Thảo luận Tư vấn độ đèn cho fadil loanh quanh 5tr

uocbeo

Xe đạp
Dạo này e hay đi làm đêm qua khu vực ko có đèn cao áp phải nói đèn nguyên bản fadil tối quá e mắt hơi cận nữa nên nhờ các bác tư vấn xem độ kiểu gì hiệu quả
Biled pha cos hay bi gầm kết hợp bóng led thay halogen nguyên bản
Tiện các bác nào trải nghiệm cái compo của fujitek chưa ạ lâu nay quảng cáo nhiều

nguyentoan.uct

Xe điện
Dạo này e hay đi làm đêm qua khu vực ko có đèn cao áp phải nói đèn nguyên bản fadil tối quá e mắt hơi cận nữa nên nhờ các bác tư vấn xem độ kiểu gì hiệu quả
Tiện các bác nào trải nghiệm cái compo của fujitek chưa ạ lâu nay quảng cáo nhiều
E vẫn đi đèn nguyên bản gần 3 năm nay, chủ yếu đi phố với ít đi tối nên cũng chưa nâng cấp. Nhưng đúng là đi ra đường vắng, không có đèn đường đặc biệt là mặt đường kém thì tối thật, phải căng mắt lên nhìn.

uocbeo

Xe đạp
E vẫn đi đèn nguyên bản gần 3 năm nay, chủ yếu đi phố với ít đi tối nên cũng chưa nâng cấp. Nhưng đúng là đi ra đường vắng, không có đèn đường đặc biệt là mặt đường kém thì tối thật, phải căng mắt lên nhìn.
Cũng đắn đo thấy nhiều bác độ cả trên dưới cứ chục củ e thì cơ bản nhất là được thui tính thay mình bóng led mà nghe đồn sợ chói

nguyentoan.uct

Xe điện
Cũng đắn đo thấy nhiều bác độ cả trên dưới cứ chục củ e thì cơ bản nhất là được thui tính thay mình bóng led mà nghe đồn sợ chói
Hầu hết là do theo kiểu trào lưu, nghe tư vấn của gara rồi cứ mỗi cái cố 1 tý ấy cụ. Chứ đi xe hạng A, B hay hạng sang thì em thấy ai cũng sẽ nhìn lại ví tiền của mình nên cứ hợp lý nhất thì mình làm thôi cụ.

Dongtv87

Xe đạp
5tr là cụ lắp đc đôi Bi led thương hiệu ngon rồi, ko nên lắp bóng led, em thấy các cụ lắp bóng led hay làm lóa mắt người đối diện (cos như pha), nếu lắp Bi led thời điểm này thì cụ hỏi garage xem có Giấy chứng nhận hợp quy ko, (vì lắp Bi led liên quan đến cả cụm đèn chiếu sáng- đục, khoét chóa), nếu ko có sẽ ko đăng kiểm đc ở thời điểm này.

uocbeo

Xe đạp
5tr là cụ lắp đc đôi Bi led thương hiệu ngon rồi, ko nên lắp bóng led, em thấy các cụ lắp bóng led hay làm lóa mắt người đối diện (cos như pha), nếu lắp Bi led thời điểm này thì cụ hỏi garage xem có Giấy chứng nhận hợp quy ko, (vì lắp Bi led liên quan đến cả cụm đèn chiếu sáng- đục, khoét chóa), nếu ko có sẽ ko đăng kiểm đc ở thời điểm này.
Vâng bác chắc để tham khảo biled lại còn khoản đăng kiểm nữa nên cũng mệt sau đi dkiem lại phải mượn thuê về zin
Mà bác cho hỏi nếu chơi mình bi gầm liệu có ổn ko nhỉ

Dongtv87

Xe đạp
Vâng bác chắc để tham khảo biled lại còn khoản đăng kiểm nữa nên cũng mệt sau đi dkiem lại phải mượn thuê về zin
Bi led gầm là phương án cũng ổn đấy để cải thiện độ chiếu sáng, nhưng về đăng kiểm thì em ko rõ có đc ko.

couto_hung

Xe tăng

ko cụ ơi

lắp biled như cụ gì nói là ổn đó, dừng chơi bi gầm, chán lắm

đi đk cụ ra chỗ pháp vân vô tư nhé

xe e nhét 4 quả biled vào chả ai thèm hỏi cả

uocbeo

Xe đạp
ko cụ ơi

lắp biled như cụ gì nói là ổn đó, dừng chơi bi gầm, chán lắm

đi đk cụ ra chỗ pháp vân vô tư nhé

xe e nhét 4 quả biled vào chả ai thèm hỏi cả

E thanh hoá cụ ạ cũng mới đăng kiểm tháng 6 rồi nên giờ làm gì cũng được thui ngại khoản sau đkiem kiếm đồ thuê cũng khó chắc kiếm gara uy tín làm đôi biled