[Funland] Tư vấn đòi lại tiền chuyển trước

con dơi 141

Xe tăng
Mất công đi tìm khách mua. Cung đường vận chuyển xa gần loằng ngoằng.
Rồi cty cụ chủ lại phải xuất HĐ bán gạch ra cho công trình mới. Làm cách của cụ phức tạp quá.
Vâng, bán lại cho đúng cty là xong mà. Thiệt chút thôi, ai bắt chỉ bán khách khác đâu

QD092000

Xe điện
Thời trê e máu me lắm, gọi là húng cũng đc :D.
Cty giao cho e đi đòi tiền mấy a nhà nước, 1 số yêu cầu của họ cũng chả sai, mà e thì lì lại sẵn sàng to tiếng. Cuối cùng họ đành trả dù ấm ức vì sợ mọi thứ um lên và quay ra đòi hỏi sếp e sau. E thì đc cái tiếng hoàn thành nhiệm vụ. Mà sau ko bao giờ đc cử đi đòi nợ nữa chứ =)).

Muon_biet

Xe cút kít

Bang lang

Xe điện
em đang vướng một chuyện nhờ các cụ tư vấn: bên Cty em làm có 1 hơp đồng giá trị 23 triệu và chuyển trước cho bên cung cấp số tiền ký hợp đồng là 23 triệu luôn, đã lấy 7triệu tiền hàng, giờ do thay đổi thiết kế nên ko lấy tiếp hàng nữa, e có nhắn với nhà cung cấp như vậy và xin lại tiền dư là 16triệu, mà tận 2 tháng nay họ Nhây ko chịu trả, e nhắn tin gọi điện ko biết bao lần mà cứ bảo chưa có tiền để trả lại, mà bên họ là nhà máy sản xuất to đùng, e là nhân viên của Cty em và làm việc với giám đốc nhà cung cấp bên kia,các cụ có kinh nghiệm tư vấn cho e vụ này phát
Cụ chịu khó đợi ở trước cổng nhà ông giám đốc đấy kể lể, chứ em sợ đến cty khéo ko cho vào ý. Cụ làm thế 1 tuần chắc là trả đấy:). Nếu ko khả thi thì đành lấy nốt số gạch gỡ gạc thôi. Chứ 16 tr thì cũng chả kiện cáo được, thuê luật sư còn mất mấy làn đấy nên bỏ qua vụ xét hợp đồng đi.

Bang lang

Xe điện
Thế, cái đống hàng họ đã sản xuất xong cho bên bác (có lẽ thế), và bác từ chối nhận, giờ, ta nên làm răng bác?
Gạch đấy có đặc thù sản xuất riêng cho cụ ý đâu mà bắt bẻ hả cụ. Chỉ có điều 2 bên chịu khó ngồi nc với nhau bù đắp tổn thất vì tự dưng bên B bị tồn kho, phải lưu kho dẫn đến phát sinh chi phí. Tuy nhiên ông B kia lại ko nghe máy, ko hợp tác, cư xử chả ra dáng giám đốc j cả. Bên A cảm giác như bị ăn quỵt.
Nhưng cái trò hàng ko đặc thù mà lại làm thanh toán trước là rất dở á. Trừ khi phải đặt nước ngoài, còn ở Việt Nam, Dn làm ăn bình thường thì cứ giao hàng giao tiền là quá tử tế rồi, hoặc cùng lam đặt cọc < 30%.

Diep1979

Xe container
Cháu hiểu là cụ làm hđ 23 triệu cho loại gạch A, và trả đủ 23 triệu cho hđ đó.

Giờ cụ chỉ lấy 7 triệu tiền gạch A và đòi lại 16 triệu hàng không mua nữa với lý do thay đổi thiết kế.

Chả ai bênh được nếu việc bên sản xuất họ làm đúng hđ

Đến mà xin, mà nói khó với họ thì may ra

Opel Astra

Xe điện
Gạch đấy có đặc thù sản xuất riêng cho cụ ý đâu mà bắt bẻ hả cụ. Chỉ có điều 2 bên chịu khó ngồi nc với nhau bù đắp tổn thất vì tự dưng bên B bị tồn kho, phải lưu kho dẫn đến phát sinh chi phí. Tuy nhiên ông B kia lại ko nghe máy, ko hợp tác, cư xử chả ra dáng giám đốc j cả. Bên A cảm giác như bị ăn quỵt.
Nhưng cái trò hàng ko đặc thù mà lại làm thanh toán trước là rất dở á. Trừ khi phải đặt nước ngoài, còn ở Việt Nam, Dn làm ăn bình thường thì cứ giao hàng giao tiền là quá tử tế rồi, hoặc cùng lam đặt cọc < 30%.
Lúc ấy bác chủ chưa nêu hàng hóa là Gạch bác ạ.

Và, kể cả có là Gạch thông thường, cũng phức tạp cho Bên B.

BachBeo

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
tuyendungvieclam.net
Em có mấy kèo giấy nợ chữ kí.
Giá trị 2 tỉ.
Con nợ có tiền có đất.
Cụ nhận không mai em với cụ cafe
Con nợ ở Hạ Long
Ái chà chà em chém gió vui đấy cụ chứ e làm sao nổi :D

Bang lang

Xe điện
Lúc ấy bác chủ chưa nêu hàng hóa là Gạch bác ạ.

Và, kể cả có là Gạch thông thường, cũng phức tạp cho Bên B.
Vâng, nên cụ thớt chỉ có thể đòi < 16 tr là hợp lý và biết đâu ông B kia ok và trả luôn. Chứ đòi đúng 16 tr thì có khi ko trôi.

vkthang

Xe container
Nhà máy to đùng mà trực tiếp sếp bảo chưa có tiền trả lại cụ còn cần hỏi ai nữa!?