[HĐCĐ] Tư vấn cung đường Hà Nội - Đà Nẵng

Đầu tháng 7 em cùng gia đình đi từ Hà Nội vào Đà Nẵng. Tuyến từ Hà Nội vào Quảng Bình thì em đi rồi. Còn từ Quảng Bình vào Đà Nẵng thì em đi từ năm 2017. Bây giờ thay đổi nhiều.
Các cụ giúp em từ Quảng Bình vào Đà Nằng thì nên đi theo QL 1A cũ hay lên cao tốc Cam Lộ - La Sơn.
Cảm ơn các cụ.
Qua Đồng Hới cụ rẽ phải đi đường HCM - QL9 - Cao tốc Cam Lộ, La Sơn, đường đễ đi, mát hơn chạy Ql1 và ... không thu phí

Cảm ơn cụ nhiều. Em sẽ đi đường này
Em chạy đường này 2 lần rồi, rất ổn. Lưu ý cụ nếu có thể thì không đi cao tốc Cam Lộ, La Sơn khi trời tối nhé, đường hẹp, nhiều xe lớn chạy đêm

Carens2009

Xe điện
Em cũng vừa đi HN- Đà Nẵng về, em đi theo Map nên không đi vào cao tốc được. Nói chung là đường đi cũng dễ đi. Mỗi tội có một đoạn vừa qua Đồng Hới một chút(chỗ chuẩn bị đi qua đường hầm đấy) Map nó chỉ sai đường phải đi lòng vòng. Cụ đi tháng 7 thì cao tốc nó thông thẳng đến Hà Tĩnh rồi, cứ thế đi thôi.

dinhvt_86

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E đang có kế hoạch đi phượt cùng gia đình từ Hà Nội vào đà nẵng , cccm đã đi rồi cho e xin ít thông tin về : đường đi cần lưu ý gì , ăn ngủ nghỉ .... , e xin cảm ơn ạ .

PĐH

Xe tải
Em vừa chạy đợt 30/4 - 01/5/2024 về nên tư vấn cho Cụ như sau: Về đường đi khuyên Cụ cứ Cao tốc + QL 1A là OK nhất; trên đường đi thì Cụ nên có VietMap Live (có báo tốc độ giới hạn, điểm đặt Camera phạt nguội, vượt đèn đỏ)+ Gg Map (lấy đường chạy để share qua VietMap Live mà chạy); Em cũng vừa lên lịch trình chi tiết cho 01 bạn đang muốn đi xem pháo hoa đêm Chung kết, nếu Cụ cần Em gửi cho tham khảo.
Bác cho e hỏi từ đồng hới nên rẽ phải đi đường HCM đến nút giao cam lộ hay nên đi thẳng ql1 vào quảng trị mới rẽ ạ? Đi đường nào hay hơn bác?

cat_nobita

Xe buýt
Bác cho e hỏi từ đồng hới nên rẽ phải đi đường HCM đến nút giao cam lộ hay nên đi thẳng ql1 vào quảng trị mới rẽ ạ? Đi đường nào hay hơn bác?
Tùy thôi Bác, nếu muốn trãi nghiệm một chút đường HCM thì Bác rẽ ở Quảng Bình; trước Em chạy vào đến Cam Lộ (Quảng Trị) - Đường 71 - Đường HCM - Cao tốc.

anhtuan0117

Xe hơi
đi đường 1A thì sẽ mất phí (cầu quán Hàu có 1 trạm, đoạn sau thì em ko nhớ), sẽ đi qua cồn cát với cánh đồng điện gió rất đẹp
rẽ phải đi đường HCM thì đường vắng hơn, nhiều cây xanh mát mắt hơn tuy nhiên đang thi công đường cao tốc nên nhiều đoạn có xe tải công trình ạ, cũng không phải vấn đề gì lắm đâu ạ, đi 1A thì lại nhiều xe cont :D