[Funland] Tư vấn chọn trường học cho F1, Ngôi Sao Hà Nội hay Achimedes???

son.nguyen.1979

Xe tăng
Vì xa quá nên em phải chuyển con từ CS1 về CS2 học đc 1 năm rồi, giờ bắt đầu năm thứ 2 nhưng thực sự thất vọng.

Các bác nào muốn con vào CS2 của NS thì cân nhắc kỹ, vì giờ quá đông, mỗi khối 12 lớp, giáo viên thì toàn GV mới tuyển. Phụ huynh thì tạp nham, tuyển học sinh ồ ạt cho đủ nên chất lượng cực kỳ ko đồng đều.

CS2 được mỗi cái cơ sở vật chất mới, nhưng mọi thứ quá tệ hại so với CS1
Trường nào có tiếng thì chả vậy cụ, NS2 rộng rãi hơn thì phải chấp nhận đông hơn, trường mới thì tuyển giáo viên mới là đúng mà. Phải một thời gian mới đi vào ổn định được. Quan trọng nhất vẫn là người quản lý và đứng đầu thôi. Mà NS1 giờ có chủ mới rồi, chủ cũ họ sang NS2 gây dựng lại từ đầu rồi, em nghe đồn thế ko biết có đúng ko? ;))

Tuongtien1977

Xe điện
Trường nào có tiếng thì chả vậy cụ, NS2 rộng rãi hơn thì phải chấp nhận đông hơn, trường mới thì tuyển giáo viên mới là đúng mà. Phải một thời gian mới đi vào ổn định được. Quan trọng nhất vẫn là người quản lý và đứng đầu thôi. Mà NS1 giờ có chủ mới rồi, chủ cũ họ sang NS2 gây dựng lại từ đầu rồi, em nghe đồn thế ko biết có đúng ko? ;))
NS1 bán lại cho EQuest rồi, triết lý giáo dục có vẻ đã thay đổi không còn mũi nhọn đầu tư chuyên chọn thi thố lấy thành tích như trước nữa, thượng tầng đã cầu thị hơn trước, sẵn sàng trả lời email phản hồi từ phụ huynh,

raisomoon

Xe tăng
Thần thiêng thì nhờ bộ hạ, nhà bà Ngà về CS2 nhưng nhân sự chủ chốt, GV cứng ở CS1 có mấy người theo về đâu??? Triết lý giáo dục cũng thay đổi theo định hướng mới của Bộ rồi, giờ thêm nhiều TA, cũng mở lớp hao hao hệ Cam.

Biết là xu hướng nhưng thực sự em khá thất vọng so với 3 năm trước cố gắng cho trẻ thi vào CS1. Giờ thì CS2 nó đông, rất nhiều trẻ thi vào đã báo trượt xong sau đó chả hiểu xin xỏ hay mở toang chỉ tiêu thế nào mà lại đi học. Nói chung đông quá thì chất lượng tụt thảm.