Tư vấn đóng tủ bếp

LehmanBrothers

Xe điện
Bản lể rẻ tiền nhưng nó ko hỏng bản lề

E cũng chưa hình dung mộng nó thế nào

e ko làm thợ mộc nhưng luôn có túi keo
Cánh gỗ gẫy cụ bốt là gỗ tạp linh tinh nó mới gẫy vậy, như gỗ tần bì cũng chả thể gẫy được ạ. Và nếu gặp xưởng là ko kĩ thì tuổi thọ kém là đúng thôi. Keo cụ nói nó chỉ là hỗ trợ thêm cho mối dán chắc chắn thôi.

Nếu cụ được nhìn xưởng họ Gông các tấm gỗ bản rộng 250-300mm để thành một cánh lớn thì cụ sẽ hiểu tại sao cánh tủ cụ nó gẫy mà người khác ko gẫy. Để có một cánh tủ áo, tủ bếp rộng 550-600mm thợ họ phải bào rãnh + kéo rồi ghép các tấm lại, rồi Gông lại với vít hai đầu cho hết mức. Để cả tuần cho nó cứng rồi mới đem tấm ghép đó đi bào nhẵn, soi hay chế tạo. Như vậy người ta mới có một sp đảm bảo. Chứ cụ nhìn cánh tủ cụ nó chọc chạch mỏng tang vậy nó sẽ gẫy. Đấy là một công đoạn em mô tả cho cụ về gỗ tự nhiên. Để cụ thấy là thực tế nhiều bước cụ còn chưa bao giờ nghĩ hay biết tới để lý giải về chất lượng hiện nay.

LehmanBrothers

Xe điện
Có những chỗ đóng tủ bếp cả trên dưới sồi/tần bì 4 tr/m dài mà nếu họ làm như cụ nói là 15 tr/m dài cũng gỗ sồi/tần bì thì cũng đúng là ăn cướp thật :)). Nếu chất lượng cao thì 6-8 triệu hợp lý. Em mới thấy có một chỗ có vẻ OK đó là Vina-Kit ở Thái Thịnh, chắc cũng phải ra đó xem cái đã.
Em là cụ chứ không phải mợ cụ nhé :)). Và cũng có lần tiếp xúc với cụ rồi đấy, đợt đó sửa căn nhà ở Ngõ Núi Trúc có gọi cụ đến xem xong lại làm đội khác, cũng phải 4 năm rồi.
Xin lỗi gọi cụ sai vì em thấy nick Gaubeo thường dành cho mợ, cụ thì phải là Soibeo nó mới đúng :D .
Cụ so sánh khập khiễng thì tội cho người làm xứng đáng. Đơn giản cụ cứ nhìn con máy dán cạnh mini vài tr cũng dán tự động được, nhưng con máy to như cả cái xe lu dán nó phải khác chứ. Mấy bên giá cao họ dành cho người có kte, chủ nhà họ đủ thông minh tiêu tiền của họ mà cụ. Và nếu cụ nhìn nước sơn ở mấy cty lớn em nghĩ cụ ko bao giờ muốn sơn ở xưởng nhỏ bên ngoài, các xưởng ngoài gần như ít nơi có phòng sơn gọi là phòng sạch được. Nó khác nhau kha khá đấy.

Gaubeo

Xe tăng
Xin lỗi gọi cụ sai vì em thấy nick Gaubeo thường dành cho mợ, cụ thì phải là Soibeo nó mới đúng :D .
Cụ so sánh khập khiễng thì tội cho người làm xứng đáng. Đơn giản cụ cứ nhìn con máy dán cạnh mini vài tr cũng dán tự động được, nhưng con máy to như cả cái xe lu dán nó phải khác chứ. Mấy bên giá cao họ dành cho người có kte, chủ nhà họ đủ thông minh tiêu tiền của họ mà cụ. Và nếu cụ nhìn nước sơn ở mấy cty lớn em nghĩ cụ ko bao giờ muốn sơn ở xưởng nhỏ bên ngoài, các xưởng ngoài gần như ít nơi có phòng sơn gọi là phòng sạch được. Nó khác nhau kha khá đấy.
Đây rồi cụ, đơn giá cũng không đến nỗi, sồi là 11tr/m dài, nếu thực sự đẳng cấp hơn hẳn những chỗ khác thì cũng ok:

Red2010

Xe điện
Bác có biết chỗ nào đóng tủ bếp đẹp đẹp không giới thiệu cho em với ah.
Cụ cứ chốt tài chính + chất liệu rồi inbox em tư vấn thêm và báo giá cho cụ. Vào việc được em tặng luôn phí TK.

anhkythuatso

Xe hơi
E thấy đóng gỗ loại acylic hay sao ý. Loại đấy em thấy hiện đại, đẹp dẽ vệ sinh

trieutuan1312

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Đây rồi cụ, đơn giá cũng không đến nỗi, sồi là 11tr/m dài, nếu thực sự đẳng cấp hơn hẳn những chỗ khác thì cũng ok:
Cụ chơi với Thu Anh là sang lắm r :)))) có tiếng nhất nhì về làm bếp r cụ ak

Gaubeo

Xe tăng
Cụ chơi với Thu Anh là sang lắm r :)))) có tiếng nhất nhì về làm bếp r cụ ak
Em cũng không thích lắm đâu, có vợ cả em thích thôi :D, chi bằng chọn chỗ khác chất lượng ngang ngửa giá tiền phải chăng, tiền thừa mua thiết bị cụ nhể.

trieutuan1312

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em cũng không thích lắm đâu, có vợ cả em thích thôi :D, chi bằng chọn chỗ khác chất lượng ngang ngửa giá tiền phải chăng, tiền thừa mua thiết bị cụ nhể.
Chuẩn r cụ. Nếu cụ không quá khó tính về đồ gỗ thì cụ có thể chọn đơn vị khác, giá thành hợp ý cụ hơn 1 chút, còn đâu tiền để dùng việc khác :)
Em đơn cử thay vì dùng ray bi cụ chuyển sang ray gầm, đóng ra đóng vào cái ngăn kéo cũng đã thấy nó sướng hơn r :))

Gaubeo

Xe tăng
Chuẩn r cụ. Nếu cụ không quá khó tính về đồ gỗ thì cụ có thể chọn đơn vị khác, giá thành hợp ý cụ hơn 1 chút, còn đâu tiền để dùng việc khác :)
Em đơn cử thay vì dùng ray bi cụ chuyển sang ray gầm, đóng ra đóng vào cái ngăn kéo cũng đã thấy nó sướng hơn r :))
Ray gầm là gì hả cụ? Em chưa tìm hiểu kỹ ko rõ lắm, thực ra bi đến lúc cũng hỏng kiểu vỡ bi, bi phọt ra ngoài... :D.

trieutuan1312

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Đóng ra mở vào nhẹ hơn hẳn ray bi nhé bác, kể cả bi 3 lớp

Annotation 2020-07-12 162401.png

Gaubeo

Xe tăng

trieutuan1312

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Bên Hà Lâm cũng có tiếng đấy cụ. Em chưa dc nhìn trực tiếp sản phẩm nhưng thấy làm truyền thông cũng tốt