Tư vấn chỗ sửa xe 2 thì - Ya mặt quỷ (TZM)

mr_quang

Xe hơi
Phong là thợ lâu năm, chuyên sửa xe PKL. Hơn nữa nhà Phong lại là nguồn nhập linh kiện xe máy cho bọn chợ Giời nên sẵn linh kiện thay thế và giá rẻ hơn

Em thì quen chủ cửa hàng, nếu bác cần thì em sẽ nói với cậu ta

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
con này máy bao nhiêu phân thối hở bác . nhìn yêu thế cơ chứ

linhmuc_RAV4

Xe máy
Bác mang xe lên Tưởng sửa xe ở giữa đường đội cấn sửa hơi đắt nhưng được cái sửa tốt ngon nhưng mấy thằng thợ phụ hơi láo một chút nhưng ko sao:21::21:

DUC_REDSKINS

Xe tải
Em TZM này của bác Evo nếu muốn làm đi được thì có thể tự làm được 1 số thứ đới .
Nòng xy lanh nên tự tháo ra gửi vào SG đóng lại ( nòng TZM mạ chrome nên không xoáy được nhé ) vì Hn đóng nòng như hạch . nhựa nhẽo thì hàn vá lại cũng ok , đèn hậu vỡ đem lên chợ Giời chế lại cũng rẻ . dây tua máy zin vẫn có , bình xăng thì đi hàn và sơn lại nhưng sẽ bị hiện tượng thi thoảng đang chạy chết máy vì cặn rỉ bình xăng làm nghẹt đường dẫn xăng ở khóa xăng ... cái này đi liên tục và chịu khó xúc rửa thì sau mấy tháng sẽ hết ... Còn chỗ làm lại xe này thì mấy bác thợ to nhìn thấy sẽ ngại mà ở đất Bắc nói chung và Hn nói riêng thì làm máy 2 kỳ chuẩn như ý thì chắc ko có vì đồ zin không sẵn , toàn độ chế , mà độ chế thì trình chưa cao ( Đình Tưởng em Đình Thương chuyên 2 kỳ Su sport đấy nhưng tay nghề chưa chắc đã cao bằng Thương đâu ( Thương cào cào khi sướng lên thì làm nhiệt tình và chuẩn lắm ) ,còn Trần Bất Lực thì khỏi nói - tránh càng xa càng tốt . Gia Phong thì cũng phình phường )... Nếu chỉ cần tháo ráp thì tiệm nào cũng làm được , nên đến tiệm hay sửa chữa bảo dưỡng xe đi hàng ngày mà nhờ người ta tháo ra cho , còn 1 số thứ tự tay đem đi làm sẽ thú hơn và thấy yêu cái xe hơn ( dù xe mình xấu nhưng vẫn là xe của mình bác nhỉ )...
Chúc bác toại nguyện (b) ....

Chỉnh sửa cuối:

Tien_TCFC

Xe điện
Chuyên da ...........đỏ đây roài :))

coltplus

Xe tải
í...em cũng có 1 em này...đã ôm em nó được 8 năm rồi...giờ vứt xó,nghe bác nói cũng hứng chí muốn đem ra làm lại...các bác biết chỗ nào làm trong sài gòn không ạ?(b)(b)

Evolution

Xe điện
Em TZM này của bác Evo nếu muốn làm đi được thì có thể tự làm được 1 số thứ đới .
Nòng xy lanh nên tự tháo ra gửi vào SG đóng lại ( nòng TZM mạ chrome nên không xoáy được nhé ) vì Hn đóng nòng như hạch . nhựa nhẽo thì hàn vá lại cũng ok , đèn hậu vỡ đem lên chợ Giời chế lại cũng rẻ . dây tua máy zin vẫn có , bình xăng thì đi hàn và sơn lại nhưng sẽ bị hiện tượng thi thoảng đang chạy chết máy vì cặn rỉ bình xăng làm nghẹt đường dẫn xăng ở khóa xăng ... cái này đi liên tục và chịu khó xúc rửa thì sau mấy tháng sẽ hết ... Còn chỗ làm lại xe này thì mấy bác thợ to nhìn thấy sẽ ngại mà ở đất Bắc nói chung và Hn nói riêng thì làm máy 2 kỳ chuẩn như ý thì chắc ko có vì đồ zin không sẵn , toàn độ chế , mà độ chế thì trình chưa cao ( Đình Tưởng em Đình Thương chuyên 2 kỳ Su sport đấy nhưng tay nghề chưa chắc đã cao bằng Thương đâu ( Thương cào cào khi sướng lên thì làm nhiệt tình và chuẩn lắm ) ,còn Trần Bất Lực thì khỏi nói - tránh càng xa càng tốt . Gia Phong thì cũng phình phường )... Nếu chỉ cần tháo ráp thì tiệm nào cũng làm được , nên đến tiệm hay sửa chữa bảo dưỡng xe đi hàng ngày mà nhờ người ta tháo ra cho , còn 1 số thứ tự tay đem đi làm sẽ thú hơn và thấy yêu cái xe hơn ( dù xe mình xấu nhưng vẫn là xe của mình bác nhỉ )...
Chúc bác toại nguyện (b) ....
Em cảm ơn anh anh điêng :21: Làm lại hơi mà tháo ra gửi vào SG e hơi khó với em vì bạn bè trong Nam không có với lại cũng không sơ thời gian nữa ạ. Theo anh nếu làm lại hơi thì ở HN chỗ nào là được ạ :P Em cũng chả cần hình thức, miễn là nó chạy ngon là được. Ngửi khói 2 thì là em cứ rực hết cả người lên rồi ... khó chịu lắm :P

DUC_REDSKINS

Xe tải
í...em cũng có 1 em này...đã ôm em nó được 8 năm rồi...giờ vứt xó,nghe bác nói cũng hứng chí muốn đem ra làm lại...các bác biết chỗ nào làm trong sài gòn không ạ?(b)(b)
SG thì ra Lập Ký Con , nếu muốn làm cái xe lại như xe thùng thì đến Tiến Thảo - Dương Bá Trạc , trong kho chỗ Tiến Thảo đang có 3 cái sườn và toàn bộ phụ tùng mới cáu chính hãng của TZM chờ ráp lên ...
(b)(b)(b)

DUC_REDSKINS

Xe tải
Theo anh nếu làm lại hơi thì ở HN chỗ nào là được ạ :P Em cũng chả cần hình thức, miễn là nó chạy ngon là được. Ngửi khói 2 thì là em cứ rực hết cả người lên rồi ... khó chịu lắm :P
Làm lại hơi TZM nghĩa là đóng lại nòng xy lanh mới .. mà xe 2 kỳ chạy nòng đóng nếu không chuẩn thì sẽ rất nhanh nóng máy .Ở HN thì có thể lên chỗ anh Thương đối diện trường tiểu học Dịch Vọng ... , nòng TZM là mạ chrome ( nòng kiếng ) nếu mà chỉ chết séc măng hay thối quả dạng nhẹ thì còn giữ lại được cái nòng chỉ thay quả piston và sec măng ( nếu giữ được nòng zin thì chạy mới cảm nhận được cái sự hơi ngon ở em TZM này ) .Còn nếu không thì em nó chỉ ở mức độ tạm chấp nhận được .Chú ý nếu làm lai jthif nên vệ sinh van bô , mô tơ điều tốc cho cẩn thận nếu không đóng nòng mới nhưng kẹt van thì chỉ kéo 2 ngày là tèo luôn mô tơ hoặc đi con IC là mệt . Nói chung em TZM của bác muốn chạy được ở mức tàm tạm thì chắc đắp vào không dưới 3t .
(b)(b)(b)

Evolution

Xe điện
Làm lại hơi TZM nghĩa là đóng lại nòng xy lanh mới .. mà xe 2 kỳ chạy nòng đóng nếu không chuẩn thì sẽ rất nhanh nóng máy .Ở HN thì có thể lên chỗ anh Thương đối diện trường tiểu học Dịch Vọng ... , nòng TZM là mạ chrome ( nòng kiếng ) nếu mà chỉ chết séc măng hay thối quả dạng nhẹ thì còn giữ lại được cái nòng chỉ thay quả piston và sec măng ( nếu giữ được nòng zin thì chạy mới cảm nhận được cái sự hơi ngon ở em TZM này ) .Còn nếu không thì em nó chỉ ở mức độ tạm chấp nhận được .Chú ý nếu làm lai jthif nên vệ sinh van bô , mô tơ điều tốc cho cẩn thận nếu không đóng nòng mới nhưng kẹt van thì chỉ kéo 2 ngày là tèo luôn mô tơ hoặc đi con IC là mệt . Nói chung em TZM của bác muốn chạy được ở mức tàm tạm thì chắc đắp vào không dưới 3t .
(b)(b)(b)
Dạ chuẩn :41::41::41:
Em nó em đang chạy từ Bắc Giang về hôm mùng 5 Tết, đương chạy 130 xe tắt máy không nổ nữa và đi luôn. Phải đẩy từ Bắc Ninh về HN. Híc ... em cũng không rõ là bệnh em nó có nặng lắm không. Em cũng sẽ cố hơn 3m để ra anh Thương vậy :69::69::69: Em cảm ơn anh anh điêng lần nữa nhé hy vọng là không phải đóng lại nòng :21:

coltplus

Xe tải
ôi sao con này mỗi lần em tân trang tí chút là 5M...huhu...cách đây mấy năm rồi đó ạ...:102::102:

Hyundai-motoR

Xe tăng
có cần sơn lại thì cho anh nghịch, anh design tí nhá ..lâu rồi chả biết vẽ bậy vào đâu cả :21::21::21:

coltplus

Xe tải
hà nội xa wa...không thì...hihi

Evolution

Xe điện