Tư vấn chống nóng nắp Capô Focus 1.8MT

FCone

Xe đạp
Em đi mua cái gì bao giờ cũng tìm hiểu từ nguồn khác chứ chẳng bao giờ nghe người bán.

Trong điều kiện đường xá Vịt mình thì tấm chắn gầm rất hữu dụng. Nó ngăn bùn đất văng lên, đóng vào lốc máy, làm nóng máy... Ngăn những có quẹt nhẹ kg làm ảnh hưởng tới đáy cạc - te , móc vào các dây dẫn nằm dưới gầm...

Tất nhiên nó kg thể ngăn được sự đâm xuyên của gạch đá, vật cứng... khi xe bị sụp hố, lội bùn...

Theo em thì tấm ngăn gầm kg làm giảm mà còn làm tăng khả năng thoát nhiệt ở phần dưới lốc máy. Đơn giản là khí nóng luôn có xu hướng bay lên. Tấm chắn gầm nằm phía dưới sẽ tạo ra các khe hút gió từ 4 phía mạnh hơn để thoát lên phía trên (giống như hiệu ứng của cửa lò các bếp than).
Còn khi xe chạy hoặc quạt gió hoạt động thì gió sẽ thổi từ phía trước mặt máy ra phía sau là chính. Có hay kg có tấm chắn gầm chẳng ảnh hưởng gì việc lưu thông gió trong trường hợp này.

Túm lại là nên lắp tấm chắn gầm (nhất là ở Vịt ta).
Bọn thợ ngại lắp (nhất là với FC) vì khi thay dầu máy hay thay lọc.... đều phải mở tấm chắn ra. Rồi lại lắp vào... Lười nên nói kg cho phẻ. Sống chết mặc bay, tiền thầy bỏ túi.
Em thấy tấm chắn gầm cũng có hiệu quả đấy ạ. Mấy tuần trước em đi thay dầu máy thợ tháo ra thấy tấm chắn bị rách và bị xước khá nhiều, em nghĩ nếu không có nó chắc gầm xe cũng thương tổn không ít, nhưng em có hỏi thợ là có vá được tấm chắn không, ông thợ bảo không được, nên bây giờ vợ em chạy với tấm yếm vẫn còn thương tích bác a.

Xe Tap Lai

Xe tăng
Em thấy tấm chắn gầm cũng có hiệu quả đấy ạ. Mấy tuần trước em đi thay dầu máy thợ tháo ra thấy tấm chắn bị rách và bị xước khá nhiều, em nghĩ nếu không có nó chắc gầm xe cũng thương tổn không ít, nhưng em có hỏi thợ là có vá được tấm chắn không, ông thợ bảo không được, nên bây giờ vợ em chạy với tấm yếm vẫn còn thương tích bác a.
Bác chạy đến khi nào thấy ko còn dùng đc nữa thì lại thay cái mới, lo j bác (b)

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
em ghé chút..tình hình là hôm qua hỏi sale cái vụ lắp thêm tấm chắn lốc máy dưới gầm xe, tránh bụi cát với sỏi đá văng vào máy..thì sale khuyên Trân sờ tình nà: không nên vì nó cản trở việc tản nhiệt của xe=>nóng máy=>xe chạy không ổn định
*-)sao bây h nhỉ
Toàn nói láo, mấy chú sâu khuyên khách kiểu này có mà..... Xe em có cái tấm ấy, khoang máy khá sạch. Hôm trước em xơi 1 chú chó ở Cầu Tân Đệ, miếng ấy bị vỡ, bảo hiểm nó đền nên em không rõ giá cả. Nói chung nếu không có thì nên lắp vào cụ ạ.
Còn cái món cách nhiệt ca-pô: Chỉ có tác dụng trông nó đỡ trơ như mấy xe đời sau này không có, còn thì...chẳng có tác dụng gì. Có thì nắp ca-pô nó ấm ấm, và bám đầy bụi trông rất bẩn. Không có thì nó cũng...ấm ấm, thế thôi.

Nhân đây các cụ cho em hỏi tí: Cái mà em khoái nhất ở FC 2010 so với đời xe 2007 như của em là cái tì tay có thể trượt được.
Các cụ có biết cái ấy có thay được cho xe của em không nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

FCone

Xe đạp
Toàn nói láo, mấy chú sâu khuyên khách kiểu này có mà..... Xe em có cái tấm ấy, khoang máy khá sạch. Hôm trước em xơi 1 chú chó ở Cầu Tân Đệ, miếng ấy bị vỡ, bảo hiểm nó đền nên em không rõ giá cả. Nói chung nếu không có thì nên lắp vào cụ ạ.
Còn cái món cách nhiệt ca-pô: Chỉ có tác dụng trông nó đỡ trơ như mấy xe đời sau này không có, còn thì...chẳng có tác dụng gì. Có thì nắp ca-pô nó ấm ấm, và bám đầy bụi trông rất bẩn. Không có thì nó cũng...ấm ấm, thế thôi.

Nhân đây các cụ cho em hỏi tí: Cái mà em khoái nhất ở FC 2010 so với đời xe 2007 như của em là cái tì tay có thể trượt được.
Các cụ có biết cái ấy có thay được cho xe của em không nhỉ.
Dạ vâng cảm ơn bác cho em lời khuyên, em cũng có hỏi hãng họ nói FC 2007 trở về trước có chống nóng capô nhưng từ 2008-2009 họ không còn đưa tấm chống nóng vào nữa, em thiển nghĩ có lẽ đời sau này sơn xe tốt hơn nên họ cắt khoản chống nóng đi và khoang máy công nghệ mới nên mức độ tản nhiệt tốt hơn, em tự an ủi vậy thôi ạ! chứ họ chẳng giải thích thì đành suy nghĩ thế.