Tư vấn đổi xe Kia spectra sang Kia cerato

nguyen loc thin

Xe đạp
Tình hình là e đang chạy Kia spectra 12/04 đã được 25.000km vì chỉ đi chơi vào dịp cuối tuần, nay
thấy Trường Hải đang khuyến mãi xe cerato nên cũng muốn đổi sang xe mới, nhưng còn đang lăn tăn
vì do cũng ít đi và xe đang sử dụng vẫn còn tốt nhưng nhìn xe mới thì lại rất muốn, các bác cho e lời
khuyên với, nhanh nha các bác vì sắp hết thời gian khuyến mãi rồi. Cám ơn các bác.

nguyen loc thin

Xe đạp
e vừa mới hỏi Kia TH, chỉ còn bản Cerato SxAT 505tr, và MT 466 tr, dòng full otion đã hết hàng rồi, buồn quá, chắc số e cứ phải đi xe cũ nữa rồi, các bác tư vấn cho e với.

hieutrui80

Xe đạp
ơ hơ, bác này giống em. Em cũng vừa đổi từ spectra sang cerato MT. Nói chung là rát hài lòng. Bản bên ngoài thì ko ăn thua với truong hải đâu. Nhg mà bây giờ lắp ráp ở Vn thi hơi chán nhỉ. E vừa mua đc dợt cuối. phanh sau là tang trống thì chả hơn gi mấy con spectra cũ cả... và còn nhiều thứ lắm. Em lấy bản số san thôi mà tất cả cũng hết khoảng 560t

nguyen loc thin

Xe đạp
E đã xem kỹ cerato TH bản MT là 04 phanh dĩa, còn toàn bộ nội thất , ngoại thất đều giống bản cerato AT SX 505tr, chênh nhau khoảng 40tr, ra biển MT là 520tr. AT là 560tr, các bác cho e hỏi o ngoài cũng có cerato nhập a? e nghĩ chỉ có forte thoi chứ? ma lại rẻ hơn TH thì tốt quá, nhung sau 2 thắnng sau là tang trống thì đúng là cũng như kia cũ, để e tìm hiểu các xe nhập xem thế nào rồi quyết sơm, vì bên TH cũng sắp hết xe nhập rồi, bản TH cerato MT e thấy giá cũng hợp lý, họ nói xe TH lắp ráp sẽ co vào tháng 8 giá thì rẻ hơn bản nhập khoảng 20tr.

nguyen loc thin

Xe đạp
A e quên một điều là o hiểu tại sao bản MT cần số lại sử dụng cách cua dawoo giống nubira, móc lên thì mới vào số de được, không giống nhứ spectra cách sang số giống của Toyota, hay là động cơ thế hệ mới sử dụng cách này, có báb nào biết chỉ e với.

bimbimzinzin

Xe tăng
A e quên một điều là o hiểu tại sao bản MT cần số lại sử dụng cách cua dawoo giống nubira, móc lên thì mới vào số de được, không giống nhứ spectra cách sang số giống của Toyota, hay là động cơ thế hệ mới sử dụng cách này, có báb nào biết chỉ e với.
Em thấy con Hyundai Verna cũng móc móc khi về số lùi cụ ạ....

quyluong_3bánh

Xe điện
Em thấy Bim và Mec cũng sử dụng kiểu số này đấy cụ ạh,với mục đích giữ an toàn tránh trường hợp đang đi thì lộn số.hi...

xe_bocap

Đi bộ
Website
ngohoangauto.com
Nếu Các Bác lấy Cerato số tự động bản nhập khẩu Trung Đông nhé! Nhà em đang có. Giá cũng hợp lý lắm!
Có 2 loại Option:
Loại 1: Ghế da, mâm đúc 17icnh, 4 bánh phanh đĩa aBs, cửa sổ trời. Điều hòa Auto. Cảm biến lùi. gương kính điện chắc không phải nói rồi. Loại này tầm tiền. xe luôn, giấy tờ luôn.

Loại 2: Thêm khóa Start/Stop và chống trơn chượt. Loại này hàng chưa về giá cũng hơi chát.
Dạo này thấy Trường Hải lẳp ráp và bây giờ chưa có xe giao.

Có gì các Bác cứ alo em! 090-329-5559

Chỉnh sửa cuối:

hieutrui80

Xe đạp
Phanh sau là phanh tang trống thì ko có ABS rồi, ban cerato MT bên ngoài nhập thì thường ko có điều hòa tự động va vành thép. Đau một cái là tất cả các bản cerato đều bị bọn hquan áp 12% của 547t hết. cho nên bác mua xe xong thì cộng thêm khoảng 70t tiền thuế và biển nũa. Đc cái bản 2010 của trường hải có thêm gương chống chói và đủ cả 6loa.

hieutrui80

Xe đạp
he he... em mua đợt tháng 6, đúng bản 2010. Khi tháo ốp cửa ra làm ghế da thi phát hiện là có 2 loa xịn ở trong. đỡ phải lắp thêm loa. Đủ 6 loa luôn

chuột 74

Xe điện
mấy năm trước khi spectra đang triển lãm ở giảng võ giá gần 15k mẽo.nếu cụ chủ thớt dư giả thì đổi xe còn không đi spectra lành lắm cụ ợ:)

nguyen loc thin

Xe đạp
mấy năm trước khi spectra đang triển lãm ở giảng võ giá gần 15k mẽo.nếu cụ chủ thớt dư giả thì đổi xe còn không đi spectra lành lắm cụ ợ:)
E cũng thấy chạy tốt chỉ mỗi tội không được trang bị một số option cần thiết như airbag..,dạo này e thấy sáng sớm nổ máy khoảng 1,2 phút thì nghe có tiếng rêm rêm giống như tiếng hai miếng tôn phát ra khi bị rung chạm vào nhau, chỉ khoảng hơn 01 phút là hết nên e o đoán được lý do. thường chỉ xảy ra lúc mới đèpa máy buổi sáng, còn trong ngày thì êm ru, có bác nào đã gặp trường hợp này chỉ e với, mỗi lần nghe rất khó chịu muốn đổi ngay xe khác .

bimbimzinzin

Xe tăng
Xe ngoài sao rẻ hơn ở TH được , mấy bác có nhầm k ??? Tình hình là 28/7 này là có xe lắp ráp trưng bày ở Showroom,mời các bác tới xem rồi đánh giá chất lượng nó ntn ??? có xêm xêm được như bản nhập khẩu k?Có chi mấy bác chém nhẹ nhẹ ^^...
Có cụ à, cơ quan em có một mợ mua, nhìn cái thấy khác luôn, cùng là cerato nhưng bánh 16, điều hòa cơ, tay lái ko bọc da... mà rẻ hơn tý tẹo thôi

Minh_Kia

Xe đạp
Nếu bác mua xe số sàn thì vẫn còn xe nhập đấy bác ạh. Nếu không thì bác đợi TH lắp ráp và xem thử chất xe em nó ntn rồi hãy quyết định

heroesdaubu

Xe điện
làm j có 6 loa hở bác , 2 loa sau của bản MT là loa giả mà
Thật ko hả chú? Nếu đúng thế thì chú lừa anh rồi đấy nhá ->> chú ko trung thực với khách hàng rồi đấy nhá!
Các bác sâu của anh Hải vào confirm hộ cái nào?
Tối về phải tháo ra xem có đúng 2 loa sau là loa giả ko nhưng vừa xem cái file các cụ trên diễn đàn mình check giúp số Vin thì thấy có đủ 6 loa.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenquocthanh

Xe tăng
hình như con cerato này chính là phiên bản nâng cấp của con spectra hay sao ấy hở các cụ.

chuột 74

Xe điện
E cũng thấy chạy tốt chỉ mỗi tội không được trang bị một số option cần thiết như airbag..,dạo này e thấy sáng sớm nổ máy khoảng 1,2 phút thì nghe có tiếng rêm rêm giống như tiếng hai miếng tôn phát ra khi bị rung chạm vào nhau, chỉ khoảng hơn 01 phút là hết nên e o đoán được lý do. thường chỉ xảy ra lúc mới đèpa máy buổi sáng, còn trong ngày thì êm ru, có bác nào đã gặp trường hợp này chỉ e với, mỗi lần nghe rất khó chịu muốn đổi ngay xe khác .
cụ qua gara quen bẩu họ ktra xem sao.nếu không khắc phục được e sẽ mách cụ vài gara để cụ chữa cho e nó ok:)

vt_219

Xe hơi
Có cụ à, cơ quan em có một mợ mua, nhìn cái thấy khác luôn, cùng là cerato nhưng bánh 16, điều hòa cơ, tay lái ko bọc da... mà rẻ hơn tý tẹo thôi
cụ nhầm rồi. cẻato Tr.Hải trc khi lắp rap thì vãn là hàng nhập. vành 17. đ.hoa tự động, vô lăng có bọc da tử tế lun. mai e lấy xe đây mà, bản EX AT :D. hồi hộp quá :D

nguyen loc thin

Xe đạp
cụ qua gara quen bẩu họ ktra xem sao.nếu không khắc phục được e sẽ mách cụ vài gara để cụ chữa cho e nó ok:)
E có đem vào VMC nhưng họ không tìm ra được vì khi đến đó thì o còn nghe tiếng rêm rêm đó nữa, chỉ nghe thấy khoảng 01 phút sau khi depa máy buổi sáng còn trong ngày thì o nghe gì hết, khi đến thì tắt máy rồi depa lại thì o nghe gì cả.