[Funland] Tư vấn dán sàn nhà

Jamebonds

Xe container
Nhà e lát 5 năm rồi đây, ko xê dịch xuống cấp j (bên vàng là sàn gỗ CN, nâu là nhựa hèm khoá do nhà e nền ngoài cao hơn trong và lười cắt chân cửa). Nhưng sàn nhựa này cũng tầm 600k/m chứ ko rẻ

dpl

Xe lăn
chắc cụ làm lâu lâu rồi, e tham khảo chỗ nào cũng vậy, toàn trên 300k/m, loại ghép hèm, e làm cho tầng 1 nên dùng loại này , tầng 2 trở lên là sàn gỗ rồi
E làm trực tiếp cho khách là những ng như cụ mà :D

E vào tổng kho mua vật tư rồi cho thợ e làm nên giá thành rẻ ạ

tranhoangminh

Xe container

thuatvoi

Xe hơi
họ đang báo giá 2 loại cụ ạ, loại dán thì rẻ hơn, loại có khóa hãm thì đắt hơn, cả thi công cũng tầm 300k/m2
Một phiếu cho sàn nhựa giả gỗ, có điều phải dùng loại dày chút ( 3-4 ly) và loại dày chỉ có hèm ghép ( gần giống ghép sàn gỗ ) và loại này phải trên 300k/m2 cụ nhé . Còn nếu không cụ làm xi măng mài, tráng Ebosi ( có sàn phẳng rồi ) cụ à .

coolpix8700

Xe ngựa
Tầng 1 em không dám tư vấn, nhà em tầng 1 vẫn lát đá dù kể cả hôm trời ẩm nhất, sân và hè ướt sũng thì trong nhà vẫn khô ráo.
Nhưng từ tầng 2 trở lên sử dụng sàn gỗ tự nhiên nhìn vẫn thấy sang hơn!

Phammie

Xe hơi
Nhà em đang lắp sàn nhựa giả gỗ đây. Em thích gỗ tự nhiên nhưng lười bảo dưỡng, lại muốn thoải mái khi sử dụng, ko phải lo lắng thấm nước, bong tróc, hay để lại vết cào, xước (nhà em nuôi chó và mèo) nên sàn nhựa giải quyết được các vấn đề này. Lúc đầu, nghe từ "nhựa" chê lắm nhưng tìm hiểu thì thấy mọi người cũng khen nhiều.

Nhà em mua loại 6 ly. Em có xem loại 4.5 ly mà thấy mỏng.

Sàn nhựa nhìn là sang vì công nghệ sản xuất ra nó đã tiến bộ rất nhiều, nhưng về tâm lý có thể cảm thấy không sang vì bản chất vẫn là nhựa (dù nó có thể mang vân gỗ, gạch porcelain hay cẩm thạch, v.v.).

Trước khi mua, em cũng chỉ tìm hiểu sơ sơ các loại vật liệu khác nhau, chứ chưa nghiêng hẳn về em nào. Chồng dắt đi xem có một tí buổi chiều, rồi chốt luôn, cái tiệm đó cũng chẳng có nhiều lựa chọn (họa tiết, kích cỡ). Thành ra thông tin và cảm nhận của em về sàn nhựa chỉ có bấy nhiêu đó.

tranhoangminh

Xe container
Nhà em đang lắp sàn nhựa giả gỗ đây. Em thích gỗ tự nhiên nhưng lười bảo dưỡng, lại muốn thoải mái khi sử dụng, ko phải lo lắng thấm nước, bong tróc, hay để lại vết cào, xước (nhà em nuôi chó và mèo) nên sàn nhựa giải quyết được các vấn đề này. Lúc đầu, nghe từ "nhựa" chê lắm nhưng tìm hiểu thì thấy mọi người cũng khen nhiều.

Nhà em mua loại 6 ly. Em có xem loại 4.5 ly mà thấy mỏng.

Sàn nhựa nhìn là sang vì công nghệ sản xuất ra nó đã tiến bộ rất nhiều, nhưng về tâm lý có thể cảm thấy không sang vì bản chất vẫn là nhựa (dù nó có thể mang vân gỗ, gạch porcelain hay cẩm thạch, v.v.).

Trước khi mua, em cũng chỉ tìm hiểu sơ sơ các loại vật liệu khác nhau, chứ chưa nghiêng hẳn về em nào. Chồng dắt đi xem có một tí buổi chiều, rồi chốt luôn, cái tiệm đó cũng chẳng có nhiều lựa chọn (họa tiết, kích cỡ). Thành ra thông tin và cảm nhận của em về sàn nhựa chỉ có bấy nhiêu đó.
vâng cảm ơn mợ, qua e lát loại magic hèm khóa rồi, nói chung cũng ok , so với gỗ thì e thấy k đẹp bằng, nhưng làm nhanh, không bụi bặm là e thích, cũng chỉ 1 ít ở tầng 1 nên oki rồi,
e lăn tăn là nhựa thì có nên làm phòng ngủ không? vì phòng ngủ F1 nhà e vẫn là gạch, sau khi suy nghĩ e k làm nữa để nguyên gạch cho nó yên tâm

Phammie

Xe hơi
Hôm nay nhà em cũng lát xong đây. Dọn xong là mệt phờ. Chưa quen chân lắm, chắc vì nó mỏng hơn các loại vật liệu khác.

Cái món nhựa này nó không thích ánh nắng gắt, nên nếu nhà cụ nhiều cửa sổ thì kéo rèm vào giờ cao điểm. (Thông tin em lượm được).

Thật lòng thì em vẫn luôn thích vật liệu tự nhiên nhất.

e lăn tăn là nhựa thì có nên làm phòng ngủ không? vì phòng ngủ F1 nhà e vẫn là gạch, sau khi suy nghĩ e k làm nữa để nguyên gạch cho nó yên tâm

tranhoangminh

Xe container
Hôm nay nhà em cũng lát xong đây. Dọn xong là mệt phờ. Chưa quen chân lắm, chắc vì nó mỏng hơn các loại vật liệu khác.

Cái món nhựa này nó không thích ánh nắng gắt, nên nếu nhà cụ nhiều cửa sổ thì kéo rèm vào giờ cao điểm. (Thông tin em lượm được).

Thật lòng thì em vẫn luôn thích vật liệu tự nhiên nhất.
vâng, e cũng thích tự nhiên nhất, nhưng tầng 1 nhà họ lát gạch hoa mà e muốn đổi chút thôi, chứ tầng 2 lát đã ,từ tầng 3 là sàn gỗ nên e giữ nguyên hết

Tĩnh Lặng

Xe tải
Các cụ dùng sàn này cả nhận đến bây giờ thế nào rồi ợ. Cháu cũng đang định làm sàn nhựa.