[Funland] Tư vấn chung cư chất lượng tốt mức tài chính 6 tỷ nhỏ

corgibeo

Xe hơi
Cccm tư vấn em phát, hiện tại trong tay em có 6 tỷ, có thể cố thêm 2-300 triệu nữa, mục tiêu là 1 căn 3 ngủ đẹp nằm khu vực không quá đông đúc, có ban công thuộc 1 dự án được bàn giao sau 2018 trong khu vực các quận Hà Nội (Vì em làm ở nhà nên vị trí không quá quan trọng, không quá xa trung tâm là được). Qua thăm dò 1 thời gian dài thì em có ngắm được vài dự án phù hợp tiêu chí của em như Season Avenue (Hiện tại không có hàng), The Zen Residence (Đẹp, tiện ích ổn, ít hàng nhưng sát mặt đường), Sunshine Garden (Chất lượng chung cư tốt, ở rất thích so với các cc khác nhưng đường xấu, bề ngoài bong tróc không thấy CĐT tu sửa), Sunshine Riverside (Ở ổn nhưng lại ở quanh tận 3 cái nghĩa địa), Green Pearl 378 Minh Khai (Đẹp, vừa tầm giá nhưng thiết kế căn 88m2 vừa tầm giá của em thì rất tồi). HIện tại em đang nghiêng về Sunshine Garden vì chỗ này ở khá yên tĩnh, chả có tiện ích gì nhưng chất lượng bàn giao bên trong tốt, có điều hòa hành lang, thang máy, phòng ốc rộng rãi, không có nghĩa địa xung quanh, view cầu khá đẹp. Mong Cccm thông thái tư vấn cho em thêm về 1 số dự án tương tự như trên, em thì không cần nhiều tiện ích nhưng quan trọng là phải yên tĩnh, chất lượng ở tốt vì em ở nhà là chính. Em cảm ơn Cccm nhiều.

vanhai493

Xe điện
Cccm tư vấn em phát, hiện tại trong tay em có 6 tỷ, có thể cố thêm 2-300 triệu nữa, mục tiêu là 1 căn 3 ngủ đẹp nằm khu vực không quá đông đúc, có ban công thuộc 1 dự án được bàn giao sau 2018 trong khu vực các quận Hà Nội (Vì em làm ở nhà nên vị trí không quá quan trọng, không quá xa trung tâm là được). Qua thăm dò 1 thời gian dài thì em có ngắm được vài dự án phù hợp tiêu chí của em như Season Avenue (Hiện tại không có hàng), The Zen Residence (Đẹp, tiện ích ổn, ít hàng nhưng sát mặt đường), Sunshine Garden (Chất lượng chung cư tốt, ở rất thích so với các cc khác nhưng đường xấu, bề ngoài bong tróc không thấy CĐT tu sửa), Sunshine Riverside (Ở ổn nhưng lại ở quanh tận 3 cái nghĩa địa), Green Pearl 378 Minh Khai (Đẹp, vừa tầm giá nhưng thiết kế căn 88m2 vừa tầm giá của em thì rất tồi). HIện tại em đang nghiêng về Sunshine Garden vì chỗ này ở khá yên tĩnh, chả có tiện ích gì nhưng chất lượng bàn giao bên trong tốt, có điều hòa hành lang, thang máy, phòng ốc rộng rãi, không có nghĩa địa xung quanh, view cầu khá đẹp. Mong Cccm thông thái tư vấn cho em thêm về 1 số dự án tương tự như trên, em thì không cần nhiều tiện ích nhưng quan trọng là phải yên tĩnh, chất lượng ở tốt vì em ở nhà là chính. Em cảm ơn Cccm nhiều.
thiếu sót gamuda the Zend rồi chủ thớt ơi
tầm 6 tỏi mua dc căn 100-110m2
hàng xóm nhà em mới húp 1 căn bên đó tháng trc
cụ chủ ngó qua xem nhé
bên dưới có bể bơi ngoài trời, phê lắm
nhìn rụng trứng luôn
em xem trên ảnh chứ chưa dc vào bao giờ

vanhai493

Xe điện
à cụ chủ có rồi, hóa ra tên nó là The Zen Residence
e k biết tên 9 xác
nhưng e đi qua thấy thích lắm
cây cối các thứ nhiều :D

Hacking

Xe tăng
mua CC thì cụ phải vạch ra vị trí cụ muốn mua trước. cứ cụ chạy 3/4 hướng của HN chọn thì khó nói.

haiquan23

Xe máy
mua CC thì cụ phải vạch ra vị trí cụ muốn mua trước. cứ cụ chạy 3/4 hướng của HN chọn thì khó nói.
hướng cụ chủ là quanh khu hoàng mai rồi bác ạ :D
EM cũng đang ngắm khu này nhưng chưa chốt đc căn nào

corgibeo

Xe hơi
Em cảm ơn cụ. Em thấy giờ em chỉ có tìm ở Hà Đông, mạn Minh Khai HBT, Hoàng Mai hay ra Tây Hồ. Em ko tìm ở NTL, CG.

Hacking

Xe tăng
Em cảm ơn cụ. Em thấy giờ em chỉ có tìm ở Hà Đông, mạn Minh Khai HBT, Hoàng Mai hay ra Tây Hồ. Em ko tìm ở NTL, CG.
Cụ fix dc tầm giá 6 tỷ là quá dễ mua rồi, giờ đến đánh giá vài điểm nữa rồi cụ mới tìm tên chung cư.
- cụ có gia đình chưa, nếu có rồi thì con cái cụ tính thế nào? học tư / công
- nếu cụ có gia đình rồi, vợ có phải đi làm ko.
- ...

Sau đó cụ mới shortlist, và từ đó cụ chọn vài điểm
- chung cư ở luôn đc
- chung cư cần đợi (họ đang xây)
- phân khúc cụ sẽ ở đc (CÁI NÀY CỰC QUAN TRỌNG).

Sau khi cụ chọn dc tên 3,4 cái CC rồi thì nằm vùng với sale để họ tìm cho cụ, tự đi tìm có mút mùa chả xong.

ngocquybk

Xe điện
Cụ tham khảo thêm căn góc 104m2 tòa dv01 Rose 79 Ngọc Hồi, 6 tầng để xe, bể bơi ok. Nhà mới giao 2023 ổn hơn, tòa dv01 nhiều tiện ích nhất, tầm 6ty cụ mua căn 3pn trên 104m2 là rộng thoáng rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Ngọc trai 123

Xe máy
cụ đã đến Moonlight An Lạc chưa, bên đó yên tĩnh nhưng không vắng vẻ, cảnh quan đẹp, thoáng đãng, giờ chủ đầu tư vẫn còn căn 3 ngủ để cụ mua trực tiếp, chất lượng bàn giao tốt

corgibeo

Xe hơi
cụ đã đến Moonlight An Lạc chưa, bên đó yên tĩnh nhưng không vắng vẻ, cảnh quan đẹp, thoáng đãng, giờ chủ đầu tư vẫn còn căn 3 ngủ để cụ mua trực tiếp, chất lượng bàn giao tốt
Cảm ơn cụ. Khu đấy hộ khẩu lại là huyện Hoài Đức cụ nhỉ, nên em hơi lăn tăn. Vừa rồi mưa gió thế không biết chỗ đó có ngập hay ko?

corgibeo

Xe hơi
Cụ tham khảo thêm căn góc 104m2 tòa dv01 Rose 79 Ngọc Hồi, 6 tầng để xe, bể bơi ok. Nhà mới giao 2023 ổn hơn, tòa dv01 nhiều tiện ích nhất, tầm 6ty cụ mua căn 3pn trên 104m2 là rộng thoáng rồi.
Cảm ơn cụ. Em sẽ tham khảo. CĐT Xuân Mai có uy tín không cụ?

corgibeo

Xe hơi
hướng cụ chủ là quanh khu hoàng mai rồi bác ạ :D
EM cũng đang ngắm khu này nhưng chưa chốt đc căn nào
Tầm tiền đó chỉ ngắm 3 ngủ quận HM cụ ạ chứ vào trong nữa là cứ 7-8 tỷ mà sợ

Ngọc trai 123

Xe máy
Cảm ơn cụ. Khu đấy hộ khẩu lại là huyện Hoài Đức cụ nhỉ, nên em hơi lăn tăn. Vừa rồi mưa gió thế không biết chỗ đó có ngập hay ko?
khu này ko bị ngập đâu cụ nhé, cụ nên đến trực tiếp các nơi để so sánh và cảm nhận

corgibeo

Xe hơi
Cụ fix dc tầm giá 6 tỷ là quá dễ mua rồi, giờ đến đánh giá vài điểm nữa rồi cụ mới tìm tên chung cư.
- cụ có gia đình chưa, nếu có rồi thì con cái cụ tính thế nào? học tư / công
- nếu cụ có gia đình rồi, vợ có phải đi làm ko.
- ...

Sau đó cụ mới shortlist, và từ đó cụ chọn vài điểm
- chung cư ở luôn đc
- chung cư cần đợi (họ đang xây)
- phân khúc cụ sẽ ở đc (CÁI NÀY CỰC QUAN TRỌNG).

Sau khi cụ chọn dc tên 3,4 cái CC rồi thì nằm vùng với sale để họ tìm cho cụ, tự đi tìm có mút mùa chả xong.
Cảm ơn cụ, em cũng khoanh vùng được vài cc rồi. Một vài dự án không tốt thì thấy rao bán nhiều căn lắm nhưng mấy dự án có chất lượng tốt tốt chút là khan lắm cụ ạ. Xem hôm nay mình còn phân vân thấy người khác hốt rồi.

Hacking

Xe tăng
Cảm ơn cụ, em cũng khoanh vùng được vài cc rồi. Một vài dự án không tốt thì thấy rao bán nhiều căn lắm nhưng mấy dự án có chất lượng tốt tốt chút là khan lắm cụ ạ. Xem hôm nay mình còn phân vân thấy người khác hốt rồi.
Vâng. cụ phải chấp nhận mua CC thời điểm này nó là như thế.
quan điểm của em thì cụ là người cầm tiền thì cứ từ từ, xem kỹ rồi thích là chốt phút mốt thôi.
cụ làm ở nhà, thì lưu ý nơi có cảnh quan đẹp, tiện ích càng nhiều càng tốt (kiểu ko phải vác xe ra chạy đi ...).

Mới bàn giao như cụ gì ở trên có nói An Lạc cũng là lựa chọn rất tốt, vì nó là CC mới, cụ dc tuỳ thích sửa và mới. Cảm giác dc bóng bánh cũng tốt :D

Siêu Rùa

Xe tăng
E thấy tầm tiền ấy có thêm 3 ngủ ở 349 vũ tông phan, 3 ngủ ở comatce towner nguyễn tuân nữa cụ.

tuan2681

Xe điện
e nghĩ hơn 6 tỏi mua 3pn khu Hoàng Mai thì the Zen Gamuda ok , còn Mandarin 2 thì sợ k đủ tiền