Tư vẫn có nên mua cung cư Tasco Xuân Phương

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
NHà em muốn bán căn A1 tòa CT2C1 Quốc hội, cửa hướng Tây Nam, Ban công Đông Nam và Đông Bắc, diện tích 156,14m2. Giá 20,5tr/m2. Các cụ có nhu cầu hay có khách giới thiệu cho em. Số e là 0983001183. Tks các cụ!

bong_ngocminh

Đi bộ
Mình có căn 116m2 tòa A ( căn số 2) ,3 ngủ, 2 VS, chính chủ muốn bán, các bạn quan tâm inbox nhé!

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Update 1 số hình ảnh về khu vui chơi trẻ em và khu tập cho người lớn mới hoàn thành tuần vừa rồi.
Cụ nào quan tâm thì xúc tiến sớm đi ợ, giá rổ vẫn ok nhé.

The Powerlove

Xe tải
Update 1 số hình ảnh về khu vui chơi trẻ em và khu tập cho người lớn mới hoàn thành tuần vừa rồi.
Cụ nào quan tâm thì xúc tiến sớm đi ợ, giá rổ vẫn ok nhé.
Có căn nào ~~60m2 vay được ngân hàng cụ inbox em với nhé

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Có căn nào ~~60m2 vay được ngân hàng cụ inbox em với nhé
Căn 62.5 có tầng 4 hướng ban công Đông Nam và tầng 7 hướng Tây Bắc đấy bác. Giá same same 25 tr/m2, tầng 4 thì hoàn thiện thêm 1 số hạng mục nội thất rồi.

Duong OTF

Xe máy
Cụ nào có bảng giá một số căn từ khoảng 1. - 1.5 tỷ, tầng 6 trở lên cho xin vào box ckien2000 gmail com với nhé. Chắc chỉ được 2PN? Còn mấy căn 3PN giá khoảng bao nhiêu?
Cho biết tòa, tầng, căn, hướng cửa, hướng ban công.
So để xem nên lấy cái này hay HD Mon, Iris. Iris thì xem nhiều rồi, giá hơi cao.
Tks,

LangKhachxyz

Đi bộ
các bác cho em hỏi giờ mua chung cư mà chủ nhà chưa nhận nhà thì có những rủi ro gì ạ?mình có bị phạt chậm nộp thanh toán không ạ.

Phát Lành

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào có bảng giá một số căn từ khoảng 1. - 1.5 tỷ, tầng 6 trở lên cho xin vào box ckien2000 gmail com với nhé. Chắc chỉ được 2PN? Còn mấy căn 3PN giá khoảng bao nhiêu?
Cho biết tòa, tầng, căn, hướng cửa, hướng ban công.
So để xem nên lấy cái này hay HD Mon, Iris. Iris thì xem nhiều rồi, giá hơi cao.
Tks,
có căn 62.5m2 tầng 8 đẹp đó bác, bác ib em nhé

Phát Lành

[Tịch thu bằng lái]
các bác cho em hỏi giờ mua chung cư mà chủ nhà chưa nhận nhà thì có những rủi ro gì ạ?mình có bị phạt chậm nộp thanh toán không ạ.
bác chọn những căn đã nhận nhà rồi ấy, bác nhu cầu căn bao nhiêu m2? ib em giới thiệu cho

Kususu

Xe hơi
Môi giới rao rẻ để câu khách, h tìm đc căn nào giá dưới 20 là ko thể rồi.
Còn 1 trường hợp nữa là gần 100 căn cán bộ BND đang bị Tasco thu hồi vì chậm thanh toán, có thể họ bán suất, cụ nào tham rẻ múc vào, ko sang được tên cũng lằng nhằng phết.
Môi giới thì đúng rồi nhưng Cụ bảo gần 100 căn hộ đang bị Tasco thu hồi vì chậm thanh toán là quá sai nhé. Mình là người được phân căn hộ ở Báo Nhân dân đây. Xin đính chính lại là Toà nhà này đất là của Báo Nhân dân thuê Tasco xây nên không có chuyện Tasco phạt nhé. Mà hoàn toàn ngược lại... những căn này mới là chính chủ nhé. Do chưa đồng ý với Tasco về giá và các điều khoản trong hợp đồng ( như chỗ để xe ô tô riêng) nên chưa ký hợp đồng nhé.... hiện Báo nhân dân đang cho thẩm định lại giá và sửa các điều khoản hợp đồng theo hướng có lợi nhất cho cán bộ Chính chủ của Báo nhé... xong mới ký nhé.. mới nhất là thoả thuận với Tasco chỉ đóng 87% hợp đồng còn lại chờ thẩm định giá nhé ( các cụ mua rồi phải đóng 90% nhé) ... Nên kết luận càng mua sau càng có lợi nhé

Phát Lành

[Tịch thu bằng lái]
Môi giới thì đúng rồi nhưng Cụ bảo gần 100 căn hộ đang bị Tasco thu hồi vì chậm thanh toán là quá sai nhé. Mình là người được phân căn hộ ở Báo Nhân dân đây. Xin đính chính lại là Toà nhà này đất là của Báo Nhân dân thuê Tasco xây nên không có chuyện Tasco phạt nhé. Mà hoàn toàn ngược lại... những căn này mới là chính chủ nhé. Do chưa đồng ý với Tasco về giá và các điều khoản trong hợp đồng ( như chỗ để xe ô tô riêng) nên chưa ký hợp đồng nhé.... hiện Báo nhân dân đang cho thẩm định lại giá và sửa các điều khoản hợp đồng theo hướng có lợi nhất cho cán bộ Chính chủ của Báo nhé... xong mới ký nhé.. mới nhất là thoả thuận với Tasco chỉ đóng 87% hợp đồng còn lại chờ thẩm định giá nhé ( các cụ mua rồi phải đóng 90% nhé) ... Nên kết luận càng mua sau càng có lợi nhé
Thông tin của bác hữu ích quá.

BK09

Xe máy
nhà cháu có căn tầng 10 nhà CT2B, chung cư Xuân Phương quốc hội, cụ nào có nhu cầu ib nhé, 116m2, ban công nhìn thẳng ra đường Trần Hữu Dực, đã có sổ đỏ chính chủ.

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
E đính chính là đến 30.10 mà ko đóng 87% sẽ bị thu hồi.
Thời điểm e nói "Thu hồi 100 căn" là hồi tháng 8.2018, Tasco đã tham khảo ý kiến của Bộ và Thành Phố, đã ra quyết định hủy ko ký với 1 số bác mua lại suất Cán bộ nhưng ko chịu đóng tiền rồi đấy
Cụ là ng của Báo thì e người Tásco phụ trách dự án từ đầu nên nội tình e nghĩ là e biết ko kém cụ đâu ;)
Còn kết luận càng mua sau (ký HDMB) càng có lợi thì đúng với các bác Cán bộ thôi, người ngoài giờ bị đẩy giá hơn trước nhiều rồi ạ.

Kususu

Xe hơi
Mình chưa thấy thông báo về việc này bạn à... nếu có thì cơ quan phải thông báo chứ... còn chỉ biết hợp đồng giờ bên báo đang đợi luật sư về xem mới thống nhất ký nhé... ký xong trong vòng 15 ngày mới phải đóng tiền....Hiện bên báo không thiếu tiền để đóng mà quan trọng phải thống nhất các điều khoản mới ký bạn à....Còn khi đã thống nhất rồi thì chẳng ai lại không đóng tiền cả...

Kususu

Xe hơi
E đính chính là đến 30.10 mà ko đóng 87% sẽ bị thu hồi.
Thời điểm e nói "Thu hồi 100 căn" là hồi tháng 8.2018, Tasco đã tham khảo ý kiến của Bộ và Thành Phố, đã ra quyết định hủy ko ký với 1 số bác mua lại suất Cán bộ nhưng ko chịu đóng tiền rồi đấy
Cụ là ng của Báo thì e người Tásco phụ trách dự án từ đầu nên nội tình e nghĩ là e biết ko kém cụ đâu ;)
Còn kết luận càng mua sau (ký HDMB) càng có lợi thì đúng với các bác Cán bộ thôi, người ngoài giờ bị đẩy giá hơn trước nhiều rồi ạ.
Theo thông tin mới nhất thì cán bộ Báo và Tasco sẽ thống nhất cùng bàn thảo lần cuối và ký hợp đồng vào ngày 15/11...sau đó trong vòng 15 ngày,người mua có nghĩa vụ đóng 87% số tiền theo hợp đồng mua bán...