòng nghỉ rồi đó.

nguyenlamcatba

Xe buýt

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Nhà e đầu T8 đi. Từ thứ 4- 6 thì có phải đặt phòng trước ko ạ. Có cụ nào ở Holiday View chưa a
Cụ đi ngày thường thì không đáng ngại. Nhưng có kế hoạch rồi muốn chủ động thì nên đặt trước. Holiday View thì lợi thế là vị trí rất gần bãi tắm. Đi bộ chớ ko phải mặc đồ bơi đi xe ôm ra biển.

minh431

Xe tăng
Cụ đi ngày thường thì không đáng ngại. Nhưng có kế hoạch rồi muốn chủ động thì nên đặt trước. Holiday View thì lợi thế là vị trí rất gần bãi tắm. Đi bộ chớ ko phải mặc đồ bơi đi xe ôm ra biển.
Đi vào giữa tuần không cần đặt phòng trước đâu cụ ạ. Nhà em mới đi ô tô ra từ thứ 4 (23/7) - thứ 7 (26/7) vào KS Hùng long Harbour (Cạnh Holiday View, Gần bãi tắm nhất, 3*+ ăn sáng) hỏi phát có phòng ngay, tùy chọn, hướng biển, Lễ tân, phục vụ phòng tốt, riêng nhà hàng thì cân điêu thôi rồi, cụ nên đi ăn ngoài hơi bất tiện tí nhưng minh bạch hơn.

binhanhmobi

[Tịch thu bằng lái]
em ngóng tý xem có du lich gì hay ko các cụ nhé

mitsujolie

Xe máy
Đầu tháng 8 e định đi Cát Bà. Các cụ tư vấn dùm với !! E đi vào 2 ngày T7 CN thôi ạ :) Tầm 9h 10h e sáng đến nơi nhận phòng có được ko ( sợ nó bảo phải 12h thì chờ ốm :( ) ? Hôm sau e check out tầm 11h30 12h ( có được tính chỉ là 1 ngày 1 đêm ko ? ) Khách sạn 3* nào giá cả hợp lý với mức ~800k/phòng ( 2-4 người ) gần bãi tắm hoặc nhà hàng ăn uống ( tiện thể cho e vài địa chỉ tin cậy về chất lượng giá cả luôn ) . Tạm thời e hỏi thế mong các cụ cho ý kiến !! Tks !!!

nguyenlamcatba

Xe buýt
Đầu tháng 8 e định đi Cát Bà. Các cụ tư vấn dùm với !! E đi vào 2 ngày T7 CN thôi ạ :) Tầm 9h 10h e sáng đến nơi nhận phòng có được ko ( sợ nó bảo phải 12h thì chờ ốm :( ) ? Hôm sau e check out tầm 11h30 12h ( có được tính chỉ là 1 ngày 1 đêm ko ? ) Khách sạn 3* nào giá cả hợp lý với mức ~800k/phòng ( 2-4 người ) gần bãi tắm hoặc nhà hàng ăn uống ( tiện thể cho e vài địa chỉ tin cậy về chất lượng giá cả luôn ) . Tạm thời e hỏi thế mong các cụ cho ý kiến !! Tks !!!
:D :D cụ ơi thứ 7 làm gì có khách sạn nào 800k/phòng.khách sạn 3 sao của nó thấp nhất toàn 1,5 triệu trở nên thôi cụ ạ, 800k cuối tuần mình chỉ có thuê khách sạn ở trên cao thôi, còn mặt biển cao nhất nó toàn lấy 1,2 triệu/phòng, hôm nào cụ xuống Cát Bà thì qua ủng hộ em nhé, thanks cụ.

Ngoc_Son

Xe máy
Cụ đị thời gian nào? Với số lượng như vậy thì nhà Cụ phải thuê xe 45 chỗ, phòng khách sạn Cụ đã đặt chưa?
Xe 45 chỗ từ HN xuống bến Bính của Em vào ngày trong tuần là 4tr, cuối tuần là 4,5tr. Tàu cánh ngầm Hoàng Yến là 200k/lượt Cụ ạ. Nếu Cụ cần Em đặt trước cho Cụ luôn. Vì đoàn đông, nhiều trẻ em, theo Em cụ cứ đặt vé cả chiều đi và chiều về cho chắc. Giá vé tàu cánh ngầm thì họ ko giảm đâu Cụ ạ, vì đang mùa cao điểm.
Hoặc Cụ để Em làm tour trọn gói luôn cho Cụ. Tour tiêu chuẩn của Em thông thường là 2,490,000đ/người ở K/sạn 3 sao cho chương trình 3 ngày 2 đêm, mức ăn 130k/bữa/người.
Cụ tham khảo chương trình nhé:

NGÀY 01: HÀ NỘI – CÁT BÀ (Ăn: Trưa/Tối)

06h00: Xe và HDV đón Quý khách tại điểm hẹn, đưa Quý khách đi bến Bính, Hải Phòng. Dọc đường quý khách ăn sáng tại Hải Dương (Tự túc). Sau đó Quý khách tiếp tục khởi hành đi Bến Bính.
09h00: Quý Khách Quý Khách có mặt tại bến Bính, sau đó lên chuyến tàu 09h15 khởi hành đi Cát Bà.
10h00: Quý Khách có mặt tại cảng thị trấn Cát Bà, Xe đón Quý Khách về Khách sạn (Có thẻ nhận phòng, nếu có phòng trống), sau đó ăn trưa, nhân phòng và nghỉ ngơi.
Buổi chiều: Quý khách tự do tắm biển, nghỉ ngơi.
19h00: Quý khách ăn tối, Sau đó tự do khám phá Cát bà về đêm
Quý khách nghỉ đêm tại Khách sạn

NGÀY 02: CÁT BÀ – PHÁO ĐÀI THẦN CÔNG – VỊNH LAN HẠ (Ăn: Sáng/Trưa/Tối)

08h00: Quý khách ăn sáng tại Resort.
08h30: Quý khách đi tham quan di tích lịch sử Pháo Đài Thần Công – Pháo đài Thần công” là khu di tích lịch sử nằm trên đỉnh ngọn đồi có độ cao 177m so với mực nước biển gồm trận địa các khẩu pháo đối hải cỡ lớn và hệ thống hầm, hào công sự được xây dựng từ những năm 40 của thế kỷ 19. Từ “Pháo đài Thần công”, du khách còn có cơ hội ngắm toàn bộ các danh lam thắng cảnh của quần đảo Cát Bà từ nhiều góc độ, bãi tắm thơ mộng nằm trong Vịnh Lan Hạ, Đảo đèn Long Châu, Cảng cá, Hòn Hài, Hòn Bắn, núi Voi Phục, Cát Ông, Áng Thảm, đảo Khỉ, di chỉ Cái Bèo
11h30: Quý khách ăn trưa tại nhà hàng tại Thị trấn Cát Bà, sau đó về Resort nghỉ ngơi.
Buổi chiều: Quý khách tự do tăm biển, hoặc ra cảng Cái Bèo lên tàu đi thăm vịnh Lan Hạ (Thuộc phân khu phía nam của vịnh Hạ Long). Tàu sẽ đưa Quý khách đến thăm làng chài nổi trên biển, trang trại nuôi ngọc trai, các bè cá và chèo kayak. Thời gian còn lại, Quý khách sẽ được hướng dẫn đưa đi thăm quan đảo Khỉ, xem các loài chim ở đó nếu may mắn Quý khách sẽ có cơ hội được tận mắt nhìn thấy các loài động vật hoang dã tại đây như: Sóc, các loài rắn, các loài ếch nhái, các loài bướm và đặc biệt là Voọc Cát Bà.
17h00: Quý khách về lại Khách sạn, Sau đó Quý khách tự do tắm biển, vui chơi.
19h00: Quý khách ăn tối, tự do khám phá thị trấn Cát Bà về đêm. Nghỉ đêm tại Khách sạn.
NGÀY 03: CÁT BÀ – HÀ NỘI (Ăn: Sáng/Trưa)

08h00: Sau khi ăn sáng, quý khách tự do tắm biển, nghỉ ngơi hoặc đi chợ thị trấn Cát Bà mua quà lưu niệm, đặc sản nước mắm Cát Hải, Hải sản,… làm quà cho người thân và bạn bè.
11h00: Quý khách ăn trưa, sau đó làm thủ tục trả phòng.
12h40: Xe đưa Quý khách ra cảng Cát Bà lên tàu cao tốc về bến Bính chuyến 13h00.
14h00: Quý khách cập cảng bến Bính, sau đó lên xe về Hà Nội. Dọc đường nghỉ tại Hải Dương uống nước, nghỉ ngơi, mua bánh đậu xanh về làm quà.
17h30: Quý khách có mặt tại điểm hẹn ban đầu, chia tay kết thúc chương trình và hẹn gặp lại
Giá trọn gói: 2,490,000đ/khách
(Áp dụng cho đoàn 30 khách trở lên, xe 45 chỗ)
Giá tour bao gồm:
- Vận chuyển xe máy lạnh đời mới theo lịch trình.
- Phòng Khách sạn 3 sao, ở 2 người/phòng, lẻ ghép 3 người/phòng
- Vé tàu cánh ngầm bến Bính – Cát Bà (Giá tham khảo 220,000đ/người)
- Ăn uống theo chương trình: 2 bữa sáng tại khách sạn; 3 bữa trưa, 2 bữa tối, Mức ăn 130,000đ/Khách/bữa.
- Tàu thăm vịnh Lan Hạ trong 3h.
- Hướng dẫn viên nhiệt tình, kinh nghiệm suốt tuyến.
- Bảo hiểm du lịch suốt tuyến (mức đền bù tối đa 20,000,000đ/vụ).
- Phí thắng vịnh Lan Hạ, Pháo đài Thần Công.
- Nước uống 1 chai/ngày.
Giá tour không bao gồm :
- Nghỉ phòng đơn, đồ uống, chi phí cá nhân và chi phí khác không có trong chương trình
- Điện thoại, giặt ủi trong khách sạn.
- Tiền bồi dưỡng cho HDV và LX. Phụ phí với người Nước ngoài - Việt Kiều
- Thuế VAT.
Giá tour cho trẻ em:
- Trẻ em dưới 5 tuổi: ngủ chung giường với bố mẹ. Gia đình tự lo cho bé ăn và tự trả phí tham quan (nếu có).
- Trẻ em từ 6 -11 tuổi (Cao dưới 1m05): ngủ chung giường với bố mẹ, tính 50% chi phí tour.
T7-CN tuân sau, nhà em đi Hạ long, em định ra Cát bà thêm ngày T2, T3 nữa, cụ buil cho em cái giá ăn ngủ ở Cát bà nhé, nhà em có 2 vc, F1 8t, F2 2t. Trưa CN em ra, chiều T3 em về.

0915966996

Xe tải
:D :D cụ ơi thứ 7 làm gì có khách sạn nào 800k/phòng.khách sạn 3 sao của nó thấp nhất toàn 1,5 triệu trở nên thôi cụ ạ, 800k cuối tuần mình chỉ có thuê khách sạn ở trên cao thôi, còn mặt biển cao nhất nó toàn lấy 1,2 triệu/phòng, hôm nào cụ xuống Cát Bà thì qua ủng hộ em nhé, thanks cụ.

E đang ở cát bà đây. Tìm phòng mãi k đ. Quất sang quả ks phú gia. 8 lit nh phòng k đẹp. Đang buồn hết ruột luôn. Bên nhà cụ có ăn uống cơm nước gì ngon k. Vừa làm bữa hải sản ở bè nổi ngay gần cảng. Đắt mà k ngon. Bề bề dính 2,3c chết bở bùng bục. Đây là lần đầu đi và k bao h đi biển miền bắc nữa. E đi nha trang đà nẵng mũi né quá thích và thoải mái. Tuơi và rẻ hơn cát bà.

nguyenlamcatba

Xe buýt
E đang ở cát bà đây. Tìm phòng mãi k đ. Quất sang quả ks phú gia. 8 lit nh phòng k đẹp. Đang buồn hết ruột luôn. Bên nhà cụ có ăn uống cơm nước gì ngon k. Vừa làm bữa hải sản ở bè nổi ngay gần cảng. Đắt mà k ngon. Bề bề dính 2,3c chết bở bùng bục. Đây là lần đầu đi và k bao h đi biển miền bắc nữa. E đi nha trang đà nẵng mũi né quá thích và thoải mái. Tuơi và rẻ hơn cát bà.
Ăn ở bè thì đắt rồi cụ ạ, chi phí cao nữa cụ ạ, tối có gì cụ qua xhỗ em nhé, chỗ em thì hải sản cũng nhiều lắm ạ, chọn tùy thích vừa em có gọi điện cho cụ nhưng mà vợ cụ nghe máy :)

0915966996

Xe tải
Cảm ơn cụ. Để e bàn xem tối nay mấy đứa e thích ăn gì đã. Còn nếu k thay đổi lát e ghé nhà cụ. Trưa nay e ăn có 3ng 4ng lớn 3 trẻ e mà nó giã e 2 củ bữa trưa. :))

Flamingovietnam

Xe buýt
T7-CN tuân sau, nhà em đi Hạ long, em định ra Cát bà thêm ngày T2, T3 nữa, cụ buil cho em cái giá ăn ngủ ở Cát bà nhé, nhà em có 2 vc, F1 8t, F2 2t. Trưa CN em ra, chiều T3 em về.
Cụ muốn ở Resort hay khách sạn? và tầm chi phí Cụ chịu được là bao nhiêu? Cụ pm cho Em cái email, Em báo giá cho Cụ.

Flamingovietnam

Xe buýt
Cảm ơn cụ. Để e bàn xem tối nay mấy đứa e thích ăn gì đã. Còn nếu k thay đổi lát e ghé nhà cụ. Trưa nay e ăn có 3ng 4ng lớn 3 trẻ e mà nó giã e 2 củ bữa trưa. :))
Quan điểm làm việc của Em khi đặt dịch vụ cho khách ở các khu du lịch là vào những nơi uý tín, hoành tráng, giá có thể nhỉnh hơn các nơi khác 1 chút, nhưng đươc cái yên tâm về dịch vụ. Ra Cát Bà, em toàn đặt ăn cho khách ở nhà hàng của các khách sạn hoặc Resort lớn. Ở đây người ta làm chuyên nghiệp, tôn trọng khách hàng. Như tháng 7, em đưa 3 đoàn ra Cát Bà thì Em đều đặt ăn tại Nhà hàng của Cat Ba Beach Resort, Cat Ba Island Resort, Khách sạn Hải Long. Mức ăn cũng chỉ từ 150k/khách/bữa, nhưng được cái là ko phải nghĩ về chất lượng dịch vụ. Các nhà hàng nhỏ thì ko bao giờ Em đặt. Hôm đầu tháng đưa đoàn Ngân hàng MB vào Quảng Bình cũng vậy, Em chọn nhà hàng to và hoành tráng gần như nhất Đồng Hới đặt ăn cho khách và đặt thêm 1 bữa tại khách sạn Mương Thanh. Bây giờ cuộc sống đầy đủ, việc ăn uống của mọi người ko quá quan trọng về số lượng, ko chỉ ăn no, mà yêu cầu còn phải ngon, giá cả hợp lý, và ăn uống cũng là 1 nghệ thuật, vì vậy không gian ăn uống, phong cách phục vụ rất quan trọng, bên cạnh đó tính thẩm mỹ của việc bài trí món ăn cũng rất quan trọng. Những điều đó các nhà hàng, quán ăn nhỏ ko đáp ứng được.