[Funland] Tư vấn chung cư Hà Nội

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Royal căn hộ diện tích to nên tổng tiền đâu có rẻ được. Căn đẹp tất cả các phòng ngủ sáng thì gần như ko ai bán và có bán thì cực đắt.

stevevuxx

Xe tải
Royal căn hộ diện tích to nên tổng tiền đâu có rẻ được. Căn đẹp tất cả các phòng ngủ sáng thì gần như ko ai bán và có bán thì cực đắt.
Tôi tính giá m2 so với các khu nội đô khác của Vin thôi. Cụ chủ có nói tổng tiền hay m2 đâu.

N_D_H

Tháo bánh
Ở Hà Nội thì Vin Vin Vin và Vin nhé cụ. Tôi ở các loại chung cư hơn 10 năm nay rồi.
Ưu điểm của Vin:
1. Chất lượng nền móng, kết cấu cực tốt. Hơn hẳn các chủ đầu tư khác. Nên hiển nhiên là tuổi thọ tồn tại rất lâu so với chủ đầu tư khác. Nội thất thì miễn bàn vì cứ đắp tiền vào là đẹp
2. Bảo dưỡng cực tốt (cái này tôi thấy cực quan trọng vì chung cư xuống cấp theo thời gian)
3. Dịch vụ chuyên nghiệp (Vin có công ty bảo vệ, vệ sinh riêng). Cụ vào các khu của Vin sẽ thấy cây cố được cắt tỉa chăm sóc chuyên nghiệp nên lúc nào cũng xanh mướt. Ở Hà Nội, khoản này của Vin là số 2 thì ko có ai dám nhận là số 1 đâu.

Muốn ngon bổ rẻ thì tôi thấy ở Royal là rẻ nhất trong các chung cư Vin bây giờ mà vẫn ở trung tâm mỗi tội hay tắc đường.
Vin giờ không ngon bổ rẻ đâu cụ. Nó là đơn vị có thương hiệu rồi. Giá nó đắt vãi....

xedaphuyenthoai

Xe tải
cụ có nắm được thông tin tòa PHC Complex Nguyễn Sơn, HC Golden và One18 Ngọc Lâm chia sẻ cho em với ạ. Em đang nghó nghiêng mua chung cư khu vực quanh Nguyễn Văn Cừ
Em làm mạn Sài Đồng với Bình Minh Garden thôi cụ. Thêm con Beriver Jardin NVC nữa.

xedaphuyenthoai

Xe tải
Em làm online cụ ạ, đường xá bỏ qua, chỉ cần chất lượng thôi. Miễn sao không thấm dột nứt vỡ, nứt ống nọ vỡ ống kia là được, em chỉ cần dày dặn chắc chắn thôi ý, còn thì quận nào cũng được, nói chứ cả năm ở nhà cả cụ ạ.
Thế cụ sang Long Biên đi, giá vừa tầm cụ, có 2pn+1 rộng 83.4m2, có sẵn đội thi công, bàn giao ở ngay. Đi lại qua trung tâm cũng nhanh

bamboo111

Xe tải
Thế cụ sang Long Biên đi, giá vừa tầm cụ, có 2pn+1 rộng 83.4m2, có sẵn đội thi công, bàn giao ở ngay. Đi lại qua trung tâm cũng nhanh
bên Long Biên có chung cư nào sắp xây dựng không, trừ thằng gren econic ra, mình đang muốn đặt mua 1 căn từ khi còn đang xây móng, giá tầm 35tr đổ về thôi

Cap Còm

Xe điện
Cứ trong Hà Nội là được ấy cụ ạ, em chỉ quan tâm cái vụ xây dựng thôi chứ làm việc online nên là không quan trọng cái vụ đi lại. Em là chỉ sợ dăm ba bữa nhà hỏng tường dột thì chết dở, xem tv thấy mấy vụ ấy cứ gọi là phát hoảng
Theo nhu cầu của cụ thì Cc Hòa bình 505 Minh Khai là ổn nhất cụ ạ.

Tuan129

Xe tải
Vin giờ không ngon bổ rẻ đâu cụ. Nó là đơn vị có thương hiệu rồi. Giá nó đắt vãi....
Nó bị hội cò thổi giá, với bản chất cư dân ở trong vin nó cũng tự có xu hướng hét giá. Thỉnh thoảng vẫn có đc căn ngon cụ ạ. Em mới mua đc căn của một cô bé người Hàn Quốc, là chủ nhà nhưng chồng đứng tên. Làm việc dễ chịu lắm em trả giá cái bạn ấy ưng luôn. Trc khi giao nhà còn thuê thợ vào sửa và thay thế hết mấy cái nội thất linh tinh hỏng, sứt sẹo. Em mua để ở mà nhẹ nhàng ngay từ đầu thế ưng lắm.

Cap Còm

Xe điện
con đó đang lùm xùm có ra sổ đc đâu cụ
Có nhà có sổ rồi cụ ạ. Những nhà chưa sổ em thấy vẫn có giao dịch mà, tùy vào nhận định, nhu cầu của từng người thôi.

Tuan129

Xe tải
Có nhà có sổ rồi cụ ạ. Những nhà chưa sổ em thấy vẫn có giao dịch mà, tùy vào nhận định, nhu cầu của từng người thôi.
hình như nó có 1 số căn lúc trc ra sổ đc, sau này lùm xùm với bên thành phố nên khoảng 80% tổng số căn hộ sau đó ko ra sổ đc. trc em tìm hiểu định mua mà

Cap Còm

Xe điện
hình như nó có 1 số căn lúc trc ra sổ đc, sau này lùm xùm với bên thành phố nên khoảng 80% tổng số căn hộ sau đó ko ra sổ đc. trc em tìm hiểu định mua mà
Đúng như cụ nói (nhưng con số 80 hay bn % thì em ko rõ)

SUVG500

Xe đạp
Tiêu chí cụ đưa ra thì giờ chất lượng chung cư thương mại gần như đáp ứng đủ. E chia sẻ 1 số khu trong bán kính e quan tâm (tiêu chí là nhất cận thị , nhị cận giang, chủ đầu tư, trường trạm... ) để cụ tham khảo nhé. Các khu khác e ko rành cho lắm.
3 tỏi mà cụ ko care bao phòng thì làm căn 1 ngủ park hill hoặc timescity , mới hơn có imperial, amber... là ngon.
Ko care về đường xá mà quan tâm đến đồ hịn thì có mấy thằng sunshine garden, sunshine place (làm đc căn 2 ngủ ). em mới cọc tại sunshine garden căn 3 pn . Vì thấy chỗ này giá hợp lý so với thời điểm hiện tại trong kbu vực( ít tăng nhất trong khu vực) giờ giá chung cư ảo kinh .... e nghĩ nó sẽ còn ảo nữa trong tương lai ...
Còn ko care về việc có gần trung tâm ko thì có thằng ecopark đc căn 2 ngủ hoặc 3 ngủ...( e định mua ecopark nhưng không đáp ứng đc tiêu chí thứ 1 của e nên e loại...mặc dù hơi tiếc cở sở hạ tầng ở đây)

Đây là những khu e có tìm hiểu và quan tâm để mua muốn chia sẻ với cụ.chúc cụ sớm tìm được nhà...
Cảm ơn cụ ạ

Tuan129

Xe tải
chất lượng xây dựng cơ mà cụ, sàn tường chắc chắn, ống iếc không nứt vỡ, không 3 ngày mốc meo 6 ngày nứt trần
Cái này thì chất lượng đi với giá tiền nó sẽ có sự tương đương. Có những con giá bình dân mà thầu xây cẩn thận thì ở cũng tốt, còn kể cả có những con cao cấp ko may vớ phải căn thì cũng ối giời ơi. Bác nên đưa ngân sách mua, vị trí ưu tiên thì mọi ng chỉ cho.

xedaphuyenthoai

Xe tải
bên Long Biên có chung cư nào sắp xây dựng không, trừ thằng gren econic ra, mình đang muốn đặt mua 1 căn từ khi còn đang xây móng, giá tầm 35tr đổ về thôi
Tầm này thì chưa có đâu cụ ạ. Em tìm hiểu quanh khu Long Biên hầu hết đã xây lên xong hết rồi, hoặc dạng nhà ở xã hội thôi cụ. Giờ cụ mua qua ngay Le Grand Jardin, trừ chiết khấu đi cũng 34~35tr. Có không gian, có chút tiện ích.
Ngoài Green Iconic thì có Eco smart city Cổ Linh cũng đang rậm rịch làm móng. Mới đây chào bán shophouse chân đế. Còn nhà ở thì em thấy thiết kế không được đẹp. Căn tương đối nhỏ. Không biết sau có chỉnh sửa thiết kế không nhưng về cơ bản là chưa thuận mắt cho lắm.
Trong thời điểm này thì Long Biên chưa có thêm dự án mới để cụ tham khảo.

tuan2681

Xe điện
Việt Hưng có con gì của Phương Đông Green Home đấy cụ? mở bán đặt chỗ trước Tết thì phải
giá dưới 35 thì phải, mà căn nhỏ là chủ yếu

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
cụ có nắm được thông tin tòa PHC Complex Nguyễn Sơn, HC Golden và One18 Ngọc Lâm chia sẻ cho em với ạ. Em đang nghó nghiêng mua chung cư khu vực quanh Nguyễn Văn Cừ
Cụ kua One18 ko e đang sẵn căn 3Pn full nội thất tầng đẹp đấy ạ

daiminh

[Tịch thu bằng lái]
Huyndai hillstate Hà đông ko thể chuẩn hơn!

dsoleil

Xe máy
Chả là em đang tính tìm mua căn chung cư cho có chỗ chui ra chui vào mà không biết chỗ nào tốt chỗ nào xấu. Các cụ tư vấn giúp em ở Hà Nội thì chỗ nào có chất lượng xây dựng ổn nhất ạ? Các yếu tố khác như công viên, dịch vụ, trung tâm gì đấy không quan trọng, miễn sao chất lượng xây dựng thôi ạ. Em cảm ơn các cụ trước.
có làm quả cả hà nội mênh mông quá quan trọng tài chính và khu vực cụ tìm thôi cũng mạnh dạn tiến cử cho cụ khu ngoại giao đoàn trong đó xây dựng cũng ở mức khá nhưng dc cái công viên nhiều gần hồ tây và đường xá rộng thoáng cụ vào đó mà tìm, cạnh đó stalake có cả cc cao cấp tha hồ mà chọn