[Funland] Tư vấn chọn trường đại học Ngoại thương hoặc Sư phạm toán

hoangduc.sbr

Xe container
Đỗ ĐH mà vẫn phải nhờ người lớn, người bà con tư vấn ạ?
Cần chứ sao ko cụ, đến ông Vượng tỏi phú no.1 mà vẫn cần 1 dàn tư vấn 24/24 kìa.
Em cứ suy từ bản thân có khiếu về kỹ thuật mà vì chả có ai tư vấn nên đâm đầu theo trend những năm 05-06 thi vô k.tế đây.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Vợ e cũng đang theo hướng như cụ,nhưng e nghĩ cũng tiếc Ngoại thương nên lăn tăn quá cháu e con gái,
Chị gái em Toán tin SP, em thì NT. Tùy theo ý cháu nhà cụ thế nào, nhưng gái thì em vote NT.

Hoàng Trang

Xe ngựa
E có đứa cháu ở tỉnh, vừa thi tốt nghiệp c3 được 27,25 điểm. Khả năng sẽ vào được trường Ngoại thương khoa kinh tế đối ngoại hoặc khoa kém hơn tí, và khoa Toán trường sư phạm, cháu e con gái và sau này muốn ở Hà Nội, vậy các cụ nhà mình cho e xin tư vấn nên định hướng cho cháu học trường nào để tương lai tốt hơn, cháu thì nghe theo ngừoi lớn quyết định, nên học trường nào cũng được, năng lực học thực sự nên mong các cụ tư vấn hộ e
Cháu cụ tính cách như thế nào? Muốn làm nghề gì thì chưa thấy cụ nhắc đến. Chứ em thấy 2 ngành này chả liên quan gì đến nhau cả. Một ngành hướng ngoại cần năng động, giao tiếp tốt, ngoại ngữ, công việc mảng kinh tế. Một ngành hướng nội, ổn định, tư duy toán tốt, công việc mảng giáo dục.

Cậu bé

Xe buýt
E có đứa cháu ở tỉnh, vừa thi tốt nghiệp c3 được 27,25 điểm. Khả năng sẽ vào được trường Ngoại thương khoa kinh tế đối ngoại hoặc khoa kém hơn tí, và khoa Toán trường sư phạm, cháu e con gái và sau này muốn ở Hà Nội, vậy các cụ nhà mình cho e xin tư vấn nên định hướng cho cháu học trường nào để tương lai tốt hơn, cháu thì nghe theo ngừoi lớn quyết định, nên học trường nào cũng được, năng lực học thực sự nên mong các cụ tư vấn hộ e
Sư phạm Toán tiếng anh, ngành này đang hot anh ạ

minhchief

Xe tải
Ngoại thương đi cụ.
Em thấy sv trường này ra kĩ năng tốt & năng động sáng tạo.

Fim

Xe điện
Không có lựa chọn ngành khác hả cụ ?
Sp toán mà không quen biết chạy chọt thì khó có chân đi dạy.
Ngoại thương thì như vợ em, đang ở nhà chăm con ;))

shiluo

Xe container
Sao có điểm sớm thế được cụ? Vừa mới thi mà

sinichit52

Xe container
Sao có điểm sớm thế được cụ? Vừa mới thi mà
Em đoán là tự chấm bằng cách so đáp án ạ. Chấm kiểu này F1 em luôn trừ đầu trừ đuôi từ 0,5 đến 1 điểm mỗi môn. Do vậy F1 báo về sau khi thi luôn thấp, toàn dọa trượt thôi ạ.

nguyenhuy2210

Xe điện
cháu cụ là trai hay gái thì cứ vào SP Toán đê ...Thân lập Thân, An Nhiên tự tại mà sống , Toán sau này dậy thêm ... cũng khối Tiền đừng lo . Học Ngoại thương ra ... nhiều Đa Cấp , Bảo Hiểm , Sale Bất Động Sản ... và các loại Sale , khá ảo tưởng và luôn nghĩ mình Tài cao . số lượng thành Danh ít lắm
E ngoại thương đây hehe ngoại thương cũng thường thường như các trường khác thôi mà

kubi888

Xe tải
Học ngoại thương và đi thi hoa hậu nữa thì tuyệt!

Bui Bach

Xe hơi
Chọn trường phải theo sở thích tính cách nữa chứ nhỉ sao nghe người lớn hết được, học nửa chừng mà chán bỏ thì phí lắm cụ.

chaytim

Xe điện
Ầy, 2 option này trông vậy mà khác nhau à nha. Quan trọng là tính cách và sở trường của bạn í nhé cụ.
Dân NT thì nhanh nhẹn, linh động, ngoại ngữ tốt, kỹ năng mềm cũng khá ổn, sau vứt đâu cũng dễ sống.
Còn SP Toán thì lại khá nghiêm ngắn, chuẩn mực, thích đào sâu tìm tòi, thông minh, độ linh hoạt của dân sư phạm so với dân NT thì khác nhau xa lắm.
Ấy thế nên nó cũng liên quan đến đầu ra của bạn í nữa.
Còn kiếm tiền thì chưa biết mèo nào cắn mỉu nào đâu cụ.
Thằng em cụ đây vì cái mác NT mà bỏ SP, bây giờ em chạy long tong làm thuê trong khi bọn bạn giáo viên cứng cựa, tháng kiếm trăm củ là có thật ;))

jo26

Xe tải
Không có lựa chọn ngành khác hả cụ ?
Sp toán mà không quen biết chạy chọt thì khó có chân đi dạy.
Ngoại thương thì như vợ em, đang ở nhà chăm con ;))
Đọc còm này thấy 27-28 làm đếc gì nhỉ ???
NT, SP khác hẳn nhau , nên phải theo tính cách mà theo học
Nếu tính cách không rõ ràng thì nên NT , vào đó cho năng động ra , thêm đc tiếng anh ổn
Giờ dạy thêm , không phải cứ học giỏi là ngon , phải đổi mới , tạo hứng thú cho HS mới lôi đc chúng nó đến lớp được
Như cụ trên nói , SP , NT không xin đc việc thì dạy thêm ngoài ( SP dạy thêm toán , NT dạy thêm Toán , Anh )
Em vote NT

Hung ha giang

Xe buýt
Ầy, 2 option này trông vậy mà khác nhau à nha. Quan trọng là tính cách và sở trường của bạn í nhé cụ.
Dân NT thì nhanh nhẹn, linh động, ngoại ngữ tốt, kỹ năng mềm cũng khá ổn, sau vứt đâu cũng dễ sống.
Còn SP Toán thì lại khá nghiêm ngắn, chuẩn mực, thích đào sâu tìm tòi, thông minh, độ linh hoạt của dân sư phạm so với dân NT thì khác nhau xa lắm.
Ấy thế nên nó cũng liên quan đến đầu ra của bạn í nữa.
Còn kiếm tiền thì chưa biết mèo nào cắn mỉu nào đâu cụ.
Thằng em cụ đây vì cái mác NT mà bỏ SP, bây giờ em chạy long tong làm thuê trong khi bọn bạn giáo viên cứng cựa, tháng kiếm trăm củ là có thật ;))
Cụ nói quá chuẩn luôn, cảm ơn cụ nhiều