[Funland] Tư vấn chổ vui chơi - tp huế

Phỡn

Xe tăng
Ở Huế có bãi biển gì đẹp lắm hôm e thấy cụ nào còm quên mất rồi. Cụ ý bảo bãi đá gì ý mà giờ e k tìm đc bài đó nữa
Bãi Vinh Hiền gần Hàm Rồng hở cụ, mấy cái này cứ lên map search là ra hết chẳng cần hỏi ai :D

Mafia_13

Xe hơi
Đi tất cả các lăng tẩm, chùa chiền nổi tiếng ở Huế, Còn Ăn Uống thì em thấy ko hợp khẩu vị. Đi dạo quanh sông Hương, Ca Huế cho vui. Đồ ăn được review trên 1 số Group về Huế thì thua cả các quán bình dân , quán bán bình thường ở ngoài HN. Vào chợ nổi tiếng ăn uống cũng chán. Ko có gì. Đi thay đổi ko khí văn hóa

wanderersg

Xe tăng
Huế chỉ có đi hết các lăng tẩm triều Nguyễn thôi vaf len chua Thien Mu chứ chả có gì hay.
ăn uống thì cứ lên phố Trương định cho nhanh..ko thì vào chợ đông ba ăn cũng dc.
biển ở huế chỉ có ra biển Lăng Cô .
Ngoài ra chả có gì đặc sắc.

Mafia_13

Xe hơi
Huế chỉ có đi hết các lăng tẩm triều Nguyễn thôi vaf len chua Thien Mu chứ chả có gì hay.
ăn uống thì cứ lên phố Trương định cho nhanh..ko thì vào chợ đông ba ăn cũng dc.
biển ở huế chỉ có ra biển Lăng Cô .
Ngoài ra chả có gì đặc sắc.
Ẩm thực chợ Đông Ba ko ăn nổi bác ạ. Thua cả các hàng bán cho sinh viên, Thế mà mấy ông Youtuber review ác quá .Thất vọng. Vào chợ mua ít quà mang về biếu thì được, Nghiêm cấm mua chất lỏng , Tinh Dầu Tràm ko lại ko được mang lên Máy Bay

wanderersg

Xe tăng
Ẩm thực chợ Đông Ba ko ăn nổi bác ạ. Thua cả các hàng bán cho sinh viên, Thế mà mấy ông Youtuber review ác quá .Thất vọng. Vào chợ mua ít quà mang về biếu thì được, Nghiêm cấm mua chất lỏng , Tinh Dầu Tràm ko lại ko được mang lên Máy Bay
Chợ đông ba hồi xua minh ăn cũng dc..2016..hom nọ 1/6 mới đi thì vào Trương Định ăn all in one.Đỡ phải di nhiều. Hôm 1/6 tắc 1h vì gặp đoàn sư Minh Tuệ gần huế.

SuperSiva

Đi bộ
Huế bác nào muốn chill chill và khám phá tìm hiểu văn hoá lịch sử thì nên đi, còn kiểu thích kiểu sôi động bar bủng thì không nên.
Từ suối biển đầm phá núi thì Huế đều có cả. Suối Mơ, suối Voi, Nhị Hồ, Bàu Ghè,… biển thì có Tân Cảnh Dương, Vinh Hiền, Vinh Thanh, Lộc Bình (cực hoang sơ, cực đẹp), Lăng Cô,… Đầm phá thì đi dọc phá Tam Giang, Cầu Hai gặp dân địa phương và ăn hải sản cũng khá thú vị. Núi thì Bạch Mã quá nổi tiếng rồi, bác nào có hứng thú có thể làm 1chuyến leo núi ngắn, trên đường đi sẽ qua vài con suối khá đẹp.
Các quán ăn thì các bác trên cũng đã nói khá đầy đủ.
Khu di tích hay điểm đến thì mọi người cũng đã biết.
Tôi vào các TP lớn như Đà Nẵng, Quy Nhơn, HCM, Nha Trang, Đà Lạt,… hay Hà Nội, Ninh Bình, Quảng Bình,… đều thấy mỗi điểm lại có cái hay riêng, hướng đến mỗi đối tượng du khách khác nhau. Thế nên có thể nơi này không phù hợp với các bác thì không hẳn là nó dở, mà là nó không hướng đến đối tượng là bác thôi.

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Tôi vừa ở Huế ra đây, chơi trong đó 5-7 ngày liền. Mùa này trời rất nóng và ẩm mà nếu mưa thì mưa tầm tã, oi và mệt lắm chứ không như các tỉnh miền Trung đâu. Cụ có con nhỏ nên chú ý chuyện thời tiết và khí hậu Cố đô.
- Về tham quan du lịch thì cứ google thì sẽ ra đủ hết, đại loại thì cũng Đại Nội, Lăng tẩm, chùa Thiên Mụ thôi... Nhưng địa điểm tuy cũng không xa nhau nhưng phù hợp cho người cao tuổi và yêu thích văn hóa lịch sử, mà vé vào cửa cũng kha khá đấy nhé, em bé thì chắc sẽ miễn phí.
- Các điểm checkin chụp ảnh cũng nhiều hơn trước và cũng chill như đồi Vọng Cảnh, Cây cô dơn, Công viên Thủy Tiên,đồi Thiên An, chèo thuyền kayak ngắm hoàng hôn sông Hương...
- Nhìn chung thì cứ đi loanh quanh 2 bờ sông Hương cho mát và thư giãn, phố đi bộ đêm cũng ở ngay đó.
- Đồ ăn vặt, chè quà bánh Huế rất nhiều và đa dạng... Nếu ham ăn vặt thì có hàng chục O Mế các kiểu ăn thử10 ngày chưa hết...
- Bãi biển rất chán và nhếch nhác như Đồ Sơn Quất Lâm, nếu rảnh bác đi 14-16km sẽ tới biển, Muốn đẹp và ăn ngon phải ra tới Lăng Cô cách đó 55-60km
- Còn tránh mát leo cao thì phải trèo lên Bạch Mã
Vô tận Lăng Cô thì em khuyên chạy thêm đoạn nữa đến ĐN cho sướng.

thaibinhdutu

Xe buýt
Bún bò huế ở các quán nhỏ đường Bạch Đằng rất ngon, bé nhà em kỳ thị đồ ăn có nước như phở bún miến mà ăn ở khu này no kêu Hà Nội có như này ngày nào cũng ăn được.
Nhà hàng trong hoàng cung ăn đặc sản Huế ngon rẻ. Huế thi ngon và rẻ.
Tết rồi sau khi nghe xong "Tuổi thơ dữ dội" bé nhà em đòi qua thăm nhà lao thừa phủ, đi lại 4,5 lần mà không mở cửa.

Tuan Can

Xe container
Em ở Huế 1 ngày và không có ấn tựợng mấy. Trẻ 3t thì em nghĩ không hợp đi chơi ở Huế.

Alexmazzz

Xe buýt
Chắc cụ chủ đi thăm thân hay kết hợp công việc mới ở Huế lâu thế. Huế mùa này thì nắng nóng, không phù hợp tha lôi bé 3 tuổi đi thăm thú đâu.

Giangkpi

Xe buýt
Đi tất cả các lăng tẩm, chùa chiền nổi tiếng ở Huế, Còn Ăn Uống thì em thấy ko hợp khẩu vị. Đi dạo quanh sông Hương, Ca Huế cho vui. Đồ ăn được review trên 1 số Group về Huế thì thua cả các quán bình dân , quán bán bình thường ở ngoài HN. Vào chợ nổi tiếng ăn uống cũng chán. Ko có gì. Đi thay đổi ko khí văn hóa
Chuẩn cụ, quán ăn đi theo review thua xa hn, mà e thấy đông dã man, trẻ con vào thì chỉ ở ks thôi, ko có chỗ chơi, e cũng ko hiểu sao các vua nguyễn vs tây sơn sống đc vs thời tiết ở đây

Chỉnh sửa cuối:

nhanchauchau

Xe tăng
Gửi cụ tham khảo :