Tư vấn chống ồn cho Vios 2014

Đam mê

Xe tăng
Cụ chủ có vẻ mê tín món chống ồn, lại còn có vẻ hơi bảo thủ, ông bạn e đã phải trả giá rồi.
Thứ nhất: Chả giảm ồn đc tí nào.
Thứ 2: Đi qua vài mùa mưa, cả 4 cánh cửa thủng lỗ chỗ như tổ ong, phải mang đi hàn, sơn, xong rồi bán xe. Nguyên nhân là vì nước mưa đọng ở mép các miếng (gọi là) chống ồn, lâu ngày nó ăn thủng cả 4 cánh cửa.
E khuyên chân tình là cụ không nên làm, phí tiền + hỏng xe...... ^:)^

ngochoangimsat

Xe tăng
Chào các Cụ.
Con Vios nhà Em đã đi dc 2.2V nhưng ồn quá nên Em quyết định cho Em nó đi chống ồn.
Sau khi tham khao trên mạng các vật liệu tốt như: Vaber - Ý, GRIZ – Nga, Mamat. Nhưng đa phần là các Auto trong SG (Họ làm rất chuyên nghiệp. https://www.otosaigon.com/threads/cach-am-cua.8657672/ )
Mà Em lại ở ngoài HN nên nhờ các Cụ tư vấn ở HN có chỗ nào làm uy tín, cẩn thận và vật liệu cách âm chính hãng không ạ?
Cháu e là cụ nên cố gắng làm quen với tiếng ồn này, nghe quen sẽ ko thấy nữa đâu. Đi làm chống ồn chỉ quăng tiền qua cửa sổ thôi, cháu thấy nhiều cụ bỏ ra rất nhiều tiền rồi cuối cùng chốt lại là ko có tác dụng gì mấy. Cháu thì chưa làm bao giờ, trên đây chỉ là kinh nghiệm cháu đọc của các cụ khác ạ

Hoangtu_lee

Xe tải
Cụ chủ có vẻ mê tín món chống ồn, lại còn có vẻ hơi bảo thủ, ông bạn e đã phải trả giá rồi.
Thứ 2: Đi qua vài mùa mưa, cả 4 cánh cửa thủng lỗ chỗ như tổ ong, phải mang đi hàn, sơn, xong rồi bán xe. Nguyên nhân là vì nước mưa đọng ở mép các miếng (gọi là) chống ồn, lâu ngày nó ăn thủng cả 4 cánh cửa.
Chắc bạn Cụ dùng vật liệu không đúng rồi. Cá nhân Em ko bảo thủ mà làm cho nó đỡ hơn tý thôi và quan trọng là 4 cái cánh nó dc dày thêm tý, nóc xe không còn kêu khi trời mưa.

Hoangtu_lee

Xe tải
Cháu e là cụ nên cố gắng làm quen với tiếng ồn này, nghe quen sẽ ko thấy nữa đâu. Đi làm chống ồn chỉ quăng tiền qua cửa sổ thôi, cháu thấy nhiều cụ bỏ ra rất nhiều tiền rồi cuối cùng chốt lại là ko có tác dụng gì mấy. Cháu thì chưa làm bao giờ, trên đây chỉ là kinh nghiệm cháu đọc của các cụ khác ạ
Em thì quen rồi Cụ à. Nhưng cứ thử cho biết %-(

Bạn cụ làm ở đâu ạ .. & cái chính là chi bao nhiêu cho 4 cánh ấy ..

Qua tay nhà cháo có đến hơn chục con dán chống ồn cánh cửa từ Fiat Siena HL lúc biển Hà Nội 4 số đời N .. đến bây h vẫn chưa thấy chú nào làm sao cả .. cái chính là làm ntn & ai làm thoai cụ ... :D

Nhiều cụ đắm đuối vào món này sau cũng bỏ vì kô hiệu quả.
Tốt nhất là cụ sống chung một thời gian với nó rồi cày tiền nâng cấp xe là đỡ ồn :))
Lắp loa cánh mà không làm chống ồn thì .. nó kêu phù phù .. :))

Đam mê

Xe tăng
Chắc bạn Cụ dùng vật liệu không đúng rồi. Cá nhân Em ko bảo thủ mà làm cho nó đỡ hơn tý thôi và quan trọng là 4 cái cánh nó dc dày thêm tý, nóc xe không còn kêu khi trời mưa.
Vâng, thôi thì tuỳ cụ vậy....

dungbeo2890

Xe hơi
em cũng đi vios đây nhưng đời 2013 thui.. có dán chống ồn, sơn phủ gầm đủ các kiểu nhưng thật sự không khác biệt nhiều lắm đâu. mà mưa to thì kể cả xe xịn vẫn ồn chứ cụ.
với cả em đi toàn xe cỏ nên đi vios vẫn thấy không ồn lắm<hehe chưa ngồi xe hịn bao giờ >

Hoangtu_lee

Xe tải
em cũng đi vios đây nhưng đời 2013 thui.. có dán chống ồn, sơn phủ gầm đủ các kiểu nhưng thật sự không khác biệt nhiều lắm đâu. mà mưa to thì kể cả xe xịn vẫn ồn chứ cụ.
với cả em đi toàn xe cỏ nên đi vios vẫn thấy không ồn lắm<hehe chưa ngồi xe hịn bao giờ >
Em thì ngồi nhiều xe rồi. Lex470, Lan... nhưng Vios thì Em chẳng chê j ngoài ồn. vỏ mỏng, treo kém nên mưa nghe cứ ngư nhà mái tôn ý chạy thì tiếng lốp - máy vọng vào cabin nhiều quá

Hoangtu_lee

Xe tải
Thế thì căng nhỉ...

tqhuy83

Xe tải
Vios đời mới cũng đâu có ồn lắm cụ nhỉ :D

Tienletaxi

Xe đạp
Mình cũng đang hóng vụ này

laobo

Xe buýt
Âm thanh mà chán cụ nghe nửa bài đã nhức đầu rồi chứ nói gì nghe nhiều. Em đang thử bọc thêm zoang thôi, đừng làm chống ồn làm ze. Với lại nghe dc tiếng ồn mới an toàn cho máy.......... Im quá nó lỗi khi nào xịt mới bít hehe
Thanks Cụ. Em thi thoảng mới bật nhạc thôi. Nghe nhiều nhức đầu lắm

Hoangtu_lee

Xe tải
Hôm nọ Em đi dán thêm zoang cột A-B-C cốp và Capo thấy chạy tầm 9 ọi cũng giảm dc tiếc zít của gió các Cụ à. Còn vụ chống ồn Em vẫn chưa làm vì đang hoang mang quá

Trieubondvd

Xe tăng
Hôm nọ Em đi dán thêm zoang cột A-B-C cốp và Capo thấy chạy tầm 9 ọi cũng giảm dc tiếc zít của gió các Cụ à. Còn vụ chống ồn Em vẫn chưa làm vì đang hoang mang quá
Làm ngoài giá mềm hơn nhiêu cụ ơi qua em lam cho ngon luôn ạ

Fan gentra

Xe điện
em là cứ nên xe là nhạc xập xình có thấy ồn gì đâu hihihi:D:D:D